AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

mta1513

DTH khi bị mưa thì dễ bị mất tín hiệu lắm. Cái gì cũng có lợi hại của nó cả mà bác!

tan_huy_93

Well-Known Member
Số vệ tinh: Nhiều kênh, nhưng sóng sánh không ổn định như số mặt đất, bị ảnh hưởng nhiều khi thời tiết xấu.

Số mặt đất: Ít kênh, nhưng sóng sánh khá tốt, hầu như không bị ảnh hưởng và suy hao tín hiệu bởi thời tiết xấu, không như số vệ tinh mưa gió là ngồi ngó (chỉ trừ khi gió quá mạnh làm trạm phát sóng bị tẹo như đợt ở Nam Định thì hết xem thôi).

caothudeche

Moderator
Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Số vệ tinh: Nhiều kênh, nhưng sóng sánh không ổn định như số mặt đất, bị ảnh hưởng nhiều khi thời tiết xấu.

Số mặt đất: Ít kênh, nhưng sóng sánh khá tốt, hầu như không bị ảnh hưởng và suy hao tín hiệu bởi thời tiết xấu, không như số vệ tinh mưa gió là ngồi ngó (chỉ trừ khi gió quá mạnh làm trạm phát sóng bị tẹo như đợt ở Nam Định thì hết xem thôi).
tan_huy_93 có nghĩ rằng bão thổi bay mất sóng không? :-":-":-"

vnucfl

Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

trạm phát sóng nam định đã phát lại chưa các bác nhỉ?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Bác nói gió thổi bay trạm phát sóng em còn đồng ý, chứ gió thổi bay sóng thì em nghĩ là không.
tan_huy_93 có nghĩ rằng bão thổi bay mất sóng không? :-":-":-"

keydangyeu

Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Đây, nhà tui xài 2 đầu AVG đây.
1 cái thì lắp hồi AVG mới ra lò, để dưới nhà cho các cụ xem. Đầu thu HD đời đầu tiên nên chất lượng rất tốt.
1 cái thì vừa lắp tháng trước, vì buổi tối phải bật mấy kênh hoạt hình thì thằng cu con mới chịu đi ngủ. Đầu thu HD loại nhỏ tí, thấy nhân viên bảo là hàng Korea.

Vấn đề là thấy cái TV dưới nhà là Plasma nhưng hình ảnh ngon hơn hẳn (cả HD lẫn SD) so với cái TV trên nhà là LCD Full HD.

Như vậy liệu có phải đầu thu Korea bây giờ chất lượng kém hơn đầu thu Tây Ban Nha đợt đầu ko nhỉ?

Ặc... AVG có đầu thu Tây Ban Nha hả bác?? Em thấy toàn hàng Hồ Cẩm Đào với con cháu Tưởng Giới Thạch thôi mà. =))

naika83

Member
Nếu có sớm hơn có thể mình dùng DTT không thích DTH vì có tý mưa là không có tín hiệu và lại trên dth có quá nhiều kênh địa phương

Không biết q.lý avg có biết chơi ththao k? Chứ cả 100 kênh mà khi có sự kiện ththao gì bấm mõi cả tay vẫn k thể xem vì k biết avg trực tiếp trên kênh nào...ví dụ trên cáp xem bóng đá thì kênh bongdaTV, hay tennis thì thethaoTV...còn avg bấm kênh gì???

naika83

Member
Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Không biết q.lý avg có biết chơi ththao k? Chứ cả 100 kênh mà khi có sự kiện ththao gì bấm mõi cả tay vẫn k thể xem vì k biết avg trực tiếp trên kênh nào...ví dụ trên cáp xem bóng đá thì kênh bongdaTV, hay tennis thì thethaoTV...còn avg bấm kênh gì???
Khó thật đấy nếu dùng AVG muốn coi thể thao thì chịu khó đầu tư internet chọn gói chạy phần mềm simple tv coi thể thao nha

mta1513

Mỗi đài có một hướng phát triển riêng. Trong tháng 5 này AVG sẽ có thêm một gói thuê bao nữa. Sẽ có nhiều kênh thể thao cho các bác xem!

tan_huy_93

Well-Known Member
Mệt, nói mãi có thấy cái gì đâu, cứ bô bô trong tháng 5, trong tháng 5, đến nay gần nữa tháng 5 rồi chưa thấy tăng kênh nào, đã vậy còn không cho thu tần số kênh 55 của VTC.
Mỗi đài có một hướng phát triển riêng. Trong tháng 5 này AVG sẽ có thêm một gói thuê bao nữa. Sẽ có nhiều kênh thể thao cho các bác xem!

Đúng rồi đó bác, đề nghị AVG cho khách hàng thu thoải mái các kênh KTS free khác, ví dụ VTC KTS mặt đất ở HCM trên kênh 55 và 56. Đây là các kênh đã được VTC khẳng định là free thì lý do vì sao mà không cho khách hàng xem?

Mệt, nói mãi có thấy cái gì đâu, cứ bô bô trong tháng 5, trong tháng 5, đến nay gần nữa tháng 5 rồi chưa thấy tăng kênh nào, đã vậy còn không cho thu tần số kênh 55 của VTC.

Mấy Bác cho em hỏi là em sử dụng gói HD sắp hết 6 tháng khuyến mãi rồi, khi không đóng tiền nữa có xem được kênh Free hay không, hay là không xem được kênh nào luôn và đòi lại đầu thu (em nghỉ mình đóng 1.750K rồi mà AVG xuống đòi lại cũng kì, chắc là không đòi lại đâu). Sau gần 6 tháng sử dụng em đánh giá như sau (ý kiến của riêng em thôi nha):
1. Em thường down HD 720p của HDVN xem trên HD Player nên khi xem HDTV trên AVG thì không đẹp bằng 720p chứ đừng nói 1080p
2. AVG DTT chỉ có kênh HD trực tiếp bóng đá phát lậu là kênh True Sport HD, em xem lúc nào cũng hình trước tiếng sau, kể cả lúc trực tiếp cúp C1 nên xem rất là ức chế, về hình ảnh kênh này chỉ bằng K+ SD lúc phát trực tiếp NHA thôi, có khi còn thua bởi vì K+ SD em thấy hình ảnh sắc nét hơn, mấy bác nào xem K+ ngoài quán cafe cũng nhận biết được rồi.
3. Kênh NGC HD là kênh khoa học và du lịch phụ đề rất là hạn chế, thích xem 2 kênh HD này mà rất ít phụ đề thì em xin thua luôn
Với những ý kiến trên của em thì sau 6 tháng sử dụng thì em xin chia tay AVG và quay lại MyTV SD của VNPT, còn HD thì em down Film và Documentaries trên HDVN xem vậy, Tạm biệt AVG

Bên trên