bão giá các bạn ăn sáng thế nào?

quaxoai89

Active Member
Ðề: bão giá các bạn ăn sáng thế nào?

em thì bát phở,2 quả trứng cộng ít cay cay thế là ổn

vanlang+

Active Member

2 ổ bánh mì vừa tầm 12k.:D

vnthq

Member

Bữa sáng nay của tôi, vừa sáng nay xong, đúng là bão giá, ra ngoài đường ăn uống sợ thật:
- 1 bảt mì bò bắp,
- 1 nửa ổ bánh mì trứng ruốc, rau mùi, tương ớt ngọt.
- 1 cốc nước cam,
- 1 hộp TH-True milk.
- 1 cafe tan nestle.

Giờ chẳng dám ra ngoài ăn, ở nhà đạm bạc thế thôi cho lành. Bạn rủ đi ăn trưa cũng chỉ dám đi ăn đĩa cơm tấm Tràng Thi thôi. cuộc sống giờ khó khăn thế đấy.

Em bỏ thói quen ăn sáng từ lâu rồi, sinh viên mà, thành phần thảm thương nhất trong tầng lớp lao động = trí óc =))

new_adm

Well-Known Member

Bữa sáng nay của tôi, vừa sáng nay xong, đúng là bão giá, ra ngoài đường ăn uống sợ thật:
- 1 bảt mì bò bắp,
- 1 nửa ổ bánh mì trứng ruốc, rau mùi, tương ớt ngọt.
- 1 cốc nước cam,
- 1 hộp TH-True milk.
- 1 cafe tan nestle.

Giờ chẳng dám ra ngoài ăn, ở nhà đạm bạc thế thôi cho lành. Bạn rủ đi ăn trưa cũng chỉ dám đi ăn đĩa cơm tấm Tràng Thi thôi. cuộc sống giờ khó khăn thế đấy.

cái này nặng đô àh chả đùa đâu ;))

huynhnhan

Banned

mình ở SG! các bạn học hỏi cách mình ăn sáng rồi học theo nhá! ăn sáng 20 ngàn!! và câu châm ngôn của mình đây! Ăn sáng nghỉ ăn trưa! ăn trưa nghỉ ăn sáng!( dạo này mình làm vậy đó!)

coixaygio

Active Member

mình ở SG! các bạn học hỏi cách mình ăn sáng rồi học theo nhá! ăn sáng 20 ngàn!! và câu châm ngôn của mình đây! Ăn sáng nghỉ ăn trưa! ăn trưa nghỉ ăn sáng!( dạo này mình làm vậy đó!)

ăn sáng + ăn trưa = về cày ruộng =))

20 (khoảng 1991) năm trước em chỉ ăn sáng được mô.t cái bánh cam, hay một gói xôi mè, hôm nào sang lắm đước một ổ bánh mì nóng dòn + trái trứng ốp la nhưng tới 3 người ăn, nhường nhịn nhau chủ yếu ... ăn chỉ lót bụng

vậy thì ăn khoảng 10 giờ sáng nhé, ăn lúc nghĩ giải lao là được nhất ... hay ăn tối trể chút (khoảng 7 giờ 30), rút ngắn thời gian so với hôm sau

new_adm

Well-Known Member

thôi nghỉ ăn sáng đi :D dân VN mình hay vậy :D

caoboivientay

Em ở Sài Gòn, tiền ăn sáng bây giờ em thấy còn mắc hơn tiền ăn trưa nữa. Hic hic. Em thì nghỉ có ăn sáng, chỉ độc uống sữa thôi, đến trưa mới ăn, sinh viên mà ăn ngày ba bữa thì tiêu chắc hơn 50k một ngày, tiền đâu chịu nỗi. Vật giá giờ leo thang quá :((

hotshot

Active Member

Sinh viên thì nên ăn bánh mì chấm với đường. Hồi tui còn là sinh viên cũng chiến đấu món này trường kỳ kháng chiến. Nhớ chấm ít đường thôi, đường giờ cũng mắc lắm.

Sinh viên thì nên ăn bánh mì chấm với đường. Hồi tui còn là sinh viên cũng chiến đấu món này trường kỳ kháng chiến. Nhớ chấm ít đường thôi, đường giờ cũng mắc lắm.

Em toàn chiến bánh mì với kẹo lạc thôi (bánh mì 2 cái 5 ngàn, kẹo lạc 2 ngàn, vẫn rẻ chán ) :D

conghieu1978

Moderator

Riêng tôi thì bữa sáng đơn giản:
-1 tô bún bò Huế hoặc phở Hà Nội nếu không thì ăn cơm chiên (ghét nhất hủ tíu, miến gà, mì tôm).
-1 ly Cafe đen tự pha chế lấy (không thuốc lá vì ghét nhất người hút thuốc).
-Đọc 1 số đầu báo: Tuổi trẻ, thể thao 24h.
-đi làm.

Bên trên