Bảng so sánh cấu hình và tính năng của Egreat A5 với Himedia Q5 Pro và Q10 Pro

... bác @hdvietnam08 up FW 1.1.0 chưa, nếu rồi thì up thử FW custom 1.1.0 !!!??! mình up FW custom 1.1.0 để tối về test xem còn bị dài người nữa ko !!

... FW custom mà ko hết thì bác @hdvietnam08 chơi tiếp FW Android TV 2.0 luôn xem sao !
Mình đang dùng FW Android TV rồi nhưng bệnh vẫn vậy. Đang chờ hàng của bác Huy gửi ra rồi mình cho con Q10 pro lên đường. Có bác nào quan tâm mình để lại cho, hàng mới mua tháng 1/2017.

lestat232

Member
Mình đang dùng FW Android TV rồi nhưng bệnh vẫn vậy. Đang chờ hàng của bác Huy gửi ra rồi mình cho con Q10 pro lên đường. Có bác nào quan tâm mình để lại cho, hàng mới mua tháng 1/2017.

... bác làm nhanh gọn lẹ nhỉ !! mình vẫn hài lòng với con Q5 pro, hóng bác review A5 đây !!

lam6630

Well-Known Member
Bửa test thử John Wick 2014 ViE 2160p UltraHD Blu-ray HDR Atmos vẩn bị keo dản hình QUÊ quá xóa luôn , giờ đang tải lại 1h30ph nửa xong test trên FW 2.0.3 bản chính thức . hihi . Hồi hộp chơi ...

lestat232

Member
Bửa test thử John Wick 2014 ViE 2160p UltraHD Blu-ray HDR Atmos vẩn bị keo dản hình QUÊ quá xóa luôn , giờ đang tải lại 1h30ph nửa xong test trên FW 2.0.3 bản chính thức . hihi . Hồi hộp chơi ...

.... bác cho em xin link bản chính thức FW 2.0.3 nhé !!! hôm qua up FW custom 1.1.0 thấy ngon lắm rồi, bản mới này có vượt trội ko bác @lam6630 ?!?

lam6630

Well-Known Member
Fix tè le 21 cái ,nhưng HDR aspect ratio và Kodi 17 passthrough hẹn đến tháng 5
bản này B phải lên 2.0.0 hay 2.0.1 rồi mới up dc . Còn bản từ 5.1 lên 7 (2.0.3) phải chờ tí .
https://www.mediafire.com/?3m2o8772gw2zudv
John Wick 2014 ViE 2160p UltraHD Blu-ray HDR Atmos là bản mux từ SBS 3D videos nên khó sơi theo mình là vậy

lam6630

Well-Known Member
Himedia không update OTA sao mà phải tải về thế bác?
Himedia android 7 chưa có tải về qua ota , nếu từ 5.1 B phải up ( chọt set ) bản 2.0.1 ( phải chọn bản 7 duy chuyển từ 5 lên 7 ) khi ở 7(2.0.1) rồi mới up lên 7 (2.0.3)

vanninhthuan119

Well-Known Member

FW 2.0.3 mà giải quyết được vụ này, lên theo bác luôn :)

kodiitvplus

Well-Known Member

Hiện tại trình mặc định của Himedia Q10Pro đang có vấn đề với phim như bác chủ nói. Đã báo lại với bên hãng. Nếu phim đó chơi bằng kodi thì ok :)

baiviet

Active Member
Các bác cho tôi hỏi:
- A5 và Q5 thì cái nào cho xóa trực tiếp bằng nút trên điều khiển các file phim đã xem trong ổ NAS được ạ ?
Ngày xưa cái Egreat M6 (chạy linux) dùng điều khiển để delete , copy, pate.... file trong ổ NAS và USB ầm ầm mà mấy cái Android Box giờ không làm được trên điều khiển từ xa
- A5 có hỗ trợ âm thanh Atmos và DTS:X tốt không các bác ?
TKS các bác

Bên trên