Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

chán quá. vào 5 -7 lần không bắt nổi link

huuhan4666

Active Member
Ðề: Megashare.vn tự nhiên bị đỏ nhỉ

Đêm qua tôi get link được nhưng ko down dc. nhưng sáng nay thì down bình thường rồi. Tôi dùng vnpt.

mình cũng xài vnpt nè,bắt link từ hôm qua đến giờ ko được,lâu lâu mới chọt được 1 link sống.

minhthong1981

Active Member

mình đã get được link dạng như sau:
Mã:
http://123.30.185.102:8080/dl00/20110118/76/f3/cc/24/9b1f1276d237558fcb49de19/filename.rar
nhưng IDM ko tài nào down được, cứ đứng im hoài
như vậy là bị sao các bro, chỉ cách khắc phục với.
Cám ơn rất nhiều.

^
Mình cũng bị giống vậy, qua nay không down được gì hết

BabyMilo

hjx hjx từ trình duyệt tới idm đều hok down đc MegaShare hôm nay làm sao zậy :)|

tspro25

Cáp quang mạng VNPT gói 16MB (1tr2/tháng)
Down con 103 lúc 15h40 18/01/01, => sock 3:-O 6,8Mb/s (tính ra là 6.8 x 8 = 54Mbps)
File film Fringe S03E5 1.3Gh hết 2 phút.

Chuyện gì ta? :(:(

Đính kèm

97.9 KB · Xem: 108

nobitahym

Mình cũng bị giống bạn Minhthong1981 chờ mãi sau ds thấy IDM hiện ra thông báo " A socket operation was attempted to an unreachable network. This usually means the local sofware knows no route to reach the remote host. Detail: Cannot connect to 123.30.185.102:8080"
Bây giờ phải làm gì? Mong các pro chỉ giáo. Mình còn gà lắm :D

tyfnmax

Active Member

Sao của mình vẫn chạy ầm ầm là sao nhỉ. Vẫn down user free tiếp file hôm qua Lethal.Weapon.4.1998.720p.BluRay.x264_AVS720.mkv. Tốc độ 420-430kb/s . Resume bình thường mạng vnpt gói 250.000 đồng dùng wifi. Chắc do link.

vicgame

Member

Nạp icoin mới chỉ là quy đổi tiền thật thành tiền ảo. Sau khi có icoin trong tài khoản, bạn đăng nhập và vào trang chủ để mua gói VIP bạn nhé.

Vậy là mất gần 3 tin, vậy là 45k để đc Vip 1 tuần :|

Chỉnh sửa lần cuối:

xenolala

Well-Known Member

nhìn 2 phút thế thôi chứ down cũng phải gần 7 phút mới xong.. cái này mình down thấy hoài, Nhanh nhất từng trước đến giờ mình thấy là khoảng 8.6Mb/s.

2 hôm nay thỉnh thoảng mới down dc 1 link nản. Có link thì tốc độ mấy chục kb/s .Nản. Down ở mega 1280 đc co 300mB/s :( Sắp tết bảo trì à?

Mấy hôm nay tôi dùng Acc VIP sao download chậm quá vậy ?

Làm ăn kiểu gì kì quá ? Bao trì gì mà cứ bảo trì hoài .......... > chán .

Mua Acc 3 tháng mà cứ 1 tháng mất 3 > 4 ngày tốc độ rùa bò > X( ^:)^

P/s : bác nào biết số ĐT của thằng Megashare ở trong TPHCM không vậy ? cho tôi xin đi . Gọi điện hỏi thử tình trạng này với

Sever việt nam thì chập chờn . Muốn mua Acc vip của Mediafire . Tuy nhiên đang sài FPT biết nó chặn băng thông nước ngòai . Nên không thể mua được . Chứ FPT mà không chặn băng thông nước ngòai . tôi chuyển qua Mediafire ngay lập tức

tspro25

nhìn 2 phút thế thôi chứ down cũng phải gần 7 phút mới xong.. cái này mình down thấy hoài, Nhanh nhất từng trước đến giờ mình thấy là khoảng 8.6Mb/s.

7 phút đó là tính cả thời gian IDM rebuild file. Nếu config chia càng nhiều part thì rebuild càng lâu bạn ạ. Còn thời gian mình down chỉ hết tầm 2 - 3 phút thôi.
Cái đáng nói là bình thường gói cáp quang 12MB VNPT chỗ tớ down sever nào cũng max chỉ 1,2 MB ( 1,2 x 8 ~ 12Mb ). Mà từ tối giờ kéo Megashare toàn 6 - 7Mb thôi à. Chắc bọn tổng đài nó cắm nhầm port cho mình ta ?

Mấy ngày nay tốc độ như rùa .

Bác chơi Acc Vip , em cũng Acc VIP ....... Bực quá đi . 3 ngày rồi toàn down như rùa không ?

thang20

Member

e down free mà còn k kéo đc KB nào các bác ạ +_+ nhà em dùng FPT.

tung7888

hình như server megashare đang chết ngắc :|

ngocanh283n

các bác có thể liệt kê hết các sever của mega không em biết có mỗi mấy cái như 112. 109, 86, 103, 105,..... hôm nay thử hết mấy cái này không cái nào ổn định cả

DoanHuynh

Well-Known Member

hịu rồi :( lại bị lỗi rồi. Down gần xong rồi còn 5% nữa mà tốc độ còn 0Kb/s. Đành chờ tối hoặc mai vậy

Chẳng hiểu thế nào mà hôm qua và hôm nay tôi vẫn down đều đều 3MB/s. Tôi dùng cáp quang FPT.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên