AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Cái điều khiển đầu thu Korea này hay vãi, bấm nút X là power on đc 1 số HD Player, xài mà cứ phải né nút này ra chỉ dám xài nút back

jonidontcry

Active Member

Đây, nhà tui xài 2 đầu AVG đây.
1 cái thì lắp hồi AVG mới ra lò, để dưới nhà cho các cụ xem. Đầu thu HD đời đầu tiên nên chất lượng rất tốt.
1 cái thì vừa lắp tháng trước, vì buổi tối phải bật mấy kênh hoạt hình thì thằng cu con mới chịu đi ngủ. Đầu thu HD loại nhỏ tí, thấy nhân viên bảo là hàng Korea.

Vấn đề là thấy cái TV dưới nhà là Plasma nhưng hình ảnh ngon hơn hẳn (cả HD lẫn SD) so với cái TV trên nhà là LCD Full HD.

Như vậy liệu có phải đầu thu Korea bây giờ chất lượng kém hơn đầu thu Tây Ban Nha đợt đầu ko nhỉ?

trada_comment

Do chế độ TV hoặc dòng TV thôi bác, nhà em có con plasma Pana và Sony LCD, con Plasma xem đẹp hơn. Đầu nào cũng giống nhau thôi! Một thằng dùng chip Broadcom, một thằng dùng chip ST, đều là No1 và No2 về chipset.

Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Đây, nhà tui xài 2 đầu AVG đây.
1 cái thì lắp hồi AVG mới ra lò, để dưới nhà cho các cụ xem. Đầu thu HD đời đầu tiên nên chất lượng rất tốt.
1 cái thì vừa lắp tháng trước, vì buổi tối phải bật mấy kênh hoạt hình thì thằng cu con mới chịu đi ngủ. Đầu thu HD loại nhỏ tí, thấy nhân viên bảo là hàng Korea.

Vấn đề là thấy cái TV dưới nhà là Plasma nhưng hình ảnh ngon hơn hẳn (cả HD lẫn SD) so với cái TV trên nhà là LCD Full HD.

Như vậy liệu có phải đầu thu Korea bây giờ chất lượng kém hơn đầu thu Tây Ban Nha đợt đầu ko nhỉ?
tivi PLASMA xem đẹp hơn là đúng rồi bác ơi
:D

trannguyenhien

Active Member
mình dùng DTH dạo này mấy kênh HD xem chất lượng kém quá kiểm tra thì cường độ khoảng 80 chất lượng 60-70 .

binhhc

Moderator
mình dùng DTH dạo này mấy kênh HD xem chất lượng kém quá kiểm tra thì cường độ khoảng 80 chất lượng 60-70 .
Bạn nhầm rồi. cái cường độ với chất lượng tín hiệu đó có ảnh hưởng gì đến chất lượngk hình ảnh HD đâu. (cùng lắm nếu kém quá thì bị dừng hình hoặc vỡ hình thôi)

ZhuLio

Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

chỉ có bể hình hoặc đứng hình thôi bạn. 1 khi đã thu được thì chất lượng như nhau. có thể ý bạn nói ở đây là do chất lượng từ nhà đài rồi

jonidontcry

Active Member
Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

tivi PLASMA xem đẹp hơn là đúng rồi bác ơi
:D

Ồ, giờ mới biết vụ này nhé! Từ xưa tới nay cứ nghĩ là đi mua cái TV Full HD về thì xem đẹp hơn Plasma :p

Vậy thôi mình cứ mua Plasma chứ mua LED làm j nữa nhỉ :p

Re: Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Ồ, giờ mới biết vụ này nhé! Từ xưa tới nay cứ nghĩ là đi mua cái TV Full HD về thì xem đẹp hơn Plasma :p

Vậy thôi mình cứ mua Plasma chứ mua LED làm j nữa nhỉ :p
PLASMA ko full HD được à bác :D
PLASMA nóng + tốn điện + tuổi thọ ko cao + ko thân thiện môi trường nên các hãng đang dần dần ngừng sản xuất
bây giờ còn vài hãng đặc biệt là pana thấy vẫn sx nhiều nhưng chỉ sx những dòng inch lớn 50 trở lên

bác nào dám bảo LED xem đẹp hơn PLASMA

Nếu thích xem phim HD chuẩn đẹp thì cứ mua Plasma mà mua rồi xem.
Cái vụ nóng thì đúng.
Tuổi thọ thì yên tâm không chết trước khi thải em nó đâu
Tốn điện thì cũng yên tâm luôn. Nó tốn chả hơn bao nhiêu bù lại giá nó rẻ hơn so với LED do đó coi như cân bằng.
Chỉ có điều là thiết kế thường ko được bắt mắt cho lắm.

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

chỉ có bể hình hoặc đứng hình thôi bạn. 1 khi đã thu được thì chất lượng như nhau. có thể ý bạn nói ở đây là do chất lượng từ nhà đài rồi

chất lượng HD kém hơn trước chỉnh mãi vẫn thế.có thể do nguồn phim

Hôm nay đầu tháng hi vọng bác AVG thay kênh ASTRO nhưng chẳng thấy gì? các bác bên AVG cho mình hỏi sao kênh DISCOVERY HD chất lượng hình ảnh kém thế??

tqn1234

Member
sao mấy bữa nay kênh Discovery HD hay bị giật thế nhi. Có bác nào thấy thế không ? ở chỗ mình sóng sánh rất tốt, toàn 98-99%, vậy mà xem Discovery Hd rất chán, giật tung chảo. Mình chuyển qua dùng cáp av cũng không khá hơn. Mình nghĩ nguồn phát có vấn đề.

cadiec

Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

sao mấy bữa nay kênh Discovery HD hay bị giật thế nhi. Có bác nào thấy thế không ? ở chỗ mình sóng sánh rất tốt, toàn 98-99%, vậy mà xem Discovery Hd rất chán, giật tung chảo. Mình chuyển qua dùng cáp av cũng không khá hơn. Mình nghĩ nguồn phát có vấn đề.

Xác nhận với bạn này - khoảng 2,3 hôm nay kênh Discovery HD giật rất là khó chịu. Đề nghị AVG chỉnh lại đi nhé.

unplugged

Member

Em cứ tưởng đầu thu có vấn đề nên kênh đấy giật tung chảo ấy! :))

unplugged

Member

Cho mình hỏi là từ lúc dùng đến h kênh True Sport HD ngoại trừ những lúc trực tiếp thì không sao, nhưng cứ chương trình tổng hợp hoặc phát lại là y rằng tiếng chậm hơn hình, xem rất ức chế ạ

Cho mình hỏi là từ lúc dùng đến h kênh True Sport HD ngoại trừ những lúc trực tiếp thì không sao, nhưng cứ chương trình tổng hợp hoặc phát lại là y rằng tiếng chậm hơn hình, xem rất ức chế ạ

Hôm qua xem Snoker word trên true HD thấy bị chậm tiếng dù là live . Tình cờ qua nhà thằng bạn thấy cáp HN cũng có true HD xem thấy bị chậm tiếng y xì như vậy , chắc do True vison phát lỗi chăng?

mta1513

Mấy hôm nay thời tiếp nhập nhằng, lúc nắng lúc mưa nên nguồn tín hiệu hơi có vấn đề! Nếu chất lượng nhà bác 99% thì chẳng thể giật được đâu!

Bên trên