Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Bạn muốn đăng kí quyên góp mua tài khoản của trang nào?

• Số lượng người bầu chọn
    21
  • Poll closed .

vu_vantien

Well-Known Member
* THEO DÕI KẾT QUẢ POLL CHI TIẾT TẠI ĐÂY

Như tiêu đề, hiện nay a e trong topic có nhu cầu khá lớn ở 2 site lớn chia sẻ nhạc đó là MUSlC YAMR. Y0UNG
Mọi người vào vote để có cái nhìn tổng thể về nhu cầu cũng như định hướng chọn site trong tương lai.

MSY:

Nhiều hàng (tầm 4TB theo như admin quảng cáo), có mục Request Music (Điều kiện đi kèm là user rating good > 50, có giới hạn việc request). Admin là người TQ nên dị ứng vs người VN chút đỉnh. Giao diện web ưa nhìn và dễ sử dụng, có phân theo hạng mục, thể loại. Hình thức mua: Paypal.
1 tháng: 20 USD = 2000 coins. 1 albums = 20 coins, 1 EP = 10 coins, 1 Single = 5 coins. Mỗi lần buy phải vào recharge tài khoản để hệ thống tính toán lại coins còn lại. Có thể request reupload hàng. Khi acc hết hạn nếu ko mua tiếp thì coins tự mất, mua lại nhưng quá thời gian cũng mất.

Mr.Y:

Nhiều hàng (tầm 3TB theo lời admin), không có request Music. Admin cũng là người TQ (rõ ràng :p). Giao diện web đơn giản dễ nhìn tuy hơi khó sử dụng vì là tiếng Trung, ngoài ra font chữ hơi nhỏ và bề rộng web cũng khiêm tốn (Nói chung là ko đẹp và tiện dụng như MSY). Hình thức mua: Paypal. 1 tháng = 20 USD / mỗi ngày 15 comments = 15 albums / singles / EP. Ưu điểm hơn là mua được nhiều hơn MSY, không mất thêm công đoạn recharge tài khoản. Có thể request reupload link die.

2 site trên có 1 nhược điểm đó là từ TQ nên việc check hàng giai đoạn đầu khá mệt mỏi.

i+4U:

Mọi thứ đều để ẩn trừ những post thông báo list hàng về trong ngày, trước đây khá nổi tiếng do cung cấp nhiều hàng hiếm. Thời gian còn free, ngoài hàng tự mua admin có lấy hàng từ trên mạng về cộp mác iplus4u (Mình hơi ko thích điều này vì hay săm soi hàng cực kỹ, my bad - tbh, try fixing it =.=''') tuy nhiên từ khi chuyển sang thương mại hóa thì tất cả album đều do admin tự purchase, chất lượng rất đảm bảo. Có thể nói trên store có j là i+4u về hàng đấy, từ single đến EP, album nhưng chủ yếu là US Store. Các hàng độc quyền chỉ 1 store mới có thì hiếm, especially KR & JP. Rule chưa rõ ràng, có mục request hàng, report link die, rule chung chung chỉ nhắc đến việc ko cho mượn account, phải cmt để lấy link và giá account 1 tháng là 10$ rẻ = 1/2 so với 2 store trên.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Mình Vote đầu tiên cho MUSIC YA!!!

Vì trang này ko giới hạn download 15 lần trong một ngày thì phải.

Bạn Tiến check giùm rule này của Mr. Young với Music Ya nhé.

You have to leave a reply to see the download link. By the way, our system has a limitation of 15 downloads per day for per member.

Thanks bạn.

tai-phim-hd

Active Member

Lựa chọn Khác có Hoodoola nữa ah

kpham

Well-Known Member

Có cảm tình với musicya từ thời còn là free site :D Khi nào mọi người có quyết định cuối cùng, mình tham gia đóng góp nữa nhé :)

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Mình Vote đầu tiên cho MUSIC YA!!!

Vì trang này ko giới hạn download 15 lần trong một ngày thì phải.

Bạn Tiến check giùm rule này của Mr. Young với Music Ya nhé.

Thanks bạn.

15 lần comment là 15 lần download đó :)). Túm lại là đc 15 albums / ngày thôi. Coi chừng luật này admin dùng để check ai leech hàng ra ngoài đới 8-X

not_alone1819

Active Member

Musicya thì new age, classical với mấy cái various artists bá bạo rồi, rất nhiều...... còn mryoung thì hàng của mấy ca sĩ nhiều hơn, có mấy cái độc chiêu, còn có cả epic score nữa chứ...:))
nếu mấy bác chơi 1, 2 tháng với 7 người chưa kể bác Tiến và mình thì chia ra 2 site đó hốt sướng, lại nhờ cậy nhau nữa chứ.....còn nếu một phát lâu dài thì để xem site nào thắng, coi bộ Musicya lắm.....:)) :)))

vu_vantien

Well-Known Member
Cái vụ buy acc thì 2 site đều cấm share hàng ra ngoài nên tốt nhất a e buy 1 tháng -> down hàng -> hết hạn acc -> xả hàng -> buy acc 1 tháng khác 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X

vu_vantien

Well-Known Member

Musicya thì new age, classical với mấy cái various artists bá bạo rồi, rất nhiều...... còn mryoung thì hàng của mấy ca sĩ nhiều hơn, có mấy cái độc chiêu, còn có cả epic score nữa chứ...:))
nếu mấy bác chơi 1, 2 tháng với 7 người chưa kể bác Tiến và mình thì chia ra 2 site đó hốt sướng, lại nhờ cậy nhau nữa chứ.....còn nếu một phát lâu dài thì để xem site nào thắng, coi bộ Musicya lắm.....:)) :)))

Cái MSY đc request hàng mà tình yêu 8-X, ko thì cứ quyên góp tầm 9 10 người thì mua cả 2 site cũng đc mà 8->, mỗi người tầm 100K.

Hover

Member

Theo mình chỉ nên mua ít một thôi chứ mua lâu dài giá cũng không rẻ hơn mà độ an toàn account thì chưa biết thế nào :D.

Ðề: Re: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Cái vụ buy acc thì 2 site đều cấm share hàng ra ngoài nên tốt nhất a e buy 1 tháng -> down hàng -> hết hạn acc -> xả hàng -> buy acc 1 tháng khác 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X 8-X

Mình tán thành ý kiến mua ngắn hạn 1-2 tháng. Down xong - Upload share cho mọi người. Sau đó lại down tiếp.

Như vậy cũng để site có thời gian up nhiều album khác hay để mà down tiếp chứ.

Bạn Tiến khi nào rảnh update hướng dẫn cụ thể hơn về vấn đề mua nhạc để down và share này nhé.

Mình thú thật cũng chưa hiểu rõ lắm.

Nếu những thành viên đóng góp tiền vào thì chia nhau download theo cách nào? Có bị block acc nếu share để log in cùng lúc ko?

Và mình sẽ lấy ý kiến những bạn đóng góp mua acc về vấn đề download nữa (ai download mục gì tránh down trùng lặp).

Như vậy thì sẽ công bằng cho tất cả mọi người, tiết kiệm thời gian, và tận dụng tối đa hiệu suất của acc mang lại.

Mình hợp tác với tinh thần WIN WIN nên rất cần một tập thể vững mạnh, thống nhất ý kiến và duy trì lâu dài.

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Mình tán thành ý kiến mua ngắn hạn 1-2 tháng. Down xong - Upload share cho mọi người. Sau đó lại down tiếp.

Như vậy cũng để site có thời gian up nhiều album khác hay để mà down tiếp chứ.

Bạn Tiến khi nào rảnh update hướng dẫn cụ thể hơn về vấn đề mua nhạc để down và share này nhé.

Mình thú thật cũng chưa hiểu rõ lắm.

Nếu những thành viên đóng góp tiền vào thì chia nhau download theo cách nào? Có bị block acc nếu share để log in cùng lúc ko?

Và mình sẽ lấy ý kiến những bạn đóng góp mua acc về vấn đề download nữa (ai download mục gì tránh down trùng lặp).

Như vậy thì sẽ công bằng cho tất cả mọi người, tiết kiệm thời gian, và tận dụng tối đa hiệu suất của acc mang lại.

Mình hợp tác với tinh thần WIN WIN nên rất cần một tập thể vững mạnh, thống nhất ý kiến và duy trì lâu dài.

Vấn đề của bạn thì đơn giản, nếu là mr young thì giả sử có 8 người, site đó định mức là 15 albums/ngày thì mỗi ngày 1 người đc 2 albums trừ 1 người đc 1 albums, xoay vòng lượt thì trong 1 tháng thì trung bình 1 tháng 6 người sẽ có 4 ngày phải nhận 1 albums/ngày và 2 người còn lại chỉ 3 ngày phải nhận.

Còn về vấn đề dùng chung acc thì tốt nhất mọi người cứ lướt 2 site đó rồi ưng album nào thì gửi link cho người giữ acc để get thôi. Request cũng tương tự.

Về vấn đề tận dụng tối đa hiệu suất acc thì mình nghĩ là ko nên, vì những site này kiểm soát khá là chặt chẽ, coi chừng "tham bát bỏ mâm".

Chỉnh sửa lần cuối:

Hover

Member

Vấn đề của bạn thì đơn giản, nếu là mr young thì giả sử có 8 người, site đó định mức là 15 albums/ngày thì mỗi ngày 1 người đc 2 albums trừ 1 người đc 1 albums, xoay vòng lượt thì trong 1 tháng thì trung bình mỗi người sẽ có 2 ngày phải nhận 1 albums/ngày.

Còn về vấn đề dùng chung acc thì tốt nhất mọi người cứ lướt 2 site đó rồi ưng album nào thì gửi link cho người giữ acc để get thôi. Request cũng tương tự.

Về vấn đề tận dụng tối đa hiệu suất acc thì mình nghĩ là ko nên, vì những site này kiểm soát khá là chặt chẽ, coi chừng "tham bát bỏ mâm".

Ở đây nếu A là người giữ account, B C D là người cùng mua. Nếu B nhờ A get link album X thì có send link đó cho 2 người C D không :D. Nếu không send thì người giữ account coi như được lợi hơn :).
Vấn đề download xong upload share lại cho mọi người ở đây thì cũng xem nên làm thế nào để tránh bị block account? Và nếu block account thì chắc chắn paypal của mình sẽ bị liệt vào black list, lần sau phải dùng paypal khác.

Chuyện số lượng download thì theo mình không nhất thiết phải chia theo ngày, cứ 15 * 30 / 8 = 51 là được. Ai hết quota của mình thì thôi :).

vu_vantien

Well-Known Member

Ở đây nếu A là người giữ account, B C D là người cùng mua. Nếu B nhờ A get link album X thì có send link đó cho 2 người C D không :D. Nếu không send thì người giữ account coi như được lợi hơn :).
Vấn đề download xong upload share lại cho mọi người ở đây thì cũng xem nên làm thế nào để tránh bị block account? Và nếu block account thì chắc chắn paypal của mình sẽ bị liệt vào black list, lần sau phải dùng paypal khác.

Chuyện số lượng download thì theo mình không nhất thiết phải chia theo ngày, cứ 15 * 30 / 8 = 51 là được. Ai hết quota của mình thì thôi :).

Việc chia theo ngày chuẩn hơn vì mỗi ngày đã quy ra chỉ đc 15 cmt, ai ko lấy là thiệt. Điều này khó điều tiết vì ko lẽ mn đăng kí tổng số album < 15/ngày thì người giữ acc hoặc những người khác phải req thêm cho đủ số? :-?. Ngược lại nếu nhu cầu mn lớn thì lại có người req trước có người req sau, gây bất bình đẳng => Lúc đó lại phân chia cho hợp lý => Hơi phiền phức. Tất nhiên nếu mn thỏa thuận thống nhất đc là OK. Theo rule thì chắc ko có quy chế cộng dồn cm từ ngày này qua ngày khác. Đây chỉ nói đến mr Young, còn Musicya trong rule ko đề cập đến vấn đề giới hạn account như được down/req bao nhiêu album /ngày.

Còn việc share thì tất nhiên ai cũng có quyền ngang nhau rồi =P~, tốt nhất là cứ send link cho tất cả là đồng đều quyền lợi, còn down hay ko là ở quyền người đc share cơ mà. Xét về việc share hay ko thì cũng ko quan trọng lắm vì người req album vẫn là chính, album đó những người khác có thể ko thích. Chuyện share ra ngoài lại khác vì nó ảnh hưởng đến những người trong cuộc nên mn cần bàn thêm. Có thể phải hạn chế lượng hàng post ra ngoài.

P/S: 15*30/8 = 56,25 nhé. => dư ra 0.25 *8 = 2 album nên để người cầm acc req & ng dùng pp đăng kí xài là đẹp, coi như công của các bạn ý :">. Trong trường hợp 2 ng này là 1 thì đó là phần bạn ý lun 8-X. Cơ mà đây là giả thiết thôi, nếu số người khác thì sẽ tính kiểu khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hover

Member

Việc chia theo ngày chuẩn hơn vì mỗi ngày đã quy ra chỉ đc 15 cmt, ai ko lấy là thiệt. Điều này khó điều tiết vì ko lẽ mn đăng kí tổng số album < 15/ngày thì người giữ acc hoặc những người khác phải req thêm cho đủ số? :-?. Ngược lại nếu nhu cầu mn lớn thì lại có người req trước có người req sau, gây bất bình đẳng => Lúc đó lại phân chia cho hợp lý => Hơi phiền phức. Tất nhiên nếu mn thỏa thuận thống nhất đc là OK. Theo rule thì chắc ko có quy chế cộng dồn cm từ ngày này qua ngày khác. Đây chỉ nói đến mr Young, còn Musicya trong rule ko đề cập đến vấn đề giới hạn account như được down/req bao nhiêu album /ngày.

Còn việc share thì tất nhiên ai cũng có quyền ngang nhau rồi =P~, tốt nhất là cứ send link cho tất cả là đồng đều quyền lợi, còn down hay ko là ở quyền người đc share cơ mà. Xét về việc share hay ko thì cũng ko quan trọng lắm vì người req album vẫn là chính, album đó những người khác có thể ko thích. Chuyện share ra ngoài lại khác vì nó ảnh hưởng đến những người trong cuộc nên mn cần bàn thêm. Có thể phải hạn chế lượng hàng post ra ngoài.

P/S: 15*30/8 = 56,25 nhé. => dư ra 0.25 *8 = 2 album nên để người cầm acc req & ng dùng pp đăng kí xài là đẹp, coi như công của các bạn ý :">. Trong trường hợp 2 ng này là 1 thì đó là phần bạn ý lun 8-X. Cơ mà đây là giả thiết thôi, nếu số người khác thì sẽ tính kiểu khác.

Oh, mình nhầm cứ tưởng trung bình là 15 downloads/ngày. Hóa ra chỉ dùng trong ngày thôi, thế thì Musicya sẽ flexible hơn nhiều :D.

Quả đấy tính nhẩm 440 / 8 = 55 mà cứ nghĩ là 50 nên tính ra 51 :">.

Kaschan

Em nghĩ mình tập trung cho musicya, trang này đa dạng, nhiều thể loại nhất.

Ngoài ra có thể mua thêm 1-2 tháng mryoung hoặc onlyiplus , nó có những album rất độc và hiếm, kiểu như Cold Chisel ;__;

Em đã nghe và nghiện Cold Chisel mất rồi. Chỉ bán trên store của AU ;___;

Những người góp tiền mua nhạc có thể làm một cái page riêng trên FB, và share link cho thành viên đóng tiền. Nên để cho 2-3 thành viên có thời gian nhận download và up lên một số host. Em không tiện nhận khoản down & up, nhưng rất sẵn sàng đóng góp để mua chung với mọi người :D

tai-phim-hd

Active Member

Đọc cmt dài ngoằng của mấy bác mà @-)
Chờ tới bao giờ bác Tiến :v ?

Bên trên