Bàn luận về DAC

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Bàn luận về DAC

Cốt lõi ở chỗ thoắng giỏi để tác động vào tâm lý khách hàng bác ạ.

cocsku

Re: Ðề: Re: Bàn luận về DAC

Bác biết tại sao không? vì nếu đúng chất âm như NAD M51 mà bán mắc như bên Tây thì ở VN sẽ không thể tiêu thụ nổi, do đó phải hạ giá sản phẩm để đẩy hàng thôi bác ạh.
Còn thích con nào thì tùy gu người dùng, ở chỗ e có mấy con DAC của NAD hàng xài lướt, khách mua rồi ra cáp đổi lấy MDAC về dùng, cái cốt lõi của audio nó nằm ở chất âm đấy bác !

Hôm nào em lên chỗ bác nghe so sánh chất âm ai em M51 và MDAC được không ạ? Em thấy mấy ông Whathifi cũng khó tin lắm.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bàn luận về DAC

Hôm nào em lên chỗ bác nghe so sánh chất âm ai em M51 và MDAC được không ạ? Em thấy mấy ông Whathifi cũng khó tin lắm.

Đại đa số các bà mẹ đều khen con mình hay, giỏi mà Bác.

Còn các tạp chí uy tín nước ngoài em nghĩ họ không bán rẻ thương hiệu của mình khi đưa ra những giải thưởng.

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bàn luận về DAC

Đại Đa số các bà mẹ đều khen con mình hay, giỏi mà Bác.

Còn các tạp Chí uy tín nước ngoài em nghĩ họ không bán rẻ thương hiệu của mình khi đưa ra những giải thưởng.

Em cũng nghĩ đúng bác ạ, tạp chí của mình le lói ở góc sân chơi thế giới còn các tạp chí danh tiếng thế giới họ đâu có cần bán rẻ mình để lấy mấy đồng quảng cáo.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Bàn luận về DAC

Bác biết tại sao không? vì nếu đúng chất âm như NAD M51 mà bán mắc như bên Tây thì ở VN sẽ không thể tiêu thụ nổi, do đó phải hạ giá sản phẩm để đẩy hàng thôi bác ạh.
Còn thích con nào thì tùy gu người dùng, ở chỗ e có mấy con DAC của NAD hàng xài lướt, khách mua rồi ra cáp đổi lấy MDAC về dùng, cái cốt lõi của audio nó nằm ở chất âm đấy bác !

Bên bác nhập lại hàng cũ từ bao giờ thế?

Harley Davision

Em cũng đang hóng vụ này. Thêm nữa: có đầu CD rồi thì có cần đấu nối CD qua DAC nữa không? Em chưa dùng DAC bao giờ nên không biết ra sao. Các cụ chỉ giáo cho em cái. Tks,

E đang dùng cái M-DAC của hãng Audiolab - Anh Quốc
âm thanh hay lắm a ơi , nghe xong bị mê luôn , tối về ngũ không được, sáng dậy sớm ra múc luôn về mới yên đó.

Harley Davision

Dây USB va dây coaxio dùng trong kết nối DAC cũng rất quan trọng
E đang dùng có M-ĐẮC Audiolab của Anh Quốc , hôm trước e dùng dây usb của máy in va dây A/V thường ....âm thanh ghê lấm,nhiểu rè rè va rọt rẹt hoài. nhờ mấy a bên trươnglê tư vấn , e lấy sợi USB Wire-World Ultraviolet và Coaxio Chroma về test thử......âm thanh khác hẳn,hay hon dây củ rất nhiều, không nhân ra luôn ,hoàn toàn hết nhiễu:-":-":-"

lan806

Well-Known Member

DAC mà bị ảnh hưởng bởi nhiễu do truyền tín hiệu số tới mức nghe được bằng tai thì tốt hơn là đừng mua bác ạ.

các bác cho em hỏi ngu phát, dac có giống card âm thanh không ợ, chơi nhạc qua pc nếu có card sound thì có cần dac nữa không, ngược lại nếu có dac mà không cần card sound có được không, hay phải có cả 2.

thanhyk

Well-Known Member

DAC mà bị ảnh hưởng bởi nhiễu do truyền tín hiệu số tới mức nghe được bằng tai thì tốt hơn là đừng mua bác ạ.

Em cứ tưởng Dac rẻ thì dùng dây usb nào cũng thế, còn Dac vài ngàn $ thì dây usb thường sẽ phát hiện nhiễu khi phát lossless chuẩn cao 192khz trở lên chứ lị.

ttlinhha

Well-Known Member

các bác cho em hỏi ngu phát, dac có giống card âm thanh không ợ, chơi nhạc qua pc nếu có card sound thì có cần dac nữa không, ngược lại nếu có dac mà không cần card sound có được không, hay phải có cả 2.

Bác hiểu gần đúng rồi đấy, Sound card nó có mạch chuyển tín hiệu Digital to Analog (cho nên mới gọi là DAC). Em đang dùng card HT Omega Claro nghe thấy hay hơn mấy cái DAC tầm 10tr. Bác có Sound card rồi thì cứ so sánh trực tiếp xem cái nào hợp với tai bác hơn là đc

Harley Davision

So sánh trên 1 chiếc PC thì sẽ thấy rõ nhất, nó cũng có dạng DAC là của soundcard onboard nhưng sẽ chơi không hay, không nét bằng con "DAC" của soundcard rời ...
1 điều hiển nhiên là với cùng 1 điều kiện thì thiết bị riêng biệt chỉ chuyên làm nhiệm vụ cúa cái DAC thì chắc sẽ ngon cơm hơn là cái được tích hợp với 1 thiết bị phát âm thanh khác

Dùng con Q-DAC của audiolab (EngLand ) nghe test song song với soundcard thì thấy con Q-DAC hay hơn nhiều , không cần lổ tai vàng cũng có thể nhận ra ngay .

Harley Davision

đã chơi DAC rồi thì cần gì card nữa , bác cứ lấy con Q - DAC hoặc dư tiền chơi luôn con M-DAC cua AUDIOLAB (UK ) la hết lăn tăn ngay.

cocsku

Các bác cho em hỏi NAD M51 sản xuất ở đâu? Nếu em muốn thêm một đầu CDP làm transport thì dùng luôn đầu của NAD được không? Các bác cho em hỏi đánh giá về CDP của NAD luôn nhá!

Minhsur

Banned

Mấy hôm nay em thấy bóng dáng shop giả danh người chơi trong trong topic này. Chỉ sau vài cmt là lòi đuôi ra ngay.
Em nghĩ Có shop trong 4r thì rất tốt cho anh em trong việc tư vấn chơi đồ. Nhưng nếu shop chỉ chăm chăm ca tụng, tung hô mặt hàng mình phân phối thì quá phản cảm.
Hy vọng TL biết được điều này mà định hướng cho nhân viên tiếp cận khách hàng.

Bên trên