ADSL FPT - GÓI MegaME+ hay MegaYOU+ !!!???

kendo

Member
Ðề: ADSL FPT - GÓI MegaME+ hay MegaYOU+ !!!???

Các bác cho e hỏi câu hơi ngu 1 tí, e download full là 700kb/s - mạng FPT (275k/tháng) trong hợp đồng ghi là megaYOU không thấy có dấu + gì cả, vậy có xem được cáp gì gì đó ko ??

xem được bro à, bro là U+ nhưng lắp trog khuyến mãi nên nó mở thêm cho bro lên 6MB nên xem iTV của nó ngon lành. MÌnh cũng max là 700, down 2 link mega1280 cùng lúc lên đưuợc 750 tổng cộng.

mrkoyeu

Active Member

xem được bro à, bro là U+ nhưng lắp trog khuyến mãi nên nó mở thêm cho bro lên 6MB nên xem iTV của nó ngon lành. MÌnh cũng max là 700, down 2 link mega1280 cùng lúc lên đưuợc 750 tổng cộng.

có thật là xem dc iTV ko bác để e múc luôn con zyxel :)

phungnguyen

em đang sài gói mega trip full, mới đầu đóng phí 1.200.000, tính thuế VAT luôn thì mỗi tháng đóng 341.000 đồng, mega me thì 350.000 là chưa tính thuế VAT đấy, tính thuế là mỗi tháng phải đóng đến 385.000 đồng, em tính đường dài nên chơi gói trip full luôn
down trên megashare một lúc 3 file thì mỗi file tốc độ khoảng 250kb/s.
em sài gói này nó khuyến mãi cho 2 line điện thoại + cái set top box để xem HD trên tivi, nhưng em ko khoái, nếu sài thì mỗi tháng đóng thêm 80.000 đồng nữa. em tính nay mai lên nó hỏi sao đến giờ chưa đưa cái set top box cho em đây ...

kutekidzzz

em đang sài gói mega trip full, mới đầu đóng phí 1.200.000, tính thuế VAT luôn thì mỗi tháng đóng 341.000 đồng, mega me thì 350.000 là chưa tính thuế VAT đấy, tính thuế là mỗi tháng phải đóng đến 385.000 đồng, em tính đường dài nên chơi gói trip full luôn
down trên megashare một lúc 3 file thì mỗi file tốc độ khoảng 250kb/s.
em sài gói này nó khuyến mãi cho 2 line điện thoại + cái set top box để xem HD trên tivi, nhưng em ko khoái, nếu sài thì mỗi tháng đóng thêm 80.000 đồng nữa. em tính nay mai lên nó hỏi sao đến giờ chưa đưa cái set top box cho em đây ...

kb/s (kbps) hay KB/s (kBps) ??? e thấy các bác viết đơn vị tùm lum wa...chắc ngại ấn shift ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

MT-NjK3

Active Member

Chào các bác!

Em dự định lắp 1 đường adsl FPT cho việc down film ở mega1280.

Bác nào dùng qua cho em hỏi:
- 2 gói cước megaME+ và megaYOU+ thì nên lắp gói nào?
- Cả 2 gói cước đều xem được TH cáp trên máy tính. Vậy tốc độ có ngang nhau?

Cước trọn gói của megaME+ (6Mbps) là 370k/ tháng và megaYOU+ (4Mbps) là 270k/ tháng.

Các bác cho em lời khuyên về 2 gói cước trên.
Thanks các bác.

Mega Me dĩ nhiên là dùng ngon hơn mega you rùi...<Tiền nào của ý mà>. Nhưng lên dùng Mega you nó vừa tiền mà chất lượng cũng được...Nhìn vậy thôi nhiều lúc đóng tiền cũng mệt phết...

bác này 20-30kbps chat chit còn lag... đây là nói về tổng dung lượng chứ không nói về bạn download ở đâu nhé... làm gì có chuyện 20-30kbps :| t không tin %-(
À chắc là bạn nói về chuyện download link nước ngoài hả... công nhận hồi xưa các link như MF down full đường truyền, h mà down ban ngày có lúc 20-30kb/s thật :-<

cái này mình nói sự thật thôi, tin hay không tùy bạn....lúc mình xài là gói mega gì đó wen rồi, download thì lúc nào cũng 600kps từ 10h đêm trở đi, nhưng xài 1 time là bắt đầu dở chứng. Và ghét nhất những khi dở chứng là y như rằng gọi len tổng đài không ai bắt máy... :|

sinhvienhp

Mình dùng FPT download sướng kinh khủng! 980kb/s trong nước. Nước ngoài thì 100-200kb. Luôn ổn đinh. Đăng kí gói 3Mb nhưng nó kéo dây nhầm,

truonghd

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi câu hơi ngu 1 tí, e download full là 700kb/s - mạng FPT (275k/tháng) trong hợp đồng ghi là megaYOU không thấy có dấu + gì cả, vậy có xem được cáp gì gì đó ko ??

mình 1 tháng cũng đóng 275k/tháng , mà đóng 1 lần 6 tháng mà down mã chỉ được có 375kb/s thôi

thanhbun

Member

Chào các bác!

Em dự định lắp 1 đường adsl FPT cho việc down film ở mega1280.

Bác nào dùng qua cho em hỏi:
- 2 gói cước megaME+ và megaYOU+ thì nên lắp gói nào?
- Cả 2 gói cước đều xem được TH cáp trên máy tính. Vậy tốc độ có ngang nhau?

Cước trọn gói của megaME+ (6Mbps) là 370k/ tháng và megaYOU+ (4Mbps) là 270k/ tháng.

Các bác cho em lời khuyên về 2 gói cước trên.
Thanks các bác.
down phim ở mega.1280 thì dùng fpt là đúng rồi. Phim cũng ít phong phú hơn so với MU/MF/RS... nên dùng gói ME được rồi.

Mình thì mua cái acc hotfile , rẻ rề, khoảng 200k/ năm, down tẹc ga. Dùng VNPT... thấy quá good. Bữa thấy FPT khuyến mãi, vào thử, DOwn nước ngoài được 120KB/s thì Bye luôn. Vì gói cước Family của VNPT cũng chỉ có 250k/Tháng mà down được đến 180KB/s lận.

VNPT muôn năm. (thỉnh thoảng cũng rớt mạng vài lần nhé)

danvt

Well-Known Member

Vài tháng nay gói Mega-Easy em đang xài tốc độ down trung bình đã là 240KB/s (hồi xưa là 120KB/s rồi lên 180KB/s bây giờ là 240KB/s) rồi nha. Ko lẽ gói Family lại thấp hơn?

Olahoma

Member

Trc khi quyết định dùng thằng FPT thì nên xác định rõ là mình cần download cái gì :| Nếu chỉ để kéo HD từ mega1280 thì ngon rồi, còn giả dụ dùng để download game, soft, OS trên mạng hay đc up lên những host như mediafire, megaupload thì nên good bye nó đi là vừa. Trc dùng gói MegaMe của nó công nhận ban đầu down host VN phê thật nhưng sau mấy lần đánh vật với mấy cái link mediafire thì cũng cho em ấy về dĩ vãng để qua VNPT rồi :|

KaneRuan

mình đang xài mega you+ nè, down mega1280 và megashare được 700KB/s, phê :D
down host nước ngoài ban ngày được ~100KB/s, ban đêm được ~200KB/s. nếu kiến được proxy ngon thì down nước ngoài 700KB/s vô tư :D

gianghafele

Member

Sao em cũng xài Mega you mà down Megashare chỉ có 470Kb/s thôi vậy, mấy bác có cách nào lên được tới 700Kb/s thì chỉ em với.

welcometosaigon

Well-Known Member

Em thì sướng vô cùng là sướng luôn nha các bác ! Mạng nhà em gói 6Mbps nhưng khi Download thì thường xuyên được ưu tiên lên 0Mbps đó nha !!! Xin chân thành cảm ơn Cụ FPT ! Xin chào vĩnh biệt cụ luôn !!! Pó Cáp !!! ^#(^

nquanghuy08

ME+ va YOU+ mình thấy cái nào cũng không tốt lắm. Vì mình mới gắn internet nên có lên một số diễn đàn tham khảo và có thấy WAR giữa 1 bên là FPT và 1 bên la VNPT.
100% ý kiến đồng ý rằng FPT hạn chế down file từ nước ngoài (Vì nó thuê lại đường truyền của VNPT),
và 100% ý kiến nói rằng VNPT khá ổn định mặc dù DVKH của nó khá là tệ. Sau khi nhận được đăng ký thì sau 48 giờ (2 ngày làm việc) thì nó mới xuống gắn còn FPT là sau 1 tiếng.
Phân tích: FPT đang kinh doanh theo kiểu làm ăn "Đánh nhanh thắng gọn". Khi nó tư vấn cho bạn bạn sẽ được nghe những lời ngọt tới mức không đưa tiền cho nó không chịu nổi. Và khi gắn rồi mà bạn gặp trục trặc thì sẽ phải cam chịu vì bạn đã cam kết rồi. Hơn nữa, so với VNPT, bạn còn phải trả tiền trước cho nó bạn mới hoà mạng được. VNPT vẫn có chứng bệnh trầm kha của ngành CNTT là "Từ từ sẽ giải quyết" nhưng tốc độ đường truyền khá ổn định vì nó là chủ thầu của gần hết hệ thống mạng ở VN mà.
Nên xét cho cùng thì tuỳ nhu cầu và sự minh mẫn của bạn trong sự chọn lựa thôi. Mình thì hoàn toàn hài lòng với cái mình chọn Gói VNPT Mega Family mới được tăng tốc độ lên 4mbs. :D

AlexBi

FPT ban đầu ăn gian dữ lắm, cứ vài ngày lại hạ băng thông 1 lần, 6Mbps thì chỉ còn 4Mbps. Gọi điện mắng vốn thì khắc phục vài hôm lại hạ tiếp.
Phải lên trực tiếp công ty mắng vốn thì từ đó về sau mới chấm dứt tình trạng ấy.

Dùng gói 6Mbps down MF cũng được xấp xỉ 180Kbps, gần bằng đường truyền VNPT gói thấp nhất rồi, thôi kệ.

Bên trên