BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

default nó thế này thì iu ngay HD25, bác Toàn có điều kiện làm giúp em cái clip tương tự nhưng sau khi chỉnh của BenQ được ko ^^, đang quan tâm lắm lắm :D
về video so sánh ở chế độ default thì có lâu rồi, hội HDVT, VNAV cũng nói là HD25 đẹp hơn. tuy nhiên, sau khi calibrate thì cả VNAV và anh Phúc 3D đều nói là BenQ hơn hẳnL-)
có 1 cách so sánh khác mang tính thị trường nè: cả 2 em này đều bằng giá nhau ở Mỹ (gần 1.000 USD), nhưng khi về VN thì giá lại chênh lệch nhau khá nhiều (22tr so với 27tr). nếu HD25 đẹp hơn thì chắc chắn giá k thua BenQ đâu;)
còn về việc làm clip so sánh thì chắc là bác nào có HD25 và BenQ mới làm được, anh là người chơi nên chỉ có em BenQ thôi.:D có thể so sánh tương đối thông qua hình ảnh chụp HD25 ở topic khác, và hình ảnh BenQ mà anh chụp. tuy nhiên, cách này k ổn vì hình thực tế khác với chụp lên (do máy ảnh, do tay nghề, do source phim...):-??

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

cong cũng k nhiều đâu chú, anh đo khoảng cách từ bức tường đến cạnh ngoài cùng khoảng 20 cm
về ảnh hưởng thì anh thấy thích thú hơn màn phẳng, màn cong như là điểm nhấn của phòng khách vì nó nhìn rất đặc biệt:D
anh suy nghĩ như vầy nè: căn nhà của mình phải bài trí sao cho thỏa mãn ý thích mình (chứ k phục vụ cho ý thích của ai hết); miễn sao mình thấy đẹp là được;)). nếu anh cảm thấy màn cong làm căn phòng của mình xấu đi đôi chút, nhưng làm cho gia đình mình xem phim có cảm giác tuyệt vời hơn trước thì anh vẫn lắp đặt màn cong:-bd

hiện tại màn cong chỉ có ở chỗ anh Phúc hay anh cũng rước cái màn cong rồi :D, biết để hôm nào tiện đường em tham quan ^^

genzo1984

Well-Known Member

tối qua anh Thi oilman có đem kính Sainsonic đến nhà em giao lưu. sau khi xem hình ảnh 3D trên hai kính BenQ (giá khoảng 80 USD) và Sainsonic (giá khoảng 30 USD). Sau khi test, anh em đều thống nhất là xem kính BenQ sẽ có hình ảnh rõ hơn (kính Sainsonic hình ảnh bằng khoảng 70 đến 80% kính BenQ), còn về độ sâu của ảnh thì gần như tương đương nhau
các bác nào có ý định mua kính Sainsonic có thể tham khảo thông tin này nhé

oldfriend

Moderator
ah, còn cái vụ giá cả, giá nó bằng nhau ở Mỹ mà về VN giá khác nhau là do dân buôn chứ :D

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

hiện tại màn cong chỉ có ở chỗ anh Phúc hay anh cũng rước cái màn cong rồi :D, biết để hôm nào tiện đường em tham quan ^^
màn cong đã yên vị trong phòng khách nhà anh rồi nha chú,:D hôm nào rảnh ghé qua chơi tí. Từ chỗ chú làm chạy qua anh cũng nhanh mà

genzo1984

Well-Known Member

ah, còn cái vụ giá cả, giá nó bằng nhau ở Mỹ mà về VN giá khác nhau là do dân buôn chứ :D
dân buôn thì cũng phải theo thị trường chứ chú. ví dụ nếu 2 em này về VN với giá vốn bằng nhau, nếu HD25 xem đẹp hơn thì nhiều người sẽ chọn HD25 hơn ---> giá HD25 có xu hướng tăng và BenQ có xu hướng giảm:D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

màn cong đã yên vị trong phòng khách nhà anh rồi nha chú,:D hôm nào rảnh ghé qua chơi tí. Từ chỗ chú làm chạy qua anh cũng nhanh mà

hự, đi làm quận 5, nhà ở Thủ Đức, chạy đường nào cũng mất hơn nửa tiếng chứ ít ah :(

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

hự, đi làm quận 5, nhà ở Thủ Đức, chạy đường nào cũng mất hơn nửa tiếng chứ ít ah :(
chú làm ở Trần Hưng Đạo thì đi qua cầu Ông Lãnh, rồi qua cầu Kênh Tẻ chạy 1 tí nữa là đến nhà anh rồi, anh bảo đảm chạy không đến 15 phút.
qua xem 15 phút rồi về với vợ cũng được rồi:D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

chú làm ở Trần Hưng Đạo thì đi qua cầu Ông Lãnh, rồi qua cầu Kênh Tẻ chạy 1 tí nữa là đến nhà anh rồi, anh bảo đảm chạy không đến 15 phút.
qua xem 15 phút rồi về với vợ cũng được rồi:D

cho em xin lại số điện thoại và địa chỉ nhà mới của anh, để có dịp em hẹn qua tham quan dàn của anh. Hôm trước quên chưa lưu số đt ở topic bán chung cư.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

hôm trước anh có ghi trên topic này luôn rồi mà
căn hộ A2-8-4 Chung cư HAGL An Tiến, đường Nguyễn Hữu Thọ. em đi đến Lotte Mart Q7 thì chạy thẳng qua ngã 4 Ng Văn Linh - Ng Hữu Thọ khoảng 2km vừa xuống chân cầu số 1 nhìn bên phải là Chung cư HAGL An Tiến nhé
có kế hoạch đến thì gọi anh 0988.244.827 nha

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

hôm trước anh có ghi trên topic này luôn rồi mà
căn hộ A2-8-4 Chung cư HAGL An Tiến, đường Nguyễn Hữu Thọ. em đi đến Lotte Mart Q7 thì chạy thẳng qua ngã 4 Ng Văn Linh - Ng Hữu Thọ khoảng 2km vừa xuống chân cầu số 1 nhìn bên phải là Chung cư HAGL An Tiến nhé
có kế hoạch đến thì gọi anh 0988.244.827 nha

thanks anh, hôm bữa định mua HD25 rồi mà thấy topic của anh làm em phân vân quá :D. Hy vọng sẽ sớm được qua tham quan học hỏi :D

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

thanks anh, hôm bữa định mua HD25 rồi mà thấy topic của anh làm em phân vân quá :D. Hy vọng sẽ sớm được qua tham quan học hỏi :D
anh cũng tham khảo và chờ đợi lâu lắm mới quyết định mua em này đấy, chú đi tham khảo thực tế mới thấy được sự khác biệt, chứ xem quảng cáo thì k đúng đâu, ai bán hàng mà chẳng nói tốt sản phẩm của mình:D

nokia6681

Member

Bác genzo1984 cho hỏi màn chiếu cong vật liệu cũng bằng nhôm đúng ko ?Kích thước phủ bì dài, rộng của màn chiếu cong có khác nhiều so với màn chiếu phẳng ko.

Thank

genzo1984

Well-Known Member

hai cái này ngoài ''cong'' và ''thẳng'' ra thì còn lại y chang bác à:D

billabong

Bác cho xin hình cái màn cong của bác dc ko, em muốn xem nó có khó treo ko và thực tế trông nó thế nào :)

genzo1984

Well-Known Member

Bác cho xin hình cái màn cong của bác dc ko, em muốn xem nó có khó treo ko và thực tế trông nó thế nào :)
cuối tuần em đem máy ảnh về sẽ chụp liền nha bác
em cong treo cũng giống như em thẳng thôi, k khó gì bác ơi

hang_gom

Well-Known Member
Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

Một cái tường,gắn đến 3 cái màn chiếu,bấy nhầy luôn =))

billabong

Chờ hàng của bác :)

Tiện về con W1070 này thì em vừa gúc ra chút thông tin về compatible glasses, hy vọng các bác có thể thấy có ích :D

Benq W1070 144Hz Compatible DLP-LINK 3D Glasses

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

Một cái tường,gắn đến 3 cái màn chiếu,bấy nhầy luôn =))

em k biết có nâng cấp lên 120'' k đây, nếu nâng lên thì sẽ dán tường lại, em nó sẽ đẹp hơn xưa:D

Bên trên