ADSL FPT - GÓI MegaME+ hay MegaYOU+ !!!???

vinagoh

Well-Known Member
Chào các bác!

Em dự định lắp 1 đường adsl FPT cho việc down film ở mega1280.

Bác nào dùng qua cho em hỏi:
- 2 gói cước megaME+ và megaYOU+ thì nên lắp gói nào?
- Cả 2 gói cước đều xem được TH cáp trên máy tính. Vậy tốc độ có ngang nhau?

Cước trọn gói của megaME+ (6Mbps) là 370k/ tháng và megaYOU+ (4Mbps) là 270k/ tháng.

Các bác cho em lời khuyên về 2 gói cước trên.
Thanks các bác.

puma07

Member
Ðề: ADSL FPT - GÓI MegaME+ hay MegaYOU+ !!!???

xài ME hay YOU thì download nước ngoài cũng bị limit.
mình thấy xài YOU+ là vừa, mỗi tháng đóng ít tiền hơn 1 tí.

worldvision

Huyền Thoại

FPT đã thông báo :
MegaME+ MegaYOU

Khu vực miền Nam: Ngừng cung cấp mới gói dịch vụ này kể từ ngày 01/04/2009 tại TPHCM, Bình Dương, Đồng Nai
===Bác hiện giờ ở khu vực nào===

ryudo206

Member

megaYOU + mình đang xài đây, ko biết gói Me+ thế nào nhưng đây là tốc độ thật của máy mình:

mega1280 (Server VN nói chung) : 650kb/s -> 705kb/s
mediafire, megaupload (server nc ngoài nói chung): 60kb/s - 100kb/s

megaYOU+ là gói mới ra, tốc độ cao hơn so với megaYOU vì nó còn kham cả cái iTV nên dc cộng thêm khoảng 300kb/s về tốc độ.

vinagoh

Well-Known Member

xài ME hay YOU thì download nước ngoài cũng bị limit.
mình thấy xài YOU+ là vừa, mỗi tháng đóng ít tiền hơn 1 tí.

Thanks bác. Cũng vì cái vụ giá cước nên mới hỏi các bác đây :))

me để kéo torrent cho sướng bác a:D

Cũng đang theo bác về vụ này đây. thanks bác.

megaYOU + mình đang xài đây, ko biết gói Me+ thế nào nhưng đây là tốc độ thật của máy mình:

megaYOU+ là gói mới ra, tốc độ cao hơn so với megaYOU vì nó còn kham cả cái iTV nên dc cộng thêm khoảng 300kb/s về tốc độ.

705kb/s = 5.640 kbps ~ 5.5 MBps. Như vậy là down 1280 (gói megaYOU+) vượt 1.5MB rồi.
Không biết gói ME+ (6MBps) có vượt như YOU+ không nhỉ.

Bác nào đang dùng MegaME+ cho em ý kiến nhé.

vinagoh

Well-Known Member

FPT đã thông báo :
MegaME+ MegaYOU

Khu vực miền Nam: Ngừng cung cấp mới gói dịch vụ này kể từ ngày 01/04/2009 tại TPHCM, Bình Dương, Đồng Nai
===Bác hiện giờ ở khu vực nào===

Cái này em biết. Em đang hỏi gói megaME+ và megaYOU+ mà 8-}.
Em đang ở Thủ Đức bác ợ.

ryudo206

Member

705kb/s = 5.640 kbps ~ 5.5 MBps. Như vậy là down 1280 (gói megaYOU+) vượt 1.5MB rồi.

Không bạn ơi, tốc độ thật đo = IDM đấy, mình lười viết phân biệt quá, 705kB/s

You + 1 tháng bao tiền vậy bác? em là You thường muốn nâng cấp lên You + có mất thêm j ko???

vanchai

Member

Đấy là cách tính lý thuyết thôi, thực tế nếu bác down 705 Kbps thì đường truyền trên 6MB 1 chút rồi, có nghĩa là để đảm bảo cho bác xem truyền hình thì FPT up đường truyền của bác kia từ 4MB -> 6MB, ngon quá nhỉ. Em xài gói MegaMe 5MB phải đóng 350K/tháng hóa ra lại ko bằng gói MegaYou+ đóng 270K/tháng được up đường truyền lên 6MB

khongten00co

Đấy là cách tính lý thuyết thôi, thực tế nếu bác down 705 Kbps thì đường truyền trên 6MB 1 chút rồi, có nghĩa là để đảm bảo cho bác xem truyền hình thì FPT up đường truyền của bác kia từ 4MB -> 6MB, ngon quá nhỉ. Em xài gói MegaMe 5MB phải đóng 350K/tháng hóa ra lại ko bằng gói MegaYou+ đóng 270K/tháng được up đường truyền lên 6MB

Câu này chính xác nè, làm khuyến mãi mà như vầy hỏi ai còn muốn xài đúng ko các bro, bản thân tôi gần 3 năm xài FPT vừa chuyển qua VNPT xong, FPT dạo này chất lượng rất tệ, 1 ngày rớt ko dưới chục lần

mrkoyeu

Active Member

Các bác cho e hỏi câu hơi ngu 1 tí, e download full là 700kb/s - mạng FPT (275k/tháng) trong hợp đồng ghi là megaYOU không thấy có dấu + gì cả, vậy có xem được cáp gì gì đó ko ??

darklunar

Well-Known Member

Lưu ý 1: Mức giá trên chưa bao gồm VAT.

Lưu ý 2: Gói megaMe+/U+ down rapid share ban đêm duoc khoảng 200kbps, gói FullU(xem được TV có settop box) có tốc độ ngang với megaME nhưng download host MU, RS, MF thì max speed chỉ có 130kbps.

mrkoyeu

Active Member

Lưu ý 1: Mức giá trên chưa bao gồm VAT.

Lưu ý 2: Gói megaMe+/U+ down rapid share ban đêm duoc khoảng 200kbps, gói FullU(xem được TV có settop box) có tốc độ ngang với megaME nhưng download host MU, RS, MF thì max speed chỉ có 130kbps.

Mức giá trên là mức giá ở đâu thế @@

fpt hồi kỳ mới ra gói mega you xài sướng lắm, 10h trở đi là toàn 600kbps , xài khoảng 5-6 tháng sau còn 20-30kbps hụt hẫng vô cùng. Giờ chuyển qua Viettel xài, nói chung cực kỳ hài lòng với vịt teo :D

mrkoyeu

Active Member

fpt hồi kỳ mới ra gói mega you xài sướng lắm, 10h trở đi là toàn 600kbps , xài khoảng 5-6 tháng sau còn 20-30kbps hụt hẫng vô cùng. Giờ chuyển qua Viettel xài, nói chung cực kỳ hài lòng với vịt teo :D

bác này 20-30kbps chat chit còn lag... đây là nói về tổng dung lượng chứ không nói về bạn download ở đâu nhé... làm gì có chuyện 20-30kbps :| t không tin %-(
À chắc là bạn nói về chuyện download link nước ngoài hả... công nhận hồi xưa các link như MF down full đường truyền, h mà down ban ngày có lúc 20-30kb/s thật :-<

leech

Member

Còn mình lại vừa chuyển từ vịt tẹo sang FPT, vịt teo đc cái serivce tốt, đường truyền chậm nhưng cực ổn định... Nhưng cái chính là gần đây không vào được cái site nước ngoài, mạng nhà mình đến google.com còn không vào được. Trình duyệt nó báo đang load nhưng chỉ được vài kB là dừng, không load được hết site, chắc mình nghĩ đường truyền ra nước ngoài của vịt tẹo nghẽn nặng

Bên trên