AVG đã upscale lên HD

Ðề: AVG đã upscale lên HD

Nếu đúng vậy thì tại sao họ không đưa lên website kèm theo hướng dẫn để mình tải về rồi tự update nhỉ !

Lâu lâu lại có người gieo thêm niềm hi vọng cho ae trót tin vào AVG nhỉ ! Thêm 1 tia hi vọng mới, dù còn rất xa vời !!!!!!!!!I-)

wanbi79

Member

mình nghỉ có lẻ thiệt bác àh,ở4 room này có vài người được nâng cấp phần mềm nè bác ,nâng cấp phần mềm thôi chứ chưa có up HD

binh_hdda

Member

Mình hỏi là nâng cấp phần mềm và upscale đúng không? họ trả lời là "Vâng". không biết ntn. đợi chiều thứ 7 họ đến hỏi cho rõ ràng.

Bác cố xin phần mêm, cách hướng dẫn rùi Up lên đây cho mọi người tự làm luôn nhé! :S

genzo1984

Well-Known Member

mình gọi điện đến tổng đài hỏi thì báo là nâng cấp phần mềm thì dùng remote qua sóng, k có upscale j hết

Mình chán AVR rồi, thật sự là chán vì KT tới lui hoài mà chất lượng vẫn lẹt xẹt đứng hình.
Gói mình mua là cao cấp nhà ở trung tâm bắt sóng tốt nhất mà cứ phải gọi điện tốn tiền quá ( ĐT 19001900 gọi là hỗ trợ mà tính phí thì sao gọi là hỗ trợ, giải thích thì lòng vòng trình độ tổng đài viên kém như muốn câu giờ vậy, nản quá)
Mình ghét nhất cái từ HỖ TRỢ nhưng PHẢI TRẢ TIỀN của AVG!!!

caothudeche

Moderator

Ngộ hết cả lượt. Bao giờ các đài truyền hình sản xuất toàn chương trình HD hết các ông sẽ được xem chỉ là HD xịn.
Xem mãi truyền hình tương tự, nhiễu nhằng nhiễu nhịt, ma quỷ đầy màn hình, tức đập ti vi mấy lần. Sao nghe tin đồn thổi ở đâu được mấy tháng mà cứ nhắng hết cả lên rồi.
Ông nào có giỏi thì chạy khắp nước Việt nam, ra cả quốc tế, hỏi xem : "Tại sao các ông không phát truyền hình độ phân giải cao hết đi?". Để xem họ trả lời cho các ông ra sao.
Ai chả muốn cái tốt, nhưng muốn, nói và làm nó là cả 1 quá trình.

lcd40inch

Member

AVG có 4 kênh HĐ sao quảng cáo là 5 kênh nhỉ

DTT của AVG có 05 kênh HD là An Viên HD, ESPN HD, AXN HD, HBO HD và Star Movies HD
Kênh An Viên HD có số thứ tự là 2 nhé

DTH thì ngoài 05 kênh trên còn có StarWorld HD, National Geographic HD

FashionHD thì mãi vẫn chưa thấy đâu cả.

jonidontcry

Active Member

Vừa confirm lại vụ này:
Nâng cấp đầu thu đế giảm nhiễu tín hiệu do sóng từ các trạm BTS phát ra.
Vậy là ko liên quan j đến vụ upscale rồi, hic hic.

Bác cố xin phần mêm, cách hướng dẫn rùi Up lên đây cho mọi người tự làm luôn nhé! :S
Mình đã hỏi là tại sao không up lên mạng cho khách hàng download về hoặc gửi e mail cho khách hàng như vậy có dễ dàng cho tất đặc biệt là người nhà đài. Nhưng bên AVG trả lời: "Bọn em không được làm thế! Nếu làm thế được thì tốt cho chúng em quá" và hẹn đến ngày thứ 7 đến. Vừa nãy cũng có anh kỹ thuật Viên alo lại và xác nhận thời gian và địa điểm rồi. Nên không có cách nào lấy được. trừ phi bác kỹ thuật đấy cho mình mượn USB. hihihi. Nhà mình ở Hà Nội

wanbi79

Member

Mình đã hỏi là tại sao không up lên mạng cho khách hàng download về hoặc gửi e mail cho khách hàng như vậy có dễ dàng cho tất đặc biệt là người nhà đài. Nhưng bên AVG trả lời: "Bọn em không được làm thế! Nếu làm thế được thì tốt cho chúng em quá" và hẹn đến ngày thứ 7 đến. Vừa nãy cũng có anh kỹ thuật Viên alo lại và xác nhận thời gian và địa điểm rồi. Nên không có cách nào lấy được. trừ phi bác kỹ thuật đấy cho mình mượn USB. hihihi. Nhà mình ở Hà Nội
mình thì ở HCM không biết khi nào mới tới lượt em đây

wanbi79

Member

Vừa confirm lại vụ này:
Nâng cấp đầu thu đế giảm nhiễu tín hiệu do sóng từ các trạm BTS phát ra.
Vậy là ko liên quan j đến vụ upscale rồi, hic hic.

mà bác xem có tốt hơn trước không vậy?tốt hơn là OK rồi,còn cái vụ up gi đó em nghỉ chắc không có đâu

jonidontcry

Active Member

Thấy cũng same same, 1 số kênh SD thấy tín hiệu nét hơn tí. Chưa kết luận đc j cả bác ợ.

Vando

Well-Known Member

Theo dõi thớt này mình thấy đầu thu DTT AVG đợt đầu bị lỗi nên mới phải Up thủ công như vậy.
Đang hóng AVG trên vinasat 2 xem chất lượng như thế nào.

caothudeche

Moderator

Lấy phần mềm về làm cái gì. Nó có liên quan đến upscale lên HD gì đâu. Mệt mấy bu quá.
Cái đầu thu nó khác gì cái máy tính đâu, đầy đủ các thành phần như vậy. Lần này update "BIOS" nên không cẩn thận là đi.
Nâng cấp phần mềm đúng là để giảm nhiễu, để cho sóng sánh tốt hơn. Sóng nhà ai tốt rồi, không có vấn đề gì thì có sao. Cứ thưởng thức đi, rồi sẽ tới lượt.

Bên trên