Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

LHH072010

Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

Ko biết các STĐM ăn quá dày hay những chỗ như enterbuy hay bestbuy.vn bán hàng LHQ nữa :|. Bác nào biết cho ae ý kiến đi

bdkhn

Member

Ko biết các STĐM ăn quá dày hay những chỗ như enterbuy hay bestbuy.vn bán hàng LHQ nữa :|. Bác nào biết cho ae ý kiến đi

Bác nhìn vào quy mô của các STĐM sẽ có câu trả lời.

LHH072010

Thôi nghĩ nhiều mệt đầu. Mua ở đâu cũng bảo hành của hãng thì sao phải soắn. Chiều e qua HienQuan làm con 40D5500. Tối về làm cái review chơi :D

LEHOANGVAN

Mình ở SG , hôm bữa cũng múc 1con ở đây rồi .
Sáng chuyển tiền 15h giao hàng , có hóa đơn xuất mặt hàng khác theo yêu cầu
Lấy con 59d550 giá 30,3t lấy thuế được 2,7t làm thêm được con seagate 2Tb dư 400 ngàn .

Làm thế nào mà bác mua tv mà không phải đóng thuế vat được vậy ,.Hấp dẫn quá ,chỉ em với

alviss1990

e mới lấy ss 40d5000 ở bestbuy.vn . ra cửa hàng thì thấy xập xệ cũng hơi hốt.nhưng giá tốt nên cũng liều. mua về thì check thời gian sử dụng màn hình thấy còn nguyên nên chắc là cũng ổn. bảo hành điện từ nhân viên kích hoạt ngay lúc mình mua. nói chung là ổn :D

Hôm trước nhân tiện có việc xuống mạn dưới đó , tôi cũng qua chỗ bestbuy xem thử , nhưng thấy mấy thùng TV có vẻ cũ nát quá , không biểt hàng họ trong đó thế nào ? Còn chỗ interbuy thi không thấy có TV gì cả , chẳng hiểu sao nữa !? Trên diễn đàn này không biết có bạn nào làm ở 2 chỗ đó không ( hoặc ai biết rõ ) giải thích giùm với , vì cũng đang có nhu cầu mua 1 chiếc TV 3D ! Xin cảm ơn !

cmhung

Member

năm ngoái mua 1 con TV, alo cho enterbuy hỏi giá, hỏi địa chỉ kho, xong rồi cho em đ/c của Hoàng Hải các bác ợ

minhjp

Well-Known Member

Làm thế nào mà bác mua tv mà không phải đóng thuế vat được vậy ,.Hấp dẫn quá ,chỉ em với
Mình vẫn phải chịu thuế VAT khi mua tivi, nhưng mình kêu enterbuy xuất hóa đơn mặt hàng khác mà cty mình quen biết cần nên người ta trả lại tiền thuế vat cho mình (gần 10%)

Hôm trước nhân tiện có việc xuống mạn dưới đó , tôi cũng qua chỗ bestbuy xem thử , nhưng thấy mấy thùng TV có vẻ cũ nát quá , không biểt hàng họ trong đó thế nào ? Còn chỗ interbuy thi không thấy có TV gì cả , chẳng hiểu sao nữa !? Trên diễn đàn này không biết có bạn nào làm ở 2 chỗ đó không ( hoặc ai biết rõ ) giải thích giùm với , vì cũng đang có nhu cầu mua 1 chiếc TV 3D ! Xin cảm ơn !

Bạn search nick : enterbuy.vn lun - dt 0904.227.453

Tẩy chay enterbuy.

Chào các bác, em bức xúc bọn enterbuy quá nên mới phải lên tiếng cảnh tỉnh tới người tiêu dùng khắp nơi.

Ngày 30/7 em có mua 1 Tivi Sony 40BX420 của enterbuy, xem đến 12h ngày 1/8 thì tự nhiên mầu nhập nhằng loang lổ xanh đỏ.

Em điện thoại ra nơi bán yêu cầu đổi máy mới thì họ hẹn là chiều sẽ cho người đến kiểm tra.

Sau 6 cuộc hẹn, cứ hẹn sáng rồi hẹn chiều của 3 ngày liên tiếp, mỗi ngày em đều réo điện thoại mấy lần cả sáng và tối, thì enterbuy cho 1 thằng dở hơi đến. Nó đi người không, không thèm mang máy tới đổi cho em mặc dù máy em hỏng sau khi mua có hơn 1 ngày trời.

Rồi nó lại kêu là phải chờ nhân viên của Sony đến xác minh. Sáng nay em ra làm um lên thì nó gọi cho 1 thằng dở hơi Sony đến lập biên bản yêu cầu đổi máy mới.

Có biên bản, em bắt nó đổi thì nó kêu ok đồng ý. Em đi cùng nó về đến nhà em trong khi chờ 1 thằng khác chỏ máy đến.

Ngồi đợi dài cổ, thằng này kêu ra đầu đường đón thằng kia, và mất tích luôn.

Em chờ tí nữa nó không mang tivi đến, em lại chạy ra 225 Nguyễn Trãi ăn vạ tiếp.

Bực mình vì cách làm ăn củ chuối liên tục sai hẹn với khách hàng. Thằng Sony đến thì kêu sáng nay mới tiếp nhận được thông tin về trường hợp của em trong khi em báo enterbuy suốt từ hôm thứ 2.

Em ngờ rằng bọn enterbuy cố tình chây ì để qua thời hạn 1 tuần thì máy của em chỉ được bảo hành mà không được đổi máy mới.

Em làm kinh doanh nên cũng biết, có lẽ bọn nó chiết khấu hết mức vào giá nó mua của hãng nên nó mới không chịu đổi liền máy mới cho khách trong trường hợp máy có trục trặc.

Em ghi âm lại vụ cãi nhau sáng nay của em với nó rồi, nếu chiều này nó không đổi máy, em up lên forum pubic cho cả nhà nghe.

Em thề, em hứa, em cam đoan là em sẽ la liếm khắp các diễn đàn để up lời cảnh tỉnh này lên cho mọi người tẩy chay enterbuy.

Em rảnh lắm, sẽ up liên tục. Gần đợt 2/9 sẽ up tiếp, tết Tây up tiếp, tết âm lịch up thêm 1 đợt nữa, coi như làm PR cho enterbuy hehehe.

Website của nó đây: THẾ GIỚI ĐIỆN MÁY - NỘI THẤT ENTERBUY-Sstyle - Chuyên kinh doanh tivi LCD, LED, Plasma, 3D,dàn âm thanh,amply,máy hút ẩm, máy lọc không khí,cây nước nóng lạnh,máy rửa bát ,may hut am, may loc khong khi, nội thất văn phòng. Hàng chính hãng, nhập khẩu

Cả nhà tấy chay bọn này ra nhé!!! Em vãi enterbuy, vãi luôn Sony.

vkc

Well-Known Member

Tẩy chay enterbuy.

Chào các bác, em bức xúc bọn enterbuy quá nên mới phải lên tiếng cảnh tỉnh tới người tiêu dùng khắp nơi.

Ngày 30/7 em có mua 1 Tivi Sony 40BX420 của enterbuy, xem đến 12h ngày 1/8 thì tự nhiên mầu nhập nhằng loang lổ xanh đỏ.

Em điện thoại ra nơi bán yêu cầu đổi máy mới thì họ hẹn là chiều sẽ cho người đến kiểm tra.

Sau 6 cuộc hẹn, cứ hẹn sáng rồi hẹn chiều của 3 ngày liên tiếp, mỗi ngày em đều réo điện thoại mấy lần cả sáng và tối, thì enterbuy cho 1 thằng dở hơi đến. Nó đi người không, không thèm mang máy tới đổi cho em mặc dù máy em hỏng sau khi mua có hơn 1 ngày trời.

Rồi nó lại kêu là phải chờ nhân viên của Sony đến xác minh. Sáng nay em ra làm um lên thì nó gọi cho 1 thằng dở hơi Sony đến lập biên bản yêu cầu đổi máy mới.

Có biên bản, em bắt nó đổi thì nó kêu ok đồng ý. Em đi cùng nó về đến nhà em trong khi chờ 1 thằng khác chỏ máy đến.

Em chờ tí nữa nó không mang tivi đến, em lại chạy ra 225 Nguyễn Trãi ăn vạ tiếp.

Bực mình vì cách làm ăn củ chuối liên tục sai hẹn với khách hàng. Thằng Sony đến thì kêu sáng nay mới tiếp nhận được thông tin về trường hợp của em trong khi em báo enterbuy suốt từ hôm thứ 2.

Em ngờ rằng bọn enterbuy cố tình chây ì để qua thời hạn 1 tuần thì máy của em chỉ được bảo hành mà không được đổi máy mới.

Em làm kinh doanh nên cũng biết, có lẽ bọn nó chiết khấu hết mức vào giá nó mua của hãng nên nó mới không chịu đổi liền máy mới cho khách trong trường hợp máy có trục trặc.

Em ghi âm lại vụ cãi nhau sáng nay của em với nó rồi, nếu chiều này nó không đổi máy, em up lên forum pubic cho cả nhà nghe.

Em thề, em hứa, em cam đoan là em sẽ la liếm khắp các diễn đàn để up lời cảnh tỉnh này lên cho mọi người tẩy chay enterbuy.

Em rảnh lắm, sẽ up liên tục. Gần đợt 2/9 sẽ up tiếp, tết Tây up tiếp, tết âm lịch up thêm 1 đợt nữa, coi như làm PR cho enterbuy hehehe.

Website của nó đây: THẾ GIỚI ĐIỆN MÁY - NỘI THẤT ENTERBUY-Sstyle - Chuyên kinh doanh tivi LCD, LED, Plasma, 3D,dàn âm thanh,amply,máy hút ẩm, máy lọc không khí,cây nước nóng lạnh,máy rửa bát ,may hut am, may loc khong khi, nội thất văn phòng. Hàng chính hãng, nhập khẩu

Bác xui quẩy thật, mới dùng chưa được 1 ngày đã hỏng TV, chia buồn cùng bác nhá

enterbuy

Tẩy chay enterbuy.

Đại diện Enterbuy tôi xin giải thích sự cố như sau:
Ben e là nhà phân phối, các dịch vụ bảo hành do hãng đảm nhiệm. Để xác minh sản phẩm có lỗi kỹ thuật do nhà SX hay không chỉ bên hãng mới có nghiệp vụ thực hiện và có chức năng xác nhận lỗi đó bằng văn bản, văn bản này có cơ sở để đổi, sửa,... sản phẩm. Rõ ràng cách làm này là rất khách quan và chuyên nghiệp.
Lỗi sản phẩm sẽ có 2 khả năng: 1 là do nhà sản xuất, 2 là do người sử dụng, để phân biệt hai trường hợp này, chỉ có hãng mới là người có thể đứng ra vì chính là nhà sản xuất.
Chúng tôi bán hàng chính hãng, mọi thủ tục đều phải thực hiện theo Quy trình, mong cả nhà hiểu giúp cho
Rất mong nhận được sự góp ý của cả nhà, xin cảm ơn
Các bác ghé qua link sẽ rõ hơn nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/7160-o-ha-noi-mua-tivi-lcd-plasma-re-nhat-o-dau-14.html
Thanks for support!

caydenkho

Member

qua 225 nguyễn trãi có thấy cửa hàng này đâu . xem trên web thấy giá rẻ hơn mấy chỗ như pico . hc đến 3-4tr làm sao có chuyện ấy đc. giá ảo rồi

Hôm em quyết định mua cũng phải qua xem thử. Ở trên tâng ba bác nhé ở đây không có trưng bày đâu (bán hàng trên mạng mà)
Em đã mua con 46D7000 rồi. Giá niêm yết ở siêu thị là 48tr900. Em mua ở đây có 34tr thôi nhé.
Dùng từ đó tới giờ không có vấn đề gì. Hàng mới 100% (cái này em đã kiểm tra rất kỹ. Hơn nữa em là gốc điện tử chính gốc đã từng làm nghề sửa TV từ năm 1998 đến 2004 mới bỏ nghề nhé)
Bác nào không tin hoặc muốn tham khảo cứ tới chỗ em: Công ty cứu dữ liệu Hardware Data Việt Nam. ĐC: 15/106 Hoàng Ngân - Trung Hòa
Sẵn có đầu HD phục vụ các bác xem phim nhé

langtudeptrai

Hôm em quyết định mua cũng phải qua xem thử. Ở trên tâng ba bác nhé ở đây không có trưng bày đâu (bán hàng trên mạng mà)
Em đã mua con 46D7000 rồi. Giá niêm yết ở siêu thị là 48tr900. Em mua ở đây có 34tr thôi nhé.
Dùng từ đó tới giờ không có vấn đề gì. Hàng mới 100% (cái này em đã kiểm tra rất kỹ. Hơn nữa em là gốc điện tử chính gốc đã từng làm nghề sửa TV từ năm 1998 đến 2004 mới bỏ nghề nhé)
Bác nào không tin hoặc muốn tham khảo cứ tới chỗ em: Công ty cứu dữ liệu Hardware Data Việt Nam. ĐC: 15/106 Hoàng Ngân - Trung Hòa
Sẵn có đầu HD phục vụ các bác xem phim nhé

Hôm nào thế bác!
Bác pr quá đó,em gọi mua trên mạng ghi một giá nó bán một giá mà lại không có hàng ,mới chết, không thể tin được . Thà ra STĐM mua đắt hơn tí nhưng yên tâm,như vụ bảo hành đólà thấy chuối quá

caydenkho

Member

Hôm nào thế bác!
Bác pr quá đó,em gọi mua trên mạng ghi một giá nó bán một giá mà lại không có hàng ,mới chết, không thể tin được . Thà ra STĐM mua đắt hơn tí nhưng yên tâm,như vụ bảo hành đólà thấy chuối quá

Em mua được gần 2 tháng rồi. Em đã viết tường trình vụ việc ở trang đầu nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

caydenkho

Member

Cái này cũng hẳn là siêu thị ăn dày mà số tiền đó tính vào chi phí thuê mặt bằng đấy bác ạ

caydenkho

Member

Đại diện Enterbuy tôi xin giải thích sự cố như sau:
Ben e là nhà phân phối, các dịch vụ bảo hành do hãng đảm nhiệm. Để xác minh sản phẩm có lỗi kỹ thuật do nhà SX hay không chỉ bên hãng mới có nghiệp vụ thực hiện và có chức năng xác nhận lỗi đó bằng văn bản, văn bản này có cơ sở để đổi, sửa,... sản phẩm. Rõ ràng cách làm này là rất khách quan và chuyên nghiệp.
Lỗi sản phẩm sẽ có 2 khả năng: 1 là do nhà sản xuất, 2 là do người sử dụng, để phân biệt hai trường hợp này, chỉ có hãng mới là người có thể đứng ra vì chính là nhà sản xuất.
Chúng tôi bán hàng chính hãng, mọi thủ tục đều phải thực hiện theo Quy trình, mong cả nhà hiểu giúp cho
Rất mong nhận được sự góp ý của cả nhà, xin cảm ơn
Các bác ghé qua link sẽ rõ hơn nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/7160-o-ha-noi-mua-tivi-lcd-plasma-re-nhat-o-dau-14.html
Thanks for support!

Bên bác có lỗi là không thông báo với hãng để xử lý nhanh. Bác là người bán hàng thì lỗi trong tuần đầu phải đổi mới cho khách mới đúng chứ. Cái này cần rút kinh nghiệm. Không chỉ có giá tốt mà cẩn phải có dịch vụ tốt nữa mới bán được hàng bác ah

kienbup23

bác nào ở hà nội cần tham khảo giá thì alo cho e. E sẽ báo giá cho bác tham khảo
sdt:0973783424

sangcom

Member

Mình cũng đanh tính mua con LED Samsung UA32D5000 báo giá là 10.900, nhưng nghe mọi người thảo luận thấy ở enterbuy có giá tốt nhưng hậu mãi chưa tốt thì mình sẽ xem xét lại đã ....!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Nếu lo thế thì ra Bestbuys cạnh đấy mà mua vậy các bác! :D
Có được không nhỉ???

Bài học xương máu, đắng cay từ enterbuy.vn

Hôm qua, mình vừa mua 1 TV3D 55LW5700 tại đây với giá hơn 40 triệu. Về xem thì hai góc màn hình bên dưới bị sáng, làm cho hình ảnh hai góc đó bị sáng hơn chỗ khác, không hiển thị tốt màu đen.

Gọi điện cho enterbuy.vn đề nghị đổi hàng, thì bên đó từ chối với lý do LG không có chính sách đổi hàng mới nên buộc phải đi bảo hành của hãng. Thế mới ngã ngửa người ra.

Theo thông lệ, tất cả các siêu thị điện máy đều có chính sách đổi TV mới trong vòng 7 ngày dù hãng có chính sách hay không, vì cái này ảnh hưởng đến uy tín của người bán cũng như thương hiệu của hãng. Ví dụ như ở Hà Nội: Việt Long, Trần Anh, Pico, Mediamart... đều có chính sách này với TV, bất kể thương hiệu là gì.

Đây là một bài học xương máu và đau đớn của em khi lựa chọn enterbuy.vn

Khi bỏ đống tiền ra mua TV, đừng bao giờ vì rẻ được 1 vài triệu mà lựa chọn những chỗ bán hàng amateur, thiếu chuyên nghiệp, thiếu trách nhiệm, phủi tay như enterbuy.

Khi ai đó có ý định mua TV, hãy khuyên họ đừng bao giờ lựa chọn những chỗ như Enterbuy.vn. Mình cũng sẽ lên khắp các diễn đàn để phổ biến điều này. Kẻo lại hối không kịp

Bên trên