ACE cho xin tí ý kiển vụ mua rượu dzới

maulanh69

Banned
Ðề: ACE cho xin tí ý kiển vụ mua rượu dzới

Các loại JW hiện nay đều là blended cả, chỉ trừ Green Label là pure malt. (Điều này được ghi trên nhãn của chai rượu). Iem chưa biết thêm loại khác là single hoặc pure malt.
Mao đài tửu thi iem cũng đã uống, hương vị khác với rượu tây và rất nặng (cỡ xấp xỉ 60 độ), có mùi giống như mùi mãng cầu xiêm pha trộn thoang thoảng mùi sầu riêng. Giá ngay tại tàu cũng đắt lắm (so với rượu tây).

trung_apple

Active Member

Biếu rượu tây làm gì phí tiền cụ cứ chọn 1 trong 2 chai rượu tầu này mà biếu. Các sếp cũng biếu đi thôi.
Làm chai rượu mao đài TQ là ổn bác ơi

Bác này thích chơi hàng Tung của à :)) em là 1 là chơi của trời Tây, 2 là ta về ta tắm ao ta :))

torrentken

Ðề: Re: ACE cho xin tí ý kiển vụ mua rượu dzới

Anh thix cái em John 21năm này của chú đấy, nhình sang nhểy... để kiu thằng đệ vác về nhâm nhi
Bác auduc khỏi phải xoắn nhá

Chú chém gió hơi ghê đấy!

ps: Có chai này mà đi tết sếp thì còn gì bằng. Phải gom lúa để tậu em này thôi

meomatto

Active Member

Uống Moutain của tàu nhiều thì chết hết Tinh binh đấy.
Hay hớm giề mà uống với chả tu.
Mua Vang là chuẩn nhất, ít rởm mà lại bổ người, lâu say.
Chai vang đẹp thì cũng phải đôi triệu đấy chứ chả đùa.

torrentken

Uống Moutain của tàu nhiều thì chết hết Tinh binh đấy.
Hay hớm giề mà uống với chả tu.
Mua Vang là chuẩn nhất, ít rởm mà lại bổ người, lâu say.
Chai vang đẹp thì cũng phải đôi triệu đấy chứ chả đùa.

Bác lấy thông tin đâu mà biết Montain tiêu diệt Tinh bin thế? Vang uống nó sao sao ý bác :(

chutuanviet

Thật ra, đối với sếp nếu mình là người tâm phúc, thì chẳng cần phải lên đây hỏi cũng biết sếp muốn gì, để mà có phương án thích hợp. Còn đã phải đi hỏi thế này, thì chắc mình cũng chả là cái gì trong con mắt sếp cả thế nên: Biếu hay không biếu thì cũng chả bằng mình làm việc ra sao, kết quả công việc thế nào

nvmy

Well-Known Member

Thật ra, đối với sếp nếu mình là người tâm phúc, thì chẳng cần phải lên đây hỏi cũng biết sếp muốn gì, để mà có phương án thích hợp. Còn đã phải đi hỏi thế này, thì chắc mình cũng chả là cái gì trong con mắt sếp cả thế nên: Biếu hay không biếu thì cũng chả bằng mình làm việc ra sao, kết quả công việc thế nào

ơ.. Bác này chuẩn! :D

ahatuananh

Well-Known Member

Bác ấy hỏi mua rượu thì bác cứ đúng chủ đề mà bàn, còn bác ấy làm gì với chai rượu ấy thì tùy...bác ko nên lan man..ngày xưa làm văn kiều này toàn bị cô giáo phê là:
" Văn hay, luận tốt nhưng ...lạc đề" :))

hung_vu2420000

Mua mợ nó chai Chivas 21 hay 25 đi. Rượu này không thuộc lọai rẻ tiền, mà lại phổ biến. Hôm trước thấy báo nào đăng VN uống Chivas nhiều thứ 2 hay thứ 3 thế giới đấy, nó đã đăng như thế tức là có nhiều người uống, nhiều người thích.

Mà cho hỏi chú thưởng tết được bao nhiêu vậy ? Nhiều hay ít :)) Nếu nhiều thì cứ trích khoảng 10%-20% tiền thưởng ra mua rượu biếu. Nếu ít quá thì bỏ hẳn 100% luôn, hoặc bèo quá thì về nhà quát mụ vợ mở tủ lấy tiền cho chú đi mua rượu biếu sếp :D

optoma-hd

Tủ rựu của sếp đã đủ loại rồi,, theo ý mình bác o nên đua theo làm gì,nên sưu tầm những phụ kiện độc đáo dùng cho bar rựu:khui nút chai(vang),ly kiểu vài bộ (dùng cho từng loại rựu)..v.v.tùy theo túi tiền tặng hàng độc,hàng hiệu.Bảo đảm thú vị và không đụng hàng.

black cat

Các bác cho e hỏi chút,e nghe bên HK đồn là 95% rượu Tây ở VN là giả,các bác khai sáng cho e với

nam2178

Well-Known Member

Bác cứ kiếm can rượu ngô Bắc Hà, hoặc Nà Hang, do người dân tộc cất từ men lá, ngon bổ rẻ, lại khác người, không sang nhưng uống sướng lém. Quý ở chỗ là cây nhà lá vườn, của một đồng, công mấy nén.:D

Tôi dám chắc bạn không phải là người mang quốc tịch Việt Nam và bạn đã sống ở nước ngoài khá lâu. Tại đất nước bạn sống không tồn tại câu " ranh ngôn " bất tử : nhập gia tùy tục, nhâp sông tùy khúc.
Việt Nam là vậy, không chấp nhận thì tự biến mất

auducpro

Các bác cho e hỏi chút,e nghe bên HK đồn là 95% rượu Tây ở VN là giả,các bác khai sáng cho e với

Nói như bác vậy chắc dân ta nghỉ uống hết wá

Tôi dám chắc bạn không phải là người mang quốc tịch Việt Nam và bạn đã sống ở nước ngoài khá lâu. Tại đất nước bạn sống không tồn tại câu " ranh ngôn " bất tử : nhập gia tùy tục, nhâp sông tùy khúc.
Việt Nam là vậy, không chấp nhận thì tự biến mất

Bác này đc cái chuẩn. VN là thía mà

kimvodanh523

Hồi xưa thôi bác ơi, bây giờ có mấy công ty nhập khẩu và phân phối rượu chuyên nghiệp rồi, còn lo gì vụ đấy. Như nhà em ở SG, muốn mua uýt ki của Johnnie Walker là cứ ra khu Nguyễn Tri Phương vào mấy tiệm chuyên bán rượu và quà tặng đấy ạ, toàn rượu chính hãng của Diageo nhập và phân phối cả.

kimvodanh523

Bữa em thấy cái TV ở thang máy có giới thiệu chai XR21 "dành cho người lãnh đạo" ;;) bác chủ check thử xem sao chai cũng sang mà uýt ki 21 năm tuổi tặng là vô đối rồi ạ

dangnham

CHo 1 thùng Vodka to, 1 thùng Vodka nhỏ, tha hồ mà bày =))

auducpro

Thank các bác đã góp ý cho em rất nhiều ạ, nhưng nhìn các góp ý của các bác mà em cứ xoay mòng mòng vì thực sự em ko có rành rọt về vụ rượu chè này lắm nên cũng chả biết các loại rượu nó khác nhau thế nào, có nhiều chai các bác cho xem hình em thấy sang thật nhưng ko biết uống có ngon ko :( Các bác giúp em thì giúp cho trót luôn nhé :D

trung_apple

Active Member

Bác thử chai này đi, whisky 21 năm nghe mà thèm

Chai này bữa em mua uống thử rùi bác auduc, chai nhìn ngoài sang lắm vị lại đậm đà và rất thơm, đúng là uýt ki 21 năm có khác. Bác mua chai này cho sếp là chuẩn đấy hehe

Bên trên