BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

nhà bác ở đâu để mình lên coi cái bác :D
nhà mình ở chung cư HAGL An Tiến, đường Ng Hữu Thọ. cách Lotte Mart Q7 3,5km
bác đến buổi tối thường em có ở nhà sau 8h nhé, trước khi đến bác gọi em 0988.244.827

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

Em cũng mới nghiện khoảng 3 tháng đổ lại thôi,mới sắm được bộ giàn 5.1 với đầu phát,đang xem tạm bằng con samsung 43",nhìn các bác khoe máy chiếu mà vật quá,đang thích con w1080st ra cùng thời điểm với con của bác,hai nữa là đang lăn tăn về con màn của bác Phúc 3D với con màn của bác Trung 1888
về máy chiếu BenQ thì em nghĩ bác hỏi anh Phúc là tốt nhất
còn về màn chiếu thì bác nên đến xem trực tiếp rồi sẽ có quyết định thích hợp nhất cho mình. riêng cá nhân em, và ý kiến một vài anh em đã chơi màn anh Trung và màn anh Phúc thì màn anh Phúc đẹp hơn, và tất nhiên là đắt hơn 1 tí

vanthuann

Member

về máy chiếu BenQ thì em nghĩ bác hỏi anh Phúc là tốt nhất
còn về màn chiếu thì bác nên đến xem trực tiếp rồi sẽ có quyết định thích hợp nhất cho mình. riêng cá nhân em, và ý kiến một vài anh em đã chơi màn anh Trung và màn anh Phúc thì màn anh Phúc đẹp hơn, và tất nhiên là đắt hơn 1 tí

có phải muốn gặp bác Phúc phải lên cafe HD ở cư xá Bắc Hải ko nhỉ bác genzo

oldfriend

Moderator
1300$ là đã bao gồm kính 3D chưa chú Toàn, kính mua riêng thì bao $ một cái, dùng pin hả ? chú hỏi giúp luôn cái giá thay bóng đèn luôn nhé. Thêm nữa, cái màn chú mua bao nhiu thế ^^

genzo1984

Well-Known Member

1300$ là đã bao gồm kính 3D chưa chú Toàn, kính mua riêng thì bao $ một cái, dùng pin hả ? chú hỏi giúp luôn cái giá thay bóng đèn luôn nhé. Thêm nữa, cái màn chú mua bao nhiu thế ^^
anh nhớ k lầm là anh hơn chú 2 tuổi mà, sao hôm nay xưng hô với anh kỳ vậy?
1300 chưa có kính nhé, kính của BenQ hơi mắc, khoảng gần 100USD/cái nên anh k có $ mua$-). anh Phúc nói sắp nhập về loại kính xem rất tốt trên em BenQ này nhưng giá thành thì rẻ hơn khá nhiều\:D/. 3D shutter nên phải dùng loại kính có pin rồi
bóng đèn thì k biết thay bao nhiêu nữa, bóng tốt thì tầm khoảng 4-5tr. mà sử dụng ở nhà, lâu lâu mới xem phim thì vài năm mới nghĩ đến chuyện thay bóng, lúc đó chắc lên đời em khác rồi
cái màn của anh là màn phẳng, mua gần 12tr. bây giờ anh Phúc ra màn cong rồi, giá mắc hơn khoảng 2tr (k nhớ rõ nữa)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

anh nhớ k lầm là anh hơn chú 2 tuổi mà, sao hôm nay xưng hô với anh kỳ vậy?
1300 chưa có kính nhé, kính của BenQ hơi mắc, khoảng gần 100USD/cái nên anh k có $ mua$-). anh Phúc nói sắp nhập về loại kính xem rất tốt trên em BenQ này nhưng giá thành thì rẻ hơn khá nhiều\:D/. 3D shutter nên phải dùng loại kính có pin rồi
bóng đèn thì k biết thay bao nhiêu nữa, bóng tốt thì tầm khoảng 4-5tr. mà sử dụng ở nhà, lâu lâu mới xem phim thì vài năm mới nghĩ đến chuyện thay bóng, lúc đó chắc lên đời em khác rồi
cái màn của anh là màn phẳng, mua gần 12tr. bây giờ anh Phúc ra màn cong rồi, giá mắc hơn khoảng 2tr (k nhớ rõ nữa)

xưng chú là thấy lớn rồi, chẳng lẽ giờ xưng bác :D.

thấy cái cảnh cuối tuần đám nhóc của mấy anh chị em qua chơi xem phim mà 100$ / 1 kính thì tèo rồi. chắc làm đỡ con 55inch LG 6 kính quá :(

genzo1984

Well-Known Member

có phải muốn gặp bác Phúc phải lên cafe HD ở cư xá Bắc Hải ko nhỉ bác genzo
quán của anh Phúc là Cafe 3D ở Lô A, Chung cư Bàu Cát 2, đường Vườn Lan, Q.Tân Bình
nếu có điều kiện đến tận nơi xem hệ thống máy chiếu của anh Phúc thì quá tốt, nếu không thì có thể gọi trực tiếp anh Phúc 090.33.88.558 nhờ tư vấn nhé bác

leehuyhd

Member

Chào các bác, em chỉ là người chơi nghiệp dư nhưng rất đam mê máy chiếu, em rất hóng các bài phân tích của các chuyên gia trên diễn đàn của mình, nhưng sao đợi hoài mà không thấy bài viết cụ thể về BenQ 1070, vì vậy em mạo muội đánh giá khả năng trình chiếu của em nó theo quan điểm của cá nhân em.
Em BenQ 1070 từ khi mới ra đời đã được rất nhiều người chơi quan tâm vì đây là dòng máy chiếu tầm trung có FullHD-3D.
Sau khi đọc bài của anh Khôi về em Vivitek 1086FullHD-3D, em đã rất thích em này, tuy nhiên sau một thời gian đình đám thì em Vivitek đột nhiên mất tích, giống hệt như cách em nó xuất hiện, để lại cho không biết bao nhiêu anh em chơi máy chiếu một sự tiếc nuối vì chưa được sở hữu em nó=((. Em đem niền tiếc nuối tâm sự với anh Phúc 3D trong một buổi offline của hội HDSG, anh Phúc 3D nói ‘‘chú mày đừng có buồn, sắp tới hãng BenQ ra 1 em có khả năng trình chiếu rất đẹp, và giá rẻ hơn em Vivitek nữa’’:-j.
Sau vài tháng mong đợi, cuối cùng em BenQ đã về VN=P~

Vì gần như là xuất hiện cùng lúc với em Optoma HD25, lại cùng phân khúc, giá không chênh lệch nhau nhiều nên được rất nhiều anh em chơi máy chiếu quan tâm so sánh khi quyết định đầu tư. Bên diễn đàn VNAV đã có buổi test và canh chỉnh hai em này tại Cơn Bão Số, và thống nhất là khi chưa canh chỉnh thì em 1070 thua HD25, nhưng sau khi canh chỉnh thì em 1070 lại có khả năng trình chiếu đẹp hơn hẳn em HD25=D>. Em chưa được tận mắt thấy thực tế nên trong lòng vẫn còn hoài nghi (tính em hay đa nghi mà lị), em hỏi thì anh Phúc nói ‘‘đợi 2 tuần nữa tao nhập thiết bị calibrate (canh chỉnh) chuyên nghiệp về thì sẽ cho mày thấy hết nét đẹp của em 1070’’:-/
Chiều hôm kia, nghe tin anh Phúc 3D đã nhập về thiết bị và đang tiến hành calibrate em 1070 đầu tiên, em vội vàng chạy đến nhà anh Phúc xem trực tiếp thế nào. Vừa gặp em, anh Phúc hồ hởi khoe ‘‘mày lên đây sẽ thấy tao đã làm cho em nó đẹp như thế nào’’:)). Anh Phúc sử dụng 2 em 1070(một em trước và một em sau khi calibrate) để so sánh hình ảnh trong phim Skyfall. Em thật sự rất bất ngờ về hai hình ảnh chênh lệch nhau khá nhiều như vậy: hình ảnh của máy được calibrate trong và màu sắc đẹp hơn rõ rệt; nhất là những cảnh phim trong bóng tối. Đúng là nếu đánh giá em 1070 lúc chưa calibrate thì chỉ ở mức tạm được, nhưng sau khi calibrate thì khả năng trình chiếu của em nó quá tuyệt vời:D. Anh Phúc nói đã calibrate theo chuẩn của máy chiếu xịn nhất của ảnh (giá mấy chục nghìn đô nhưng tiếc là em không nhớ tên, mà em chẳng thể nào mơ đến cái máy đó nên cũng không chú ý lắm$-)), chính anh Phúc rất ngạc nhiên khi em 1070 trình chiếu chỉ thua một tí so với máy xịn. Và kết quả là em là người sở hữu em BenQ 1070 đầu tiên sau khi được anh Phúc calibrate bằng máy chuyên nghiệp:-bd.
Em vừa học cách post hình,em post vài tấm nhé. em chụp vào ban ngày nên hơi sáng, và tay nghề chụp của em là chỉ biết nhìn và bấm nút thôi, các bác thông cảm là hình ảnh thực tế đẹp hơn nhiều so với hình chụp của em
đây là màn chiếu 4K Nano (màn này bằng nhôm chứ không phải bằng vải nhé).em chọn màn 4K này vì rất đẹp và có thể sử dụng ở những nơi không được tối

đây là máy chiếu em đã treo lên

đây là vài hình ảnh em vừa chụp (em đang chụp vào ban ngày có nhiều ánh sáng nhé, buổi tối thì đẹp hơn nhiều)

khi calibrate máy chiếu tốt nhất là làm trực tiếp lên màn chiếu mà mình đang dùng. do màn chiếu của em sáng hơn màn chiếu ở nhà anh Phúc dùng để calibrate em 1070 này nên hình ảnh vẫn chưa đẹp nhất:-bd
và một điều nữa là màn phẳng có hiện tượng ở giữa hơi sáng hơn ở hai bên góc (nhưng thực tế không sáng như trong hình nhé, vì lúc chụp em focus ở giữa và có flash nên nhìn hình thấy ở giữa sáng hơi bị nhiều#-o), vấn đề này được khắc phục hoàn hảo khi mình sử dụng màn chiếu cong, tuy nhiên em chưa có đủ $ để chơi màn cong nên tạm hài lòng với hiện tại\m/
đây chỉ mới là phần trình diễn 2D của em nó, vài ngày tới khi em sở hữu kính 3D nữa là em sẽ giới thiệu tiếp phần trình diễn 3D:)>-

Bác xem chụp cái cấu hình căn chỉnh cho A/E còn biết bác ơi?

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

xưng chú là thấy lớn rồi, chẳng lẽ giờ xưng bác :D.

thấy cái cảnh cuối tuần đám nhóc của mấy anh chị em qua chơi xem phim mà 100$ / 1 kính thì tèo rồi. chắc làm đỡ con 55inch LG 6 kính quá :(
chú này miệng lưỡi ghê:))
nhiều người thì xem 2D thôi, trẻ con k nên cho xem 3D nhiều làm gì
cảm giác xem màn chiếu khác hẳn xem tivi:x

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

chú này miệng lưỡi ghê:))
nhiều người thì xem 2D thôi, trẻ con k nên cho xem 3D nhiều làm gì
cảm giác xem màn chiếu khác hẳn xem tivi:x

màn chiếu tất nhiên hơn rồi, do em mới bán nhà, thanh lý hết dàn cũ, giờ làm lại dàn mới mà chưa biết nên xuống tay mua máy chiếu xịn luôn, hay lại loanh quanh HD25, BenQ, vivitek.... hay là mua đại cái tivi coi cho đỡ buồn đã :D

vanthuann

Member

quán của anh Phúc là Cafe 3D ở Lô A, Chung cư Bàu Cát 2, đường Vườn Lan, Q.Tân Bình
nếu có điều kiện đến tận nơi xem hệ thống máy chiếu của anh Phúc thì quá tốt, nếu không thì có thể gọi trực tiếp anh Phúc 090.33.88.558 nhờ tư vấn nhé bác

ok, thanks bác nhes

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

màn chiếu tất nhiên hơn rồi, do em mới bán nhà, thanh lý hết dàn cũ, giờ làm lại dàn mới mà chưa biết nên xuống tay mua máy chiếu xịn luôn, hay lại loanh quanh HD25, BenQ, vivitek.... hay là mua đại cái tivi coi cho đỡ buồn đã :D
có tiền mua máy chiếu xịn thì lăn tăn 6 cái kính BenQ j nữa chúB-)
tivi thì phải mua rồi, nếu có nhiều tiền thì chơi máy xịn luôn chứ lăn tăn j nữa, đời sống được bao lâu đâu chú ơi;;)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

có tiền mua máy chiếu xịn thì lăn tăn 6 cái kính BenQ j nữa chúB-)
tivi thì phải mua rồi, nếu có nhiều tiền thì chơi máy xịn luôn chứ lăn tăn j nữa, đời sống được bao lâu đâu chú ơi;;)

6 cái kính = 600$ bằng nửa tiền cái máy chiếu rồi , ko lăn tăn sao được =))

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

6 cái kính = 600$ bằng nửa tiền cái máy chiếu rồi , ko lăn tăn sao được =))
thấy chú lăn tăn k biết mua máy chiếu xịn hay mấy em bình dân BenQ, Optoma, Vivitek nên anh mới nói vậy chứ, vì máy chiếu xịn thì chắc phải tầm 3.000 USD trở lên (mà k biết 3.000 USD có được gọi là xịn k nữa):-?; mà đã chơi máy chiếu xịn rồi thì lăn tăn mấy cái kính vài trăm USD làm gì
P/S: dạo này chú lên đời dữ quá, làm ăn được quá nhỉ. lần sinh nhật HDVN tới chắc chú sẽ đổi máy ảnh khủng rồi nhỉ=D>

Haxen

Well-Known Member
Bác chủ cho hỏi màn chiếu bạc 4K nano đó của hãng nào và giá bao nhiêu với nhé

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

thấy chú lăn tăn k biết mua máy chiếu xịn hay mấy em bình dân BenQ, Optoma, Vivitek nên anh mới nói vậy chứ, vì máy chiếu xịn thì chắc phải tầm 3.000 USD trở lên (mà k biết 3.000 USD có được gọi là xịn k nữa):-?; mà đã chơi máy chiếu xịn rồi thì lăn tăn mấy cái kính vài trăm USD làm gì
P/S: dạo này chú lên đời dữ quá, làm ăn được quá nhỉ. lần sinh nhật HDVN tới chắc chú sẽ đổi máy ảnh khủng rồi nhỉ=D>

vẫn cặm cụi với Nex 5N thôi, chỉ sắm thêm vài lens mới quay tay cho đỡ buồn ấy mà :)

p/s: lên đời đâu mà lên, xuống còn ko kịp đỡ nữa ấy chứ, cơ mà vẫn phải mua cái màn hay cái tivi để coi đỡ buồn anh ah :D

genzo1984

Well-Known Member

Bác chủ cho hỏi màn chiếu bạc 4K nano đó của hãng nào và giá bao nhiêu với nhé
màn này thương hiệu Phúc 3D đấy bácL-)
màn này là màn nhôm, khung nhôm luôn nhé

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

màn này thương hiệu Phúc 3D đấy bácL-)
màn này là màn nhôm, khung nhôm luôn nhé

chà, nếu mua sơn về tự xịt làm cái màn made in tự tui thì tiết kiệm được 6 cái kính nhỉ =))

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

vẫn cặm cụi với Nex 5N thôi, chỉ sắm thêm vài lens mới quay tay cho đỡ buồn ấy mà :)

p/s: lên đời đâu mà lên, xuống còn ko kịp đỡ nữa ấy chứ, cơ mà vẫn phải mua cái màn hay cái tivi để coi đỡ buồn anh ah :D
tưởng chú làm cùng ngành mà làm ăn ngon lành thì tốt quá
anh thì từ năm ngoái đến nay chán ơi là chán, may mà có cái máy chiếu và màn chiếu giải trí cho đỡ stress\m/

Bên trên