Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

thanhhai12288

Cấu hình của con này so với X5 thì hơi kém 1 chút. nhưng mà đổi lại có thêm cổng AV chạy được tivi thường. mức giá vừa trung . ủng hộ e này. hàng khi nào về bác

tienlequoc

Well-Known Member
Bởi vậy máy anh Tàu mới lòe thiên hạ kiểu đó. Thông thường nên ghi là Bộ nhớ trong 4Gb, hay 8Gb. Mà bộ nhớ trong thì bao gồm 2 phân vùng chứa firmware và internal storage, với điện thoại là Phone storage và App storage. Không biết nói thế có đúng không nhỉ?

Hai Scm

Active Member
Sản phẩm này cấu hình mạnh nhỉ... có giá cả không các bác ?

Nó có cổng cắm headphone không các bác ?

tienlequoc

Well-Known Member
Clone tới 3 nick để tung hô sản phẩm thì không hay rồi :D
ducdat_giabao
thanhhai12288
gà_con

Ô hô hố...cái tiêu đề như thế mềnh hiểu là X5 đang có chổ đứng rất vững trong khoảng vài chục ae xài android trên diễn đàn roài....:D :D :D =))

Còn cái con này....cá nhân mềnh trả lời : không bằng X5 nhé :) ...ít RAM + không bt...mà mềnh thì hay xài "răng xanh" ;)

ít Ram là sao bác?ram nó 1gb như của X5 mà it ah :))

Chưa chắc bác ạ vì em thấy CX-818 có thêm cổng A/V out rất tiện dụng cho bro nào hang công nghệ mà chưa có điều kiện đầu tư em TV có cổng HDMI
Vote đắt hàng nào
đúng rùi,mỗi cái có ưu điểm riêng,thêm sự lựa chọn cho dân đam me công nghệ
Sản phẩm này cấu hình mạnh nhỉ... có giá cả không các bác ?

Nó có cổng cắm headphone không các bác ?
Cấu hình của con này so với X5 thì hơi kém 1 chút. nhưng mà đổi lại có thêm cổng AV chạy được tivi thường. mức giá vừa trung . ủng hộ e này. hàng khi nào về bác

giá 1t9 đó bác .:CX-818:.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

vậy theo bạn Rom X5,808b,v8 là bao nhiêu?

Câu trả lời đây rồi còn gì nữa bác

Rom trong Android chia làm 2 phần,1 phần cài ứng dụng và 1 phần chứa dữ liệu,như rom X5 là 16gb trong đó 4gb dành để cài ứng dụng,còn CX-818 Rom 8gb trong đó 1gb cài ứng dụng,mk808 808b rom 8gb nhưng chỉ có 500mb cài ứng dụng,bác nên phân biệt rõ như thế.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

Quote Originally Posted by thanhnhut2210 View Post
vậy theo bạn Rom X5,808b,v8 là bao nhiêu?
Câu trả lời đây rồi còn gì nữa bác

Quote Originally Posted by thanhnhut2210 View Post
Rom trong Android chia làm 2 phần,1 phần cài ứng dụng và 1 phần chứa dữ liệu,như rom X5 là 16gb trong đó 4gb dành để cài ứng dụng,còn CX-818 Rom 8gb trong đó 1gb cài ứng dụng,mk808 808b rom 8gb nhưng chỉ có 500mb cài ứng dụng,bác nên phân biệt rõ như thế.

mình ko hiểu bác nói gì cả,ý mình nói Rom chia làm 2 phần 1 phần cài ứng dụng và 1 phần chứa dữ liệu bác ko đồng ý nói Rom chỉ để cài ứng dụng,như vậy thì Rom Neo x5 là 4gb,cx 818 là qb,Mk808 là 500mb,bác lại đồng ý trích dẫn của mình về Rom??thế là thế nào?>-)

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

Thì rom là phần cài ứng dụng đó

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

vậy cuối cùng bác nói là Rom Neo x5 là 4gb,CX-818 là 1gb,Mk808b là 500mb.Đúng ko?:)

Vâng, thưa bác
Và ngoài cái khái niệm là phân vùng để cài fw ra, nó còn được sử dụng để gọi cho cái fw nữa
Thêm nữa sao có lắm ông ca ngợi cái công AV của con hàng tìu lởm này thế nhỉ. Có mỗi cái của nợ đó mà đã coi là "đối thủ xứng tầm" thì thật xứng tầm

ga_con

Clone tới 3 nick để tung hô sản phẩm thì không hay rồi :D
ducdat_giabao
thanhhai12288
gà_con

1 sp nuôi đc nhiều người thì phải vote thôi, :D cuộc sống mà bác. Hơn nữa mình cũng đâu có nói quá về sp đó đâu chỉ là phân tích sự khác biệt thôi mà

Re: Ðề: Re: Ðề: Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

Vâng, thưa bác
Và ngoài cái khái niệm là phân vùng để cài fw ra, nó còn được sử dụng để gọi cho cái fw nữa
Thêm nữa sao có lắm ông ca ngợi cái công AV của con hàng tìu lởm này thế nhỉ. Có mỗi cái của nợ đó mà đã coi là "đối thủ xứng tầm" thì thật xứng tầm

thứ nhất,con android nào mà ko phải hàng tàu?Neo X5 cũng là hàng tàu,bác cần biết rõ như thế nhé
thứ 2,bác đã test chưa mà biết lởm hay ko?chắc chắn là bác chưa test
thứ 3,theo bác là cái cổng A/V out là của nợ?:)) cái này mang tính cá nhân,mình ko ý kiến
Mình nói rồi,mổi con có 1 ưu khuyết riêng,X5 cũng ko phải là hoàn hảo,những thông tin đó bác ko cần vì bác đang dùng x5 nhưng những người khác chưa mua sẽ thấy cần và thêm 1 sự lựa chọn nữa thôi,có gì mà phải xoắn lên như vậy:)

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Android Tivi Box CX-818 - đối thủ xứng tầm Neo X5

thứ nhất,con android nào mà ko phải hàng tàu?Neo X5 cũng là hàng tàu,bác cần biết rõ như thế nhé
thứ 2,bác đã test chưa mà biết lởm hay ko?chắc chắn là bác chưa test
thứ 3,theo bác là cái cổng A/V out là của nợ?:)) cái này mang tính cá nhân,mình ko ý kiến
Mình nói rồi,mổi con có 1 ưu khuyết riêng,X5 cũng ko phải là hoàn hảo,những thông tin đó bác ko cần vì bác đang dùng x5 nhưng những người khác chưa mua sẽ thấy cần và thêm 1 sự lựa chọn nữa thôi,có gì mà phải xoắn lên như vậy:)
Vâng, đợi bác cho thêm thông tin để thấy nó ko thua kém X5 như bác giựt tít

quynhngo

Member
Sản phẩm nào mới ra cũng được mang ra so sánh với Minix NEO X5 sao giống như các điện thoại mới ra so sánh với Iphone thế nhỉ?

Sản phẩm nào mới ra cũng được mang ra so sánh với Minix NEO X5 sao giống như các điện thoại mới ra so sánh với Iphone thế nhỉ?

vì x5 là mẫu android box tương đối chuẩn và dc nhiều người biết nên các loại android box ra sau dựa vào đó so sánh cho mọi người dễ hiểu thôi bạn :)

smallgent

Well-Known Member

Vì không có android box nào có ảnh hưởng lớn mức độ quốc tế như X5 vì nó được giới thiệu và có sự chú ý nhiều trong hội chợ ICEBT tháng 7/2012. Các android box có lâu rồi nhưng đến lần X5 thì thực sự gây được sự chú ý nhiều nhất vì cấu hình mạnh.

Bên trên