ACE cho xin tí ý kiển vụ mua rượu dzới

auducpro

Bữa rùi vô tình làm tài đưa sếp về, được sếp vui vẻ mời vào nhà làm ly bia. Từ chối cũng ko tiện thế là cứ vào hang cọp xem thế nào. Phát hiện ra sếp mình cũng như sếp ng ta, mê rượu như điếu đổ. Nhìn cái kệ mà phát thèm, thế là cũng hiểu luôn tết này phải biếu sếp cái chi chi rồi. :-S
Nhưng em vẫn xoắn cái khỏan mua rượu gì, vì thấy ổng có thiếu cái gì đâu. Phải lùng dc em nào sang sang lạ lạ mà vị phải ngon và lâu năm thì mới mong kiếm chác dc chút với sếp chớ. ACE nào bít help tui cái @-)@-)@-)

meomatto

Active Member
Làm chai Balentine 21 năm thì chắc cũng được. Ngon hơn John xanh với cả Chivas sứ đấy bạn ạ! :D
Rượu ta thì chịu.

maulanh69

Banned
Ðề: ACE cho xin tí ý kiển vụ mua rượu dzới

Cứ đến tết là vấn đề này lại làm đau đầu ko ít người :))
ps: Góp ý với bạn là nên cẩn thận trong việc mua rượu nha. Tình hình là bây giờ rượu giả tràn lan đầy ngoài thị trường. Phải là người rành về rượu hoặc nhờ bạn mua ở nước ngoài về thì sẽ tốt hơn :)

crazyzero

Bác thử chai này đi, whisky 21 năm nghe mà thèm

trung_apple

Active Member
Anh thix cái em John 21năm này của chú đấy, nhình sang nhểy... để kiu thằng đệ vác về nhâm nhi
Bác auduc khỏi phải xoắn nhá

ahatuananh

Well-Known Member

Cứ đến tết là vấn đề này lại làm đau đầu ko ít người :))
ps: Góp ý với bạn là nên cẩn thận trong việc mua rượu nha. Tình hình là bây giờ rượu giả tràn lan đầy ngoài thị trường. Phải là người rành về rượu hoặc nhờ bạn mua ở nước ngoài về thì sẽ tốt hơn :)

Ăn chơi ko sợ tốn kém, làm 1 chuyến du lịch đi Sin, Malay cho rẻ, sang đấy vác chai rượu về cho Sếp...:)). 1 công đôi việc. Mua ở Việt Nam ko biết mô tê lại cho quả rượu màu" thì toi - Sếp uống xong cho thằng em về vườn luôn...=))

siusiuenen

Bắt quả tang bác này hối lộ nhé ....lol...

auducpro

Ăn chơi ko sợ tốn kém, làm 1 chuyến du lịch đi Sin, Malay cho rẻ, sang đấy vác chai rượu về cho Sếp...:)). 1 công đôi việc. Mua ở Việt Nam ko biết mô tê lại cho quả rượu màu" thì toi - Sếp uống xong cho thằng em về vườn luôn...=))

Sac..a.c.. em có máu cũng làm 1 chuyến. Lo nhứt là ko bít chai nào là vừa, tặng một chai rẻ wá cũng chuối, mà đú cũng ko xong

Bắt quả tang bác này hối lộ nhé ....lol...

Bác tha em, em nào dám

boy_ngoclinh

Em thì mới đi làm nên cũng ko xoắn vụ này lắm, phòng em còn đang bàn nhau gửi phong bì cho sếp :-S

maulanh69

Banned

Chú học tập đi là vừa, cứ như chú đi đám :-j

khuatquangthin

Bác có thể chơi chai
BLUE MAGNUM
Johnnie Walker 1.5L
giá khoảng 6,5tr

Hoặc chơi chai :
BLUE KING V
Johnnie Walker 0.75L
Giá khoảng 15tr.

torrentken

Có bác nào sành cho em hỏi Whisky/ Whiskey, 2 thằng này có khác nhau ko ạh? Hay chúng nó là 1 thía các bác @-)

trung_apple

Active Member

Tại em mới đi làm nên ko biết. Chắc phải đi tham khảo của các bác có kinh nghiệm nhiều quá :D

Chú kiểu này là còn phải học dài dài... tặng quà là cả nghệ thuật ý chú

Có bác nào sành cho em hỏi Whisky/ Whiskey, 2 thằng này có khác nhau ko ạh? Hay chúng nó là 1 thía các bác @-)

Whiskey là viết theo kiểu Ireland, vì yếu tố lịch sử nên ở Mỹ cũng thông dụng cách gọi tên này chứ ko phải 2 loại nào cả. Mà uống whisky thì thiên về pure malt, hơn là uống blended

hellboy_pro9

Whiskey là viết theo kiểu Ireland, vì yếu tố lịch sử nên ở Mỹ cũng thông dụng cách gọi tên này chứ ko phải 2 loại nào cả. Mà uống whisky thì thiên về pure malt, hơn là uống blended

Uống blended thì từ 12 đến 18 là có khác nhau. Chai 21 thía kia thì càng sướng. Nhắc đến đã thấy thơm rồi. Ăn cơm tối xong, làm mấy ly này với cả ít cheese và nuts thì thơm miệng dã man. :-j

chutuanviet

Loại này thường uống kiểu pha chứ ít khi uống sếch. Phổ biến là pha với coca bác ạh

namthekid

Biếu rượu tây làm gì phí tiền cụ cứ chọn 1 trong 2 chai rượu tầu này mà biếu. Các sếp cũng biếu đi thôi.
Làm chai rượu mao đài TQ là ổn bác ơi

auducpro

Em tưởng dòng Mao tài nó cũng như kiểu "Lúa mới" với "Vodka Hà Nội" thôi chứ, em thấy bọn TQ nó toàn uống dững loại khác ngon bổ rẻ hơn nhiều Mao tài

Bên trên