Barcelona FC

dntk44tdh3

Active Member
Barca 1 - 2 Real . Messi đã tìm lại cảm hứng ghi bàn nhưng Barca lại một lần nữa gục ngã trước Real. Nhìn ông Roura chỉ đạo mà lo cho Barca quá, hy vọng Tito sớm trở lại. Theo BLV K+ thì ông trợ lý Roura này so với Mourinho chỉ là "tay mơ, hèn nhát" (4 chữ này tôi trích nguyên văn của BLV kênh K+, bác "Thảo Trần" muốn chém thì cứ việc, nhưng nhớ là gửi thư tới K+ để phản đối luôn nghe, chứ đừng chỉ giỏi ta đây lên mặt dạy đời với anh em diễn đàn). Không biết trận lượt về C1 gặp AC ra sao đây!

Nghe gì mấy thằng K+ đó nói bác,bọn K+ này là rất hay sử dụng từ ngữ nhố nhăng,ăn nói rất tự tin nhưng chả đâu vào đâu. (hồi trước gọi Sir Alex là lão già là em đã sợ chúng nó lắm rồi).
Quả cuối có lẽ phải là Pen cho Barca.
Ông Valdes hiếu chiến thật

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Barcelona FC

thua bùn wa. hẹn gặp SKĐ mùa sau vậy. nhìn khuôn mặt bất lực của ông trợ lý thấy tội thật. tâm lí toàn đội xuống dốc quá thế mới thấy pep trước giỏi thế nào trong khoản vực dậy tâm lý

Thao tran

Ðề: Re: Barcelona FC

Mình cũng nghĩ vậy, với các anh em khác comment hòa đồng nhã nhặn thì ko sao, mình chỉ sợ cái cái bác "Thảo Trần" lại vào hục hằn bắt bẽ rồi lên lớp người khác phải thế này thế kia, dù sao bình luận cũng chỉ góp thêm phần vui cho bóng đá thôi, lời lẽ đôi khi đâu thể vừa lòng hết mọi người được. Dù sao thì Tito trở lại thì mình mới yên tâm. Messi tuy ghi bàn nhưng mình thấy anh ta có vẻ mệt mỏi quá, cũng di chuyển chạy chỗ không nhiều trong các pha phản công của Barca, mong anh sẽ tìm lại phong độ thực sự của mình.
mắc cười quá đi . nếu bạn là fan AC mà nghe người khác nói xấu đội bóng của bạn thì bạn có tức không . Tôi là fan trung lập . Tôi không bắt bẻ lên lớp ai cả . Nhưng nếu có bình luận thì cũng nên xem lời lẽ của mình . Góp vui mà gây ức chế cho người khác thì đừng nên nói tốt hơn . Bạn lấy comment của bạn trước đây đem qua fan club AC post lên rồi xem phản ứng của fan AC như thế nào .

trung750

Member
Ban lãnh đạo Barca mắc một sai lầm to lớn khi nghĩ rằng Barca quá mạnh quá nhuyễn nên không quan tâm đến vai trò của HLV trưởng.
Tình hình sức khỏe của Vilanova là xấu,Barca lại không kiểm tra kỹ trước khi ký hợp đồng.Khi đổ bệnh thì giao toàn bộ cho trợ lý,mà trợ lý này không xứng tầm với Barca,khả năng đọc trận đấu quá kém,xoay chuyển cũng không.Các đội giờ thi đấu với Barca đều nghiên cứu kỹ và tìm cách phá,khi bế tắc thì cần người xoay chuyển.Dù Vilanova có xem trực tiếp và chỉ đạo qua ĐT thì cũng không thể nào bằng ngồi trên sân.
Phải có HLV trưởng,không có Barca lâm nguy

Năm nay khả năng sẽ có kịch bản sạch bóng đội hình tiêu biểu của FIFA ở UEFA champions. Hoặc EPL sạch trơn ;)). Thật sự là xem hai trận SKD tuần qua và vs AC mới thấy Barca tầm thường quá. Chuyền đi chuyền lại gặp đối thủ lùi sâu ko lao vào cướp bóng từ xa thì y rằng barca hết vẹo.

thangba81

Well-Known Member

Năm nay khả năng sẽ có kịch bản sạch bóng đội hình tiêu biểu của FIFA ở UEFA champions. Hoặc EPL sạch trơn ;)). Thật sự là xem hai trận SKD tuần qua và vs AC mới thấy Barca tầm thường quá. Chuyền đi chuyền lại gặp đối thủ lùi sâu ko lao vào cướp bóng từ xa thì y rằng barca hết vẹo.

chế ngự được Barca quả dễ thế này. may cho Barca những năm trước công thức này không đội bóng nào biết chứ không thì Barca chả bao giờ thắng được. Giờ thì bạn này biết cách thắng Barca rồi. tiêu rồi lộ bài rồi. Nhưng cũng may là cái chiến thuật tầm thường khó nghĩ ra này giờ mới có ng nghĩ ra.

Angus_Bert

Film critic

Nghe gì mấy thằng K+ đó nói bác,bọn K+ này là rất hay sử dụng từ ngữ nhố nhăng,ăn nói rất tự tin nhưng chả đâu vào đâu. (hồi trước gọi Sir Alex là lão già là em đã sợ chúng nó lắm rồi).
Quả cuối có lẽ phải là Pen cho Barca.
Ông Valdes hiếu chiến thật

8-> Quả cuối ông Adriano ăn vạ rõ ràng Ramos cáo nên rút chân về.

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: Re: Barcelona FC

Xin lỗi bạn, bạn nói tôi nói xấu AC Milan hả? Nói xấu chỗ nào vậy. Để tôi trích lại nguyên văn: "do AC phòng ngự quá tốt ( nói cách khác là thực dụng, tiêu cực)" Ngay comment sau đó tôi cũng đã sửa lại là chỉ thực dụng không tiêu cực rồi, bạn nghĩ 2 chữ "thực dụng" này xấu lắm hả, nó chỉ là một trường phái chiến thuật thôi. Đội tuyển tôi thích là đội Anh, tôi cũng tự nhận lối đá đội Anh thiên về thực dụng, vậy chắc tôi đang nói xấu đội bóng của mình hả? Bạn mới chính là người phải xem lại comment lời lẽ của mình, nói chuyện cứ như là thầy của người ta!! Mà bạn có dám bảo là trước giờ xem bóng đá chưa từng mở miệng chê cầu thủ này hay trọng tài kia ko? Nếu bạn nói ko có, tôi xin chịu thua, chắc bạn là thánh rồi! Nếu bạn nói có, vậy tôi hỏi ngược lại bạn đúng với cái cách bạn nói với tôi : bạn lấy tư cách gì mà phê bình những cầu thủ hay trọng tài đó, chuyên môn bóng đá của bạn có bằng người ta ko, bạn có giỏi thì vào đó thi đấu thay đi. Xin trích lại câu nói của bạn: "Thắng làm vua , thua làm giặc . Chả có gì mà phải xấu hổ . " , ừ thì Barca đã thua Real đấy, nhưng có đến nỗi phải làm giặc như bạn nói ko? Đối với bạn làm giặc chả có gì phải xấu hổ nhưng đối với tôi đó là nỗi nhục, bạn có biết tôn trọng người khác ko vậy? Vậy mà còn mở mồm bảo tôi phải biết tôn trọng người khác. Xin lỗi bạn bạn mà ra tới quán cà phê coi đá banh ko phải nghe những lời lẽ này đâu, dân ở đó người ta bình luận sôi nổi bằng những từ ngữ khó nghe tới lúc đó bạn có giỏi thì dạy đời người ta đi, xem có chuyện ko thì biết. Đừng có mà bảo người khác phải thế này thế nọ. Tốt nhất muốn xem bóng đá bạn nên ở nhà mà xem một mình, để khỏi nghe người khác bình luận rồi ức chế. (chỉ có 2 chữ "thực dụng" mà bạn bảo tôi nói xấu gây ức chế ko biết tới lúc ra quán xem đá bóng sẽ ra sao nữa?)
Đúng rồi "thực dụng , tiêu cực" đối với bạn đâu có xấu nhưng đối với fan clb đó là xấu . Bạn thích nói gì thì nói nhưng tốt nhất đừng viết lên những từ này cho fan clb đó thấy .
ngay cả cái câu "thắng làm vua , thua làm giặc" mà hiểu nghĩa đen thì miễn bình luận với bạn nữa . ai cũng hiểu ý nghĩa cấu đó là " thắng là thắng , thua là thua "
Chẳng ai cấm bình luận nhưng nên lựa lời trước khi viết .

Chivan

Active Member

Em ngoài lề chút:
Bác Thảo Trần có trận Real & Barca hôm thứ 7 (2.3.2013) vừa rồi không cho em xin với!
Thanks bác

thangba81

Well-Known Member

Barca giờ bị bắt bài rồi, 3 trận quan trọng thì thua cả 3, giờ thì thua nốt trận AC Milan lượt về nữa là đẹp.

bắt bài dễ vậy sao giờ mới bị bắt bài. chẳng qua là xuống phong độ không may nữa là khép lại chu kì thành công thôi. mà phải vậy để thể hiện sự phát triển của bóng đá. để ai xem tin tức còn có dịp để mà nhận xét. để mấy ông comment kiểu ấm ức thế này có dịp làm nhỏ cục ức đi nhỉ

Bên trên