AVG đã upscale lên HD

Ðề: AVG đã upscale lên HD

em ứ tin vụ này ! thời nay rồi còn chơi kiểu up firmware bằng tay
Thực tế là mình chiều qua về bật đầu thấy máy cập nhật danh sách kênh. không thấy cái gì!!! còn về cái vụ upscale thì mình thấy vẫn thế? lần trước cập nhật phần mềm thì bằng sóng trong khi lần này làm bằng tay thì thô sơ và lâu lắm!!!!

genzo1984

Well-Known Member

mình thì k tin chuyện này, chắc đầu DTT của bác ấy bị gì nên đổi đầu loại mới thôi
chứ AVG mà nâng cấp thì các anh nhân viên đã nhảy vào topic quang bom rồi, chứ k trốn như mấy ngày nay đâu

wanbi79

Member

mình thì k tin chuyện này, chắc đầu DTT của bác ấy bị gì nên đổi đầu loại mới thôi
chứ AVG mà nâng cấp thì các anh nhân viên đã nhảy vào topic quang bom rồi, chứ k trốn như mấy ngày nay đâu

mình đồng ý với bạn này nè

chắc update xong rồi thuận tay chỉnh luôn thông số hình ảnh trên TV như tăng độ nét,độ tương phản và thêm chút màu cho nó tươi.

vtlam

Active Member

Tối hôm qua đi nhậu về tớ xem thấy đẹp lắm. Sáng dậy bật TV lên xem thì thấy vẫn như cũ. Chắc tại rượu rồi.

caothudeche

Moderator

Tối qua đi nhậu về say em cũng chả kịp bật AVG lên xem nữa.
Em nghĩ upscale là điều chỉnh nguồn phát thôi chứ cần gì phải đến tận nhà.
Còn nâng cấp phần mềm mà đến tận nhà thì có mà toi AVG à, mất công, mất sức. Chắc do AVG thử nghiệm gì đó thôi chứ nâng cấp phần mềm qua sóng là OK rồi.
Quả này làm nhiều người hoang mang ghê. May mà có Ca_phe_dangvn nói chuẩn.
Không có gì giải thích thêm. Mấy bác chuyên encode phim đâu, lý giải giùm vụ này với!

trada_comment

Ðề: Re: AVG đã upscale lên HD

Trong một số trường hợp với phần mềm 2.2.1 trở xuống, việc nâng cấp qua sóng có thể gặp trục trặc. Để đảm bảo chất lượng dịch vụ, nhân viên AVG sẽ nâng cấp phần mềm tại nhà cho khách hàng.

Theo nguồn nội bộ, nếu không có gì đột xuất, DTT sẽ được thêm dần các kênh HD vào cuối tháng 7 đầu tháng 8. Việc thêm kênh và nâng cấp các kênh là phức tạp và cần thận trọng, các bác cứ ngoắng lên làm gì. Còn các thông tin tin cậy hoặc cam kết từ AVG thì phải dựa vào tuyên bố từ website.

wanbi79

Member

Trong một số trường hợp với phần mềm 2.2.1 trở xuống, việc nâng cấp qua sóng có thể gặp trục trặc. Để đảm bảo chất lượng dịch vụ, nhân viên AVG sẽ nâng cấp phần mềm tại nhà cho khách hàng.

Theo nguồn nội bộ, nếu không có gì đột xuất, DTT sẽ được thêm dần các kênh HD vào cuối tháng 7 đầu tháng 8. Việc thêm kênh và nâng cấp các kênh là phức tạp và cần thận trọng, các bác cứ ngoắng lên làm gì. Còn các thông tin tin cậy hoặc cam kết từ AVG thì phải dựa vào tuyên bố từ website.

nếu vậy 1 ngày AVG đi được bao nhiêu khach hàng vì khach hàng AVG thường ở vùng sâu vùng xa nhũng nơi mà cáp không đền được (mình nói đa số) .lúc trước thì bảo là giữa tháng 6 và đầu tháng 7 còn giờ thì cuối tháng 7 và đầu tháng 8.botay.com.canh

trada_comment

Đã bảo là bác đừng dựa vào thông tin trên diễn đàn mà lị ... toàn tin đồn thôi... mà bản chất tin đồn là không chính xác...

genzo1984

Well-Known Member

bác này nói những từ ''theo nguồn tin nội bộ'', ''nếu không có gì đột xuất''...thì có lẽ là nhân viên AVG rồi
nhân viên AVG thấy khách hàng chửi nhiều quá, không dám dùng nick hay dùng mà phải dùng nick khác để biện minh đây nè
dẫn chứng: bác làm ở đâu mà có nguồn nội bộ? bây giờ gần giữa tháng 7 rồi,nếu cuối tháng 7 có thì phải thông báo chứ

Thông tin trên diễn đàn đôi lúc cũng chỉ là phỏng đoán, thông tin nội bộ, nói trước chưa được kiểm duyệt, thông báo chính thức.
Khi tiến độ không đạt được cũng là điều bình thường. Em cũng là khách hàng thôi nhưng cũng khuyên các bác bình tĩnh chờ 1 thời gian nữa.
Chờ 2 tháng nữa xem sao hoặc đến lúc có bóng bánh bắt đầu. Lúc nó hẵng nên ý kiến quyết liệt với AVG ạ.

caothudeche

Moderator

bác này nói những từ ''theo nguồn tin nội bộ'', ''nếu không có gì đột xuất''...thì có lẽ là nhân viên AVG rồi
nhân viên AVG thấy khách hàng chửi nhiều quá, không dám dùng nick hay dùng mà phải dùng nick khác để biện minh đây nè
dẫn chứng: bác làm ở đâu mà có nguồn nội bộ? bây giờ gần giữa tháng 7 rồi,nếu cuối tháng 7 có thì phải thông báo chứ
Cứ xoắn hết cả lên.
Chờ đợi trong hồi hộp không thích hơn sao. Cái gì cũng muốn ăn ngay thì còn gì là ngon nữa hả.

dhpaul

Well-Known Member

Em xin các bác, cái khái niệm upscale HD các bác định nghĩa kiểu gì vậy =)) Thử ra box ngoài xem mỗi khi nhắc đến upscale HD thì gạch đá có tung mù không =)) Em đồng ý với ý kiến cô Điêu, nhiều khả năng là thợ đến nhà đã chỉnh luôn chế độ hình ảnh cho TV, hoặc có chăng thì khi update firmware cho STB của AVG thì firmware đó cũng chỉnh luôn một số chế độ hình ảnh ra nên các bác mới có cảm giác đẹp như thế, chứ nguồn phát có gì thay đổi đâu?

em ứ tin vụ này ! thời nay rồi còn chơi kiểu up firmware bằng tay
Còn đấy, đi hỏi các bác dùng VTC xem cập nhật bằng gì =))

genzo1984

Well-Known Member

mình là người tiêu dùng, mua hàng vì được các nhân viên AVG cung cấp thông tin hấp dẫn
tuy nhiên sau 2 tháng sử dụng thì thấy các thông tin này k đúng sự thật (chận trễ đồng nghĩa với k đúng sự thật)
người tiêu dùng đã chờ đợi rồi chứ k phải là k chờ đợi, nhưng cứ sai hẹn hoài thì sao mà chờ được?
ý kiến của mình thì mình vẫn chấp nhận đợi đến khi mùa bóng mới khai mạc xem sao

kronglua

Ủa vậy đầu thu dtt đổi dth bù thêm nhiêu tiền vậy bác...

Người AVG vừa alo cho mình. Hẹn chiều thứ 7 sẽ đến và nâng cấp đầu thu qua USB.

trada_comment

Mà cái vụ up lên HD toàn bộ là có vẻ không chính xác đâu nhá...Lằng nhằng quá...gốc nó đã xấu rồi thì có mà up giời ??

Mà phần mềm thì nó có sẵn up lên HD cho bác qua HDMI rồi còn gì ?

jonidontcry

Active Member

Gốc chưa đẹp thì mới cần upscale chứ bác. Thấy nhân viên nói là nâng cấp để xem đẹp hơn thì biết vậy thôi mà.
Chờ họ thêm kênh NatGeo HD và Starworld HD cho DTT là vui rồi, mình cũng chẳng xem đc hết đâu mà.

kronglua

UI nản nhân viên AVG quá.. lúc đầu thì nói có gì đổi dtt thành dth được. chỉ cần bù tiền thêm... giờ lại ko cho.. chả hiểu nhân viên làm gì nữa

Bên trên