BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

Ủa bác tậu em BenQ này giá nhiêu vậy, nhìn hình đẹp lắm

genzo1984

Well-Known Member

hôm nay em test 3D em nó, em sẽ báo kết quả test như thế nào nhé

genzo1984

Well-Known Member

Ủa bác tậu em BenQ này giá nhiêu vậy, nhìn hình đẹp lắm
tay nghề cùi bắp của em chỉ chụp được 1/2 nét đẹp thực sự của em nó thôi bác, vả lại em chụp buổi trưa nữa
em mua em này hết 1.300 usd bác ạ

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

tay nghề cùi bắp của em chỉ chụp được 1/2 nét đẹp thực sự của em nó thôi bác, vả lại em chụp buổi trưa nữa
em mua em này hết 1.300 usd bác ạ

bữa nào bác off ở nhà bác thì kêu em qua chụp hình cho :D, bảo đảm hơn "tay nghề cùi bắp" của bác :D

Oilman

Active Member

Thấy topic này như "cá gặp nước", sau hơn một tháng nghe mọi người bàn tán về em này, mình cũng quyết định rước em BenQ W1070 về, mình may mắn có người xách về từ Mỹ nên mua trực tiếp Amazone được giá tốt hơn bác Genzo nhiều (Projector: 954$, 4 kính Sainsonic: 29x4=116$, thêm phí xách tay + Hải quan VN: 50$. Tổng cộng: 1120$ cho máy và 4 kính 3D
Kính Sainsonic: Amazon.com: SainSonic(TM) SSZ-200DLB 144Hz 3D IR Active Rechargeable Shutter Glasses for Acer ViewSonic BenQ Vivitek Optoma 3D DLP-Link Ready Projector *Black*: Electronics
Hiện tại cũng đang hết thóc nên dùng tạm "màn chiếu" 140inch 300K (Dulux: university grey) cho chất lượng 2D khá tốt, nhưng 3D thì hơi tối (không biết phải do kính không)
Bác genzo: Mình là hàng xóm nhà bác (Phú Hoàng Anh) có dịp giao lưu nhé :)

baodom

Active Member

Thấy topic này như "cá gặp nước", sau hơn một tháng nghe mọi người bàn tán về em này, mình cũng quyết định rước em BenQ W1070 về, mình may mắn có người xách về từ Mỹ nên mua trực tiếp Amazone được giá tốt hơn bác Genzo nhiều (Projector: 954$, 4 kính Sainsonic: 29x4=116$, thêm phí xách tay + Hải quan VN: 50$. Tổng cộng: 1120$ cho máy và 4 kính 3D
Kính Sainsonic: Amazon.com: SainSonic(TM) SSZ-200DLB 144Hz 3D IR Active Rechargeable Shutter Glasses for Acer ViewSonic BenQ Vivitek Optoma 3D DLP-Link Ready Projector *Black*: Electronics
Hiện tại cũng đang hết thóc nên dùng tạm "màn chiếu" 140inch 300K (Dulux: university grey) cho chất lượng 2D khá tốt, nhưng 3D thì hơi tối (không biết phải do kính không)

Hiệu ứng 3D hơi tối là vì phải qua cái kính đó bác, máy chiếu nào cũng bị vậy mà

Oilman

Active Member

Hiệu ứng 3D hơi tối là vì phải qua cái kính đó bác, máy chiếu nào cũng bị vậy mà

Cả về màu sắc cũng không được tươi sáng và trung thực như khi xem 2D.
Bác nào có 3D mode calibration setting cho mình xin với

genzo1984

Well-Known Member

kính sainsonic thay thế kính BenQ được luôn à? sao giá rẻ vậy bác
bác rảnh chạy qua em so sánh với kính BenQ xem sao, so sánh trên màn chiếu cong 4K luôn nhé (mình vừa tậu được):p

genzo1984

Well-Known Member

Cả về màu sắc cũng không được tươi sáng và trung thực như khi xem 2D.
Bác nào có 3D mode calibration setting cho mình xin với
hiệu ứng 3D hiện tại chưa calibrate được bác ơi, máy k có chế độ calibrate 3D, anh Phúc đang nghiên cứu vụ này nè

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

bữa nào bác off ở nhà bác thì kêu em qua chụp hình cho :D, bảo đảm hơn "tay nghề cùi bắp" của bác :D
rảnh thì qua chơi chứ off gì chú ơi, nhà anh nhỏ mà tổ chức off j được

genzo1984

Well-Known Member

em đã cập nhật phần test 2D và 3D với màn chiếu cong 4k Nano của anh Phúc nhé

Cập nhật chỗ nào bạn??

genzo1984

Well-Known Member

em cập nhật vào #1 đấy bác, em cho mượn máy chụp hình rồi nên chưa up hình lên được, các bác thông cảm nhé, mai em sẽ up màn chiếu cong lên nhé

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

em cập nhật vào #1 đấy bác, em cho mượn máy chụp hình rồi nên chưa up hình lên được, các bác thông cảm nhé, mai em sẽ up màn chiếu cong lên nhé

đợi hình của bác, để xem màn cong ra sao. Chi phí màn cong có mắc hơn nhiều màn bạc của bác đang dùng ko, nếu ko chênh lệch nhìu chắc thẳng tiến màn cong luôn quá :)

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

đợi hình của bác, để xem màn cong ra sao. Chi phí màn cong có mắc hơn nhiều màn bạc của bác đang dùng ko, nếu ko chênh lệch nhìu chắc thẳng tiến màn cong luôn quá :)
chênh lệch tầm 3tr chú nhé
nếu muốn cảm nhận được hết cái ưu việt của màn cong thì phải xem thực tế, chứ chụp hình thì hình ảnh chắc cũng giống màn phẳng vì chất liệu y chang nhau màB-)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

chênh lệch tầm 3tr chú nhé
nếu muốn cảm nhận được hết cái ưu việt của màn cong thì phải xem thực tế, chứ chụp hình thì hình ảnh chắc cũng giống màn phẳng vì chất liệu y chang nhau màB-)

ý là nó cong 2 bên như thế nào, nhiều không, có ảnh hưởng nội thất phòng không này kia bác ah :(

hang_gom

Well-Known Member
Một so sánh giữa W1070 và HD25 ở chế độ default

[video=youtube;qe-MNFW5PNk]http://www.youtube.com/watch?v=qe-MNFW5PNk[/video]

oldfriend

Moderator
default nó thế này thì iu ngay HD25, bác Toàn có điều kiện làm giúp em cái clip tương tự nhưng sau khi chỉnh của BenQ được ko ^^, đang quan tâm lắm lắm :D

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BenQ W1070 và màn chiếu bạc 4K Nano: Một Sự Kết Hợp Tuyệt Vời

ý là nó cong 2 bên như thế nào, nhiều không, có ảnh hưởng nội thất phòng không này kia bác ah :(
cong cũng k nhiều đâu chú, anh đo khoảng cách từ bức tường đến cạnh ngoài cùng khoảng 20 cm
về ảnh hưởng thì anh thấy thích thú hơn màn phẳng, màn cong như là điểm nhấn của phòng khách vì nó nhìn rất đặc biệt:D
anh suy nghĩ như vầy nè: căn nhà của mình phải bài trí sao cho thỏa mãn ý thích mình (chứ k phục vụ cho ý thích của ai hết); miễn sao mình thấy đẹp là được;)). nếu anh cảm thấy màn cong làm căn phòng của mình xấu đi đôi chút, nhưng làm cho gia đình mình xem phim có cảm giác tuyệt vời hơn trước thì anh vẫn lắp đặt màn cong:-bd

Bên trên