Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

justbenice

Moderator
Ðề: Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

Quá đã! Nhìn mấy shop bán mấy cục đen đen bẩn bẩn, công suất thì nhỏ, mà hét giá thì cũng đã tầm đấy tiền!

Mấy cục đen đen bẩn bẩn mà Made in Japan hay Made in USA thì mua cũng không sao. Mà kiểu Tokyo Japan, Denso Japan, Yohakama Japan thì ... :D Xài xuyến Made in Vietnam cho vip.

Thaivg

Active Member

Các bác cho xin địa chỉ quấn BACL uy tín ở SG với ạ!

justbenice

Moderator

Thêm 1 êm BACL hơn 3KVA nữa về nhà .Dây đồng lõi đường kính 2mm , cân nặng hơn 20kg tí, chiều ngang 25cm. Thêm 1 cặp nữa tuần sau về :D

4 Em thùng nhôm phay , 2 to nằmg ngang và 2 nhỏ nằmg đứng đang trên đường về nhà. Đợt này tổng đầu tư BACL. Mình với anh bạn mỗi người 1 cặp BACL. hehe

Thêm 1 êm BACL hơn 3KVA nữa về nhà .Dây đồng lõi đường kính 2mm , cân nặng hơn 20kg tí, chiều ngang 25cm. Thêm 1 cặp nữa tuần sau về :D

4 Em thùng nhôm phay , 2 to nằmg ngang và 2 nhỏ nằmg đứng đang trên đường về nhà. Đợt này tổng đầu tư BACL. Mình với anh bạn mỗi người 1 cặp BACL. hehe

y như thế này thì tổng đầu tư thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác chủ . E nhìn em nó thấy phê quá

dungtam25

Well-Known Member

Em thì thích case nằm hơn đứng.
Nhìn công sức bác Thành bỏ ra cho BACL thì thích lắm,nhưng........:((

justbenice

Moderator

Em thì thích case nằm hơn đứng.
Nhìn công sức bác Thành bỏ ra cho BACL thì thích lắm,nhưng........:((

y như thế này thì tổng đầu tư thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác chủ . E nhìn em nó thấy phê quá

Bác hỏi case nằm đứng hay nằm ngang ? Case nằm ngang to gấp 2 case nằm đứng. Case nằm đứng giá tầm 3.5tr , case nằm ngang tầm 6-7triệu.
Cục biến áp nhỏ 3.3KVA 3.5tr . Cục lớn trên 5KVA 6.5tr .

Bác hỏi case nằm đứng hay nằm ngang ? Case nằm ngang to gấp 2 case nằm đứng. Case nằm đứng giá tầm 3.5tr , case nằm ngang tầm 6-7triệu.
Cục biến áp nhỏ 3.3KVA 3.5tr . Cục lớn trên 5KVA 6.5tr .
Bác nhượng lại e BACL 3K hoặc cho e địa chỉ cửa hàng bác đặt quấn BACL bác nhé. Thanks bác

ngdhieu

Well-Known Member

Thùng nhôm phay có ngăn được từ trường do cuộn biến áp tạo ra không nhỉ?
Trước giờ thấy biến áp toàn dùng thùng sắt ngăn từ trường rất tốt....

justbenice

Moderator

Thùng nhôm phay có ngăn được từ trường do cuộn biến áp tạo ra không nhỉ?
Trước giờ thấy biến áp toàn dùng thùng sắt ngăn từ trường rất tốt....

-BACL xuyến từ trường chạy thành vòng kín bên trong lõi xuyến nên hoàn toàn kô có từ trường lọt ra ngoài để ảnh hưởng tới các thiết bị khác cũng như vỏ như BACL lõi "phổ thông", đó là lý do tại sao BACL xuyến luôn đc sử dụng trong các thiết bị audio "high end" . Cũng chính vì lý do này lên hiêu suất của BACL xuyến là cao, tỉ lệ tiêu hao điện khi không tải gần như không có hoặc có rất ít, 5 KVA mà lõi thường thì tốn điện phết đó.

- Vỏ nhôm hoàn toàn không bị ảnh hưởng bởi từ trường, vỏ sắt ( tôn ) bị ảnh hưởng bởi từ trường nên rất dễ rung kêu . Không cẩn thận nó lại tạo thành nguồn điện rò không chừng.

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator

Bác nhượng lại e BACL 3K hoặc cho e địa chỉ cửa hàng bác đặt quấn BACL bác nhé. Thanks bác

Mình đặt quấn để dùng chứ hem bán bác ui. Bác muốn quấn thì pm mình cho địa chỉ tới quấn. Vỏ thì mình mua của tàu khựa nhờ chuyển về đây, bạn cần thì mình có thể mua giúp bạn. Đợt này mình mua tổng cộng 5 vỏ, quấn 5 cục BACL xuyến cho mình và 2 người bạn.

coolpix8700

Well-Known Member

-BACL xuyến từ trường chạy thành vòng kín bên trong lõi xuyến nên hoàn toàn kô có từ trường lọt ra ngoài...

Em đặt cái biến áp xuyến vào trong 1 cái vỏ tôn (chật) thì vỏ tôn vẫn rung ác àh!
Mà khi bỏ ra khỏi vỏ (tôn) rồi dùng tay nâng cái biến áp xuyến lên thì hầu như không hề cảm tấy rung động (và nó rất nguội)!

justbenice

Moderator

Em đặt cái biến áp xuyến vào trong 1 cái vỏ tôn (chật) thì vỏ tôn vẫn rung ác àh!
Mà khi bỏ ra khỏi vỏ (tôn) rồi dùng tay nâng cái biến áp xuyến lên thì hầu như không hề cảm tấy rung động (và nó rất nguội)!

Bác là cao thủ về điện tử mà! Mìbh cũng kô biết nữa. Chỉ thấy xuyến mà loại tốt thì kô có vụ điện trường ảnh hưởng nhiều ra ngoài. Còn vỏ sắt,tôn đặt sát quá thì chắc nó có ảnh hưởng theo đúng công thức về điện từ trong biến áp thôi.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Bác nào rảnh giúp em một việc hiện tại em tìm được 1 vài shop bán denon 1500ae nhưng toàn ac 100v em sợ em không rành về sò tụ nguồn bị thay chưa nên em có nhã ý bác nào rành giúp em đi xem cho chắc ăn. tks sđt em 0974712832
-Sorry anh Thành em post vào đây đề tìm người giúp!

justbenice

Moderator

-Bác nào rảnh giúp em một việc hiện tại em tìm được 1 vài shop bán denon 1500ae nhưng toàn ac 100v em sợ em không rành về sò tụ nguồn bị thay chưa nên em có nhã ý bác nào rành giúp em đi xem cho chắc ăn. tks sđt em 0974712832
-Sorry anh Thành em post vào đây đề tìm người giúp!

1500Ae còn mới mà bác, chưa đến mức thay này kia đâu. Con này ruột cũng có rất nhiều hình trên mạng. Bác lấy 1 tấm khi đi mua mở ra so thì tránh đc vụ thay tụ. sò thì xem cái chân có vết hàn kô. Thường khi xả vết hàn sẽ có nhựa thông bám vào board. Nhìn là biết ngay à bác.

vinagoh

Well-Known Member

Nhìn cục 3kva của bác T mà thèm chảy nước bọt. :)

dungsin_lqd

Well-Known Member

1500Ae còn mới mà bác, chưa đến mức thay này kia đâu. Con này ruột cũng có rất nhiều hình trên mạng. Bác lấy 1 tấm khi đi mua mở ra so thì tránh đc vụ thay tụ. sò thì xem cái chân có vết hàn kô. Thường khi xả vết hàn sẽ có nhựa thông bám vào board. Nhìn là biết ngay à bác.

tks bác...sáng mai cho em giao lưu ké nha! em theo bác dungtam25

Bên trên