Barcelona FC

giomua

Well-Known Member
Ðề: Barcelona FC

Một thất bại toàn diện. Tito chắc khó mà lành bệnh nhanh được

Thao tran

Ðề: Re: Barcelona FC

Trận này Barca thua 1 phần là do barca ko chơi đúng phong độ, 1 phần do AC phòng ngự quá tốt (nói khó nghe là thực dụng, tiêu cực), nguyên nhân lớn nhất là do ông trợ lý HLV quá gà, 2 chiếc xe buýt cả chục thằng hậu vệ AC đóng ở trung lộ mà cứ để hàng công Barca đâm đầu vô đó, không biết chỉ đạo học trò đá cánh chặt biên. Phải chi có Tito thì ko đến nỗi nào. Tôi cũng là một fan của Barca, Cule chính hiệu!
Mình nghĩ bạn nên làm thay ông trợ lý HLV được rồi đó . Bạn tưởng Barca là thần thánh chắc . Cũng phải có trận thua chứ . Đừng nói là Tito , có cho Pep chỉ đạo trận này thì cũng thua thôi . Vì đơn giản AC thi đấu trận này quá hay . Đừng bảo người ta thi đấu thực dụng , tiêu cực . Thắng làm vua , thua làm giặc . Chả có gì mà phải xấu hổ .

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: Re: Barcelona FC

"Thắng làm vua, thua làm giặc. Chả có gì mà phải xấu hổ". Bạn gì ơi! Đây chỉ là bóng đá thôi, thắng bại là chuyện thường tình, ai xem xong cũng đều có quan điểm của mình, có phải chiến tranh đâu mà.....! Nếu bạn đồng tình với chiến thuật của ông Jordi Roura trận này thì tôi cũng ko phản đối gì, quyền tự do ngôn luận mà, miễn đừng xúc phạm người khác! Nếu bạn là fan Barca có xem những trận do pep chỉ đạo khi gặp hàng thủ như vầy sẽ thấy ông ta cho tello vào thay pedro, còn nếu thay fabregas (trường hợp iniesta đôn lên đá tiền đạo cánh) thì iniesta sẽ lui xuống đá tiền vệ với xavi. Còn nếu bạn đồng tình với ông trợ lý này thì xin hỏi tại sao sau khi bại trận trước AC ông ta đổ lỗi là do cầu thủ thiếu tự tin (cái này bạn vào Goal.com phần club barca sẽ thấy ngay) ko phải do chiến thuật thì ở trận gặp Sevilla tối vừa rồi gặp phải cách phòng thủ y hệt AC thì Barca lại thay đổi chiến thuật (do Tito hay ông trợ lý bạn chắc biết), chủ động đánh biên, villa đá chính từ đầu, tello vào thay sanchez , cả 3 đều là tiền đạo cánh chứ ko phải iniesta và pedro đá cánh ngay từ đầu như ở trận gặp AC và chiến thắng 2-1 trước Sevilla. Tôi ko nói là nếu Barca thay đổi chiến thuật thì sẽ thay đổi tình thế thắng được AC (vì sự chênh lệch đẳng cấp giữa Sevilla và AC) nhưng chí ít ko thua trắng 2 bàn như vậy. Tôi chỉ thấy tức cho Barca thôi, nếu có Tito tôi tin rằng kết quả sẽ khác !
"Đừng bảo người ta thi đấu thực dụng , tiêu cực"
Nói tiêu cực thì cũng hơi quá, vậy nói như bạn đá với 10 hậu vệ ở phần sân nhà ko phải là thực dụng thì là gì? Tôi xin lắng nghe! Cũng xin nói thêm thực dụng ko có gì là xấu, chỉ là một hình thức chiến thuật thôi!

Xin lắng nghe ý kiến của bạn vì tôi cũng thích bình luận bóng đá lắm, xem trận nào là cũng bình luận chém gió cãi nhau với đám bạn, vậy thì xem mới vui chứ!:D

Hy vọng Tito sẽ sớm bình phục trở lại chỉ đạo ở trận lượt về trên sân Nou Camp và Barca có thể đảo ngược tình thế tiến vào tứ kết!:)>-

P/s: cho bạn cái link phát biểu của ông Jordi Roura luôn, khỏi mất công tìm::)>-
Barcelona deserve trust and respect, insists Roura - Goal.com
Về chiến thuật bóng đá thì miễn bình luận vì chưa đạt tới cái đẳng cấp để đi so với mấy HLV đó . Các bạn nói người ta gà , giỏi thì lên thay đi . Sao cứ ngồi ở đây mà bảo HLV sao không thay cầu thủ này , cầu thủ kia hay chiến thuật này nọ .
Các bạn có chắc Tito không xem trận này không . Nói chi đâu xa , bán kết năm rồi . Vừa có Pep , Tito mà vẫn bị loại đó thôi . Bởi vậy tôi tin nếu có Tito chỉ đạo trận đó thì Barca vẫn thua thôi .
Xin lỗi mình chưa xác định mình là fan nào . Trận nào hay thì mình coi . Nhưng thua là thua , thắng là thắng . Đơn giản gặp đối thủ thi đấu tốt hơn thì thua . Sao cứ phải đổ lỗi cho HLV gà , lối chơi thực dụng tiêu cực . Nếu người ta thi đấu tiêu cực thì Goal.com chẳng chắm điểm tất cả các cầu thủ AC đều có điểm cao hơn Barca đâu .
Cho dù các bạn là fan nào thì cũng tôn trộng đối thủ đi .

thangba81

Well-Known Member

tranh luận vui. nhưng đừng căng thảng quá bạn ơi. ý kiến của mình là trận đó Milan chơi phòng ngự. nhưng không hề tiêu cực. Milan dùng sức nhưng không phạm nhiều lỗi, kể cả nhưng lỗi 13. Có thể nói đó là cách phong ngự rất khoa học. Phòng ngự hay tấn công theo quan điểm cua mình còn phụ thuộc lối chơi của 1 club, truyền thống của họ và thêm cả truyền thông của đất nước họ. MIlan vẫn được coi là chuyên gia tấn công của giải Italia nhưng. nhưng trong cách tấn công vẫn mang dấu hiệu chắc chắn của người ý. Vốn mệnh danh là chuyên gia bê tông hóa.

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Barcelona FC

Về chiến thuật bóng đá thì miễn bình luận vì chưa đạt tới cái đẳng cấp để đi so với mấy HLV đó
Nói như bạn chắc các bình luận viên bóng đá đã nghỉ việc hết rồi vì họ chưa thể đạt đến đẳng cấp HLV, Jordi Roura chỉ mới là trợ lý thôi bạn à, ko phải là HLV. Tôi có một phát hiện rất lạ là bạn phản đối việc người xem bóng đá thì chỉ xem thôi, ko được bình luận. Bạn nói ngang quá. Xem đá bóng mà như bạn thì thà ở nhà đợi đội đá xong mua tờ báo đọc là xong, xem chi cho nó mệt, có được bình luận, có vui vẻ gì đâu. Người xem bóng đá dạng như bạn tôi mới gặp lần đầu.
Các bạn nói người ta gà , giỏi thì lên thay đi . Sao cứ ngồi ở đây mà bảo HLV sao không thay cầu thủ này , cầu thủ kia hay chiến thuật này nọ .
Xin lỗi bạn ko phải một mình tôi nói vậy (Tôi tự nhận mình nói ông Jordi "gà" là ko đúng thay vì "thiếu kinh nghiệm"), bạn vào trang goal.com đọc phần match report của các chuyên gia trang báo này sẽ thấy những ý kiến tương tự thậm chí tệ hơn, và hầu hết bình luận viên bóng đá việt nam kể cả bình luận viên trực tiếp của trận này đều có ý kiến như vậy trong khi bình luận trực tiếp trên truyền hình. Sao ko thấy bạn gửi thư đến đài truyền hình hay trang goal.com để phản đối đi, trừ khi bạn ko xem trận này hoặc thiếu cập nhật thông tin.
Các bạn có chắc Tito không xem trận này không .
Nói thật chỉ có kẻ ko suy nghĩ mới nói Tito ko xem trận này (trừ khi ông nằm liệt giường ko mở mắt đc). Nhưng xem qua TV và xem trực tiếp ở ghế chỉ đạo khác nhau một trời một vực bạn à, nếu vậy thì người ta bỏ tiền mua vé đến sân vận động xem để làm cái gì.
Nếu người ta thi đấu tiêu cực thì Goal.com chẳng chắm điểm tất cả các cầu thủ AC đều có điểm cao hơn Barca đâu .
Xin lỗi bạn trận Chelsea - Barca bán kết C1 năm ngoái Chelsea thi đấu tiêu cực mà cầu thủ vẫn đc chấm cao điểm hơn Barca đấy thôi, nếu bạn còn cho rằng Chelsea lúc đó thi đấu ko tiêu cực thì tôi khuyên bạn đừng xem bóng đá làm gì nữa. Vì tờ báo nào, trang web thể thao nào cũng có ý kiến như vậy lúc đó (trừ mấy trang có quan hệ thân thiết với Chelsea nghe).
Cho dù các bạn là fan nào thì cũng tôn trộng đối thủ đi .
Bạn nói tôi ko tôn trọng đối thủ, ko tôn trọng chỗ nào, tôi cũng nói lại là AC thi đấu ko đến nỗi tiêu cực rồi, còn nếu bạn nói tôi nói AC thực dụng là ko tôn trọng đối thủ thì tôi khuyên bạn lập ra một trang web phản đối tất cả các bình luận viên bóng đá việt nam, tất cả các nhà báo bóng đá việt nam vì họ có cùng quan điểm và phát biểu như tôi. Đính chính lại là tôi ko những tôn trọng AC mà tôi cũng từng rất thích AC nhất là thời còn Kaka cầm trịch tuyến giữa, phải nói là tuyệt vời, công thủ toàn diện.

P/s: xem bóng đá mà như bạn ko được bình luận thì xem làm cái gì, bạn lần sau có comment reply cũng phải rõ ràng một chút, ý kiến nào người của người khác bạn ko đồng ý thì đánh lại bằng chữ màu đỏ rồi phản hồi từng câu bên dưới, ông bà ta dạy :"nói có sách, mách có chứng", đừng comment suông suông như thế.

Bước ra đường chưa chắc bạn bằng ai đâu, xin lỗi bạn chứ bạn đừng nghĩ mình gia giáo, nhân cách cao đẹp hơn người khác mà lầm, lên mặt dạy đời người khác. Tôi là fan của Barca chỉ muốn bình luận cùng anh em trong fanclub cho vui thôi, bạn đừng có nghĩ mình hơn người khác mà hằn học phản đối anh em fanclub bình luận, đương nhiên là trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau. Tôi tự nhận mình nói ông Jordi "gà" là ko đúng thay vì "thiếu kinh nghiệm", tôi cũng đã đính chính là AC thi đấu ko đến nỗi tiêu cực, xin bạn đừng comment cái kiểu lên lớp như thế nữa, đao to búa lớn cái kiểu "thắng làm vua, thua làm giặc" người ta cười cho.

Dù sao cũng ko muốn gây chuyện với bạn làm gì. Mong Barca có thể đảo ngược tình thế trên sân Nou Camp tiến vào tứ kết!!!
Nói tóm lại thế này . bạn xem lại comment của bạn
1/ Bạn bảo AC thi đấu tiêu cực , thực dụng => ý của bạn Barca thua không phục , AC chơi bẩn
2/ Bản bảo "ông trợ lý HLV quá gà" => bạn tài giỏi hơn ổng rồi
Nói tới đây bạn tự hiểu , viết nhiều chi cho nhức óc thế .

giang_hd

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Barcelona FC

Mod xóa post dùm em

Chỉnh sửa lần cuối:

nam2178

Well-Known Member

Chia buồn với các fan Barca!!! Lại tèo nữa rồi:D. Trận này thì thua tâm phục khẩu phục nhé.

nam2178

Well-Known Member

Phút 89, FCB đã kiếm được bàn danh dự:D

view
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:

giomua

Well-Known Member

Tấn công bế tắc, phòng ngự hớ hênh. Và kết quả là thảm bại. Khi M10 không lên tiếng nhưng lại không có ai tỏa sáng thay anh. Hic

Tuandinh1501

Well-Known Member

thật buồn, một trận đấu đáng quên. không có cầu thủ barca nào được trên 3.0. thậm chí Messi điểm thấp nhất 1.5 (chấm điểm của Goal.com)

Hải Đăng

Sai lầm lớn nhất chính là hàng trung vệ ko chịu làm banh cho hàng tiền đạo, hộ công thì kém, Pique vs Messi đá dưới phong độ rõ ràng
Chia bùn cùng các bác!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Barcelona FC

Sai lầm lớn nhất chính là hàng trung vệ ko chịu làm banh cho hàng tiền đạo, hộ công thì kém, Pique vs Messi đá dưới phong độ rõ ràng
Chia bùn cùng các bác!

thì đúng tử huyệt của cặp trung vệ là tốc độ... 2 ông đều nặng mông.

Bên trên