AVG đã upscale lên HD

jonidontcry

Active Member
Chào các bác,

Mình cũng không để ý là có vụ hứa hẹn upscale lên HD gì cả, tự dưng chiều hôm qua có 1 bạn ở AVG gọi điện hẹn qua nhà để nâng cấp đầu thu.

Sáng sớm nay thì có 1 bạn kỹ thuật gọi điện lại để xác nhận & tới trưa thì bạn ấy tới nhà. Mình cũng không hiểu tại sao lại phải tới tận nơi để nâng cấp đầu thu (vì bình thường toàn nâng cấp qua sóng là được rùi mừ).

Đến tối mình đi làm về thì thấy các cụ bảo là nâng cấp xong xuôi hết cả rồi. Mình hỏi các cụ là bên AVG có nói nâng cấp để làm gì không, thì thấy các cụ nói là để xem cho nét hơn.

Quả thực là xem các kênh thấy hình ảnh đã rõ nét hơn thật, màu sắc theo đó cũng đẹp hơn, nhìn cũng thật hơn.

Post lên như thế để các bác đỡ sốt ruột, vì thấy các cụ bảo anh kỹ thuật của AVG nói là phải nâng cấp dần cho từng nhà nên cũng mất thời gian đấy :)

(nhà mình lắp AVG gần như là đầu tiên nên được nâng cấp trước chăng? :D)

wanbi79

Member
Ðề: AVG đã upscale lên HD

Chào các bác,

Mình cũng không để ý là có vụ hứa hẹn upscale lên HD gì cả, tự dưng chiều hôm qua có 1 bạn ở AVG gọi điện hẹn qua nhà để nâng cấp đầu thu.

Sáng sớm nay thì có 1 bạn kỹ thuật gọi điện lại để xác nhận & tới trưa thì bạn ấy tới nhà. Mình cũng không hiểu tại sao lại phải tới tận nơi để nâng cấp đầu thu (vì bình thường toàn nâng cấp qua sóng là được rùi mừ).

Đến tối mình đi làm về thì thấy các cụ bảo là nâng cấp xong xuôi hết cả rồi. Mình hỏi các cụ là bên AVG có nói nâng cấp để làm gì không, thì thấy các cụ nói là để xem cho nét hơn.

Quả thực là xem các kênh thấy hình ảnh đã rõ nét hơn thật, màu sắc theo đó cũng đẹp hơn, nhìn cũng thật hơn.

Post lên như thế để các bác đỡ sốt ruột, vì thấy các cụ bảo anh kỹ thuật của AVG nói là phải nâng cấp dần cho từng nhà nên cũng mất thời gian đấy :)

(nhà mình lắp AVG gần như là đầu tiên nên được nâng cấp trước chăng? :D)

quăng bom nữa hả bác

Jay Miz

Member
Bác ấy lắp AVG đợt đầu mà còn lập cả topic hồi đầu năm, khg phải người của AVG đâu mà mấy bác sợ quăng bom

Jay Miz

Member
Nhưng mà nâng cấp cái gì mà hình ảnh lại đẹp hơn nhỉ :-? Bình thường upscale là từ tín hiệu gốc chứ

jonidontcry

Active Member

Để khỏi mất công giải thích với các bạn kêu mình quăng bom, lại hì hụi xuống nhà chụp hình cái phiên bản phần mềm lên vậy. Mong các bạn cũng đừng ném đá khi người khác muốn chia sẻ với những người cùng sở thích nhé!

XUCXICH3979

mình cũng sợ quăng bom lắm,các bác cứ nghỉ đi " nâng cấp từng nhà " bao giờ mới tới mình nè, đậy có lẽ là cách chữa cháy của AVG

Jay Miz

Member
Lần này lạ nhỉ, đúng là phần mềm mới mà không thấy cập nhật qua sóng, đj từng nhà thì đến mùa nào =="

jonidontcry

Active Member
Ðề: Re: AVG đã upscale lên HD

Nhưng mà nâng cấp cái gì mà hình ảnh lại đẹp hơn nhỉ :-? Bình thường upscale là từ tín hiệu gốc chứ

Tớ cũng mới xem qua 1 tẹo thôi, mấy kênh SD, thấy cũng có nét hơn tí (cũng ko loại trừ khả năng do ý nghĩ chủ quan của mình nên thấy thế :p) còn lại là nhận xét của các cụ ở nhà (vì các cụ xem từ trưa đến giờ).

Còn nâng cấp cụ thể như nào & nâng cấp cái gì thì mình cũng ko rõ, vì nó là phạm vi kỹ thuật của bên AVG.

Post lên để chia sẻ với anh em thông tin như vậy, 1 số đang mong thì đỡ sốt ruột thôi. Bác nào nắm rõ chi tiết hơn về cái nâng cấp này thì chia sẻ cụ thể hơn nhé :D

wanbi79

Member

vậy chúc mừng bác nha,còn mình lắp tháng 5 chắc tới tết CÔNG GÔ mới tới lượt mình quá, tiếp tục chờ

jonidontcry

Active Member

Lần này lạ nhỉ, đúng là phần mềm mới mà không thấy cập nhật qua sóng, đj từng nhà thì đến mùa nào =="

Ừa, cũng lạ thiệt, ko hiểu cái này kiểu j mà ko nâng cấp qua sóng cho tiện. Cái bác ở cạnh nhà cũng mới lắp AVG, chạy sang hỏi sao ko nâng cấp cho tôi, thì được trả lời là "Nhà bác chưa có trong danh sách nâng cấp ạ", ak ak ak..

wanbi79

Member

Ừa, cũng lạ thiệt, ko hiểu cái này kiểu j mà ko nâng cấp qua sóng cho tiện. Cái bác ở cạnh nhà cũng mới lắp AVG, chạy sang hỏi sao ko nâng cấp cho tôi, thì được trả lời là "Nhà bác chưa có trong danh sách nâng cấp ạ", ak ak ak..

lạ nhỉ nâng cấp phải nâng cấp hết chứ

wanbi79

Member

có bác nào được up nữa không vậy cho chúc ý kến đi,mà sao trên web không thấy nói cái vụ này .

wanbi79

Member

sợ nhiều khi các bác ấy còn không biết nữa nè,hay bị chửi quá làm cái cho lòng dân yên.hi

Nhà mình lắp đặt từ tháng 1 không biết có nẳm trong đợt ắp sờ ken này không nhỉ???

Tối qua đi nhậu về say em cũng chả kịp bật AVG lên xem nữa.
Em nghĩ upscale là điều chỉnh nguồn phát thôi chứ cần gì phải đến tận nhà.
Còn nâng cấp phần mềm mà đến tận nhà thì có mà toi AVG à, mất công, mất sức. Chắc do AVG thử nghiệm gì đó thôi chứ nâng cấp phần mềm qua sóng là OK rồi.

em ứ tin vụ này ! thời nay rồi còn chơi kiểu up firmware bằng tay

Bên trên