Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

caotuanvietdtvt

Active Member
MS dạo này như điên ấy.em kéo cứ tâm vài trăm mét là nó dừng lại...rồi cứ phải chờ 9p sau mới d0w được tiếp.mà không được nữa là chờ thêm 9p nữa.có bác nào gặp cảnh tương tự giống em không:-"

huanpham

Member
Ðề: Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

Hôm qua tất cả link chuyển về con server 103 đều down được >1Mb/s (tổng cộng 3 link down cùng lúc!), sáng nay thì server 103 cũng toi luôn rồi!

vodanhdaisu

Active Member

em dùng cáp quang bình thường là >2M/s, vậy mà 2 hôm nay chỉ đc có mấy chục K à :(

4give4get

Vậy là mất gần 3 tin, vậy là 45k để đc Vip 1 tuần :|
Chào bạn.
Có nhiều hình thức nạp icoin, tùy hình thức mà sẽ có những mức phí khác nhau. Bạn có thể nạp icoin bằng thẻ mobi hoặc vina để được mức quy đổi 100%, không phải chịu mức phí nào.
Chi tiết bạn tham khảo tại http://icoin.vn

hjx hjx từ trình duyệt tới idm đều hok down đc MegaShare hôm nay làm sao zậy :)|

Các bạn chú ý về chính sách cho tài khoản Free nhé.
Với các tài khoản free, sẽ chỉ download được 1 link đồng thời và mỗi link cách nhau 30p. Khi các bạn download các file cách nhau dưới 30p, IDM (hoặc duyệt trình download) sẽ không download được.
MS sẽ update tính năng thông báo thời gian chờ rõ ràng để tránh các bạn hiểu nhầm là link die hoặc MS die ...

tyfnmax

Active Member

Chào bạn.
Có nhiều hình thức nạp icoin, tùy hình thức mà sẽ có những mức phí khác nhau. Bạn có thể nạp icoin bằng thẻ mobi hoặc vina để được mức quy đổi 100%, không phải chịu mức phí nào.
Chi tiết bạn tham khảo tại http://icoin.vn

Các bạn chú ý về chính sách cho tài khoản Free nhé.
Với các tài khoản free, sẽ chỉ download được 1 link đồng thời và mỗi link cách nhau 30p. Khi các bạn download các file cách nhau dưới 30p, IDM (hoặc duyệt trình download) sẽ không download được.
MS sẽ update tính năng thông báo thời gian chờ rõ ràng để tránh các bạn hiểu nhầm là link die hoặc MS die ...

Thế mà không thông báo rõ ra từ sớm. Cứ mập mà mập mờ. Thế MEGASHARE MEMBER có dùng được với IDM không bác. Cái này chả thấy rõ ràng ra nhẩy.

Yagami Raito

ai có acc vip 1 năm cho mình hỏi là tính năng leech của megashare có hoạt động tốt ko vậy

killerlslsls

không hiểu sao mấy hôm nay megashare down rất chậm mặc dù nick vip. Chẳng biết mega có đang sửa gì không nữa

ProSkyR

Well-Known Member

Thế mà không thông báo rõ ra từ sớm. Cứ mập mà mập mờ. Thế MEGASHARE MEMBER có dùng được với IDM không bác. Cái này chả thấy rõ ràng ra nhẩy.

IDM vẫn down bình thường mà bạn.

ai có acc vip 1 năm cho mình hỏi là tính năng leech của megashare có hoạt động tốt ko vậy

Theo mình thì khá tốt, chỉ có điều giờ cao điểm tốc độ hơi chậm :D

boyvoz

Well-Known Member

không hiểu sao mấy hôm nay megashare down rất chậm mặc dù nick vip. Chẳng biết mega có đang sửa gì không nữa

hôm qua bác down thế nào, chứ VIP của mình chạy vẫn ngon :D

lamdienkhang

Các bác chuyển qua con 106 là ok nhất
VD: Em lấy được link như vậy
Mã:
http://123.30.185.105:8080/dl00/20110121/3b/d0/c1/5f/fb7b1f9a7cf0c51f52adf717/Bruce.Lee.My.Brother.2010.720p.Bluray.DTS.x264-CHD___Mr.Tom___VNGOO.COM.mkv
Em đổi 105:8080 thành 106, là e max speed, ko bik các bác thì sao
Mã:
http://123.30.185.106/dl00/20110121/3b/d0/c1/5f/fb7b1f9a7cf0c51f52adf717/Bruce.Lee.My.Brother.2010.720p.Bluray.DTS.x264-CHD___Mr.Tom___VNGOO.COM.mkv

tyfnmax

Active Member

Các bác chuyển qua con 106 là ok nhất
VD: Em lấy được link như vậy
Mã:
http://123.30.185.105:8080/dl00/20110121/3b/d0/c1/5f/fb7b1f9a7cf0c51f52adf717/Bruce.Lee.My.Brother.2010.720p.Bluray.DTS.x264-CHD___Mr.Tom___VNGOO.COM.mkv
Em đổi 105:8080 thành 106, là e max speed, ko bik các bác thì sao
Mã:
http://123.30.185.106/dl00/20110121/3b/d0/c1/5f/fb7b1f9a7cf0c51f52adf717/Bruce.Lee.My.Brother.2010.720p.Bluray.DTS.x264-CHD___Mr.Tom___VNGOO.COM.mkv

Chuẩn bác ạ. Khác hẳn

Mandymua

Các cho em hỏi có phải dùng mạng FPT thì bị giới hạn băng thông không ?
Em down link Megashare rất ổn :) cực kết , mà dạo này toàn coi HD nên chỉ kết 1 link nhanh nhẹn và tiện dụng :))
Lúc down free đã được 700kb/s (4 kết nối) vậy nên nghĩ là 16 kết nối thì thôi rồi :| thế là mua 1 cái acc VIP ... nhưng mà tốc độ vẫn giới hạn 700kb/s :(
Down 7 file thì ~ 100kb/s/1file :(.

CÓ cách nào để tăng tốc độ down kh

lamdienkhang

Các cho em hỏi có phải dùng mạng FPT thì bị giới hạn băng thông không ?
Em down link Megashare rất ổn :) cực kết , mà dạo này toàn coi HD nên chỉ kết 1 link nhanh nhẹn và tiện dụng :))
Lúc down free đã được 700kb/s (4 kết nối) vậy nên nghĩ là 16 kết nối thì thôi rồi :| thế là mua 1 cái acc VIP ... nhưng mà tốc độ vẫn giới hạn 700kb/s :(
Down 7 file thì ~ 100kb/s/1file :(.

CÓ cách nào để tăng tốc độ down kh
Mạng bác giới hạn 700kb/s chắc max rùi, nếu mạng mà 4 kết nối max speed thì mua vip làm chi

overkillx

Huyền Thoại

Bạn nào cho hỏi, mình muốn dùng thử acc Vip nghe nói có thể nhắn tin SMS được tài khoản Vip 7 ngày vậy cú pháp thế nào và gửi đến số nào vậy? Megashare có tính điểm thưởng để đổi sang ngày sử dụng không?
Cám ơn nhiều

NhuQuynhCF

Nạp bằng thẻ lợi hơn bác ơi.

tolydieu

Tốt nhất mua thẻ vina 20 ngàn nạp cho 1 tuần để test là ok. Còn cách nạp thì dễ òm.

lamdienkhang

con 103 lạ thật, giờ lại đc #-o

NhuQuynhCF

Đúng rồi bác mua thẻ vina 20 nạp, sau đó bác thử làm VIP 1 tuần là biết. SMS tốn lắm bác ơi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên