Anten cho DVB-T2?

Ðề: Anten cho DVB-T2?

Mình cũng đã làm rồi bạn rua bò ạ, chả hiểu sao nhà mình ở hà nội mà bắt chất lượng rất kém, hạy tai xung quanh nhiều nhà cao tầng quá ko biết nữa, đã dùng cả angten khác mà vẫn ko cải thiện ,anten lon bia thì ban đâu làm như bạn hướng dẫn nhưng chất lượng vẫn ko đc tốt nên mình làm thêm 2 cái đễ thành 4 hướng luôn vậy mà vẫn ko đc bạn ạ.

Mình cũng đã làm rồi bạn rua bò ạ, chả hiểu sao nhà mình ở hà nội mà bắt chất lượng rất kém, hạy tai xung quanh nhiều nhà cao tầng quá ko biết nữa, đã dùng cả angten khác mà vẫn ko cải thiện ,anten lon bia thì ban đâu làm như bạn hướng dẫn nhưng chất lượng vẫn ko đc tốt nên mình làm thêm 2 cái đễ thành 4 hướng luôn vậy mà vẫn ko đc bạn ạ.
Nếu xung quanh bị nhà cao tầng che hết thì giải pháp duy nhất là phải đưa anten lên cao hết mức có thể, cố tìm xem có chỗ thoáng nào không thì may ra mới giải quyết được, chứ lon bia mà bị che chắn thì cũng chịu thôi.

kennaly

Nhà mình cũng mới bắt angten kiểu hoa sen (giống trên tinhte) cho TV dvb-t2 (cụ thể là LG LF550T) nhưng chỉ thu đc 26 kênh và hơi mờ, ko có các đài vtv chứ ko dám mơ vtv-hd @@
Có pác nào biết nguyên do hay cách khắc phục ko, chỉ giúp e với. Thanks các pác.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Anten cho DVB-T2?

không biết ang ten vỏ lon bia, ăng ten loại nhỏ kiểu BAS loại LOGA cùng ang ten xoay của TQ thì không biết loại nào bắt sóng tốt nhất nhỉ ?

Bác cứ chơi tất, cho chúng "so găng" với nhau thì biết liền.=))

rua bo

Well-Known Member

Bác nhờ nhà cao tầng hàng xóm, chơi hẳn lên sân thượng xem có bắt được ko.

rua bo

Well-Known Member

Nhà mình cũng mới bắt angten kiểu hoa sen (giống trên tinhte) cho TV dvb-t2 (cụ thể là LG LF550T) nhưng chỉ thu đc 26 kênh và hơi mờ, ko có các đài vtv chứ ko dám mơ vtv-hd @@
Có pác nào biết nguyên do hay cách khắc phục ko, chỉ giúp e với. Thanks các pác.
Bác dò đài thủ công, kênh 25 (trong nam), xem có sóng ko. Nếu ko có, bác đưa anten lên cao nữa đến khi có sóng thì mới bắt được VTV.

kennaly

Bác dò đài thủ công, kênh 25 (trong nam), xem có sóng ko. Nếu ko có, bác đưa anten lên cao nữa đến khi có sóng thì mới bắt được VTV.

Hình như do tối wa thời tiết ko tốt nên chỉ bắt được 26 kênh, sáng nay đã được 44 kênh + 4 kênh TV, nhưng vẫn ko bắt được VTV3 HD, VTV6 HD, và các VTV khác như VTV2 T_T.

Pác còn cách nào khắc phục ko? Mình treo ăng ten ở nơi cao nhất có thể rồi, xung quanh ko đến nổi bị che lấp bởi nhà cao tầng @@.

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongthaoho

Active Member

Hình như do tối wa thời tiết ko tốt nên chỉ bắt được 26 kênh, sáng nay đã được 44 kênh + 4 kênh TV, nhưng vẫn ko bắt được VTV3 HĐ, VTV6 HĐ, và các VTV khác như VTV2 T_T.

Pác còn cách nào khắc phục ko? Mình treo ăng ten ở nơi cao nhất có thể roài, xung quanh ko đến nổi bị che lắp bởi nhà cao tầng lắm
Kênh 25 dạo này sóng yếu lắm , trước còn xem được chứ bây giờ chập chờn lúc có lúc không

cocsku

Ở HN thì truyền hính số phát ở đâu các bác nhỉ, để em xem chung cư nhà em có đúng hướng không?

rua bo

Well-Known Member

Hình như do tối wa thời tiết ko tốt nên chỉ bắt được 26 kênh, sáng nay đã được 44 kênh + 4 kênh TV, nhưng vẫn ko bắt được VTV3 HD, VTV6 HD, và các VTV khác như VTV2 T_T.

Pác còn cách nào khắc phục ko? Mình treo ăng ten ở nơi cao nhất có thể rồi, xung quanh ko đến nổi bị che lấp bởi nhà cao tầng @@.

Còn 1 cách nữa là xoay anten đến khi có sóng mới thôi.

HP_digital

để xem được tín hiệu DVB T2 hiện nay ta có thể xem qua TV tích hợp hay đầu thu DVB T2, ứng với mỗi loại ta sẽ sử dụng anten tương thích để thu sóng tốt hơn. Với TV tích hợp thì dùng anten HT, Bas ( loại không nguồn ) hay anten cổ điển ngày xưa, với mình thì anten HT, Bas thu sóng tốt hơn và ổn định hơn, nhỏ gọn và thẩm mỹ hơn vì cổng RF của TV không có cấp nguồn. Với đầu thu DVB T2 thì dùng anten Bas ( loại có nguồn ), LOGA hay loại nào có Kđ thì thu sóng ổn định, tầm thu xa hơn. mọi người có thể tham khảo qua http://truyenhinhsovietnam.com/tong-hop-so-sanh-cac-loai-anten-dvb-t2-id24.html

HP_digital

Các bác cho em hỏi tình hình sóng sánh DVB T2 tại miền nam mấy bữa nay thế nào mà cứ gọi là giật tưng tưng không xem được gì cả, vtv, vtc mấy hôm trước còn thu được mà giờ tịt ngủm luôn hichic, bác nào giúp em với.

Bên trên