B&W 803 Diamond giá 7600$ có hợp lý không?

nylltailor

Ðề: B&W 803 Diamond giá 7600$ có hợp lý không?

tai em thì chưa thể nghe loa tầm này các bác ợ

training

Well-Known Member

Vâng cảm ơn bác, em không nghĩ là bác trêu đùa gì đâu ah; thực là thấy bác đã chơi và đang chơi qua nhiều dòng thiết bị rồi nên cũng rất muốn bác tư vấn đấy ah.
Còn về chuyện cả bà xã cũng tham gia cùng thì em đọc trên diễn đàn của bác thấy: hai vợ chồng bác đang ở cùng nhau; có thêm tình tiết hai người đi đến (?quên mất địa danh), nơi có người bạn VN và 2 audiophile người Anh để mua cặp dây loa, tín hiêuh ấy..nên cảm nhận thấy ít nhiều bà xã nhà bác cũng đồng thuận và ủng hộ bác trong niềm đam mê âm thanh này. Còn bà xã nhà em thì ....., dự án của em mà đang ngăn cản dữ dội, lại còn dùng ông bà hai bên ý kiến này nọ nữa..., có ít tiền mún chơi audio giờ nằng nặc bắt em phải mua xe cho bả; chết em mất thôi.
Thỉnh thoảng em vẫn sang vnav để đọc và học hỏi thêm, mong được các bác giúp đỡ thê m ah.
Bác dại quá, chắc lại cho gấu biết là đôi loa tầm 7k chứ j? :)) bác nói tầm 700 có phải giờ là ổn rồi ko. Giờ gấu đòi mua xe thì đành phải mua thôi. Như em đã mua xe cho gấu rồi mà mua đồ gì toàn phải giảm giá hết đấy bác ạ. Thôi tạm hoãn cái sự sung sướng lại, để dành ít quỹ đen mà chơi cho nó thoải mái bác nhé.
Những gợi ý của chú sonrock là rất chuẩn đấy, thực sự ở tầm tiền 1 đôi loa vài k như thế này cũng ko có nhiều ng có điều kiện chơi đâu bác. Chúc bác vừa nịnh đc gấu vừa thực hiện đc dự án riêng của mình.

sonrock

bí quyết mà...e học đc của bố e bn năm qua là cứ mua mang về rồi nó giá bằng 1/3 hay 1/10 :D, đằng nào thì sự đã rồi và mọi chuyện đều vui vẻ cả, hihi. có cặp mono Chord 1400B rất là oách với hình thức cũng như offer đây bác: F/S Chord Electronics SPM1400B

mang được cặp này về thì tẩn loa nào mà chẳng đc. shop này là 1 trong những shop uy tín nhất đấy ạ, bác có thể check trong feedbacks!

vinapipe

Member

bác chủ thớt hôm nay đi Hà nội xem hàng rồi nghe cả Vienna Acoustics Beethoven tối nay về sẽ lên mạng review đây? =D>

pkhaudio

Active Member

Giá thế này thì quá rẻ => múc nhanh các bác ơi
CHo mình địa chỉ đến múc nhé => nếu hàng còn

onggia

Well-Known Member

bí quyết mà...e học đc của bố e bn năm qua là cứ mua mang về rồi nó giá bằng 1/3 hay 1/10 :D, đằng nào thì sự đã rồi và mọi chuyện đều vui vẻ cả, hihi. có cặp mono Chord 1400B rất là oách với hình thức cũng như offer đây bác: F/S Chord Electronics SPM1400B

mang được cặp này về thì tẩn loa nào mà chẳng đc. shop này là 1 trong những shop uy tín nhất đấy ạ, bác có thể check trong feedbacks!

Âm ly thằng này hỏng hay sao mà nó giảm giá bán khiếp thế bác :)) Hôm nay bác chủ thớt đã đi nghe 3 4 cặp trong tầm xiền 803 diamond nhưng cũng chẳng thích cặp nào mới chết,có khi phải đầu tư thêm gấp đôi :))

sonrock

ko hỏng bác ạ, bác thấy e nó 10 năm tuổi đời rồi, và đc nâng cấp lại cách đây 4 năm với spec gần giống với cặp 1400E. ng ta rao từ năm ngoái đến năm nay, giảm giá từ 6k bjo còn 4k để bán cho nhanh ấy mà. giống như 1 shop trước đây giảm giá con DAC Chord demo cũng tầm 8-10 năm tuổi, bảo hành 5 năm, giá gốc 10k bán...có 1k :D vì shop muốn clear, đơn giản thế thôi bác ạ, hihi.

mấy cặp bác nói là cặp j vậy? :)

apc_hp

Member

Thank các bác.
Hôm qua đi HN về mệt quá không lên diễ đàn được; cảm ơn các bác vì tất cả khuyên bảo và góp ý về audio và về bà xã nữa; em thấy đề tài vợ và audio cũng là một đề tài hay và hấp dẫn các bác nhỉ; hay bác nào trong chúng ta lập hẳn một đề tài bà xã và audio lên đi để thỉnh thoảng chúng ta cùng tham gia và thảo luận nhỉ?=D>; với em thì vụ này đã có biện pháp rùi ah.hihi
Vâng, hôm qua, em và bác phamhavn khăn gói lên HN để tìm hiểu cái sự audio; mục tiêu của em là B&W 803 diamond nhà bác Hoàng Hải, và quyết tâm nghe nhiều và lâu một chút để đánh giá kỹ hơn về em nó; 803 Diamond được phối với CD + Pre MacIntoch, pow Krell Evolution 302 để nghe (hệ thống này có sẵn, chưa thích hợp với 803,em cũng ngại nên không đề nghị thiết bị phối ghép khác) nghe được một lúc em cảm nhận thấy:
- Âm thanh thật là dày, cả căn phòng (rộng đến hơn 100m2) chìm ngập âm thanh; thật mạnh mẽ (cả mạnh bạo nữa)
- Tiếng tress nhanh, hơi chói (có cảm giác đến nhanh hơn tiếng trung và bass)
- Trung âm thật mạnh mẽ, sáng và rất chi tiết, giọng ca sĩ lồng lộng; tuy nhiên có cảm giác là hơi khô một chút.
- Âm trầm thì rất mạnh nhưng không tròn, cảm thấy bị ù, và rền rền chứ không dứt khoát.
Em cảm thấy cả 3 dải phối hợp với nhau chưa được hoàn hảo; có cảm giác như vẫn dính dính vào nhau nên cảm nhận âm thanh còn nhiều lắng đọng ở trong phòng.
Mọt lúc sau đó chú Hưng ở cửa hàng cho nghe thêm cặp Dynaudio Contoun S5.4 để tham chiếu trên cùng hệ thống, thì có sự khác biệt hoàn toàn: âm thanh hoàn toàn tách bạch đều ở cả 3 dải; âm thanh gọn gàng, mềm mại, nhẹ nhàng và tinh tế hơn hẳn; âm hình tập trung nhiều hơn.

toti

Member

vậy là bác chủ lại lăn tăn nữa rồi.....

apc_hp

Member

Vâng, với 803 Diamond, em đã thực sự thấy lăn tăn ah; tuy nhiên, em vẫn muốn được tìm hiểu kỹ hơn thế nữa, có lẽ do cách phối ghép với em nó rất khó nên em chưa thể hiện đạt như mong muốn hay là em chỉ được đến vậy thôi?; nếu như có được phối ghép lý tưởng hơn với Classe/ Chord thì liệu có phù hợp và hay hơn không? Hà Nội không biết có cửa hàng nào bán B&W 803 diamond để nghe thử nữa không các bác nhỉ? em muốn được thử nghiệm thêm nữa các bác ah.

apc_hp

Member

bác chủ thớt hôm nay đi Hà nội xem hàng rồi nghe cả Vienna Acoustics Beethoven tối nay về sẽ lên mạng review đây? =D>

Hôm qua review cho bác bằng điện thoại rồi nhỉ; thế hôm nay đã nghe kỹ dây loa mới chưa/ cho anh em tý review bên diễn đàn vnav nhé

apc_hp

Member

Âm ly thằng này hỏng hay sao mà nó giảm giá bán khiếp thế bác :)) Hôm nay bác chủ thớt đã đi nghe 3 4 cặp trong tầm xiền 803 diamond nhưng cũng chẳng thích cặp nào mới chết,có khi phải đầu tư thêm gấp đôi :))

Cứ lên HN, Hoàng Hải, Thanh Tùng, Công audio thì có lẽ chỉ thấy Avalon/ Wilson/ Acatel hay Kharma thì mới hợp với anh em mình bác nhảy:p
Có lẽ phải đi theo con đường của bác mới được. Tiếc quá, không nghe được bộ của bác, tuần sau sẽ sắp xếp lên HN một chuyến nữa đấy, anh em mình ngồi với nhau nhé.<:p

apc_hp

Member

Bác dại quá, chắc lại cho gấu biết là đôi loa tầm 7k chứ j? :)) bác nói tầm 700 có phải giờ là ổn rồi ko. Giờ gấu đòi mua xe thì đành phải mua thôi. Như em đã mua xe cho gấu rồi mà mua đồ gì toàn phải giảm giá hết đấy bác ạ. Thôi tạm hoãn cái sự sung sướng lại, để dành ít quỹ đen mà chơi cho nó thoải mái bác nhé.
Những gợi ý của chú sonrock là rất chuẩn đấy, thực sự ở tầm tiền 1 đôi loa vài k như thế này cũng ko có nhiều ng có điều kiện chơi đâu bác. Chúc bác vừa nịnh đc gấu vừa thực hiện đc dự án riêng của mình.

Nhà em thì bà xã quản lý tài khoản lớn còn em quản lý tiền lẻ X_X nên làm gi phải đề xuất ý kiến thì mới giải ngân được thế mới khổ chứ các bác ah. Nếu mà nói giảm giá tiền đi mà mình có nguồn bù vào thì em làm ngay đấy ah. Tuy nhiên có cách khắc phục rùi nên em mới dám léng phéng chứ. Quả này cưới em mới nên em cũng ký hơn một tý các bác ah; nếu dự án này mà không đạt yêu cầu thì....không biết đến bao giờ mới có được cơ hội nữa..??

Chỉnh sửa lần cuối:

vhha

Bác apc_hp mua loa BW 803 diamond với giá 7600$ ở đâu vậy..?? cho em địa chỉ nhé.. trên DĐ thấy nhiều người bàn bạc quá, ai cũng có lý của mình.. nhưng em đã nghe BW 803 ghép với Mc INTOSH MA7000 ở Hoàng Hải.. quá tuyệt vời bác ah.. nhưng ở đó giá mắc quá >9000 Obama bác ah.. em đang tìm ở đâu bán rẻ hơn là em cưới liền.. các bác biết mách giùm em nha..!

VAN_LOC

Well-Known Member

Giá này khó đấy . Giờ giá lên khiếp .....

vhha

Có phải BW 803diamond made in china ko các bác..?

duchieubui

chào các bác,như Bác Văn lộc nói, tất cả các dòng 8 chỉ sản xuất tại Anh, thưa các bác Em cũng là một fan rất hâm mộ B&W, nên Em vừa mơi nâng cấp lên 802 Diamond phối với Classe , Em mơi tham gia diên đàn chưa đc lâu,hen gặp lại các bác vài bữa nữa Em upload một số hình ảnh về em nó lên,mong các bác góp y nhiệt tình, Em dang tìm hiểu cách up hình như thê nào :)

VAN_LOC

Well-Known Member

chào các bác,như Bác Văn lộc nói, tất cả các dòng 8 chỉ sản xuất tại Anh, thưa các bác Em cũng là một fan rất hâm mộ B&W, nên Em vừa mơi nâng cấp lên 802 Diamond phối với Classe , Em mơi tham gia diên đàn chưa đc lâu,hen gặp lại các bác vài bữa nữa Em upload một số hình ảnh về em nó lên,mong các bác góp y nhiệt tình, Em dang tìm hiểu cách up hình như thê nào :)

Em này phải kg bác .

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Sắp hốt được em 802 đời củ giá 1200$

Bên trên