Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

EM hôm nay mới chứng nhận là từ khi mua con PS59D550 từ enterbuy mua vẫn dùng ngon:) chuyển hàng đến nhà cũng nhanh. Chú thích là nhà em ở 38 Hoàng Ngân - HN nha. Hôm các bác mang đến chở cái Tv bàng taxi tải, lắp đặt xong còn dặn có cần copy phim 3D sẽ copy cho ( cái này em không cần vì đã có đầy đủ phim 3D roài), nhưng cái em chưa vừa lòng là không lấy được VAT từ hóa đơn như bác gì ở trong HCM ý. Em mua lúc giá ở enterbuy báo giá 30tr tròn-KM 1 kính 3D (bây giwof thấy tăng giá ghê thật - thấy mình tự nhiên mua rẻ:D ) đến nay vẫn xem ngon.
Một ít thông tin cho các bác.
Hàng ngon thì nói làm gì bác. ai biết hàng lỗi nó rơi vào mình. Đến lúc đó thì kêu trời. Cạch mặt cái bọn enterbuy.vn này ra

caydenkho

Member

Có 2 nơi trả lời giá như nhau: 54,5 Tr. Nhưng nơi kia ra giao trên mạng 50,5 vào báo giá trên mạng bị lỗi, sau cả tuần em vẫn thấy giá trên mạng không được sửa, em đặt mua ở Enterbuy. Khi tìm mua cho đến lúc đặt em vẫn đọc cái topic này.
Giá hãng 69,9 nhưng khi vào các siêu thì người bán hàng trực tiếp sẽ giảm từ 8 đến 12 tr. Giá trên mạng nhiều chỗ đăng rất thấp, nhưng khi đặt hàng thì báo giá bán cao hơn cả Pico!
!

Em nghĩ là hãng cắt lại 30% đấy bác ah

iuHD1

Active Member

Có 2 nơi trả lời giá như nhau: 54,5 Tr. Nhưng nơi kia ra giao trên mạng 50,5 vào báo giá trên mạng bị lỗi, sau cả tuần em vẫn thấy giá trên mạng không được sửa, em đặt mua ở Enterbuy. Khi tìm mua cho đến lúc đặt em vẫn đọc cái topic này.
Giá hãng 69,9 nhưng khi vào các siêu thì người bán hàng trực tiếp sẽ giảm từ 8 đến 12 tr. Giá trên mạng nhiều chỗ đăng rất thấp, nhưng khi đặt hàng thì báo giá bán cao hơn cả Pico!
Chắc các bác đều hiểu cả ở siêu thị thì hàng tv do nơi sản suất bảo trì. Đổi trong tuần thì cách của Enterbuy cũng không sao. Làm như vậy, dù là cửa hàng hay nhà sx đều có thể chấp nhận được. Nhưng cách trả lời thì hơi không chuyên nghiệp. Chắc mọi người đều thông cảm và hiểu bán hàng trên mạng hay ngay cả siêu thị thì nhân viên đại đa số đều không giỏi chuyên môn. Cửa hàng (hàn cty bán trên mạng) hoàn toàn có thể dựa vào kỹ thuật viên của nhà sx để tư vấn xác định hỏng hóc, lỗi của sp (thực ra khoán cho họ)!

Hồi đầu tháng 7 âm, giá 64D8000 có 51 triệu, nhưng em ngại tháng cô hồn nên ko mua, hôm nay vừa quyết định lấy phải chịu giá 55 triệu mà có 1 kính thôi, mua xong thấy chủ hàng nói đúng ra là phải bán giá 58 triệu vì SamSung nó lại lên giá:D

coolpix8700

Well-Known Member

Hồi đầu tháng 7 âm, giá 64D8000 có 51 triệu, nhưng em ngại tháng cô hồn nên ko mua,...

Giá đấy thì bác hiện thời vẫn được nghe họ báo khi bác hỏi giá (không chỉ giá trên các trang mạng). Nhưng khi bác đặt hàng họ mới hỏi lại kho và rồi hoặc báo hết hàng hoặc thông báo giá vừa update xong!!!
(TV em mua có đủ 2 kính khuyến mại, chỉ không có giá treo thôi. Khi ở đâu cũng nghe báo hết hàng có lúc em nghĩ cái model này bị lỗi, Samsung đang thu hồi. Tuy vậy em vẫn không muốn mua cái UA55D8000)!

iuHD1

Active Member

Giá đấy thì bác hiện thời vẫn được nghe họ báo khi bác hỏi giá (không chỉ giá trên các trang mạng). Nhưng khi bác đặt hàng họ mới hỏi lại kho và rồi hoặc báo hết hàng hoặc thông báo giá vừa update xong!!!
(TV em mua có đủ 2 kính khuyến mại, chỉ không có giá treo thôi. Khi ở đâu cũng nghe báo hết hàng có lúc em nghĩ cái model này bị lỗi, Samsung đang thu hồi. Tuy vậy em vẫn không muốn mua cái UA55D8000)!

SS cao cấp chất lượng và đẹp nên được nhiều người tiêu dùng lựa chọn, hãng nó tranh thủ làm hàng với chính sách SX ra nhỏ giọt nên tạo nên sốt ảo đó bác.

P/s: công nhận với ngân sách dưới 60 triệu thì ko tìm được em nào hơn 64D8000 để xem HD or 3D cả:D

phidiepdan

Chắc là chưa có ai mua chứ đừng nói là chưa có vụ phốt nào! mình chưa thấy siêu thị điện máy nào mà chưa bị phàn nàn kêu ca cả, chỉ có là ít hay nhiều mà thôi!

Từ tháng trước em đã thấy có vấn đề rồi!

enterbuy

Định mua cái SS ở Enterbuy mà nghe vụ này đâm ra áy náy.
Đại diện Enterbuy comment rõ ràng xem có trách nhiệm đổi hàng mới nếu trong 07 ngày đầu gặp lỗi kỹ thuật không nhỉ ??
Bảo hành theo cơ chế của hãng bác ạ

enterbuy

Đúng là có tình trạng Giá 1 đằng, bán 1 nẻo của những trung tâm kiểu này, kể cả Betbuys cũng như thế. Tóm lại là nhiều khi chả có hàng nhưng cứ đăng bừa giá lên Web để câu View.

Thế cuối cùng là bác coolpix8700 mua con 64D8 đấy giá chốt là bao nhiêu ạ?
Enterbuy hiếm khi đăng giá ảo

coolpix8700

Well-Known Member

Em nghĩ Enterbuy đang gặp vấn đề với cách trả lời thôi. Đúng là sản phẩm các bác kinh doanh có giá không nhỏ. Quyền lợi luôn thuộc cả 2 phía, người mua và người kinh doanh. Sản phẩm lỗi không phải do cửa hàng mà là lỗi sx. Tuy nhiên bỏ một món tiền lớn ai người ta cũng muốn có 1 sp mua về vừa ý, còn cửa hàng kinh doanh cũng phải có lãi; nhận nhầm 1 sp khách trả về thì có khi kết quả kinh doanh từ bao nhiêu sp khác chưa chắc đã bù hết được. Tuy nhiên nếu 2 bên khi không may gặp phải 1 sp lỗi bình tĩnh và khéo léo hơn thì có thể không xảy ra vấn đề gì. Có thể nghĩ ngay đến thiệt hại khi 1 sp bị khác hàng trả về nhưng lại không do lỗi của nhà sx, nhưng việc đầu tiên nếu các bác cử ngay 1 nhân viên đến ngay xác nhận và hướng dẫn các việc làm cần thiết trước khi nhân viên của nhà sản suất đến thì có khi đỡ gây khó chịu và nhận được nhiều cảm tình của người mua hơn. Phần lớn người mua đều biết (hoặc nếu họ không biết thì người bán hàng cũng nên giải thích cho họ biết) là nhà sx bảo hành (ngay cả đổi trong vòng 7 ngày nếu cửa hàng thỏa thuận được với họ)!

Tụi em (gọi là kinh doanh vì có bán sp, nhưng là sp mình trực tiếp sx ra) có thể nhỏ hơn các bác, nhưng từ đầu năm đến giờ cũng đã hỗ trợ gần 500 triệu cho khách hàng, lúc xấu nhất do lỗi của kỹ thuật viên cách đâu 3 năm, chỉ có tháng sau tết đã lên đến cả tỷ đồng do chất lượng sp dù đã rất cố gắng, nhưng vẫn có lô không hoàn toàn được như ý. Tuy vậy, bù lại thì hàng tụi em không chỉ luôn bán giá cao hơn với cả 2 cty nước ngoài rất lớn cũng kinh doanh cùng sp mà cả khi những người khác có thể bị ế thì tụi em luôn hết hàng, hàng thưừong xuyên được đăng ký hết tháng hoặc hết cả tháng sau. Cả năm chỉ bị khách hàng chê "không biết kinh doanh" vì hàng chạy như thế mà không tăng được sản lượng (dù từ đầu năm đến giờ tụi em tăng gấp rưỡi)...!

Chỉnh sửa lần cuối:

Vừa có 1 thớt về enterbuy này bảo hành không tốt.
Các bác chú ý nhé không tiền mất tật mang.

phidiepdan

Enterbuy hiếm khi đăng giá ảo
Hey za! ngổ có có hỏi mấy cái dàn âm thanh chỗ enterbuy roài! những lần ngổ hỏi toàn thấy báo hết hàng thoai!
đừng có mồm năm miệng mười nữa!
thay đổi đi thì có thêm khách!

hoang5890

Hey za! ngổ có có hỏi mấy cái dàn âm thanh chỗ enterbuy roài! những lần ngổ hỏi toàn thấy báo hết hàng thoai!
đừng có mồm năm miệng mười nữa!
thay đổi đi thì có thêm khách!

giá thấp hơn giá nhập thì có phải ảo ko bác, ko phải tất cả nhưng có phải ko

coolpix8700

Well-Known Member

giá thấp hơn giá nhập thì có phải ảo ko bác, ko phải tất cả nhưng có phải ko

Giá nhập là bao nhiêu thì chỉ có người mua hàng của các cửa hàng và người bán của các nhà sản xuất biết thôi. Tình trạng bán hàng trên mạng có thể nói là chung, chắc ít có ngoại lệ. Chỉ mong các cửa hàng thay đổi cách kinh doanh, từ bỏ cách làm chụp giật. Bán trực tiếp ngoài cửa hàng thì phần lớn khách hàng ít biết về mạng, có làm điều xấu thì chắc chỉ từng người hay từng nhóm nhỏ trực tiếp rỉ tai nhau, còn phần lớn vẫn chưa biết, nhưng bán hàng trên mạng thì ngược lại.

hdd-hdp

Vậy tóm lại là bên Enterbuys làm Dịch vụ khách hàng chưa tốt, điển hình là trong khâu Trước(Thường xuyên báo ko có hàng) và Sau bán(Không hỗ trợ được khách hàng)
Vậy Enterbuys phải thay đổi cách làm DV nếu không muốn Ế khách!

do_long_khach

Well-Known Member

Mua giá rẻ thì rùi ro cao hơn thôi các bác ơi. Nếu người ta vốn lớn dám đổi máy trong vòng 7 ngày thì đã chả phải là enterbuy mà là Nguyenkim hay Pico rồi.

enterbuy

Vậy tóm lại là bên Enterbuys làm Dịch vụ khách hàng chưa tốt, điển hình là trong khâu Trước(Thường xuyên báo ko có hàng) và Sau bán(Không hỗ trợ được khách hàng)
Vậy Enterbuys phải thay đổi cách làm DV nếu không muốn Ế khách!
Trong mục hiển thị sản phẩm đã thông báo tình trạng có hàng/hết hàng. Mong bác ngắm kỹ rồi bình loạn cho chuẩn

slbadguy

Member

Các bác enterbuy cho e hỏi, e muốn mua 43D490 ở enterbuy ko kính chỉ cần tivi thôi thì giá bao nhiêu, nếu ko tiện pm inbox cũng được, tại e có sẵn 2 kính của 43D490 trước mang về Nha Trang bị bể rồi, lần này mua lại

tungseucom

cho em cái giá con lg 42 lw5700 bác nhé ....

caydenkho

Member

Buồn quá. Hóa ra số em may mắn roài. Em mua xong nghĩ cũng thót hết cả tim

Bên trên