Bạn muốn xem chương trình nào trên Truyền hình An Viên

ngtuanh59

Như các bạn đã biết, hiện nay Truyền hình An Viên cung cấp 71 kênh chương trình trên hạ tầng truyền dẫn DTT và 94 kênh chương trình trên hạ tầng truyền dẫn DTH.
Rất nhiều bạn phản ánh các kênh chương trình của AVG chưa hay, chưa hấp dẫn, thiếu kênh này, thừa kênh kia, ...

Vậy xin các bạn cho ý kiến về các vấn đề sau:

1. Các kênh chương trình nào mà bạn thấy không hài lòng? Nên thay thế bằng chương trình nào?
2. Các kênh chương trình nào mà AVG cần phải bổ sung?
3. Bạn thường xem chương trình nào và ít xem chương trình nào (các chương trình đang có sẵn trên Truyền hình An Viên)?

Mọi người có thể tham khảo các kênh chương trình trên DTT và trên DTH tại đây

Đầu xuân năm mới, mình xin chúc tất cả mọi người và gia đình tràn đầy sức khỏe, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý. HAPPY NEW YEAR

phihao

Mình mong tăng thêm kênh ITV, Yantv, BTV4, MTV và một số kênh của SCTV nữa thì quá tốt

tan_huy_93

Well-Known Member
Em không xem hầu hết các kênh địa phương, ngoại trừ các kênh chính như HTV, VTV, BTV...
Em muốn sẽ tăng thêm các kênh như, SCTV2, SCTV9, SCTV15, HTVC Thể Thao, MTV Châu Á, BTV4, BTV5, và vài kênh VCTV nữa là được.

Đôi điều góp ý cùng bác chủ.

Jay Miz

Member
Nên bỏ kênh địa phương vì đa số rất ít xem hoặc chỉ phát trên DTH vì mục đích quảng bá thôi, list kênh nên để các kênh địa phương của các đài là HTV, Hanoi, BTV, THVL, Đồng Nai, VTV Đà Nẵng, Cần Thơ. Chỉ cần list địa phương là các kênh chất lượng vậy thôi
Bổ sung YanTV, MTV, Yeah1TV, D-Dramas và các kênh giải trí nước ngoài hay như FOX, DIVA...
VCTV và k+ đang làm rất tốt mặt nội dung này nên mình mong AVG cũng sẽ dần khắc phục :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tuank+

Member
Ðề: Bạn muốn xem chương trình nào trên Truyền hình An Viên

cải thiện chất lượng hình ảnh là điều avg cần làm . kênh nhiều nhưng chất lượng hình ảnh ko tốt thì cũng ko muốn xem .

ngtuanh59

Re: Ðề: Bạn muốn xem chương trình nào trên Truyền hình An Viên

cải thiện chất lượng hình ảnh là điều avg cần làm . kênh nhiều nhưng chất lượng hình ảnh ko tốt thì cũng ko muốn xem .

Những kênh nào bạn thấy chất lượng hình ảnh không tốt? Bạn dựa trên cảm quan của riêng mình hay là đã có sự so sánh?

kudo1908

Active Member

An Viên biết lắng nghe khách hàng là quá tốt rồi,tăng kênh thì chỉ còn BTV5 để xem ngoại hạng anh thứ bảy và Nat Geo Wild HD nữa thì quá ok.Còn kênh TTV,HANAM,HY,QRT thì cắt đi chứ có ai xem đâu ?

Q@tv

Member

Kênh trong nước thì cần thêm YANTV và Yeah1TV nữa là đủ :D Em mong AVG tăng kênh nước ngoài cơ. Vd như Channel M, Animax, Sone, KBSWorldHD, TLC, RED :D Thay DRT2 bằng DRT1 đi ạ.

sonzin

Nói chung là tăng kênh thì cũng tốt, nhưng quan trọng là chất lượng nữa, cho em xin thêm kênh NAT Advan và NAT WILD là khoái, nhà em cả em và bố em đều khoái mấy món này...tất nhiên là có phụ đề, Discovery HD cũng chưa có phụ đề. Ngoài ra bản quyền bóng đá Anh khó quá thì kiếm 1 vài kênh có bóng đá TBN hay Ý xem đỡ buồn nũa thì chuẩn

tất cả các kênh địa phương trừ HTV,HNoi TV nhà mình đều RẤT ít khi xem.
mình thấy mấy kênh nước ngoài còn quá ít, thêm BBC,TLC, Fox, CNBC nữa thì tốt, bỏ bớt kênh địa phương đi, hoặc cho nó thành options tặng thêm thôi, vì nội dung của nó không có gì đặc biệt để có thể được nằm trong list phải TRẢ TIỀN cả.

Nói chung là tăng kênh thì cũng tốt, nhưng quan trọng là chất lượng nữa, cho em xin thêm kênh NAT Advan và NAT WILD là khoái, nhà em cả em và bố em đều khoái mấy món này...tất nhiên là có phụ đề, Discovery HD cũng chưa có phụ đề. Ngoài ra bản quyền bóng đá Anh khó quá thì kiếm 1 vài kênh có bóng đá TBN hay Ý xem đỡ buồn nũa thì chuẩn

mấy kênh của Nat xem cũng hay, thêm mấy kênh nhà Discovery nữa thì tốt

ngtuanh59

mấy kênh của Nat xem cũng hay, thêm mấy kênh nhà Discovery nữa thì tốt

Hiện tại, An Viên đang có kênh Discovery SD, Discovery HD, Nation Geographic SD, NGC HD, riêng kênh NatGeo Adventure đã thu về AVG nhưng chưa có chỉ đạo nên chưa phát sóng bạn à.

phihao

Hiện tại, An Viên đang có kênh Discovery SD, Discovery HD, Nation Geographic SD, NGC HD, riêng kênh NatGeo Adventure đã thu về AVG nhưng chưa có chỉ đạo nên chưa phát sóng bạn à.
Zậy bác biết kênh Nat Geo Adventure khi nào phát không bác? Em coi trên lynsat thấy có mà hèn gì dò mãi mà không thấy đâu cả!

petiteLoan

nên tăng thêm kênh thể thao vd HTVC thể thao
đề xuất thêm kênh BTV4, Yeah1

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bạn muốn xem chương trình nào trên Truyền hình An Viên

Zậy bác biết kênh Nat Geo Adventure khi nào phát không bác? Em coi trên lynsat thấy có mà hèn gì dò mãi mà không thấy đâu cả!
kênh này ko hay bằng Nat Geo Wild bạn à :D

Thêm kênh HTVC thể thao, yanTV, CCTV5.
Bỏ các kênh địa phương trừ HTV và hà Nội TV.

sokita

Member

muốn có được ko bác chủ :)

phihao

Mọi người ai cũng có ý kiến hết rồi vấn đề là bên an viên có biết vậy không nữa!!

Bên trên