<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

mdungsg2015

Member
ah. Anh đang ở bản android 7 ah. Hiện tại chỗ android 7 còn vài bug lỗi dừng đột ngột như hồi Q10pro mới ra dùng android mới là 5.1 đó. Phía hãng cũng đã phản hồi sẽ fix các bug này ở bản fw kế tiếp dùng android 7. Trên android 5 thì không có vấn đề gì a nhé :)
Cám ơn bạn, mà FW mới có chắc khắc phục lỗi này không và khi nào có FW mới vậy, thấy có bác trên diễn đàn nói sang tuần có có đúng không bạn

Tomtep

Active Member
AE dùng box thích sử dụng Tiếng Anh mà lỗi phụ đề thì download bản path sau về chạy là hết lỗi nhé! Ko cần chuyển sang Tiếng Việt phụ đề vẫn ngon.
Download về giải nén, chạy file RUN_ME. Điền địa chỉ IP box vào rồi chọn cài đặt font phụ đề. Khởi động lại box là ok.
http://www.mediafire.com/file/cs231c2ec5wemxa/ChangeSubtitlesFonts_1.0.1.rar
Cái này dùng đc cho cả 5 và 7 à bạn?

Tomtep

Active Member
Em vừa downgrade từ 7.03 về 1.08 bằng file downgrade tải từ futeko thì bị dính lỗi chỗ con robot chạy mãi ko dừng. Bác nào biết cách cứu em với.

Cho mình hỏi Q10 Pro là có giải mã âm thanh Dolby Almost ko? kết hợp được với cái Soundbar Samsung k950 có ra được đủ ko , vì Soundbar này chỉ hỗ trợ xem film giải mã at của dolby chứ ko hỗ trợ giải mã DTS. Tks

vinagoh

Well-Known Member
Q10pro, đã cài đặt fw7.0 ver 2.0.3 như link bác đưa trên.
Bây giờ minh không thể kết nối dt với youtobe để điều khiển youtobe được..
Bản youtobe trên điện thoại và trên Q10pro là bản mới nhất cài từ CH Play.
Bác chỉ dum, thanks.

Youtobe trên Q10pro:

View attachment 258635

Trong phần Cài đặt của youtobe không có phần Ghép nối thiết bị, vậy làm sao liên kết giữa smarphone và youtobe hả các Bác??
Thanks.

meocon

Well-Known Member
Cho mình hỏi Q10 Pro là có giải mã âm thanh Dolby Almost ko? kết hợp được với cái Soundbar Samsung k950 có ra được đủ ko , vì Soundbar này chỉ hỗ trợ xem film giải mã at của dolby chứ ko hỗ trợ giải mã DTS. Tks

dc nha a , trang web hãng có ghi nè :

Himedia Q10 Pro với chip Quadcore Hi3798C V200 nhiều điểm nâng cấp độc đáo vượt trội so với các Android Box khác trên thị trường. Android 5.1, Dolby Vision 4K, 4K@60pfs, 3D bluray, DTS True HD, Dolby Atmos. Chip Quadcore, Ram 2G, Rom 16G, Wifi AC, Android 5.1. Ấn tượng với công nghệ hình ảnh Dolby Vision 4K và âm thanh 192Khz HD audio chuyên nghiệp…

vinagoh

Well-Known Member
Bác trích xuất cái youtube ở rom cũ ra rồi cài lại coi sao.
Có khi nào do bản youtobe kg Bác nhỉ?? Nhưng mình đã update phiên bản mới nhất từ CH Playrồi mà!?
ROM này là bản Android 7.0 ver 2.0.3.
Bác có cao kiến gì chỉ dùm mình cái, thanks.

oldfriend

Moderator
Có khi nào do bản youtobe kg Bác nhỉ?? Nhưng mình đã update phiên bản mới nhất từ CH Playrồi mà!?
ROM này là bản Android 7.0 ver 2.0.3.
Bác có cao kiến gì chỉ dùm mình cái, thanks.

em trả lời cho, không làm được :D, muốn ghép nối thiết bị trên youtube thì dùng mấy con chính chủ như Shield thì ghép nối được ^^

vinagoh

Well-Known Member
em trả lời cho, không làm được :D, muốn ghép nối thiết bị trên youtube thì dùng mấy con chính chủ như Shield thì ghép nối được ^^
Shield thì ghép một phát ok ngay. :D
Vụ này có liên quan chính chủ và kg chính chủ nữa à? Ơ nhưng hôm trước dùng fw android TV thì ghép được mừ.......

oldfriend

Moderator
Shield thì ghép một phát ok ngay. :D
Vụ này có liên quan chính chủ và kg chính chủ nữa à? Ơ nhưng hôm trước dùng fw android TV thì ghép được mừ.......

ùi, đại khái thế, cần thì dùng shield mà em cũng ít cần nên ko để ý lắm :D

Bên trên