2 ngày nữa World Cup rồi mà em vẫn chưa biết xem bằng cái gì

nhduc87

Ðề: 2 ngày nữa World Cup rồi mà em vẫn chưa biết xem bằng cái gì

Hôm qua nhà em xem cáp TW đến trận Nhật _ Cameroon thì bị mất sóng. Có bác nào bị thế ko ạ

meonhangnhit

Xem bằng cái ti vi bác thường xem chứ còn xem bằng cái gì nữa??? WC gần hết vòng bảng rồi, thế đã tìm được cái gì để xem chửa?

nhduc87

Chủ yếu do tín hiệu thôi bác ạ. Nhà em lắp mức tín hiệu 100%, chất lượng 100% chẳng giật lắc tí nào với điều kiện trời đừng mưa. nếu mưa giông thì có thể mất tín hiệu trong vài phút. Thu từ vệ tinh thằng nào chảng thế. Em nhớ hồi lắp chảo 3m6 band C tín hiệu Analog cung bị thế thôi, đằng này tín hiệu digital nó khó tính hơn. Cái này thì hiện tại cả hai thằng K+ và VTC đều bó tay, có chăng bác dùng chảo thu lớn thì sẽ bớt đi. Cáp thì cũng có cái khổ là thỉnh thoảng mất tín hiệu, có khi mất cả ngày do trên đường cáp qua nhà bác có nơi mất điện là bác chịu chung số phận với nó. L-)

Bác này hiểu rõ ghê nhỉ. E thấy nghe nói K+ sắp lắp đặt HD xịn, còn VTC có HD rồi nhưng mà chưa phải là hàng chuẩn thì phải!

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác này nên đến tận nơi bán K+ và VTC thực tế đi, sau đó tự mình đánh giá. Bác sẽ rõ ngay kết quả

subin

Active Member

Bác này hiểu rõ ghê nhỉ. E thấy nghe nói K+ sắp lắp đặt HD xịn, còn VTC có HD rồi nhưng mà chưa phải là hàng chuẩn thì phải!

VTC HD đi bác, riêng World Cup nó phát HD chuẩn 1080 rồi đấy ^^ kênh VTC HD 9

nhduc87

Kênh VTC HD 9 phát HD chuẩn 1080 á??? KHó tin quá!

meonhangnhit

Dùng K+ ý bác ạ! Đang khuyến mại, mà chất lượng SD cực chuẩn.

quaxoai89

Active Member

chuẩn của nó rồi đấy bác ạ. xem wc 1080i, sướng con mắt, các kênh hd khác cũng ngon mà

pnd4189

Member

Cho em hỏi ké 1 tí,nhà em ở chung cư liệu có lắp đặt được VTC HD ko các bác,hiện tại đang dung VTC D901 cùi bắp,ko xem được WC,phải rút dây ra xem = ăngten để bắt đc VTV2 :(,nghe bọn vtv bl ức chế quá,thấy nhiều bác bảo ở chung cư bị chắn lung tung nên khó bắt tín hiệu,em ở tầng 3 chung cư 9 tầng,cái chảo ko biết đặt ở đâu nữa,đặt trên nóc chung cư thì ko biết có khả thi ko,nhờ các bác tư vấn cho em,em muốn lắp VTC chủ yếu để xem Premier League,C1,WC,với lại bên VTC còn có Quang Huy,Quang Tùng bình luận,nghe nuột hơn bọn vtv

Ban công nhà bác hướng Đông hay Nam hay Đông Nam là lắp ngon, vì quả Vinasat và AsiâSt đều ở hướng đó, còn hường Bắc hay Tây thì chịu thôi. chảo cỡ 0,7m cũng nhỏ thôi lắp ban cong được bác à không phải đưa lên noc đâu. Còn bác đưa được lên nóc thì vô tư đi 4 phương 8 hướng mà.
Em đang lo xem WC 2010 HD của VTC xong sau này xem đá bóng mà không HD thì buồn lắm.

phuongtv_76

Well-Known Member

VTC-HD
Vinasat: hướng đông nam
Aisiasat: hướng Tây nam
Ban công có hướng Tây nam thì tốt hơn vì có thể tăng đc kênh

pap_pol

Member

Chủ yếu do tín hiệu thôi bác ạ. Nhà em lắp mức tín hiệu 100%, chất lượng 100% chẳng giật lắc tí nào với điều kiện trời đừng mưa. nếu mưa giông thì có thể mất tín hiệu trong vài phút. Thu từ vệ tinh thằng nào chảng thế. Em nhớ hồi lắp chảo 3m6 band C tín hiệu Analog cung bị thế thôi, đằng này tín hiệu digital nó khó tính hơn. Cái này thì hiện tại cả hai thằng K+ và VTC đều bó tay, có chăng bác dùng chảo thu lớn thì sẽ bớt đi. Cáp thì cũng có cái khổ là thỉnh thoảng mất tín hiệu, có khi mất cả ngày do trên đường cáp qua nhà bác có nơi mất điện là bác chịu chung số phận với nó. L-)

Bác nói sai rồi nếu phát chuẩn thì mưa ,gió ,bão cũng ko ăn thua vì ngày xưa tôi đã từng ở nc1 ngoài có bão tuyết lấp gần đầy chảo mà vẫn xem bt ...:-??

Bác nói sai rồi nếu phát chuẩn thì mưa ,gió ,bão cũng ko ăn thua vì ngày xưa tôi đã từng ở nc1 ngoài có bão tuyết lấp gần đầy chảo mà vẫn xem bt ...:-??

Nếu bác dùng chảo to trên 1,5m hay chảo C band thì mưa to cũng vẫn có thể xem tốt! Chứ chảo Ku cỡ 0,8m trở lại thì gặp mưa rào nhiệt đới là bó tay thôi!
Tất nhiên thời tiết khí hậu châu Âu độ ẩm thấp cũng là điều kiện rất tốt để thu từ vệ tinh rồi.

nhduc87

Cho em hỏi ké 1 tí,nhà em ở chung cư liệu có lắp đặt được VTC HD ko các bác,hiện tại đang dung VTC D901 cùi bắp,ko xem được WC,phải rút dây ra xem = ăngten để bắt đc VTV2 :(,nghe bọn vtv bl ức chế quá,thấy nhiều bác bảo ở chung cư bị chắn lung tung nên khó bắt tín hiệu,em ở tầng 3 chung cư 9 tầng,cái chảo ko biết đặt ở đâu nữa,đặt trên nóc chung cư thì ko biết có khả thi ko,nhờ các bác tư vấn cho em,em muốn lắp VTC chủ yếu để xem Premier League,C1,WC,với lại bên VTC còn có Quang Huy,Quang Tùng bình luận,nghe nuột hơn bọn vtv
Thế thì bác lắp K+ có vẻ hợp lý hơn đó. K+ có bản quyền và độc quyền ít nhất 6 giải bóng lớn: Liga, serie A, giải Pháp, C1, C3, EPL nữa...Và sắp tới nó cũng có HD chuẩn đấy!

Cho em hỏi một câu với. Cái chảo nhà em thi thoảng cứ bị mất tín hiệu hoài. Đêm nay lại có 2 trận đấu quan trọng vòng 16, em muốn lên mạng coi cho ăn chắc. Vậy bác nào biết trang mạng nào cho coi live xin chỉ cách hộ em với. Cảm ơn.

dhpaul

Well-Known Member

Topic này nên chuẩn bị chuyển tên thành 2 tháng nữa ngoại hạng rồi mà em vẫn chưa biết xem bằng cái gì có lẽ tốt hơn =))

YeuNhac

Banned

Nếu bác dùng chảo to trên 1,5m hay chảo C band thì mưa to cũng vẫn có thể xem tốt! Chứ chảo Ku cỡ 0,8m trở lại thì gặp mưa rào nhiệt đới là bó tay thôi!
Tất nhiên thời tiết khí hậu châu Âu độ ẩm thấp cũng là điều kiện rất tốt để thu từ vệ tinh rồi.

Bên châu Âu đa số dùng chảo 0,6 m , chỉ dùng chảo 0,8 m để thu 2, 3 sat mà không cần quay chảo. Chảo di động 35 cm cũng xài được.

Tuyết rơi không thua gì mưa rào.

Bên trên