BẪY RỒNG-CLASH : khởi chiếu từ 18/12/09

longtada

Ðề: Bẫy rồng-khởi chiếu từ 18/12/09

Bẫy rồng thì cũng có xem qua , ấn tượng là chỗ trong ngôi nhà hoang cả bọn bật laptop lên thì thấy chữ Zing chà pá lửa, rồi quảng cáo thuốc Everon lãng xẹt chêm vào phim. Cả câu chuyện phim thì phải nói tạm nham bựa hết chỗ nói. Đánh đấm coi thì ok nhưng mà có những chỗ cần phải xem lại: lúc nhảy tango, NTV đụng thằng bồi làm rớt chai rượu, thằng mafia Pháp hoảng hồn ôm cái laptop vô người y như mấy bà dưói quê lên SG sợ bị giật đồ nhìn tếu vãi

brucelee123456

Active Member

Avatar đặc mục tiêu 1 triệu USD (19 tỷ) thì chưa thấy gì,vậy mà Bẫy Rồng được 12 tỷ rồi,rai rai từ đây đến Tết chắc cũng lời chán.
Avatar dc 17 tỷ rồi bác! Avartar 3d chỉ chiếu có vài phòng chiếu khắp nước àh.
BR chiếu tất cả các rạp mà? Nhưng dc vậy cũng là mừng rồi! Chứng tỏ phim hay!

có vẻ bẫy rồng ko được lãi lắm.Donh thu cao nhưng mà chi phí lại cao hơn nhieeufv:((

Bẫy rồng thì cũng có xem qua , ấn tượng là chỗ trong ngôi nhà hoang cả bọn bật laptop lên thì thấy chữ Zing chà pá lửa, rồi quảng cáo thuốc Everon lãng xẹt chêm vào phim. Cả câu chuyện phim thì phải nói tạm nham bựa hết chỗ nói. Đánh đấm coi thì ok nhưng mà có những chỗ cần phải xem lại: lúc nhảy tango, NTV đụng thằng bồi làm rớt chai rượu, thằng mafia Pháp hoảng hồn ôm cái laptop vô người y như mấy bà dưói quê lên SG sợ bị giật đồ nhìn tếu vãi

Thời đại 3G rồi pa, tiến bộ chút đi, ngồi chuồng heo xài laptop cũng được.
Phim Mỹ còn có QC nói chi phim Việt.

brucelee123456

Active Member

phim người ta bỏ tiền ra làm, thấy hay thì lại hỏi link down! Riết rồi thành thói wen chỉ thích lấy của người ta mà không muốn cho ai một cái gì! Thật là tệ! Riết rồi không còn biết mắc cỡ là gì!

---Ngành điện ảnh Việt còn trẻ so với nước ngoài, thêm phần kỹ thuật "cây nhà lá vườn", rồi kinh phí hạn hẹp, tâm lý "hướng ngoại" của người dùng hàng Việt nữa....thì những phim như thế này là hay rồi.
---Thật sự 1 số phim của HolyWood như Meet The Spatar chẳng hạn, phải nói 1 câu là phí tiền của và thời gian người ngồi xem, có hay ho gì đâu, được cái Tây nó giàu và tiên tiến nên kỹ xảo nó hay thôi.
---Phim Tây, Phim Tàu em toàn Down về xem, làm thế để góp chút công sức cho chúng nó nghèo bớt. Còn Film Việt như Cô Gái Chân Dài, Nữ Tướng Cướp, Nụ Hôn Thần Chết...em đều mua phim gốc để ủng hộ VN (mặc dù hơi mắc mà phim lại ko hay hihihih..). Nhìn chung thì điện ảnh VN đã khá đi nhiều, kỹ xảo cũng tàm tạm rồi đó, chỉ cần thêm tí nội dung sâu sắc nữa là được rồi.(*)

May mà tớ k xem phim này k tốn tiền,chứ nếu k thì ....

Tớ biết là phim VN chưa đc nhiều kinh phí,nói chung còn hạn chế nhiều lắm.
Nhưng cái tớ muốn ở 1 phim VN là cho dù có thiếu đầu tư cỡ nào, phim cũng phải ra phim VN.

Coi trailer,rồi poster là tớ đã k thích. Chẳng khác gì phim HK,TQ.

Vào phim thì chọn phông cứ đen đen tối tối (dù biết đây là phim hành động) nhưng tớ thấy k thích ra sao ấy.
nội dung tớ thấy k hay lắm. (anyway đây là phim hành động mà). Nhưng nhiều thứ sao mà nó phi lý dễ sợ. Phượng Hoàng tuyển chọn các đồng đảng máu mặt giang hồ như Xà với Quân mà lại để lọt chú Ngưu(k biết chú này tên là Ngu thiệt hay là Ngưu nữa. Nhưng tớ nghĩ đã Xà,Phượng Hoàng,Diều Hâu,(chú Trí Nguyễn là gì nhỉ? ),thì chắc chú này là ngưu mà chú ấy nghe nhầm là Ngu lol) vào để rồi chú này chết thiệt là vô duyên, mà trong phim chú này cũng chả cho tích sự gì.
Đem chú này vào chỉ để gây cười cho phim, mà thay gì trong TF2 chú Sam bị dính chú Leo do vô tình, thì trong Clash lại tuyển chú này vào để làm nhiệm vụ. (biết là so sánh khập khiễng rồi nhưng tớ chả hiểu ý đồ của việc có chú Ngưu này vào phim :| ,kỳ quá)

các pha đánh đấm làm tớ có cảm giác bội thực. hở chút là đánh với đấm,các diễn viên làm tớ có cảm giác là siêu nhân, đánh đấm như trâu bò mà thấy k thấm tháp gì mấy. Đặc biệt là cảnh Phượng Hoàng đấm chú Xà ở khúc cuối, chú này hơi xiểng niểng 1 chút, rồi phun máu rồi quay lại đánh tiếp. Coi cảnh này tớ bật cười thành tiếng luôn.

Phim hành động mà có nhiều khúc tớ thấy buồn cười + buồn ,dù nhiều cảnh phim k mang tính gây cười. Như đoạn cuối cả đám bố ráp nhau ấy. Đầu tiên là chú Hắc Long ( chú này đáng ra đặt là Bạch Long, Hắc gì mà mặc toàn màu trắng :)) ) vây lấy Xà và ông người Tàu, sau đó là đám người nước ngoài, rồi tới chú Quân . Đoạn này mấy chú khán giả đằng sau tớ lèm bèm ' lại nhảm nhí nữa'

Chê thì chê nhiều lắm, tớ chỉ khen là mấy pha đánh đấm của phim rất đẹp hehe. Đẹp thật chứ k giả giả như mấy pha hành động trên mấy phim truyền hình chiến sĩ cảnh sát hình sự . Và thích chú diễn viên đóng vai Hắc Long nữa.Chú này đóng thiệt là hay.

gundamf91

Member

Nhưng cái tớ muốn ở 1 phim VN là cho dù có thiếu đầu tư cỡ nào, phim cũng phải ra phim VN.

Thế nào là film VN hở bác????

Coi trailer,rồi poster là tớ đã k thích. Chẳng khác gì phim HK,TQ.

Iem thì coi trailer với poster thì thấy giống film Mỹ ;))

Iem không hiểu câu này cho lắm.

các pha đánh đấm làm tớ có cảm giác bội thực. hở chút là đánh với đấm,các diễn viên làm tớ có cảm giác là siêu nhân, đánh đấm như trâu bò mà thấy k thấm tháp gì mấy.

Film hành động giải trí không đánh với đấm thì làm gì bác, hong lẽ ca cải lương????

tớ k biết giải thích sao.theo quan điểm tớ thôi,vì tớ quen thấy cái nét mộc mạc Vn rồi. kiểu như phim chiến tranh thì giống Đừng Đốt, DMAH, còn thời hiện đại thì phải như Chơi Vơi. Bẫy Rồng khiến tớ thấy như kiểu ăn theo Hồng Kông

Iem không hiểu câu này cho lắm.
tức là tớ xem mà tốn tiền thì tớ sẽ tức dữ lắm :)). tức và tiếc tiền

các pha đánh đấm làm tớ có cảm giác bội thực. hở chút là đánh với đấm,các diễn viên làm tớ có cảm giác là siêu nhân, đánh đấm như trâu bò mà thấy k thấm tháp gì mấy.
Film hành động giải trí không đánh với đấm thì làm gì bác, hong lẽ ca cải lương????

bác k hiểu ý tớ rùi, ý là các nhân vật đánh nhau dữ quá mà vẫn mạnh khoẻ như vâm. xem mấy câu sau của tớ bác hiểu cả mà hì bác cắt câu này rồi nên nghe câu tớ nó kì kì là dễ hiểu thôi

hoangtrinhag

Nghỉa là phim không cắp của Tàu một chút, Mỹ một chút ,Hàn quốc một chút...Trả lời vậy được chưa.

Các bác có vào bình luận thì cứ khen nha. Cấm chê, dù cho có bỏ tiền đi xem.

poly

Banned

Nghỉa là phim không cắp của Tàu một chút, Mỹ một chút ,Hàn quốc một chút...Trả lời vậy được chưa.

1- e ko đồng ý bác cái này , vì sao ? vì định nghĩa thế thì cái HDVN này cũng chả phải của VN
mình đi sau thì học hỏi
còn định nghĩa chính xác ư ?
hãy xem đề cử oscar
phim nói tiếng gì là phim nước đó

2- chê thì cứ chê
nhưng chê sao cho thấy quan điểm điện ảnh chút các bác ạ

poly

Banned

tớ k biết giải thích sao.theo quan điểm tớ thôi,vì tớ quen thấy cái nét mộc mạc Vn rồi. kiểu như phim chiến tranh thì giống Đừng Đốt, DMAH, còn thời hiện đại thì phải như Chơi Vơi. Bẫy Rồng khiến tớ thấy như kiểu ăn theo Hồng Kông

tức là tớ xem mà tốn tiền thì tớ sẽ tức dữ lắm :)). tức và tiếc tiền

bác k hiểu ý tớ rùi, ý là các nhân vật đánh nhau dữ quá mà vẫn mạnh khoẻ như vâm. xem mấy câu sau của tớ bác hiểu cả mà hì bác cắt câu này rồi nên nghe câu tớ nó kì kì là dễ hiểu thôi

1- bạn nói thế mà bạn ko nghĩ là do đ1o là gu xem phim VN của bạn sao

2- quan điểm tiền bạn cua bạn hơi khác poly , ngạc nhiên là bạn xem 2 lần ko tồn tiền

3- đánh hoài bắn hoài ko chết tồn tại ở rất nhiều phim khác của các quốc gia khác

4- bàn luận với bạn cũng thú vị , vì gặp điểm thắc mắc chung của nhiều người

5- mai đi xem lại bẫy rồng đây

Chỉnh sửa lần cuối:

?
vậy 'bình luận' làm gì bạn?

1- bạn nói thế mà bạn ko nghĩ là do đ1o là gu xem phim VN của bạn sao

2- quan điểm tiền bạn cua bạn hơi khác poly , ngạc nhiên là bạn xem 2 lần ko tồn tiền

3- đánh hoài bắn hoài ko chết tồn tại ở rất nhiều phim khác của các quốc gia khác

4- bàn luận với bạn cũng thú vị , vì gặp điểm thắc mắc chung của nhiều người

5- mai đi xem lại bẫy rồng đây
4- poly chỉ bàn luận với bạn ,

thì mấy dòng bình luận đó là dựa theo ý kiến cá nhân em mà
em xem 1 lần thôi :p

hoangtrinhag

Poly, đâu phải Việt Nam mình không làm được nhửng phim hay, chứng tỏ là ngày xưa, nhửng bộ phim như Mùa gió chướng, Cánh đồng hoang... vẩn làm nhớ mải. Còn bây giờ tìm một bộ phim Việt Nam xem được thì thật khó vô cùng..nhưng củng không trách được.Trong một xả hội còn ràng buộc như thế, cấm đoán như thế thì điện ảnh Việt Nam sẻ mãi là như thế

poly

Banned

Poly, đâu phải Việt Nam mình không làm được nhửng phim hay, chứng tỏ là ngày xưa, nhửng bộ phim như Mùa gió chướng, Cánh đồng hoang... vẩn làm nhớ mải. Còn bây giờ tìm một bộ phim Việt Nam xem được thì thật khó vô cùng..nhưng củng không trách được.Trong một xả hội còn ràng buộc như thế, cấm đoán như thế thì điện ảnh Việt Nam sẻ mãi là như thế

hehe bác nói thì e nói tiếp
hình như có một bác nữa cũng hay so sánh với những phim cũ
ngoài lý do mà bác nói
e xin bổ sung nhiều lý do khác
ngaỳ xưa đạo diễn diễn viên được cử đi học miễn phí ở LX
về toàn làm phim kiểu LX theo định nghĩa của bác
và phim là tài trợ 100% ko lo doanh thu
(phim Điện Biên Phủ mới đây cũng thế , mấy chục tỷ thuế của dân đi toong cất kho)
và lúc đó khán giả ko được chọn lựa
.........
nên các bác vui lòng đừng so sánh kiểu này nữa

P/S :
mà e đọc lại post trước có thấy e nói gì phim hay ko hay đâu ta ?

Bên trên