B&W 803 Diamond giá 7600$ có hợp lý không?

audio&video

Active Member
Ðề: B&W 803 Diamond giá 7600$ có hợp lý không?

Bác cứ đi nghe thử cảm thấy ok thì bác múc thui :) Mấy bác trên đây toàn cao thủ nên tai cũng khó chịu lắm ạ :p Đôi khi mình thấy hợp mà người khác lại ko

bác nới chuẩn luôn còn tùy vào gu chơi nhạc của mỗi người theo cá nhân em thấy B&W ghép với classe tiếng rộng giàu nhạc tính bass sâu gọn mid mượt mà.ROTEL +B&W đời trung như cậu với mợ.CLASSE +B&W đời cao như vợ với chồng.nhiều tạp chí danh tiếng đã đánh giá classe chuyên trị B&W đời cao bác ah.

myozuka

Member

Thế mà kế hoạch của mình là ghép với Classe, bác nào đang chơi 803 Diamond xin cho ý kiến với ah
Cho em hỏi thêm nữa: B&W series 8 có ghép được với amly nào của Anh không ah?

Chord, mỗi tội giá thì thôi rồi là trên giời...

cuongle

7600$ thì hơi trên giời 1 tỵ.

Trước đây Audiogon giao dịch tầm 5k6 cứ cho thêm ship khoảng 1K thì vẫn rẻ hơn giá đó 1K$.

Nhưng mà em thật, bác nghe nhạc loại gì nhỉ, tầm 7k6 thì cũng tương đối nhiều lựa chọn.

myozuka

Member

Em có bằng đấy tiền chắc nằm im gom góp hoặc chạy vạy thêm tí làm đôi Kharma của Khanhhung bên VNAV về nhà chơi cho hết thuốc... đỡ phải lăn tăn nâng cấp loa với đài :D

cuongle

Thì cơ bản là bác chơi nhạc gì thôi... chứ loa thì vô cùng, cái KHarma 3.2 thì cũng lành, chơi được nhiều thể loại.. mà gì đã phải hết thuốc.

apc_hp

Member

7600$ thì hơi trên giời 1 tỵ.

Trước đây Audiogon giao dịch tầm 5k6 cứ cho thêm ship khoảng 1K thì vẫn rẻ hơn giá đó 1K$.

Nhưng mà em thật, bác nghe nhạc loại gì nhỉ, tầm 7k6 thì cũng tương đối nhiều lựa chọn.

Em cũng tham khảo trên audiogon, giá tầm thế nhưng hàng dùng rồi, mình mua hàng trong nước mới tinh được bóc tem. hix :D(cái này là em thích nhất), có bảo hành 12 tháng, thậm chí nếu mua rồi về nghe mà không hợp còn được tư vấn giúp đỡ hay trả, đổi lại...

sonrock

BW bảo hành 5 năm bác ơi, bác mua chỗ nào mà chỉ có 12 tháng thì nghỉ cho e nhờ :(. Bác thích amp của UK thì Chord với Musical Fidelity là sự lựa chọn tốt, bên cạnh đó có Naim, Linn, Music First, LFD,...Có điều Chord điều trị tốt nhất rồi đến các hãng tiếp theo. Bác thích bóc tem thì mệt nhỉ, vì đánh 803 D thì 1200C/E mới hay, mà giá mới thì £7/7.5k tính ra tầm hơn $12k bác ạ, chưa tính con pre cpa 3000 giá mới cũng tầm £5.5k = $10k. Bóc tem thích thế ạ :D. E bóc thấy bt mà :))

lehoang40

Em có bằng đấy tiền chắc nằm im gom góp hoặc chạy vạy thêm tí làm đôi Kharma của Khanhhung bên VNAV về nhà chơi cho hết thuốc... đỡ phải lăn tăn nâng cấp loa với đài :D

Bác Myozuka nói đúng ý mình đấy.
Lúch chiều mới ghé ngang qua bác Khánh Hùng, mục đích là hỏi thăm amply Sun audio, ai dè bác Khánh đem em nó ra đánh với Kharma CE 3.2, Bộ WADIA transport 270 và d/a 27iX. Hic, nghe xong thì không muốn về luôn, 803 Diamond thì mình chưa nghe, nhưng 802D thì mình đã nghe qua, không có cửa với em Kharma này đâu, mà lúc chiều, cái amply Sun audio này hoàn toàn không xứng tầm với loa và hệ thống CDP đó nhe, nghe còn rụng rời vậy, nâng amply lên cho xứng tầm thì còn khủng hoảng nửa.

leepham

Well-Known Member

Nghe mấy bác bàn mà phát thèm :D Cố tí làm đôi Kharma nhưng cố quá coi chừng khạc máu thì khổ :))

VAN_LOC

Well-Known Member

Thằng nào đưa giá ra mà bác chủ chạy lung tung thế .
@ Spam tý cho vui nhé . Sorry

cuongle

Bác lehoang so b&w với khạc ma buồn cười chết.

myozuka

Member

Đôi Kharma này tiếng đặc biệt lắm, em nghe Avalon rồi nhưng cũng chả thấy ấn tượng bằng Kharma đâu ạ. Đợt nghe ở nhà Thắng Tích phố HUế Kharma được đánh bằng pre-pow Leema Acoustic mà đến giờ em vẫn bị ám ảnh bởi chất âm của nó.

manhthang

Huyền Thoại

Khuyết điểm của B&W là tốn diện tích phòng chả kém gì dòng Stirling, Canterbury của Tannoy trong khi chất âm mang lại không xứng với số tiền phải bỏ ra. Bác acp có thể nghe theo tư vấn của các bác trên nhưng cũng có thể bảo toàn ý kiến đi tìm chỗ nào bán 803 diamond rẻ nhất :)
Với em thì cho dù dàn âm thanh khủng cỡ nào cũng không làm em ám ảnh dù chỉ 1 mảy may, nếu bị ám ảnh có chăng là chân dung ngài tổng thống Benjamins Franklin.

audio&video

Active Member

Đôi Kharma này tiếng đặc biệt lắm, em nghe Avalon rồi nhưng cũng chả thấy ấn tượng bằng Kharma đâu ạ. Đợt nghe ở nhà Thắng Tích phố HUế Kharma được đánh bằng pre-pow Leema Acoustic mà đến giờ em vẫn bị ám ảnh bởi chất âm của nó.

bác nói thế bác nghe avalon model gì vậy bác?AVALON nghe nổi tiếng đều 3 dải đó bác chất âm tinh tế

apc_hp

Member

Bác nào đang chơi B&W 803 Diamond cho em xin vài dòng với ah.

myozuka

Member

Em nghe Avalon Eidolon ở Thanh Tùng và Avalon Times ở Hoàng Hải rồi. Nguồn phát, âm ly, dây dợ ở những chỗ đó phải nói là quá khủng khiếp, nhưng thật sự vẫn không làm em ấn tượng như 10 phút nghe Kharma ở nhà Thắng Tích.

onggia

Well-Known Member

Đôi ông với tôi nghe ở đấy thì đôi ở Khánh HÙng chỉ được 7/10 là hết cửa thôi,làm gì mà chả hay,phải nói nghe thật như cuộc sống mới đúng,đôi ở KhanhHung chỉ là 3.2 trơn nên theo e ko nên mua,có gốm sứ vào thì mới thực sự là hay.Có 6k thì e clone ngay 1 cặp avalon Time không cần phải suy nghĩ.
Còn dòng 803Diamond thì bản thân e với bác chủ thớt đã đi nghe trực tiếp,thích thì chiến mà chán thì thì lại bán thôi,dòng này mới ra nên ít người nghe nên mong được tư vấn chuẩn cũng khó.

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member

Đôi ông với tôi nghe ở đấy thì đôi ở Khánh HÙng chỉ được 7/10 là hết cửa thôi,làm gì mà chả hay,phải nói nghe thật như cuộc sống mới đúng,đôi ở KhanhHung chỉ là 3.2 trơn nên theo e ko nên mua,có gốm sứ vào thì mới thực sự là hay.Có 6k thì e clone ngay 1 cặp avalon Time không cần phải suy nghĩ.
Còn dòng 803Diamond thì bản thân e với bác chủ thớt đã đi nghe trực tiếp,thích thì chiến mà chán thì thì lại bán thôi,dòng này mới ra nên ít người nghe nên mong được tư vấn chuẩn cũng khó.

bác nói chuẩn không cần chỉnh nếu tầm tiền em vote AVALON bác ah.

sonrock

xin trích đoạn trong bài của bác Loa Phường : Ta cũng đã nói là không riêng gì Ô ĐI Ô, phàm đã nói đến cái sự "THƯỞNG THỨC" thì cũng phải tìm hiểu mới nhận biết được cái GIÁ TRỊ ẩn chưa bên trong sự vật. Một ly rượu chẳng hạn, nếu uống để SAY thì đơn giản, nhưng để CẢM NHẬN được cái sự TINH TÚY của nó thì lại đòi hỏi phải có sự dụng tâm nghiên cứu. Một khi đã HIỂU và CẢM NHẬN được giá trị THỰC SỰ thì lúc đó ta uống bằng LY VÀNG LY BẠC hay là một chiếc LY THỦY TINH tầm thường thì có gì KHÁC BIỆT nữa đâu !!!

bác chủ kết 803 Diamond rồi thì khuân về chưa bác? hay vẫn đang ngâm cứu để phát hiện ra giá trị thực sự :D. đúng là có những ng dùng đồ vàng bạc mà cũng chỉ biết mình cầm trên tay là vàng hay bạc chứ chả biết giá trị thực của món đồ đó là j :). mong bác chủ sẽ có quyết định sáng suốt.

với tầm đó tiền nếu bác may mắn sẽ mua đc 1 e s/h long lanh mà giá mới tầm 20k ;)

Bên trên