Ai mua LCD Việt nam thì tham khảo nhé!! khiếp khiếp :(

phihung_hp2001

Ðề: Ai mua LCD Việt nam thì tham khảo nhé!! khiếp khiếp :(

SONY vẫn là thương hiêu tốt, chất lương cũng tốt, có điều giá hơi max,nên có trường hợp nào bị lỗi là kêu ầm lên, nếu đủ tiền vẫn nên dùng SONY.

MrMilan

Banned

Năm ngoái em có mua một cái LCD Samsung Seri 5
Mới dùng được 1 tháng thì lăn đùng ra hỏng, tự dưng có một vạch kẻ ở giữa màn hình, thỉnh thoảng có thỉnh thoảng mất.
Lên Internet, vào trang web của Sam sung Việt Nam, thấy có số điện thoại hỗ trợ khách hàng lại được miễn phí, em lấy dđ gọi luôn.
Sau khi thông báo tình hình cho một em giọng miền Nam, nghe dễ thương lắm, em để lại số điện thoại và địa chỉ nhà ( nhà em ở Hạ Long - LCD thì mua ở Hà Nội ).
Hôm sau có một chú gọi điện, tự xưng là nhân viên bảo hành của SS , rồi sau đó đến nhà em kiểm tra và kết luận là hỏng panel.
Sau đó bê về cửa hàng của chú này, lúc bê về là chiều thứ 3, đến chiều thứ 7 thấy chú ấy bê cái LCD đem trả lại cho em, và kêu là đã thay Panel khác.
Từ khi thay đến nay, được 1 năm rồi, chưa thấy hiện tượng gì khác lạ xảy ra.
Nhưng được cái là sau khi thay, có một em nhân viên chăm sóc khách hàng của SS gọi điện cho em, hỏi thăm là sau khi thay Panel cho anh, thì LCD có bị trục trặc nữa không, rồi hỏi là chú nhân viên bảo hành có hạch sách gì anh không, có đòi tiền anh không.

Kết luận: chả biết chất lượng hình ảnh có đẹp hay không ( em thấy ok là ngon ), nhưng thái độ khi bảo hành và chăm sóc khách hàng như thế đáng được điểm 10.

n70_music

Member

cai1` này thì cũng tuy hay sao đấy pác ạ, có những lúc mình gặp service rất tốt của một hãng nào đó. Nhưng cung có lúc lại gặp service cũng của cái hãng đó rất là tệ
Và những vấn đề đó chỉ có thể là ở Việt Nam mà thôi[-X

Nhưng mà nếu có tiền thì em vẫn quất của Sony;;), hiện giờ thì em đang dùng của Pana nhưng lại hâm mộ Sharp, thế nó mới oái ăm8-}

nhthi

nói thật bạn chứ Sony nó ko dại gì mà bán giá đắt để mà ế đậu

tiền nào của nấy thôi bạn à, giống như con LED Samsung cho 46" luôn seri 8 cùng lắm chỉ 50tr, trong khi con LED của Sony thì 100 tr, gấp đôi, nhưng nếu người trong nghề thì ai cũng biết con Sony mới sử dụng công nghệ LED thật sư.

nếu ai cũng chê Sony bán giá quá mắc thì đáng lẽ ra giờ này nó ngủm từ lâu rồi, chứ đâu phải mà cứ đứng thứ 2 về doanh số, có lẽ cũng vì giá đắt mà nó ko thể #1, nhưng tiền nào của nấy, ko phải ai cũng đủ khả năng đề sử dụng những sản phẩm của Sony

Hoàn toàn đồng ý với bác, xiền nào của đấy thôi, đặc biệt là hàng điện tử. Thương hiệu + Chất lượng = Giá mà, có xiền vẫn nên chơi Sony.

maroor5

nói chung mấy thằng dịch vụ dịch vụ khách hàng ,bảo hành của các hãng điện tử,điện lạnh lớn ở VN làm ăn chả ra cái gì cả

SpacePolice

Active Member

Nói chung em có ý kiến thế này:
- Thứ 1:Mọi chuyện đều được viết trên mạng, thực hư thế nào ko rõ, có thể là thật, cũng có thể do ai đó dựng nên để phá hoại ...
- Thứ 2:Sản phẩm của Sony là thương hiệu lớn, đắt tiền - Phải thừa nhận là đắt khủng khiếp so với các sản phẩm cùng loại, nhưng em nghĩ câu tiền nào của đó chắc ko bao giờ sai, dù vậy nếu chọn em sẽ chọn LG hay Pana vì ko thể nào đủ tiền với tới Sony, còn samsung thì sợ sợ do bị ngấm từ lâu hay sao ấy
- Thứ 3: Đừng đổ tội sony thiếu chu đáo trong dịch vụ hậu mãi, Sony là thương hiệu lớn, có được như ngày nay chắc chắn họ tốn rất nhiều công sức gầy dựng, chăm sóc khách hàng. Có trách, chúng ta nên trách người Việt Nam làm ăn gian dối. Ai cũng thấy Honda ở nước ngoài tốt thế nào, còn Honda của người Việt nam nghĩ đủ cách, chơi đủ trò để móc túi khách hàng, bảo hành thì qua loa cẩu thả, ko chỉ Sony, Honda, nhiều thương hiệu lớn khác giao cho người Việt Nam phát huy thì... ôi thôi là chán
Em đang xài LG, hôm nọ thử cáp HDMI ko ổn gọi điện trung tâm chăm sóc khác hàng thì họ cử người đến ngay, thái độ tốt và lịch sự,khẳng định:"chúng tôi tới đây để khẳng định với anh là sản phẩm này tốt". nói chung em thấy cũng hay, nhưng ấy là trường hợp LCD của em ko hư hỏng gì, nếu gặp phải trục trặc cần mang bảo hành, dám cá sẽ bị "sai bảo" và "hành hạ" tới bến
Còn về tivi LED như bác nào bảo Sony xử dụng công nghệ LED thực sự, còn Samsung thì ko, có nên cân nhắc lại. Đúng là Sony xử dụng công nghẹ LED chiếu hậu, bố trí đều phía sau, nhưng đó là sản phẩm dòng Z, mà bố trí như vậy thì tivi rất dày, samsung bố trí đèn led viền xung quanh, nên sản phẩm đạt độ mỏng tối ưu. Con Tivi LED mới của sony giá 100tr em dám khẳng định cách bố trí đèn LED giống Samsung mới mỏng như vậy, có hơn là kết nối ko dây thôi, và giá thì gấp 4 lần, eo ơi

phonganh

chao cac pac. e ma mua phai nhu the bay gio no re e mang den hang gio bao chi den va lam u len roi dap luon

leesang

Well-Known Member

mình thì chẳng dám nói là bạn đúng hay sai. Cty sony đúng hay sai. Vụ việc này có thật không. Nhưng theo mình nếu sự việc này có thật. xảy ra cho mình thì đây là cơ hội hốt tiền bịt miệng của cty sony đây. Hiện giờ có nhiều cơ quan bảo vệ người tiêu dùng lắm. thậm chí bạn có thể gửi lên báo nhờ xác minh lại. với cái chuyện mà vu khống trong lá thư bạn đăng của sony thì đủ khởi kiện rồi. chỉ cần vụ việc này là sự thật thì kg phải 1 mình bạn đâu tất cả anh em ở đây sẽ giúp bạn rêu rao chuyện này khắp nơi đó. lúc đó sony phải tìm tới bạn đưa tiền đó. Nếu đúng vậy thì bạn phải làm cho tới. và phải giữ những giấy tờ ngày bảo hành để xác minh là lúc bạn đem tới bảo hành vẫn còn trong thời gian 2 năm nhe. Chúc bạn thắng kiện

trecon

nói thật bạn chứ Sony nó ko dại gì mà bán giá đắt để mà ế đậu

tiền nào của nấy thôi bạn à, giống như con LED Samsung cho 46" luôn seri 8 cùng lắm chỉ 50tr, trong khi con LED của Sony thì 100 tr, gấp đôi, nhưng nếu người trong nghề thì ai cũng biết con Sony mới sử dụng công nghệ LED thật sư.

nếu ai cũng chê Sony bán giá quá mắc thì đáng lẽ ra giờ này nó ngủm từ lâu rồi, chứ đâu phải mà cứ đứng thứ 2 về doanh số, có lẽ cũng vì giá đắt mà nó ko thể #1, nhưng tiền nào của nấy, ko phải ai cũng đủ khả năng đề sử dụng những sản phẩm của Sony

Ôi đây rồi gặp được cao nhân. Bác có thể chỉ giúp công nghệ LED của SONY trên cái màn 100 triệu đó khác gì cái LED của SAMSUNG 40 triệu cho mọi người biết với, chứ tình hình liên doanh SAMSUNG-SONY dạo này có vẻ ít người biết đến quá

bboynam99

Bay lên cho bà con thấy!!

Funlove

Em cũng vừa mua con 40W550A. Xem phim ban đêm (tắt hết đèn) những cảnh backgroud đen e thấy bốn góc xung quanh sáng hơn 1 chút như có đèn chiếu vào, theo các bác thế có sao ko ah? Nghĩ đến bảo hành đã hãi rùi :( vì nhà em xài đồ điện tử của nhiều hãng mà chưa phải call bảo hành bao giờ

traicodon_a

Em xin post bài báo này dành cho các bác là fan ruột của sony nhé, cứ pana mà táng cho lành.

Sản phẩm Sony thường bị hỏng khi hết bảo hành

Trên các diễn đàn tại xứ sở mặt trời mọc, Sony được “tặng” danh hiệu là “Đồng hồ đếm ngược” bởi người dùng phàn nàn các sản phẩm của hãng thường bị hỏng hóc sau khi hết hạn bảo hành.

Suốt gần 20 năm nay, Sony đã bị ví như là “Đồng hồ đếm ngược”. Giới công nghệ tỏ ra rất bất bình vì hầu hết các thiết bị của hãng sản xuất thiết bị điện tử hàng đầu Nhật Bản luôn gặp trục trặc ngay khi vừa hết hạn bảo hành.

Vụ thu hồi hơn 4,1 triệu laptop Dell sử dụng pin lỗi của Sony năm 2006 là khởi nguồn của “truyền thuyết” về “Đồng hồ đếm ngược” của Sony. Tuy nhiên, “danh hiệu” này của Sony đã tồn tại từ năm 1980 trong giới yêu công nghệ, những tín đồ công nghệ và trên các diễn đàn. Đến vụ thu hồi máy tính của Dell thì người dùng bắt đầu lên tiếng phê phán ông lớn này.

Rắc rối trong vụ thu hồi laptop sử dụng pin của Sony sản xuất đã làm tổn hại đến danh tiếng của Sony tại Nhật Bản rất nhiều. Với một nước luôn tự hào về sự phát triển công nghệ như Nhật Bản, laptop cháy nổ và việc thu hồi sản phẩm lớn nhất trong lịch sử nước này không bao giờ bị quên lãng trong tâm trí người dùng. Tin đồn về “danh tiếng” không tốt của Sony vẫn bị lan truyền trên Internet. Sony rất ý thức về tai tiếng này - Phó chủ tịch đương thời Ryoji Chubachi của Sony thừa nhận trước báo giới năm 2007. Tuy nhiên, một quan chức của Sony cho rằng những chỉ trích của người dùng là hoàn toàn không có cơ sở. “Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để xóa bỏ ác cảm này của người dùng”, đại diện của Sony nói.

Nhưng có vẻ như nỗ lực của Sony không có kết quả. Các sản phẩm của Sony ít nhiều đã bị “hắt hủi” trên đất Nhật Bản, nhưng đầu máy chơi game Playstation 3 là sản phẩm duy nhất vượt qua được ác cảm đó. Laptop VAIO vẫn được mua nhưng với tâm lý rất lưỡng lự.

Danh hiệu “Đồng hồ đếm ngược Sony” không bao giờ được chứng minh và cũng không có bằng chứng nào để khẳng định. Tuy nhiên, gần đây người ta phát hiện ra một lỗi rất thú vị trong dòng TV E-Series Bravia của Sony. Theo đó, TV này chỉ tồn tại được trong 1.200 giờ sử dụng. Sony đã phát hành phần mềm sửa lỗi này.

Sony đang cố gắng ngăn không để “tai tiếng” này lọt sang châu Âu - nơi các sản phẩm của hãng vẫn rất được tin tưởng.

Theo Telegraph/Dân trí

SpacePolice

Active Member

Em xin post bài báo này dành cho các bác là fan ruột của sony nhé, cứ pana mà táng cho lành.

Sản phẩm Sony thường bị hỏng khi hết bảo hành

Trên các diễn đàn tại xứ sở mặt trời mọc, Sony được “tặng” danh hiệu là “Đồng hồ đếm ngược” bởi người dùng phàn nàn các sản phẩm của hãng thường bị hỏng hóc sau khi hết hạn bảo hành.

Suốt gần 20 năm nay, Sony đã bị ví như là “Đồng hồ đếm ngược”. Giới công nghệ tỏ ra rất bất bình vì hầu hết các thiết bị của hãng sản xuất thiết bị điện tử hàng đầu Nhật Bản luôn gặp trục trặc ngay khi vừa hết hạn bảo hành.

Vụ thu hồi hơn 4,1 triệu laptop Dell sử dụng pin lỗi của Sony năm 2006 là khởi nguồn của “truyền thuyết” về “Đồng hồ đếm ngược” của Sony. Tuy nhiên, “danh hiệu” này của Sony đã tồn tại từ năm 1980 trong giới yêu công nghệ, những tín đồ công nghệ và trên các diễn đàn. Đến vụ thu hồi máy tính của Dell thì người dùng bắt đầu lên tiếng phê phán ông lớn này.

Rắc rối trong vụ thu hồi laptop sử dụng pin của Sony sản xuất đã làm tổn hại đến danh tiếng của Sony tại Nhật Bản rất nhiều. Với một nước luôn tự hào về sự phát triển công nghệ như Nhật Bản, laptop cháy nổ và việc thu hồi sản phẩm lớn nhất trong lịch sử nước này không bao giờ bị quên lãng trong tâm trí người dùng. Tin đồn về “danh tiếng” không tốt của Sony vẫn bị lan truyền trên Internet. Sony rất ý thức về tai tiếng này - Phó chủ tịch đương thời Ryoji Chubachi của Sony thừa nhận trước báo giới năm 2007. Tuy nhiên, một quan chức của Sony cho rằng những chỉ trích của người dùng là hoàn toàn không có cơ sở. “Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để xóa bỏ ác cảm này của người dùng”, đại diện của Sony nói.

Nhưng có vẻ như nỗ lực của Sony không có kết quả. Các sản phẩm của Sony ít nhiều đã bị “hắt hủi” trên đất Nhật Bản, nhưng đầu máy chơi game Playstation 3 là sản phẩm duy nhất vượt qua được ác cảm đó. Laptop VAIO vẫn được mua nhưng với tâm lý rất lưỡng lự.

Danh hiệu “Đồng hồ đếm ngược Sony” không bao giờ được chứng minh và cũng không có bằng chứng nào để khẳng định. Tuy nhiên, gần đây người ta phát hiện ra một lỗi rất thú vị trong dòng TV E-Series Bravia của Sony. Theo đó, TV này chỉ tồn tại được trong 1.200 giờ sử dụng. Sony đã phát hành phần mềm sửa lỗi này.

Sony đang cố gắng ngăn không để “tai tiếng” này lọt sang châu Âu - nơi các sản phẩm của hãng vẫn rất được tin tưởng.

Theo Telegraph/Dân trí

Tivi này bị lỗi gì mà dùng phần mềm sửa lỗi, nó có phải laptop đâu??
dù sao Panasonic vẫn là sự lựa chọn tốt nhất về giá thành và chất lượng
Em chưa bao giờ dùng sony và sẽ ko bao giờ dùng bởi vì nó mắc quá với không nổi, dù có đủ tiền mua cũng sẽ nhảy qua thương hiệu khác vì cùng với số tiền đó có thể mua của hãng khác ở đẳng cấp cao hơn mà chất lượng ko thua kém

hongha

Con Samsung fullHD 46" do Samsung Việt Nam sản xuất của em bị phán là phải thay panel, quái ác một cái là cũng vừa mới hết hạn bảo hành xong. Các bác cho hỏi là thay panel hết mất bao xiền, chứ em thấy oải quá.

haclong1974

Con Samsung fullHD 46" do Samsung Việt Nam sản xuất của em bị phán là phải thay panel, quái ác một cái là cũng vừa mới hết hạn bảo hành xong. Các bác cho hỏi là thay panel hết mất bao xiền, chứ em thấy oải quá.

Sharp màn hình xài 60.000h sao mấy bác ko mua , mua mấy con này hư màn hình rồi la . 60.000h các bác xài 8h/ngày thì cũng 20 năm lận mới hư .;;)

ahatuananh

Well-Known Member

Chả cứ gì Sony đâu các bác ơi thằng nào cũng thế cả thôi, chả biết sao các hãng nước ngoài sau một thời gian vào VN là không còn giữ được chất lượng + dịch vụ nữa, chẳng nhẽ chúng ta làm cho họ nghĩ là người VN chỉ dùng sản phẩm chất lượng thấp hay sao?
HONDA thì giá leo thang, gãy cổ...
TOYOTA thì lắp máy lởm, xe bốc mùi thì phán lung tung...
SONY thì như đã nói ở trên rồi
....
Còn vô kể xiết

Em đang làm cho cty nước ngoài nên cũng thấy rõ cái gì người VN dính vào thì y như là chất lượng + dịch vụ đi xuống ngay chả biết sao nữa. Hic, hic*-:)

Bác này chỉ được cái nói đúng, Mình cũng đang làm cho nước ngoài, nên đa số thấy người Việt mình hay quân sư, mà toàn quân sư ..kiểu ngu ngu để lấy điểm, độc làm hại cho người mình...chán. Chính vì thế mà chất lượng luôn đi xuống...

Chả hiểu sao nhà em dùng đồ của Sony bao nhiêu năm nay ko vấn đề gì. Có lẽ là do may mắn.

Hồi năm 93 cụ già nhà em mua được con Sony 21" màn cong, dùng đến bây giờ vẫn ngon. Năm 94 ông cụ mua thêm cái đầuA Video cũnAg Sony, đến bây giờ vẫn phát tốt nhưng chỉ dùng làm receiver do có quá nhiều nguồn phát mà con TV có nhõn 2 đường vào.:)):)), hồi trước em chuyên dùng luyện chưởng.

Năm 2002 chén con máy ảnh PnS Sony DSC P32 do chán dùng máy phim, đến giờ vẫn dùng tốt. Ngày xưa dùng để chụp ảnh hôm đám cưới mới máu, bây giừ đã chuyển cho ông cụ nhà em đi chụp hội cựu chiến binh, hội phụ lão phường. Đến năm 2005 thì đổi sang con DSC V5, cũng Sony, bây giờ cô em gái đang dùng.:d. Đến 2007, em lại lên đời thành con Sony DSCH5, bây giờ Gấu đang dùng. Năm ngoái thì chuyển từ PnS sang DSLR Sony A350, bây giờ vẫn dùng.:)):))

Đấy là ảnh ọt, còn quay phim thì năm 2007 em mua con Sony handycam DCR300E, mấy năm nay quăng quật, quay tá lả. Cũng may là vẫn dùng tốt

Lại nói về TV, năm 2004 cưới vợ, lại ăn thêm con Sony CRT 21" màn phẳng, mấy năm nay vẫn dùng tốt. Đến 2008 cô thương, lại tậu thêm con LCD Bravia V300A, dùng 3 năm nay chạ vấn đề gì, may thế.

Hình như em kết đồ Sony hay sao ý, Nhà em 3 người đang dùng 3 con laptop Vaio, cu nhóc đang được thừa hưởng con Vaio PCG K13 em mua năm 2004, nó chuyên dùng để chơi game, Gấu nhà dùng con Vaio CR320, còn em đang post bài này bằng con Vaio FZ490 em mua cuối năm 2008.

P/S: Em ko phải sale của Sony, nhà cũng chả có ai liên quan đến Sony, em kể dựa trên cơ sở đồ dùng của chính em mà thôi.:d

viplaanhdo

Chết chết... em cũng mua con LCD Sony BX300 tại Sony Center. Hôm đấy trời mua người ta còn thuê taxi chở e từ HBT về Mỹ Đình. Nhưng nghe nói thế này thì sợ quá

earl_grey

Well-Known Member

Chả hiểu sao nhà em dùng đồ của Sony bao nhiêu năm nay ko vấn đề gì. Có lẽ là do may mắn.

Hồi năm 93 cụ già nhà em mua được con Sony 21" màn cong, dùng đến bây giờ vẫn ngon. Năm 94 ông cụ mua thêm cái đầuA Video cũnAg Sony, đến bây giờ vẫn phát tốt nhưng chỉ dùng làm receiver do có quá nhiều nguồn phát mà con TV có nhõn 2 đường vào.:)):)), hồi trước em chuyên dùng luyện chưởng.

Năm 2002 chén con máy ảnh PnS Sony DSC P32 do chán dùng máy phim, đến giờ vẫn dùng tốt. Ngày xưa dùng để chụp ảnh hôm đám cưới mới máu, bây giừ đã chuyển cho ông cụ nhà em đi chụp hội cựu chiến binh, hội phụ lão phường. Đến năm 2005 thì đổi sang con DSC V5, cũng Sony, bây giờ cô em gái đang dùng.:d. Đến 2007, em lại lên đời thành con Sony DSCH5, bây giờ Gấu đang dùng. Năm ngoái thì chuyển từ PnS sang DSLR Sony A350, bây giờ vẫn dùng.:)):))

Đấy là ảnh ọt, còn quay phim thì năm 2007 em mua con Sony handycam DCR300E, mấy năm nay quăng quật, quay tá lả. Cũng may là vẫn dùng tốt

Lại nói về TV, năm 2004 cưới vợ, lại ăn thêm con Sony CRT 21" màn phẳng, mấy năm nay vẫn dùng tốt. Đến 2008 cô thương, lại tậu thêm con LCD Bravia V300A, dùng 3 năm nay chạ vấn đề gì, may thế.

Hình như em kết đồ Sony hay sao ý, Nhà em 3 người đang dùng 3 con laptop Vaio, cu nhóc đang được thừa hưởng con Vaio PCG K13 em mua năm 2004, nó chuyên dùng để chơi game, Gấu nhà dùng con Vaio CR320, còn em đang post bài này bằng con Vaio FZ490 em mua cuối năm 2008.

P/S: Em ko phải sale của Sony, nhà cũng chả có ai liên quan đến Sony, em kể dựa trên cơ sở đồ dùng của chính em mà thôi.:d

Nhà em cũng vậy, tất tần tật cái nào cần mà Sony có thì sẽ cố mà mua, chưa phải thất vọng cái gì cả :D Chắc số cũng gặp may!

Anhntq

Member

Đọc bài này xong,em xin chừa từ nay ko dám mơ về sony nữa.amen (+.+)

Bên trên