Anten cho DVB-T2?

Ðề: Anten cho DVB-T2?

Bạn rua bo ơi cho mình hỏi là mình phải thóa toàn bộ phần nắt vỏ trên của lon bia hả bạn ,và ko thóa thì có đc ko bạn nhỉ ,cảm ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

pandemonium

Well-Known Member

Hướng dẫn có bảo tháo mà bạn. Còn ko tháo chắc chất lượng ko ổn định. :)

Mình không tháo nè, nhưng bắt dây cách khác. Mình cho ống nhựa nước phi thẳng qua chỗ bật nắp lon và lấy 1 cái đinh đã bắt dây dẫn khoan vào mặt nắp lon. Vậy là xong, quá đơn giản luôn, ko cần tháo với mài nắp làm gì. Chất lượng vẫn căng đét, ăn đứt xương cá với cái ăng ten nho nhỏ của An viên :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Mình không tháo nè, nhưng bắt dây cách khác. Mình cho ống nhựa nước phi thẳng qua chỗ bật nắp lon và lấy 1 cái đinh đã bắt dây dẫn khoan vào mặt nắp lon. Vậy là xong, quá đơn giản luôn, ko cần tháo với mài nắp làm gì. Chất lượng vẫn căng đét, ăn đứt xương cá với cái ăng ten nho nhỏ của An viên :D
Vậy bác để ý tránh nước mưa đọng ở trong nhé. À đục lỗ mặt dưới lon là đc. :)

rua bo

Well-Known Member

Bạn rua bo ơi cho mình hỏi là mình phải thóa toàn bộ phần nắt vỏ trên của lon bia hả bạn ,và ko thóa thì có đc ko bạn nhỉ ,cảm ơn bạn nhiều.

Ko cần tháo nắp chi cho cực, chỉ tháo cái khoen thôi, rồi dán băng keo bít lỗ lại tránh nước mưa vào. Và bác nhớ khoan ở đít lon (phần lõm, ko phải đầu lon).
P/s: ai cần hình thì cho email, mình gởi cho, chứ đưa lên được vài bữa, họ xóa mất tiêu rùi (vì up lên free mà).

Cảm ơn bạn rua bo vậy cho mình xin anh chi tiết với mail [email protected] cảm ơn bạn nhiều nhé, mà tiệm đây mình cũng xin hỏi mình dùng lon cocacola có được không bạn .

Chỉnh sửa lần cuối:

Em ở Hạ Long - Quảng Ninh, không biết sóng của DVB-T2 đã với tới nơi chưa, có dùng được các đầu thu DVB-T2 không, bác nào đồng hương hay biết chỉ bảo với :D

rua bo

Well-Known Member

Cảm ơn bạn rua bo vậy cho mình xin anh chi tiết với mail [email protected] cảm ơn bạn nhiều nhé, mà tiệm đây mình cũng xin hỏi mình dùng lon cocacola có được không bạn .

Lon nào cũng được, miễn là nó bằng nhôm thôi, để bắt sóng tốt, bền với thời gian là OK rùi.
P/s: em đã gởi hình cho bác rồi. Bác rảnh, bác up lên cho mọi cùng xem.

Thank bạn rua bo để mình thử nhiệm vó kết quả mình xẽ báo nhé

rua bo

Well-Known Member

Mấy bác inbox hỏi mình cách làm. Nhưng ko biết có được ko, chẳng thấy "hồi âm".:))

okoshido

không biết ang ten vỏ lon bia, ăng ten loại nhỏ kiểu BAS loại LOGA cùng ang ten xoay của TQ thì không biết loại nào bắt sóng tốt nhất nhỉ ?

TaxiDriver

Well-Known Member

Chất lượng truyền hình cái này so với cáp thế nào các bác?

Smart_Love

Mấy bác inbox hỏi mình cách làm. Nhưng ko biết có được ko, chẳng thấy "hồi âm".:))
Đã làm 1 cái anten lon bia y chang bác, nhìn rất ok. nhưng ko sử dụng được vì cây sắt cao lúc xưa gắng anten sương cá mình đã bán lấy tiền mua bộ Vinasat-2 lậu rồi :D nên bây giờ ko có cây nào cao để gắng anten lon bia, và chổ mình ở thì rất xa trạm phát sóng ở Bình DƯơng và SG nên rất khó bắt được sóng DVB-T2, nếu muốn bắt được thì chắc phải dùng loại cây sắt cao 20m hồi xưa.
Tạm thời để cây anten loa bia nằm trên nóc tủ đó :D

Chất lượng truyền hình cái này so với cáp thế nào các bác?

Mỗi cái có ưu thế riêng bác:
-Truyền hình DVB-T2: miễn phí, có kênh HD, chất lượng hình ảnh tương đối tốt. Nhược điểm là không có các nội dung đặc sắc như truyền hình trả tiền, không có các kênh quốc tế.
-Truyền hình cáp: Nhiều kênh, không phải lo chỉnh chọt tín hiệu gì vì nhà đài lo cho hết, tuy nhiên nếu dùng cáp analog thì hình ảnh không đẹp bằng DVB-T2. Ưu điểm là nhiều kênh nhiều thể loại muốn cái gì cũng có.
Nên cân nhắc theo nhu cầu mà dùng thôi bác :D

Bên trên