Ai mua LCD Việt nam thì tham khảo nhé!! khiếp khiếp :(

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Ai mua LCD Việt nam thì tham khảo nhé!! khiếp khiếp :(

Con Samsung fullHD 46" do Samsung Việt Nam sản xuất của em bị phán là phải thay panel, quái ác một cái là cũng vừa mới hết hạn bảo hành xong. Các bác cho hỏi là thay panel hết mất bao xiền, chứ em thấy oải quá.

thay panel thì coi như bằng tiền mua cái mới

soncrazy

uầy, Sony mà lại thế á

TYA

Member

Bạn này nói rất chính xác.

SONY là thương hiệu của đèn hình CRT, quả là TV đời cổ xài CRT thì SONY đẹp thật.

Nhưng nay sang LCD, câu chuyện lại khác mất rồi.
Panel LCD do SONY sản xuất được sử dụng công nghệ của Samsung và có một nhà máy rất lớn của Samsung và Sony lien doanh để sản xuất Panel LCD, trong nhà máy đó, Samsung được coi là bố của Sony về công nghệ LCD.

Việc người tiêu dùng mua TV Sony với giá cao, là một sự sai lầm nghiêm trọng. Ta đã bỏ ra quá nhiêu tiền ngu để mua thương hiệu vô ích.

Còn bao nhiêu hãng khác có màn hình LCD chất lượng cao sao không mua ?

Đồng ý với đồng chí là Samsung có sx panel cho Sony.

Còn cách nói ...bỏ tiền ngu... là thô thiển ! Khác nào bạn nói hàng trăm ngàn hộ gia đình VN là ngu ??

==

@bác chủ thớt : có thể bác để loa gần sát màn hình chăng ? Qua nhiều ngày từ trường ảnh hưởng dần dần và gây đen

Mà Sony KVL-32V là do Thai sx, thằng SN VN chỉ phân phối nên nó "cù nhầy" bảo hành ? Tôi cũng mới mua Sony 32V , mong nó thọ hơn con của bác.. Kekkeke (phải lưu giữ cả phiếu giao hàng, vì bọn nó ko bao giờ kí vào phần tên đại lý bán hàng

TYA

Member

SONY là thương hiệu của đèn hình CRT, quả là TV đời cổ xài CRT thì SONY đẹp thật.

Panel LCD do SONY sản xuất được sử dụng công nghệ của Samsung và có một nhà máy rất lớn của Samsung và Sony lien doanh để sản xuất Panel LCD, trong nhà máy đó, Samsung được coi là bố của Sony về công nghệ LCD.

Việc người tiêu dùng mua TV Sony với giá cao, là một sự sai lầm nghiêm trọng. Ta đã bỏ ra quá nhiêu tiền ngu để mua thương hiệu vô ích.

Đồng ý với đồng chí là Samsung có sx panel cho Sony.

Còn cách nói ...bỏ tiền ngu... là thô thiển ! Khác nào bạn nói hàng trăm ngàn hộ gia đình VN là ngu ??

==

@bác chủ thớt : có thể bác để loa gần sát màn hình chăng ? Qua nhiều ngày từ trường ảnh hưởng dần dần và gây đen

Mà Sony KVL-32V là do Thai sx, thằng SN VN chỉ phân phối nên nó "cù nhầy" bảo hành ? Tôi cũng mới mua Sony 32V , mong nó thọ hơn con của bác.. Kekkeke (may mà còn giữ cả phiếu giao hàng, vì bọn nó ko bao giờ kí vào phần tên đại lý bán hàng

phihung_hp2001

Em xin post bài báo này dành cho các bác là fan ruột của sony nhé, cứ pana mà táng cho lành.

Sản phẩm Sony thường bị hỏng khi hết bảo hành

Trên các diễn đàn tại xứ sở mặt trời mọc, Sony được “tặng” danh hiệu là “Đồng hồ đếm ngược” bởi người dùng phàn nàn các sản phẩm của hãng thường bị hỏng hóc sau khi hết hạn bảo hành.

Suốt gần 20 năm nay, Sony đã bị ví như là “Đồng hồ đếm ngược”. Giới công nghệ tỏ ra rất bất bình vì hầu hết các thiết bị của hãng sản xuất thiết bị điện tử hàng đầu Nhật Bản luôn gặp trục trặc ngay khi vừa hết hạn bảo hành.

Vụ thu hồi hơn 4,1 triệu laptop Dell sử dụng pin lỗi của Sony năm 2006 là khởi nguồn của “truyền thuyết” về “Đồng hồ đếm ngược” của Sony. Tuy nhiên, “danh hiệu” này của Sony đã tồn tại từ năm 1980 trong giới yêu công nghệ, những tín đồ công nghệ và trên các diễn đàn. Đến vụ thu hồi máy tính của Dell thì người dùng bắt đầu lên tiếng phê phán ông lớn này.

Rắc rối trong vụ thu hồi laptop sử dụng pin của Sony sản xuất đã làm tổn hại đến danh tiếng của Sony tại Nhật Bản rất nhiều. Với một nước luôn tự hào về sự phát triển công nghệ như Nhật Bản, laptop cháy nổ và việc thu hồi sản phẩm lớn nhất trong lịch sử nước này không bao giờ bị quên lãng trong tâm trí người dùng. Tin đồn về “danh tiếng” không tốt của Sony vẫn bị lan truyền trên Internet. Sony rất ý thức về tai tiếng này - Phó chủ tịch đương thời Ryoji Chubachi của Sony thừa nhận trước báo giới năm 2007. Tuy nhiên, một quan chức của Sony cho rằng những chỉ trích của người dùng là hoàn toàn không có cơ sở. “Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để xóa bỏ ác cảm này của người dùng”, đại diện của Sony nói.

Nhưng có vẻ như nỗ lực của Sony không có kết quả. Các sản phẩm của Sony ít nhiều đã bị “hắt hủi” trên đất Nhật Bản, nhưng đầu máy chơi game Playstation 3 là sản phẩm duy nhất vượt qua được ác cảm đó. Laptop VAIO vẫn được mua nhưng với tâm lý rất lưỡng lự.

Danh hiệu “Đồng hồ đếm ngược Sony” không bao giờ được chứng minh và cũng không có bằng chứng nào để khẳng định. Tuy nhiên, gần đây người ta phát hiện ra một lỗi rất thú vị trong dòng TV E-Series Bravia của Sony. Theo đó, TV này chỉ tồn tại được trong 1.200 giờ sử dụng. Sony đã phát hành phần mềm sửa lỗi này.

Sony đang cố gắng ngăn không để “tai tiếng” này lọt sang châu Âu - nơi các sản phẩm của hãng vẫn rất được tin tưởng.

Theo Telegraph/Dân trí

Đề nghị bác chủ thớt xoá chủ đề này đi, loãng vấn đề lắm rồi. Toàn ông chẳng biết cái mô tê gì nói linh tinh, ngồi góc nhà nói chuyện thế giới.

phihung_hp2001

Hãng nào có màn LCD chất lượng cao vậy bạn? đừng phát biểu cái kiểu vơ đũa cả nắm như thế. ở đâu ra cái thông tin sony sử dụng công nghệ của SS, SN liên doanh với SS, hay lại đọc ở chỗ nào rồi phát biểu như đinh vây, mấy ông cứ đọc chỗ lọ rồi sang chỗ kia nói phét, làm như mình hiểu biết. Dùng được mấy cái LCD rồi?

tuanzs

Member

Hãng nào có màn LCD chất lượng cao vậy bạn? đừng phát biểu cái kiểu vơ đũa cả nắm như thế. ở đâu ra cái thông tin sony sử dụng công nghệ của SS, SN liên doanh với SS, hay lại đọc ở chỗ nào rồi phát biểu như đinh vây, mấy ông cứ đọc chỗ lọ rồi sang chỗ kia nói phét, làm như mình hiểu biết. Dùng được mấy cái LCD rồi?

Tin này cũ lắm rồi bác tham khảo nhé
http://www.hdsaigon.net/diendan/showthread.php?t=20281

Mati

Chào anh Cương, tôi xin phép có vài nhận xét về hiện tượng bóng đen mà tivi LCD của anh gặp phải :

Theo như tôi thấy và khảo cứu qua tài liệu, hiện tượng trên là do sự lão hoá của đèn nền, qua thời gian dài sữ dụng, 4 góc của TV sẽ hơi tối trong khi phần trung tâm vẫn sáng, rất dễ quan sát khi ta cho hiện một hình ảnh sáng, đó là tình trạng chung của tất cả TV LCD.

Nhưng hiện tượng này chỉ xảy ra khi TV đã đưỡc sử dụng lâu năm (5,6 năm trở lên). Trong trường hợp của anh thì sự lão hoá lại xảy ra khá sớm hơn bình thường.

Anh nên liên lạc để xem có khả năng thay thế đèn nền không ?

Vì vấn đề không phải do panel LCD cho nên sau khi thay Panel LCD mới, anh vẫn bị bóng đen ở góc phải và trái.
Nếu phải thay LCD panel,các hãng sẽ thay toàn bộ (cả LCD và backlight) chứ đâu có thay riêng LCD.

huynhtin2311

chết rồi hôm bữa tui lỡ thưa tụi nó ko biết nó có viết thư "tố" tôi cho giám đốc tôi ko nữa ? để hỏi thư ký xem hôm qua giờ có email nào của Sony gửi cho tôi tố cáo tôi ko ? hihihhihihi ! bọn này láo quá ! đọc mà tức anh ách ! làm ăn chẳng ra cái đách gì ko lo nâng cao chuyên môn mà cứ đôi co với khách hàng ! chỉ có VN mới làm ăn kiểu đó ! ở nước ngoài xài ko thích trả lại hãng ko 1 lý do ! mặc dù mình là người yêu nước nhưng đồ điện tử thì đừng bao giờ kêu mình mua mà có chữ made in Vietnam nha ! chất lượng thì .....pó chim !

yamaki

ko bàn tới vấn đè công nghệ, mà bàn tới đạo đức kinh doanh, sự năng động trong chiếm lĩnh thị trường thì, trong những năm gần đây, các hãng sản xuất của Nhật không chỉ trong lĩnh vực điện tử đều đi xuống rất nhiều trong khâu sau bán hàng (bảo trì, hỗ trợ sp..).

Bên cạnh đó có quan sát được sự tiến bộ của các doanh nghiệp đến từ xứ Hàn, như SS, LG,...

Nên khi mua 1 sản phẩm mà hi vọng và đặt nhiều niềm tin vào khâu hỗ trợ chăm sóc KH, có lẽ phải xem xét lại các sp xuất xứ từ các DN Nhật/liên doanh Nhật một cách nghiêm túc rồi đấy.

mkat

sony ok hết ở mọi mặt ,mỗi cái chất lựong dịch vụ sau khi bán chán quá :-q

condonhan

Active Member

hay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dnghi

Member

Haha, dạo này có nhiều bác mới toanh, "chân gỗ chân sắt" vào đá đểu và "đào mồ" chuyện cũ rích thế không biết??!!

LHJ

ktypro

Active Member

Tuỳ cái thui tui đang dùng SONY có làm sao đâu.

nhthi

Haha, dạo này có nhiều bác mới toanh, "chân gỗ chân sắt" vào đá đểu và "đào mồ" chuyện cũ rích thế không biết??!!

SS bị chê nhiều quá quay lại Sony cho hả à...

alphasix

thêm 1 bài về thằng SONY htt p://vtc.vn/bvntd/435-246359/dieu-tra/khach-hang-to-tivi-sony-xin-loi-man-hinh-3-lannam.htm
đang tính làm 1 thằng EX700 thấy rùi chuyển sang hãng khác
hú hồn, chút nữa là ăn quả đắng rùi

phuongtv_76

Well-Known Member

Nói chung bọn sony VN này chăm sóc khách hàng quá chuối, mua thương hiệu, chất lượng rồi nhận lại như thế này thì sao mà KH bỏ tiền ra đc

Bên trên