BẪY RỒNG-CLASH : khởi chiếu từ 18/12/09

Ðề: Bẫy rồng-khởi chiếu từ 18/12/09

Bạn ơi bạn có phải người trong cuộc ko =)). Bạn nói kiểu như thể bạn là người trong cuộc vậy nhỉ. Báo chí thì cứ xum xoe dựng chuyện này chuyện kia, mà báo chí không phải lúc nào cũng đúng 100% mà bạn tin vào. Thời này bạn tin báo chí kể chuyện đời tư ngôi sao là bạn chết!

Giả dụ tình huống bạn hết tình cảm, cạn kiệt cội cùng và ko thể sống cùng vợ được nữa và muốn ly dị. (Lúc này báo chí chưa bik). 1 thời gian sau bạn kiếm được 1 tình yêu lớn trong đời, và ng` này cực hợp với bạn (báo chí biết tin bạn có tình yêu mới). Xong giật tít bạn bỏ vợ theo hồ ly tinh? Là bạn thì bạn có chịu nổi không?

Mà ở đây chưa ai chắc là Trí Nguyễn với NTV cặp nhau nha:-j. Báo chí thấy hay đi chung nhau thì bảo là yêu nhau. Trong khi bạn bè đi chung nhau baó chí chẳng thấy đăng gì hết ;)).

Vậy nên đừng phán xét kiểu này kiểu nọ nếu như bạn ko phải là ng` trong cuộc. Hãy nhìn vào công việc của họ chứ đừng nhìn vào đời tư. Và đây là topic bàn luận phim chứ không phải là nơi bạn bày tỏ tình cảm cá nhân ở đây.
Save it for yourself.

chà, lâu quá không vào vì bận Warcraft defence tower \:D/.

Thôi thì em chỉ đơn giản nói thế này, chúng nó ở chung căn hộ thì bác khỏi bàn ra tán vào nửa nhé. Và nó bỏ vợ cả Sài Gòn này biết....mà sao bác lại không biết chắc bác người Thượng Lào quá :D.
Còn nếu bác hỏi căn hộ cao cấp nào?, ở đâu?....thì em đếch nói nửa I-).
Ở với nhau hai mụn con mà bảo là không tình cảm , bỏ lả bỏ. Bác chắc còn trẻ nhưng không ai bảo với bác rằng vợ chồng sống với nhau bằng Tình & Cảm à. Tình có thể nhạt phai nhưng Cảm thì.....
Nói về Cảm thì càng thấy anh Johnny là đồ bạc nghĩa.....nếu không có Vũ Lynn Cathy thì giờ này ảnh đang đi mà không biết đi về đâu đó.

Em bức xúc chuyện có anh phán xét những ai chê phim Việt là vì em thấy Xã Hội bây giờ và cả tại forum của mình còn nhiều tư tưởng đại loại là...

" ....Đừng hỏi Tổ Quốc đã làm gì cho ta mà phải hỏi ta đã làm gì cho Tổ Quốc hôm nay...."

Cá nhân em thấp bé, học thức kém nhưng em cũng nghiệm ra rằng con cái mình đẻ ra mà mình không trách nhiệm săn sóc nuôi dạy....thì làm sao nó nên người để báo hiếu và cống hiến cho Dân Tộc.

Tổ Quốc ở đây chính là mẹ, còn con cái chính là người Dân. Người dân không được giáo dục không được chăm sóc thì lấy đâu ra Nguyên Khí để xây dựng Dân Tộc ( trong đó có cả Điện Ảnh ). Và khi mọi chuyện dở dấm dở thối thì lại bảo đó là lỗi của người dân à. Vô Trách Nhiệm
Dù gì em cũng đã đi coi các bác à, vẫn xứng đáng hơn cái lần coi The Dark Knight :D

Bonus:chúc mừng cha dzà dzê poly lên chức ông Nội ý lộn ông Mod :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

thangtb

Member

ờ... đánh giá phim này ngang ngửa vài phim Hollywood hạng trung

rất thích OST và đang ngồi nghe đi nghe lại 4,5 mươi lần bài "Tiếc" rồi

nói chung là phim ko đủ đặc sắc để "thấm" và cảm nhận, chỉ có thể nói là 1 phim hành động lôi cuốn nhất của VN.

chúc các bác xem phim vui vẻ, và nhớ: muốn có phim VN hay thì dù phim dở cũng nên đóng góp, ủng hộ thì mới có phim hay, sạn là ko thể ko có, phim này rất nhiều sạn, nhưng ko đáng kể.

nếu là 1 phim nươc ngoài, rating của em là 5.5/10, đối với phim VN 7.5/10

MrMilan

Banned

kệ nó thôi TDK II ạ, cuộc sống đời tư khác với phim ảnh, đến Tiger Wood nổi tiếng như thế, tỷ phú thể thao, vợ đẹp con khôn còn chả tránh được lưới tình, huống chi là chú Trí nhà mình

vKtuan

Banned

Phim này tớ cũng đi coi ủng hộ phim Việt, thấy thế này:

+++ Đáng khen: Đấm đá khá đẹp mắt. Hoàn thành nhanh, diễn viên đẹp và ngầu (cả hài nữa :))), chi phí tiết kiệm...(phim này tớ thấy thằng phản diện đóng nhìn ngon nhất :D Hắc Long mặc đồ trắng ý :D)

+++Đáng chê: Màu phim quá xanh, xem nhiều lúc thấy..lởm :|, âm thanh thì chán và nhạc phim cũng chán luôn, diễn viên đóng quá đơ, nội dung thì phi thực tế, thậm chí có chỗ: cảnh trước Ngô Thanh Vân rẽ tóc sang trái, vậy mà ngay sau đó, quay mặt lại tóc đã rẻ sang phải???:| ẹc...

Tớ thấy ngoài khoản đánh đấm ra thì phim này ko hay bằng Nụ Hôn Thần Chết.

Tuy nhiên, như bạn thangtb nói có 1 ý tớ thấy rất đúng là: Hãy đi ủng hộ phim Việt để mongchờ sản phẩm tiếp theo sẽ tốt hơn! :)

ủng hộ phim việt, cũng đi coi rùi. Nói chung là cũng được nhưng mà bôi bác mấy chú công an quá. Đến cảnh cảnh sát xuất hiện bắt mấy chú băng Hắc Long ở chỗ lấy Laptop, em cười lớn quá trời cảnh sát gì đâu mà phương án bao vây bắt đối tượng không có gì hết, tự nhiên đâu lao ra quá trời, có ông lao xe máy trông khí thế lắm tưởng làm gì giục xe nhảy xuống đất rồi bò dậy móc súng la cảnh sát đây. Bó tay.

ủng hộ phim việt, cũng đi coi rùi. Nói chung là cũng được nhưng mà bôi bác mấy chú công an quá. Đến cảnh cảnh sát xuất hiện bắt mấy chú băng Hắc Long ở chỗ lấy Laptop, em cười lớn quá trời cảnh sát gì đâu mà phương án bao vây bắt đối tượng không có gì hết, tự nhiên đâu lao ra quá trời, có ông lao xe máy trông khí thế lắm tưởng làm gì giục xe nhảy xuống đất rồi bò dậy móc súng la cảnh sát đây. Bó tay.

xem phim Mỹ và HK còn thấy cảnh sát của họ lõm và vô lý hơn nữa, nói chung phim Việt vậy là ổn rồi.đi xem rạp thấy khán gỉa không chê là thành công rồi,còn những ai ở đây chê lên chê xuống thì tức là chưa xem.

anhhao

Anh em nào có link thì Up lên để team thưởng thức nhé

MrMilan

Banned

'Bẫy rồng' đạt doanh thu trên 11 tỷ đồng

Sau 3 tuần công chiếu, bộ phim hành động Việt Nam tung ra dịp Noel 2009 đã đạt con số 11,5 tỷ đồng, đúng như "mơ ước" của nhà sản xuất.

Ngày 18/12/2009, Bẫy rồng ra rạp, gặp ngay khó khăn khi phải cạnh tranh với siêu phẩm điện ảnh thế giới Avatar. Nhiều người dự đoán, mong muốn tạo nên thị trường Noel cho phim Việt của hãng Chánh Phương khó hoàn thành. Tuy nhiên, theo thông tin từ nhà sản xuất, "đứa con tinh thần" đã đem về doanh thu khả quan, gây kinh ngạc ngay cả người tạo ra nó.

"Trước khi công chiếu Bẫy rồng, tôi mong sao phim mang về 12 tỷ đồng trong mùa Noel năm 2009. Đến hôm nay, con số mơ ước coi như đã đạt được. Tôi rất bất ngờ bởi, dù phim không được chiếu ở một số rạp, doanh thu vẫn không giảm sau 3 tuần công chiếu", ông Jimmy Nghiêm Phạm, Giám đốc hãng phim Chánh Phương, nói.

Cũng theo vị giám đốc này, thành công của Bẫy rồng chứng tỏ khán giả không quay lưng với phim Việt. Lần đầu tiên, một phim nội địa ra rạp ngay mùa lễ Giáng sinh đã thu hút lượng khán giả kỷ lục đến xem, xếp hàng mua vé và lấp kín gần hết rạp chiếu. Rạp Cine box Hòa Bình (TP HCM) sau 2 ngày đầu công chiếu ở phòng 240 ghế, quyết định chuyển phim sang phòng 1.050 ghế để đáp ứng nhu cầu khán giả yêu điện ảnh.

Hiện các phòng vé vẫn tiếp tục nhận được yêu cầu đặt chỗ xem phim Bẫy rồng trong tuần thứ 4. Với tình hình khả quan này, Chánh Phương cho biết, chắc chắn hãng sẽ trở lại với một phim bom tấn khác trong mùa lễ Noel năm sau.

Mùa lễ Noel và Tết dương lịch vừa qua cũng ghi nhận tình hình sốt vé của thị trường phim ảnh. Thông tin từ công ty Mega Star cho biết, doanh thu của Avatar đã gần đạt ngưỡng kỳ vọng, 1 triệu USD.

"Chúng tôi gần cán mức doanh thu mong muốn. Hiện, siêu phẩm của đạo diễn James Cameron vẫn thu hút khán giả trong nước đặt vé trước ít nhất 1 tuần để xem bản chiếu 3D và hứa hẹn còn kéo dài thêm nữa. Con số 1 triệu USD là gần như chắc chắn đạt được", đại diện Mega Star tại TP HCM cho biết.

Các phim Hoa mộc lan, Alvin and The Chipmunks, Sherlock Holmes... cũng thu hút đông đảo khán giả đến rạp trong thời gian qua.

nguồn: http://thethaovanhoa.vn/176N20100108085554534T133/bay-rong-dat-doanh-thu-tren-11-ty-dong.htm

MrQ1984

Member

lý do j mà mấy bạn lại so film này với NHTC nhỉ ??? :|

buonnguqua

Active Member

'Bẫy rồng' đạt doanh thu trên 11 tỷ đồng

Sau 3 tuần công chiếu, bộ phim hành động Việt Nam tung ra dịp Noel 2009 đã đạt con số 11,5 tỷ đồng, đúng như "mơ ước" của nhà sản xuất.
Ặc , cứ đà này thì mùa Noel năm sau là sự cạnh tranh của phim Hành Động VN :-*

cac ba oi e ko xem dc phim bay rong hihic.Cac bac giup e voi>_<"

Nếu ở TPHCM thì cho địa chỉ ,mình ghé qua dẫn đi xem,mình mua vé cho.
Còn nếu ở xa thì khi nào ở đó chiếu thì cho số tài khoản ,mình gửi ít tiền để ủng hộ phim VN.

Avatar đặc mục tiêu 1 triệu USD (19 tỷ) thì chưa thấy gì,vậy mà Bẫy Rồng được 12 tỷ rồi,rai rai từ đây đến Tết chắc cũng lời chán.

gundamf91

Member

Chủ nhật này đi coi lần 3, ủng hộ film Việt :-*

Nghe "sóng điện ảnh" của đài VOH đi, có chị Kim Thanh phỏng vấn NTV và Trí Nguyễn.
Thiệt tình tiếc cho phim Việt tại thời điểm hiện tại quá.
Dòng máu anh hùng tốn 1.6trieu$ để làm rốt cuộc bị lỗ.
BR chi 800nghin$+tài trợ xe... mà vẫn phải dè xẻn, tính chuyện thu hồi vốn.
Thế mới biết đầu tư cho 1 phim Việt hay, hoành tráng, có lời để làm tiếp phần sau kg dễ tí nào.

Bên trên