Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Stop tại đây tôi thấy đủ rồi,có còn đi nữa để dịp khác,

Vdzung

Active Member

Có khi chỉ là hiểu lầm nhau ( cái này mới thấy sự hiểu lầm thật tai hại và hậu quả không lường, báo CA đưa đầy trường hợp chỉ vì hiểu lầm nhau hay tức nhau 1 câu nói, các bác dĩ hòa vi quý cái nhé )
Cũng có khi không thích nhau, chuyện này dễ: PM cho nhau 1 phát, thế là post của 1 bạn A sẽ chẳng có trong topic 1 bạn B . Thế là xong, rất đàn ông, rất dân chơi HD.
Cũng có khi kỳ vọng vào 1 thông tin hữu ích nhưng người biết thì úp mở, người chưa biết cứ háo hức rồi cao tràn đến độ " tôi ứ cần ông nói nữa vì chờ ông nói lâu quá " , thế thì cũng dễ, nói toae5t ra phát cho nhẹ lòng và xong chuyện.

Dù gì thì quote qua quote lại cũng mất vui, mất hay ( mà vốn hiện topic vui và hay ít như lông lươn ) nên 2 bác có thể vì đại cục mà không " chém" nhau nữa.
Quay trở lại với SM6 nào. Em có Q Dac ( đang cho lên sàn rồi ), còn vài ngày ở lại với chủ, bác nào qua cho em Q Dac và SM6 thi đấu tí cho vui.

vinagoh

Well-Known Member

02 Bác có lẻ đã đi quá xa rồi....., chúng ta quay trở lại với chủ đề chính của topic các Bác nhé. :)

cocsku

Re: Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Quay trở lại với SM6 nào. Em có Q Dac ( đang cho lên sàn rồi ), còn vài ngày ở lại với chủ, bác nào qua cho em Q Dac và SM6 thi đấu tí cho vui.

Em thì đoán (mò) rằng SM6 = QDAC+Mnet

audio&video

Active Member

theo em thấy chất của DAC SM6 cũng rất tốt rồi ngoài ra các bác có thể tham khảo thêm DAC đèn của music hall 25.3 cũng rất đáng được quan tâm như SM6.

thanhyk

Well-Known Member

Rút cuộc hiện có con nào tính năng như SM6 mà chơi được 24bit/192, hay hơn mà giá ngang ngửa không ạ.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Rút cuộc hiện có con nào tính năng như SM6 mà chơi được 24bit/192, hay hơn mà giá ngang ngửa không ạ.

so kè về giá sách và tính năng vào thời điểm này không có cái nào ngang cái nào
ưu điểm mỗi hãng họ có một ưu điểm riêng ,chất âm ra khác nhau
bản cập nhật SW mới gần đây ,thấy nó ổn hơn 1 tý ,đó là ý kiến cá nhân em thôi

thanhyk

Well-Known Member

so kè về giá sách và tính năng vào thời điểm này không có cái nào ngang cái nào
ưu điểm mỗi hãng họ có một ưu điểm riêng ,chất âm ra khác nhau
bản cập nhật SW mới gần đây ,thấy nó ổn hơn 1 tý ,đó là ý kiến cá nhân em thôi

Thế thì quay lại ban đầu, tùy thuộc vào sở thích cá nhân chứ không có thằng nào hơn kém. Nếu nghe đủ loại thì thằng nào rẻ nhất là lụm ha bác. Em hỏi thêm là hiện loại nào nghe tốt nhạc Việt, nhạc vàng, nhạc tiền chiến vậy bác.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Thế thì quay lại ban đầu, tùy thuộc vào sở thích cá nhân chứ không có thằng nào hơn kém. Nếu nghe đủ loại thì thằng nào rẻ nhất là lụm ha bác. Em hỏi thêm là hiện loại nào nghe tốt nhạc Việt, nhạc vàng, nhạc tiền chiến vậy bác.

thể loại bác nghe như em .bác cho biết bác đang dùng CD ampely loa gì nữa .

JESSIEBO

Active Member

Tiền nào của đó , thóc lúa tới đâu mình chơi tới đó thôi bác, loa và amply mới tuỳ thuộc vào thể lại nhạc mình ưng, chứ DAC thì cái nào nghe càng hay, càng sạch sẽ, càng hay như CD ngang tầm tiền thì múc ạh. Ví dụ bác bỏ ra 11 triệu mua cái DAC, thì khi test phải nghe so sánh với con CDP tầm 10-12 triệu, vậy mới thuyết phục, còn nghe hay hơn file lossless thì DAC USB cũng làm được rồi

Một tính năng rất hay của Stream Magic 6 mà mình thấy là Upsampling. Về kỹ thuật mình không phân tích nhiều, nhưng về hiệu quả thấy rất tốt. Đặc biệt là những nguồn âm có sample rate thấp từ internet, dùng qua Stream magic chất lượng âm thanh được cải thiệt rất rõ rệt. Tất nhiên với những nguồn âm có chất lượng ghi kém thì không nói, nhưng với những nguồn có chất lượng ghi tốt nhưng sample rate thấp mình download từ youtube chỉ có 64kbp hay 32kbp thôi và chất lượng âm thanh rất ấn tượng, không kém CD xịn nhiều, đương nhiên vượt trội so với CD lởm.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

nếu chơi từ PC => SM6.dạ lúc nào cũng là 24/192bit đc mà bác

cocsku

Em hỏi thêm các bác, cái nút Filter/phase dùng như thế nào ạ? Em bấm thử mà đối với tai em chẳng nhận thấy sự khác biệt gì.

cocsku

Hôm nay lại thấy upgrade firmware đấy bác ạ! Không biết xem What's new ở đâu nhỉ?

dungtoandung

Well-Known Member

Đã up fw mới, đang nghe radio music contryside, ko thấy khác mấy

con này nghe không thuyết phục cho lắm.so với cd còn kém xa lắm.

Bên trên