Bảng so sánh cấu hình và tính năng của Egreat A5 với Himedia Q5 Pro và Q10 Pro

tienlequoc

Well-Known Member
Ơ lúc tớ nói nick clone có chỉ đích danh ai đâu mà có người xoắn lên thế nhỉ? Clone thì người ta bảo là clone, không lẻ phải bảo là ông trời phải quỳ lạy à :D?. Tớ làm gì được cho HDVN thì có Ban quản trị HDVN đánh giá, không cần ba cái nick vớ vẫn đánh giá nhé, vì không đủ tư cách. Báo trước nhá, đã từng bị ban một lần vì clone hàng loạt rồi, bài viết cảnh báo ban nick clone vẫn còn đó chứ không mất đi đâu? Ở diễn đàn này tái phạm thì xử nặng hơn đấy. Liệu mà cư xử cho phải phép.
http://www.hdvietnam.com/threads/thong-bao-thread-android-box.718157/
http://www.hdvietnam.com/diendan/23-ninh-trat-tu/718527-ban-vinh-vien-mot-so-nick.html#post6251961

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member
Có FW nào cho Q5 IV và Q10 IV như này ko bác
Hiện tại Q5 IV và Q10 IV là đời chip cũ, hisilicon đã dừng sản xuất tuy nhiên cũng nhiều khách hàng vẫn đang sử dụng nên bên em và HIMEDIA cũng đang có gắng yêu cầu bên Hisilicon hỗ trợ nâng cấp lên Android 5.1 và hỗ trợ poster/ Fanart Bluray fullmenu cho các dòng cũ.
Tuy nhiên hiện tại thì vẫn ưu tiên cho các dòng sản phẩm đang được kinh doanh hơn.
Như hiện tại thì bên em đã có firmware chạy giao diện Android Goolge TV cho HIMEDIA Q10 Pro, Q5 Pro trên nền tảng Android 7.0, chạy Myk+ tốt.
HIMEDIA A5 chạy Android 6.0 Android Goolge TV chạy được Myk+
Firmware chạy được Myk+ trên HIMEDIA H1 (RK3229 Android 5.1) hay H8 PLus trên chip RK3368, cái này chắc chắn chưa bác nào ở Việt Nam làm được, hiện tại duy nhất ITVPLUS đã làm đc trên 2 dòng chip trên.
Thực sự thì HIMEDIA đang được ITVPLUS đang rất cố gắng support khá nhiều bản firmware và sự lựa chọn cho khách hàng trải nghiệm

vanninhthuan119

Well-Known Member
Các bác xem Video duyệt poster/ Fanart chơi Bluray fullmenu này trên HIMEDIA Q10 Pro và Q5 Pro thì bảng so sánh bên trên có đúng không ah?

Bản firmware được update từ đây: http://himediatech.vn/choi-bluray-full-menu-nhu-dia-bluray-xin-tren-himedia-q10-pro-q5-pro/

Ưu điểm: Duyệt poster nhanh,
tất cả phim đều được hiển thị
Không có mạng thì vẫn hiển thị phim.

Nhược điểm: Nếu tên film đặt không đúng hoặc không có trên thư viện poster thì film sẽ không tìm thấy poster nhưng vẫn hiển thị với ảnh default.

Hy vọng có sớm! Nhưng trên androi 5 hay 7 vậy bác?

Transit266

Active Member
em này review tốt lắm cơ mà giá mắc quá, không hợp túi tiền dân chơi bình dân như mình :D

tech360

Member
lúc đầu nghe quen quen , sau nhớ ra có dùng Egreat S7A Pro của hãng này rồi ,vẫn nhớ bệnh kinh liên của e này là chết flash thay bị thợ nó chém 700 k , đọc mấy thông số giấy tờ kia cũng chưa biết ntn , đa phần tính năng ít dùng , e là khó có cửa ở thị truờng vn
con này do dùng Sigma nó vậy, bệnh kinh điển rồi. Nhưng cái thời có S7A Pro thì còn chưa có các hãng khác như Himedia, Zidoo,... lúc đó mới có Dune HD, Egreat, Eaget, Datage... đó là thời HD Player và lúc đó Egreat nó khá mạnh rồi. Một thời gian dài android box lên ngôi thì Himedia, Zidoo, kiwibox bây giờ lại có tiếng hơn cả Egreat rất nhiều.

chenzenvl

Well-Known Member
con này do dùng Sigma nó vậy, bệnh kinh điển rồi. Nhưng cái thời có S7A Pro thì còn chưa có các hãng khác như Himedia, Zidoo,... lúc đó mới có Dune HD, Egreat, Eaget, Datage... đó là thời HD Player và lúc đó Egreat nó khá mạnh rồi. Một thời gian dài android box lên ngôi thì Himedia, Zidoo, kiwibox bây giờ lại có tiếng hơn cả Egreat rất nhiều.
bro này cho rằng Himedia chỉ làm AB :D
ơ thía thì con HD900B là thứ gì nhỉ :p

tech360

Member
bro này cho rằng Himedia chỉ làm AB :D
ơ thía thì con HD900B là thứ gì nhỉ :p
Bác lại không hiểu ý em rồi, em đang nói thời của S7A Pro, chứ còn 900B của bác thì còn mới thôi bác realtek 1186 chỉ xuất hiện sản phẩm tại VN năm 2012, còn cái thời S7A thì nó lại tận 2010 từ thời HD mới bắt đầu phổ biến tại VN

chenzenvl

Well-Known Member
Bác lại không hiểu ý em rồi, em đang nói thời của S7A Pro, chứ còn 900B của bác thì còn mới thôi bác realtek 1186 chỉ xuất hiện sản phẩm tại VN năm 2012, còn cái thời S7A thì nó lại tận 2010 từ thời HD mới bắt đầu phổ biến tại VN
con chíp 8655 là đáng thất vọng nhất luôn :)
kiểu lừa tình mất nết, đúng là nên cố lên DUNE còn hơn nửa nạc nửa mỡ cái thời S7A :(

lohado2

Active Member
Các bác xem Video duyệt poster/ Fanart chơi Bluray fullmenu này trên HIMEDIA Q10 Pro và Q5 Pro thì bảng so sánh bên trên có đúng không ah?

Bản firmware được update từ đây: http://himediatech.vn/choi-bluray-full-menu-nhu-dia-bluray-xin-tren-himedia-q10-pro-q5-pro/

Ưu điểm: Duyệt poster nhanh,
tất cả phim đều được hiển thị
Không có mạng thì vẫn hiển thị phim.

Nhược điểm: Nếu tên film đặt không đúng hoặc không có trên thư viện poster thì film sẽ không tìm thấy poster nhưng vẫn hiển thị với ảnh default.

Trong khi đó Egreat thì đang dùng cơ chế duyệt phim khác, nếu trường hợp box không kết nối mạng thì tất cả phim trong ổ cứng sẽ không hiển thị. Hoặc nếu phim không có poster như phim đặt sai tên, hoặc tên film không có poster trên thu viện (như Thúy Nga) thì Egreat sẽ ẩn những video đó. Phổ biến nhất là các video Thúy nga các bạn sẽ không thấy hiển thị trong trình duyệt phim của Egreat.
Mấy cái này mình cug đều báo cho Egreat rồi, mong sẽ có bản fix sớm.
Ái chà chà,
Chạy đua nó phải như thế :))
Nhưng mà mấy năm rồi vẫn 1 cái launcher cảm giác thấy hơi chán, Cài launcher khác thì cũng được thôi nhưng mà himedia mà quan tâm cái này nữa thì tuyệt.

dunga

Active Member
Vậy là nên cần thêm cả DVD nữa bác nhỉ?
Cần quá đi chứ bác, ví dụ như đang xem PBN, Asia những số mới BD thì chơi được full menu, đến lúc quay lại các số cũ DVD thì cái app Bluraydisc của Q10pro ko khác gì trình media mặc định, ko tài nào có menu đc. Muốn có lại phải chuyển sang Kodi, mà offline Kodi mình thấy hình ảnh ko đẹp như trình mặc định.

binhhc

Moderator
S7A chết flash là do không biết cách dùng nhé, cứ mở file xong stop rồi tắt nguồn ít bữa là chết toi. Nếu stop xong back lại đến màn hình chính thì 5 năm cũng chẳng chết nhát nào.
A10 còn thực hiện được lệnh tắt HDD không dùng đến (ví dụ như dùng online chẳng hạn) mà không cần rút HDD ra nữa cơ.
con chíp 8655 là đáng thất vọng nhất luôn :)
kiểu lừa tình mất nết, đúng là nên cố lên DUNE còn hơn nửa nạc nửa mỡ cái thời S7A :(
Mình đang dùng cả S7Apro và DUNE102 nhận thấy:
Con S7A hồi dùng được 1 năm thì flash cũng bị chết, sau khi thay thì chạy ngon lành từ đó (2012) đến giờ.
Đã test và nhận thấy: hình ảnh của S7A đẹp hơn của DUNE
S7A mình luôn tắt từ menu "Shut down"

Mình đang quan tâm tới đầu này, do cùng chip Hisilicon nên Hiếu Hiền cho hỏi một vấn đề là liệu A5 có bị lỗi như Q10 pro: Khi xem file 4K HDR tỉ lệ hình ảnh 2.40:1 (3840 x 1600) thí dụ như phim John Wick ở link dưới đây thì màn hình lại hiển thị ở 16:9 nên người bị dài.
http://www.hdvietnam.com/threads/ha...u-ray-hdr-atmos-7-1-x265-ultrahdclub.1293918/

Mình chủ yếu xem offline nên hơi khó chịu với lỗi này của Q10pro, đợi mãi không thấy ra firmware sửa lỗi. Nếu A5 mà OK thì chuyển qua.
Cám ơn nhiều.

Flatland

Well-Known Member
Mình đang quan tâm tới đầu này, do cùng chip Hisilicon nên Hiếu Hiền cho hỏi một vấn đề là liệu A5 có bị lỗi như Q10 pro: Khi xem file 4K HDR tỉ lệ hình ảnh 2.40:1 (3840 x 1600) thí dụ như phim John Wick ở link dưới đây thì màn hình lại hiển thị ở 16:9 nên người bị dài.
http://www.hdvietnam.com/threads/ha...u-ray-hdr-atmos-7-1-x265-ultrahdclub.1293918/

Mình chủ yếu xem offline nên hơi khó chịu với lỗi này của Q10pro, đợi mãi không thấy ra firmware sửa lỗi. Nếu A5 mà OK thì chuyển qua.
Cám ơn nhiều.
Người dùng sẽ cài mặc định hoặc tuỳ chọn đc ngay trên điều khiển khi đang play bác ơi: chọn tỉ lệ gốc, full màn hình, 16:9 hay 4:3

Người dùng sẽ cài mặc định hoặc tuỳ chọn đc ngay trên điều khiển khi đang play bác ơi: chọn tỉ lệ gốc, full màn hình, 16:9 hay 4:3

Cài đặt tỷ lệ thì đã rõ, nhưng khi phát file như kiểu trên thì nó không ra hai cái vạch đen bên trên và bên dưới như các phim màn ảnh rộng khác. Cái này là lỗi của Himedia, thấy HDVietnam không mấy người để ý nhưng trên forum futeko nhiều người kêu ca lắm mà chưa thấy Himedia sửa lỗi.

tanhuy_hd

Active Member
Cài đặt tỷ lệ thì đã rõ, nhưng khi phát file như kiểu trên thì nó không ra hai cái vạch đen bên trên và bên dưới như các phim màn ảnh rộng khác. Cái này là lỗi của Himedia, thấy HDVietnam không mấy người để ý nhưng trên forum futeko nhiều người kêu ca lắm mà chưa thấy Himedia sửa lỗi.

Đã gặp , khách cũng kêu ca , chờ hãng thui a

Bên trên