ADSL FPT - GÓI MegaME+ hay MegaYOU+ !!!???

andyhoang

Ðề: ADSL FPT - GÓI MegaME+ hay MegaYOU+ !!!???

Sao em cũng xài Mega you mà down Megashare chỉ có 470Kb/s thôi vậy, mấy bác có cách nào lên được tới 700Kb/s thì chỉ em với.

mình cũng giống bạn này ban đầu thì chỉ được 350kb/s nhưng mấy tháng nay nó tăng lên thành 470kb/s nhưng nhòn các bác lên 700kb/s thèm wa ai bít chỉ giúp với

thinhduc144

Mega Me tốc độ cao hơn mà bạn, giá mắc hơn 100k/tháng thui. Tháng 6 FPT telecom có khuyến mãi bác nào nâng cấp gói cước hoặc đăng kí lắp đặt mới thì xem ở đây nè
http://users3.jabry.com/thinhduc/adsl.htm

Chỉnh sửa lần cuối:

lostangel

Member

Mega Me tốc độ cao hơn mà bạn, giá mắc hơn 100k/tháng thui. Tháng 6 FPT telecom có khuyến mãi bác nào nâng cấp gói cước hoặc đăng kí lắp đặt mới thì xem ở đây nè
http://users3.jabry.com/thinhduc/adsl.html

Mình không biết bác có làm cho FPT không, nhưng mình thật sự cũng chán cách làm ăn của nó lắm rồi. Xài trung thanh với nó gần 5 năm, chả thấy khuyến mãi gì hết, chỉ toàn cho thuê bao mới. Còn vụ cắt đường truyền, giảm dung lượng thì mình xin khẳng định là hoàn toàn có thật. Trước đây xài gói mega-style tốc độ tải xuống là gần 600KB, up cũng khoảng gần 60KB. Sau đó bị nó cắt giảm xuống còn 300KB tải xuống và up thì còn khoảng 40KB. Lúc này thì nó bắt đầu bỏ Mega-style và cho ra đời thằng Mega You, Mega Me. Thấy thiên hạ ai cũng đòi nên đành chuyển với phí mất khoảng 200k hay 300k gì đó cũng không nhớ rõ. Kết quả là tốc độ trở lại ban đầu của em Mega style hồi xưa:-<. Rồi cũng đành an phận vì mình quý cách chăm sóc khách hàng của FPT, có trục trặc gì thì KTV xuống sửa ngay. Xài không được bao lâu thì lại bị cắt tiếp hiện giờ còn 400KB tải xuống và up khoảng 50KB. Cách đây mấy tuần bật web lên thì nó cho dùng thử gói 6MB gì đó, mình cũng sử dụng thử. Kết quả thì sao? Tốc độ của em Megastyle năm xưa đây mà.:-< Giờ thì mới biết. Sau bao năm, tốc độ thì không đổi còn tiền thì cứ tăng lên. Đúng là chán nản, nhóm 5 thằng đánh dota giờ thì chỉ còn mình tui xài FPT, 4 thằng kia sang hết VNPT. Không biết mình còn trụ được bao lâu đây. Vài điều muốn chia sẻ cho những ai muốn xài FPT.

minhgiangat

Member

Nếu bạn dùng mạng chủ yếu ở VN thì chọn FPT
Hay dùng ngoài VN thì VNPT

FPT: hợp đồng 3MB/s nhưng thực chất chỉ co 0,7MB/s

RazorLight

Đang dùng Vinaphone 3G a.k.a VNPT 3G. Speed khỏi chê. Toàn 500-600 bất kể host. Down free ở RS với MU với HF thì hơi khó vì nhiều người chung 1 IP mà lại là IP tĩnh.
MF thì vô tư luôn. Đến host VN down còn sướng. Giá siêu rẻ: 100k/tháng (hình thức thế nào thì ko phải nói \m/). Chỉ có 1 nhược điểm là ping cao thôi. Chơi CF ping khoảng 60-100. Thường là 80

Mình không biết bác có làm cho FPT không, nhưng mình thật sự cũng chán cách làm ăn của nó lắm rồi. Xài trung thanh với nó gần 5 năm, chả thấy khuyến mãi gì hết, chỉ toàn cho thuê bao mới. Còn vụ cắt đường truyền, giảm dung lượng thì mình xin khẳng định là hoàn toàn có thật. Trước đây xài gói mega-style tốc độ tải xuống là gần 600KB, up cũng khoảng gần 60KB. Sau đó bị nó cắt giảm xuống còn 300KB tải xuống và up thì còn khoảng 40KB. Lúc này thì nó bắt đầu bỏ Mega-style và cho ra đời thằng Mega You, Mega Me. Thấy thiên hạ ai cũng đòi nên đành chuyển với phí mất khoảng 200k hay 300k gì đó cũng không nhớ rõ. Kết quả là tốc độ trở lại ban đầu của em Mega style hồi xưa:-<. Rồi cũng đành an phận vì mình quý cách chăm sóc khách hàng của FPT, có trục trặc gì thì KTV xuống sửa ngay. Xài không được bao lâu thì lại bị cắt tiếp hiện giờ còn 400KB tải xuống và up khoảng 50KB. Cách đây mấy tuần bật web lên thì nó cho dùng thử gói 6MB gì đó, mình cũng sử dụng thử. Kết quả thì sao? Tốc độ của em Megastyle năm xưa đây mà.:-< Giờ thì mới biết. Sau bao năm, tốc độ thì không đổi còn tiền thì cứ tăng lên. Đúng là chán nản, nhóm 5 thằng đánh dota giờ thì chỉ còn mình tui xài FPT, 4 thằng kia sang hết VNPT. Không biết mình còn trụ được bao lâu đây. Vài điều muốn chia sẻ cho những ai muốn xài FPT.

quá chính xác, đã xài FPT đc 5 năm như bác và đang lắp vnpt đây, khi nào vnpt lắm xong cho FPT phắn ngay, ko nói nhiều

hahuytap

Well-Known Member

- FPT: gói 6M (Full MegaMe) + iTV = 330.000 đ/tháng. Tốc độ đownloa bình quân 120KB/sec (tại mediafire.com), ban đêm xuống còn 89-92KB/sec, nhiều khi rất khó vô mediafire.com. Còn tại mega.1280.com thì trước 10 giờ sáng: 650KB/sec, sau đó tùy lúc, có khi chỉ còn 5KB/sec (mega.1280.com của FPT), còn tại mẻgashaevn.com (của VNPT) thì hầu hết đạt tốc độ 650KB/sec, cũng có khi chỉ còn 10KB/sec (tất cả đều có down bằng IDM).
- VNPT: gói Easy (1,5M) trả 250.000 đ/tháng. Tốc độ đownloa trong và ngoài nước tầm 350KB/sec ở hầu hết các thời điểm trong ngày.
- Vietel: gói 1,5M cũng như VNPT.
Mình đang dùng (ở nhà FPT và VNPT) và tại cơ quan (Viettel) từ lâu có vài nhận xét trên.

thanhvoba

Lạy trời cái ông FPT có ai dự định lắp FPT thì tha dùm đi các bác ơi

mdk

Active Member

Thôi bó tay ông FPT luôn rồi, mình ko thể tin được gói thuê bao của mình là 20MB/10MB Fiber Pro nhưng mình download ở mediafile chỉ max khoản 170KB/s (Trung bình khoản 100-150kb/s), trong khi gói Family của VNPT 4MB/600KB lại download Mediafile max có lên đế 300KB/s (trung bình khoảng 160-250 Kb/s). Mình điện thoại nhờ hỗ trợ và thắc mắc tại sao gói lớn thế lại có tốc độ thua gói nhỏ? thì được nhân viên FPT bảo rằng mỗi nhà mạng có đầu kết nối khác nhau nên tốc độ cũng khác nhau ko so sánh được. Và tư vấn cho mình vào trang Microsoft.com, download.com.vn để test thử và thực tế ko khá hơn tí nào. Cuối cùng nhân viên hỗ trợ kỹ thuật kết luận với mình 1 câu "Tốc độ download đạt một trăm mấy là đạt rồi trên tốc độ cam kết". Hu hu khi lật lại tờ quảng cáo thấy gói Fiber Pro 20MB/10MB thì cam kết 512kbps/512kbps mà 1byte=8bit (khoản 512kbp#64KB), ko nói chắc các bạn cũng biết và thắm thía câu quảng cáo của FPT "Tốc độ cáp quang giá cáp đồng" rồi.

myquartz

Cáp quang có cam kết 512kbit/s, cáp đồng thì không.
Nó nhanh là nhanh từ nhà mình đến FPT, chứ còn từ FPT đi quốc tế thì nó bóp cổ. Tất nhiên đi trong nước thì cũng nhanh.
VDC thì có thông lượng quốc tế cao hơn, FPT nó tính toán lợi nhuận kỹ hơn nên nó ko thuê kênh quốc tế xả láng như ông VDC.
Ông VDC chỉ ghét cái là QoS kém, lúc chạy rõ nhanh, lúc thì như con rùa. FPT nó chậm nhưng đều đều, ko quá chậm, mà cũng ko ... được nhanh lần nào.
Được cái, giờ có 1 số site nó cache tại FPT, ví dụ megaupload hay youtube thì phải. Ai down ở đây về chắc là nhanh, xem youtube rất ngon lành.

Bên trên