AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

HD của TH HDTV hiện nay ở VN là 1080i thôi bác, AVG cũng vậy, mà 1080i với 720p thì không khác nhau gì mấy, bác là dân chơi HD chắc cũng biết điều này.

Còn cái kênh TrueSport|HD nó đã mờ mờ ảo ảo vậy rồi bác ơi, bạn em nhà nó có điều kiện nên chơi luôn TrueVisions|HD chứ không chơi K HD, lúc em xem thấy xấu nên vác cái đầu thu AVG qua nhà nó so sánh thử, em xem thấy cũng mờ mờ như vậy à, nếu xem TrueSport|HD không thì thấy không xấu lắm nhưng để cái TV khác bật FoxSport Plus lên thấy TrueSport|HD còn tệ hơn. Còn lỗi tiếng thì lúc em test thử thì lúc đó cả AVG và TrueVision không bị lỗi tiếng nên em không biết lỗi tiếng đó là do nguồn gốc bên Thái hay do AVG nữa.

Còn NGC HD không biết AVG lấy ở đâu mà ít phụ đề thật, Discovery HD thì không có phụ đề luôn, vậy em cũng ít xem 2 kênh này.
Mấy Bác cho em hỏi là em sử dụng gói HD sắp hết 6 tháng khuyến mãi rồi, khi không đóng tiền nữa có xem được kênh Free hay không, hay là không xem được kênh nào luôn và đòi lại đầu thu (em nghỉ mình đóng 1.750K rồi mà AVG xuống đòi lại cũng kì, chắc là không đòi lại đâu). Sau gần 6 tháng sử dụng em đánh giá như sau (ý kiến của riêng em thôi nha):
1. Em thường down HD 720p của HDVN xem trên HD Player nên khi xem HDTV trên AVG thì không đẹp bằng 720p chứ đừng nói 1080p
2. AVG DTT chỉ có kênh HD trực tiếp bóng đá phát lậu là kênh True Sport HD, em xem lúc nào cũng hình trước tiếng sau, kể cả lúc trực tiếp cúp C1 nên xem rất là ức chế, về hình ảnh kênh này chỉ bằng K SD lúc phát trực tiếp NHA thôi, có khi còn thua bởi vì K SD em thấy hình ảnh sắc nét hơn, mấy bác nào xem K ngoài quán cafe cũng nhận biết được rồi.
3. Kênh NGC HD là kênh khoa học và du lịch phụ đề rất là hạn chế, thích xem 2 kênh HD này mà rất ít phụ đề thì em xin thua luôn
Với những ý kiến trên của em thì sau 6 tháng sử dụng thì em xin chia tay AVG và quay lại MyTV SD của VNPT, còn HD thì em down Film và Documentaries trên HDVN xem vậy, Tạm biệt AVG

Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Chắc phải lạy mấy ông AVG nâng cấp cái True 4 lên cái nhé. Chứ xem tennis chả nhìn thấy cái gì cả. Đúng là rõ chán, mấy hôm nay may mà true sport HD nó live hình và tiếng khớp nhau, nếu không teo luôn. Cáp Khánh Hòa đã có SCTV15 rồi, nếu AVG kinh doanh thế này ko sớm thì muộn chắc cũng chả khá được đâu. MyTV thì True 4 nó rõ ngang với true sport HD

tan_huy_93

Well-Known Member

TrueSport|HD tối qua xem Tennis đã, không bị lệch tiếng, lúc khuya xem Man City không bị luôn, dạo này nó bớt bệnh cũng đở khổ lỗ tai.
Chắc phải lạy mấy ông AVG nâng cấp cái True 4 lên cái nhé. Chứ xem tennis chả nhìn thấy cái gì cả. Đúng là rõ chán, mấy hôm nay may mà true sport HD nó live hình và tiếng khớp nhau, nếu không teo luôn. Cáp Khánh Hòa đã có SCTV15 rồi, nếu AVG kinh doanh thế này ko sớm thì muộn chắc cũng chả khá được đâu. MyTV thì True 4 nó rõ ngang với true sport HD

tqn1234

Member

Còn NGC HD không biết AVG lấy ở đâu mà ít phụ đề thật, Discovery HD thì không có phụ đề luôn, vậy em cũng ít xem 2 kênh này.

Có cách nào tắt phụ đề không nhỉ. Mình xem Discovery HD, NAT HD chủ yếu để luyện nghe mà lại có phụ đề nên mất tập trung :D

vnucfl

Discovery HD làm gì có phụ đề hả ông, cái Net Geo HD cũng chỉ phụ đề một ít thui

tan_huy_93

Well-Known Member

Hỏi là nghe biết nói sạo rồi.

Kênh NGC HD của AVG chương trình trong ngày có phụ đề tiếng Việt chỉ đếm trên đầu ngón tay, còn Discovery HD hiện tại hoàn toàn không có phụ đề tiếng Việt, bác đòi tắt lấy đâu ra phụ đề tiếng Việt mà tắt.
Có cách nào tắt phụ đề không nhỉ. Mình xem Discovery HD, NAT HD chủ yếu để luyện nghe mà lại có phụ đề nên mất tập trung :D

mta1513

True HD đúng là có lúc bị lêch tiếng thật. Nhưng gần đây hiện tượng này đã được AVG cố gắng khắc phục triệt để. Đôi khi nó lỗi do nguồn thì AVG cũng xin bó tay! còn NGC HD nó ít phụ đề là do bên đài cung cấp thôi, các chương trình mới thì làm sao có phụ đề ngay cho các bác được! Bác xem đài nào cũng vậy cả thôi. Có riêng NGC SD thì khá là đầy đủ thôi!

tan_huy_93

Well-Known Member
Đoạn tô đỏ bạn nói sai rồi, NGC HD của VCTV phụ đề tiếng Việt khá nhiều so với AVG, còn NGC HD chỉ 1 vài chương trình/ngày, thậm chí 1 ngày không có chương trình nào có phụ đề tiếng Việt cả.
True HD đúng là có lúc bị lêch tiếng thật. Nhưng gần đây hiện tượng này đã được AVG cố gắng khắc phục triệt để. Đôi khi nó lỗi do nguồn thì AVG cũng xin bó tay! còn NGC HD nó ít phụ đề là do bên đài cung cấp thôi, các chương trình mới thì làm sao có phụ đề ngay cho các bác được! Bác xem đài nào cũng vậy cả thôi. Có riêng NGC SD thì khá là đầy đủ thôi!

Kính thưa các cụ ở AVG.
Tình hình là giải Tennis Rome master đang diễn ra và giải Rolland Grarross sắp đến. Chắc chắn True 4 và True Sport HD sẽ trực tiếp. Nhưng mà các bác AVG làm cho chất lượng True 4 quá tệ, tôi xem không được ức lắm các bác ạ. Vậy nên các bác cố gắng cho nó khá hơn cho khách hàng được nhờ. Tối qua em xem trận Gubis vs Nadal trên True Sport HD đẹp nhưng lại gặp BLV của Thái Lan cứ xỉn ho xỉn ho ức cả mình, chuyển qua True 4 (tại vì nó BLV bằng tiếng Anh nghe đở nó dễ chịu hơn) thì đui mắt.
Nản ghê

Kính thưa các cụ ở AVG.
Tình hình là giải Tennis Rome master đang diễn ra và giải Rolland Grarross sắp đến. Chắc chắn True 4 và True Sport HD sẽ trực tiếp. Nhưng mà các bác AVG làm cho chất lượng True 4 quá tệ, tôi xem không được ức lắm các bác ạ. Vậy nên các bác cố gắng cho nó khá hơn cho khách hàng được nhờ. Tối qua em xem trận Gubis vs Nadal trên True Sport HD đẹp nhưng lại gặp BLV của Thái Lan cứ xỉn ho xỉn ho ức cả mình, chuyển qua True 4 (tại vì nó BLV bằng tiếng Anh nghe đở nó dễ chịu hơn) thì đui mắt.
Nản ghê
Cứ sau 1 pha đánh bóng hấp dẫn em Thái đó lại "xuất ngôn" - Leo cọt keo .!! thực tình bao nhiêu hưng phấn mất theo cái tiếng thái đấy!!!!

cadiec

Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Cứ sau 1 pha đánh bóng hấp dẫn em Thái đó lại "xuất ngôn" - Leo cọt keo .!! thực tình bao nhiêu hưng phấn mất theo cái tiếng thái đấy!!!!
Héc héc không hiểu sao đêm khuya thanh vắng xem tường thuật trực tiếp bóng đá nghe cái tiếng tụng kinh ấy thấy hay hay, đỡ đau đầu gấp vạn lần anh vtv3

Quá nhiều kênh nhưng thể thao không có 1 kênh riêng thì hỏi còn kinh doanh gì nữa...nên tuyển thêm nhân viên biết thể thao vô làm đi avg ơi...chứ toàn các chị cho xem phim Bộ cả ngày thế này dẹp tiệm sớm...

khuctrinh

Active Member

Không cách nào chỉnh âm thanh DTS cho cái đầu AVG được, toàn PCM. Chán chết.

vnucfl

không hiểu sao, khi bật đầu thu lên nó tự dò kênh mất 9 chín lần mà chẳng thêm kênh mới nào, AVG ko biết đang làm trò gì đây

tuanqb

Member

Đang định lắp AVG gói Cao cấp mà sao dạo này nghe mấy bác than phiền ghê quá, nản vãi, hôm rồi có ghé mấy chỗ có lắp AVG thấy hình ảnh không hơn cái đầu thu kĩ thuật số mặt đất(hàng tàu) là bao nhiêu. Thấy VTC đang khuyến mãi đang rất phân vân giữa VTC và AVG, các bác cho em cái đánh giá AVG tại thời điểm này với, thanks các bác.

Bên trên