Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

langtudeptrai

Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

Không có hãng nào muốn ảnh hưởng đến uy tín và dịch vụ của họ cả. Chỉ có bọn này kinh doanh chộp giật mới có kiểu phát biểu lố bịch như vậy. Cửa hàng phải đổi mới cho khách hàng trong tuần đầu là đương nhiên, còn hàng lỗi mình thu về hãng sẽ có trách nhiệm xử lý và làm mới như bình thường.Sao có chuyện vừa mua hôm trước hôm sau lỗi không được đổi?????????????????????????????
Nó làm chộp giật thì làm sao mà có sự bảo đảm cho khách hàng được!
Tránh xa bọn này các bác nhé!

caydenkho

Member

Cám ơn bác. Không dưng 1 member của HDVietnam.com từ năm 2009 đến giờ, với hàng trăm bài viết lại đi vu khống cho người ta làm gì, tổn phước.

Anh em HDVietnam.com đừng bao giờ dính vào Enterbuy.vn làm gì. Kinh doanh đã thiếu trách nhiệm, tư duy lại chộp giật, thiếu chuyên nghiệp như vậy thì chỉ có khách hàng là lãnh hậu quả

Thế tình hình cái TV của bác sao rồi> nhờ hãng BH hay vẫn dùng. Bác có thể chụp hình 2 góc bị lỗi để em bắt bệnh cho bác được không. Nếu mà ở chế độ xem hình bình thường mà phát hiện ra lỗi đó thì khả nang tấm panel bị lỗi hoặc do vỏ ép vào quá chặt. Còn nếu chờ khi màn hình không có cảnh đen thui lại bác mới nhìn thấy thì chưa chắc đâu nhé vì màn hình LED siêu mỏng con nào cũng hơi bị sáng ở góc. Con nhà em bị cả 4 góc nhưng chỉ khi cảnh đen thui mới nhìn thấy hơi mờ mờ sáng thôi

Em cũng đã mua hàng của enterbuy, và cũng dính 1 phốt tương tự như bác này. Vụ việc của em qua lâu rồi nên không muốn nhắc lại, nhưng giờ phát sinh trường hợp mới này nên tiện thể em nói.

Ngày đó em cũng bức xúc, lên đây cảnh báo cho cả nhà. Tuy nhiên em thấy Mr. Vinh (tạm coi như đại diện enterbuy trên HDVN) cần phải xem lại mình. Em mua sản phẩm bị lỗi, mà không hề nhận được 1 câu xin lỗi nào. Các bác theo dõi sát topic sẽ thấy Mr. Vinh cứ quanh co giải thích này nọ, đổ lỗi cho nhà sản xuất thế này thế khác. Đành rằng sản phẩm không do enterbuy sản xuất, nhưng khi đã đại diện hãng bán hàng rồi thì coi như đó cũng là sản phẩm của mình. Bản thân em cũng làm kinh doanh, nếu sản phẩm và dịch vụ của em không tốt, em cứ xin lỗi khách hàng trước đã. Một câu xin lỗi không mất gì, giúp khách hàng họ bớt bức xúc, coi như làm vậy mình "chặn lời" được những complain không đáng bị nghe và đỡ rước bực vào thân.

Thêm nữa, em cũng cố tình nhử nhử câu câu thêm vài post của enterbuy để thấy rằng đúng là kiến thức kinh doanh của họ còn quá kém. Họ càng cố tình giải thích, càng sa lầy vào bẫy của em. Trường hợp này, kỹ năng giải quyết vấn đề nảy sinh trong kinh doanh, cụ thể là với mảng truyền thông, enterbuy đáng điểm âm (-). Một người kinh doanh giỏi, phải biết lật ngược thế cờ, từ việc khách hàng phàn nàn, mình phải tận dụng truyền thông để biến nó thành cơ hội quảng cáo với chiều hướng mang lại hình ảnh tốt hơn cho công ty mình.

Vài lời chia sẻ, cũng mong các nhà cung cấp rút kinh nghiệm để người tiêu dùng bớt thiệt thòi.

Vài lời chia sẻ, cũng mong các nhà cung cấp rút kinh nghiệm để người tiêu dùng bớt thiệt thòi.
Bác ơi, đừng hi vọng vào bọn enterbuy.vn này, nó cò con, làm ăn chụp giật, được quả nào hay quả đó.

Nếu kinh doanh có tầm nhìn, có chiến lược, biết coi khách hàng là ân nhân thì đã không phủi tay như thế đâu.

trantien0072

Well-Known Member

Em cũng đã mua hàng của enterbuy

K lại mua thêm TV nữa à? Mà mua Sony sery B làm gì, xem chán lắm.

Thế tình hình cái TV của bác sao rồi> nhờ hãng BH hay vẫn dùng. Bác có thể chụp hình 2 góc bị lỗi để em bắt bệnh cho bác được không. Nếu mà ở chế độ xem hình bình thường mà phát hiện ra lỗi đó thì khả nang tấm panel bị lỗi hoặc do vỏ ép vào quá chặt. Còn nếu chờ khi màn hình không có cảnh đen thui lại bác mới nhìn thấy thì chưa chắc đâu nhé vì màn hình LED siêu mỏng con nào cũng hơi bị sáng ở góc. Con nhà em bị cả 4 góc nhưng chỉ khi cảnh đen thui mới nhìn thấy hơi mờ mờ sáng thôi

nó sáng quầng cả 1 góc màn hình, màu áo đen thì thành màu áo xám, nhân viên bảo hành đến để xác nhận lỗi và hẹn bảo hành rồi. Chỉ A Cay là không được đổi 1 em mới thôi.

Các bác đừng bao giờ mua ở những chỗ như enterbuy.vn nhé

caydenkho

Member

nó sáng quầng cả 1 góc màn hình, màu áo đen thì thành màu áo xám, nhân viên bảo hành đến để xác nhận lỗi và hẹn bảo hành rồi. Chỉ A Cay là không được đổi 1 em mới thôi.

Các bác đừng bao giờ mua ở những chỗ như enterbuy.vn nhé

Vậy con này lỗi panel thật rồi. Đành chờ hãng BH vậy. Kể cũng hơi buồn cho bác.
Số em may mắn vớ được con ngon rồi

sangcom

Member

Với việc phổ biến Internet như bây giờ mà làm ăn chụp giựt thì tin xấu lan nhanh lắm, EnterBuy coi như mất đứt khách hàng từ Cộng Đồng HDVN và ôm thêm tiếng xấu rồi, cần phải chấn chỉnh sơm thôi, kẻo sập tiệm!>:/

bdkhn

Member

CHia buồn với bác Phattu. Nghĩ cũng cay mũi thật, 40 củ chứ có ít đâu.

Mà cái ông enterbuy kia bao biện như sh!t ấy.

coolpix8700

Well-Known Member

Các bác nguôi nóng đi một chút. Cách đây 2 hôm em cũng vừa mua cái SS 64D8000 từ Enterbuy. Nhận xét ban đầu là cô bán hàng lễ phép, thợ mang đến lắp cũng chấp nhận được, không bị như cái bác gì mua bên Pico. Đến hôm nay nó vẫn đang chạy...
Trước khi mua của Enterrbuy em cũng đã đi hỏi, tham khảo rất nhiều nơi. Phải công nhận tình hình bán hàng trên mạng do cạnh tranh cao, cách làm ăn không cần tính lâu dài thì nhiều vấn đề thật. Các địa chỉ khác cũng đều một tình trạng như nhau cả, chắc em không cần kể tên cụ thể ra đây, nhưng các bác bán hàng khác cũng vẫn đọc topic này, nếu sửa được cái gì thì hay không chỉ cho người mua mà cả cho việc kinh doanh của các bác ấy!
Đó là khi không có hàng đăng giá dưới mức chính mình có thể bán được rất niều, hoặc kể cả có hàng nhưng khi được hỏi giá, đọc giá đăng trên mạng, nhưng khi khách đặt thì mới xin lỗi để kiểm tra. Có nơi đọc lại cái giá còn cao hơn ở Pico. Khi bị hỏi lại thì xin lỗi đó là giá cập nhập mới nhất; nơi khác xin lỗi để đăng lại giá, nhưng em vẫn xem sau cả tuần mạng của họ vẫn cái giá rất thấp không bán được ấy...
Mà đâu chỉ có tv, nhiều đồ khác cũng đều tình trạng tương tự.
(Vừa lên tới xi nghiệp-mọi người gọi ăn cơm trưa, tý nữa em viêt tiếp)!

Các bác nguôi nóng đi một chút. Cách đây 2 hôm em cũng vừa mua cái SS 64D8000 từ Enterbuy. Nhận xét ban đầu là cô bán hàng lễ phép, thợ mang đến lắp cũng chấp nhận được, không bị như cái bác gì mua bên Pico. Đến hôm nay nó vẫn đang chạy...
!
.vn,

Hihi. Chúc mừng bác. May cho bác không dính phải rủi ro khi mua hàng ở enterbuy.vn, nếu không thì ôm cục nợ và được bài học xương máu.

Rủi ro thì chả biết thế nào, tốt nhất đừng mua hàng ở chỗ làm ăn chụp giật, bán hàng xong thu tiền về là xong chuyện. Đắt thêm một chút mà yên tâm, được tôn trọng còn hơn.

Mua hàng của những chỗ như vậy là tiếp tay cho kiểu làm ăn thiếu lành mạnh.

Mong rằng VN sẽ có những cửa hàng trực tuyến làm ăn đàng hoàng, giá cả cạnh tranh cho dân được nhờ

Làm ăn như enterbuy.vn thì bao giờ doanh nghiệp Việt Nam mới lớn lên được chứ.

hdd-hdp

Đúng là có tình trạng Giá 1 đằng, bán 1 nẻo của những trung tâm kiểu này, kể cả Betbuys cũng như thế. Tóm lại là nhiều khi chả có hàng nhưng cứ đăng bừa giá lên Web để câu View.

Thế cuối cùng là bác coolpix8700 mua con 64D8 đấy giá chốt là bao nhiêu ạ?

buihung65

Member

Mấy bác nói đúng,giờ tình trạng khg có hàng đăng giá ảo quá nh làm phá giá thị trường!Như hôm qua có nh bác nói SS 55C9000 giờ giá chỉ còn có 67 củ trong khi Phan khang đang để giá hơn 99 củ,mình lập tức kiếm trên mạng mấy đ/c đăng giá đó định hỏi mua cho thằng em..Gọi tới chỗ nào cũng báo hết hàng,hỏi thì ấp úng cà lăm..,gọi khắp TP mãi mới hỏi đc 1 chỗ còn hàng 1 cái duy nhất với giá 79 củ mà còn chưa biết mới 100% hay hàng trưng bày đóng lại,kết luận 1 điều là giá đăng trên trang WEB toàn giá tào lao,nếu thấy rẻ bất thường các bác nên cthận.......

coolpix8700

Well-Known Member

Có 2 nơi trả lời giá như nhau: 54,5 Tr. Nhưng nơi kia ra giao trên mạng 50,5 vào báo giá trên mạng bị lỗi, sau cả tuần em vẫn thấy giá trên mạng không được sửa, em đặt mua ở Enterbuy. Khi tìm mua cho đến lúc đặt em vẫn đọc cái topic này.
Giá hãng 69,9 nhưng khi vào các siêu thì người bán hàng trực tiếp sẽ giảm từ 8 đến 12 tr. Giá trên mạng nhiều chỗ đăng rất thấp, nhưng khi đặt hàng thì báo giá bán cao hơn cả Pico!
Chắc các bác đều hiểu cả ở siêu thị thì hàng tv do nơi sản suất bảo trì. Đổi trong tuần thì cách của Enterbuy cũng không sao. Làm như vậy, dù là cửa hàng hay nhà sx đều có thể chấp nhận được. Nhưng cách trả lời thì hơi không chuyên nghiệp. Chắc mọi người đều thông cảm và hiểu bán hàng trên mạng hay ngay cả siêu thị thì nhân viên đại đa số đều không giỏi chuyên môn. Cửa hàng (hàn cty bán trên mạng) hoàn toàn có thể dựa vào kỹ thuật viên của nhà sx để tư vấn xác định hỏng hóc, lỗi của sp (thực ra khoán cho họ)!

Chỉnh sửa lần cuối:

langtudeptrai

Đúng là có tình trạng Giá 1 đằng, bán 1 nẻo của những trung tâm kiểu này, kể cả Betbuys cũng như thế. Tóm lại là nhiều khi chả có hàng nhưng cứ đăng bừa giá lên Web để câu View.

Thế cuối cùng là bác coolpix8700 mua con 64D8 đấy giá chốt là bao nhiêu ạ?
Bác mua ở bestbuys chưa? em đã mua và thấy bestbuys đăng trên vatgia.com giá bán chuẩn 100% mà giá cũng ổn bác ah!

Đổi trong tuần thì cách của Enterbuy cũng không sao. Làm như vậy, dù là cửa hàng hay nhà sx đều có thể chấp nhận được. !

Đổi trong tuần thì làm gì mà nên chuyện nữa bác. Sản phẩm thì đều có xác suất xảy ra hàng lỗi. Khách hàng gặp sản phẩm bị lỗi mà không đổi cho là một điều cực kỳ phi lý.

Không hiểu sao một hãng điện tử lớn như LG lại không có chính sách đổi hàng lỗi cho khách hàng, lại giao phó sản phẩm cho bọn bán thích đưa chính sách gì thì đưa.

Tránh xa Enterbuy.vn và thận trọng với LG các bác nhé.

x269

Member

EM hôm nay mới chứng nhận là từ khi mua con PS59D550 từ enterbuy mua vẫn dùng ngon:) chuyển hàng đến nhà cũng nhanh. Chú thích là nhà em ở 38 Hoàng Ngân - HN nha. Hôm các bác mang đến chở cái Tv bàng taxi tải, lắp đặt xong còn dặn có cần copy phim 3D sẽ copy cho ( cái này em không cần vì đã có đầy đủ phim 3D roài), nhưng cái em chưa vừa lòng là không lấy được VAT từ hóa đơn như bác gì ở trong HCM ý. Em mua lúc giá ở enterbuy báo giá 30tr tròn-KM 1 kính 3D (bây giwof thấy tăng giá ghê thật - thấy mình tự nhiên mua rẻ:D ) đến nay vẫn xem ngon.
Một ít thông tin cho các bác.

hannibal

Member

Định mua cái SS ở Enterbuy mà nghe vụ này đâm ra áy náy.
Đại diện Enterbuy comment rõ ràng xem có trách nhiệm đổi hàng mới nếu trong 07 ngày đầu gặp lỗi kỹ thuật không nhỉ ??

Định mua cái SS ở Enterbuy mà nghe vụ này đâm ra áy náy.
Đại diện Enterbuy comment rõ ràng xem có trách nhiệm đổi hàng mới nếu trong 07 ngày đầu gặp lỗi kỹ thuật không nhỉ ??

Bác ơi đề nghị đưa điều khoản này vào hợp đồng mua bán nhé. Ghi rõ là Enterbuy chứ không phải theo chính sách của hãng nhé. Tốt nhất bác tìm chỗ khác mà mua, mới có mấy tháng mà 2 người đã dính phải vố đau của bọn này rồi.

kienbup23

bác nào ở hn có nhu cầu về tivi thì có thể alo cho e. E sẽ báo giá cho bác nếu các bác cảm thấy ok thì lấy ủng hộ e
sdt: 0973783424

Bên trên