Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Bạn muốn đăng kí quyên góp mua tài khoản của trang nào?

• Số lượng người bầu chọn
    21
  • Poll closed .
Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Mình Vote đầu tiên cho MUSIC YA!!! Thanks bạn.

Bạn Tiến ơi.

Check lại Poll giùm mình với. Mình vote đầu tiên mà xem trong Kết Quả Phiếu bình chọn (18 vote) ko có tên của mình ta?

Hay mình vote ko đúng yêu cầu của bạn?

Bạn có thể chỉ dẫn nếu mình làm ko đúng nhé?

Cảm ơn bạn nhiều.

Keither

Member

mình ko hiểu về cái này lắm, nhưng sao ko mua nhạc trên itunes ấy
thấy nhạc itune chất lượng lắm mà

boythichlexus

em mới lướt qua 1 vài cmt của các bác ở trên nên cũng chưa nắm đc hết tinh thần nhưng em có ý kiến là nếu có điều kiện, chúng ta cứ mua acc của 3 trang kia dùng trong 1 tháng (gom hàng thế nào tùy anh em). Sau 1 tháng đầu tiên đó thì anh em xem xét lại việc nên chọn mua acc của trang nào cho phù hợp nhất rồi thống nhất.

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

mình ko hiểu về cái này lắm, nhưng sao ko mua nhạc trên itunes ấy
thấy nhạc itune chất lượng lắm mà

Về giá trị thì 2 albums ở iTunes = 100 albums ở MSY, nói thế chắc bạn hiểu rồi nhỉ :))

vu_vantien

Well-Known Member

Bạn Tiến ơi.

Check lại Poll giùm mình với. Mình vote đầu tiên mà xem trong Kết Quả Phiếu bình chọn (18 vote) ko có tên của mình ta?

Hay mình vote ko đúng yêu cầu của bạn?

Bạn có thể chỉ dẫn nếu mình làm ko đúng nhé?

Cảm ơn bạn nhiều.

Ở dưới poll có 2 mục, bạn làm như sau:

Sau khi vote thì không thể xem kết quả nữa, theo dõi tiếp ở ĐÂY.

vu_vantien

Well-Known Member

em mới lướt qua 1 vài cmt của các bác ở trên nên cũng chưa nắm đc hết tinh thần nhưng em có ý kiến là nếu có điều kiện, chúng ta cứ mua acc của 3 trang kia dùng trong 1 tháng (gom hàng thế nào tùy anh em). Sau 1 tháng đầu tiên đó thì anh em xem xét lại việc nên chọn mua acc của trang nào cho phù hợp nhất rồi thống nhất.

Đấy, cái vụ gom hàng mới khó thống nhất ý, quyết cái vụ này hơi bị khó, nếu số chẵn thì có thể chia đều hàng từ các site. Như bên MrY thì tổng là 15 comments có thể chia đều cho 2 3 5 6 15 người rồi, MSY có thể chia theo coin 1 tháng 2000 coins dễ dàng chia hơn cho 2 4 8 10 16 người còn i+4u thì chưa biết thế nào :)).

vu_vantien

Well-Known Member
Hiện có tầm 20 bạn tham gia (chưa tính 1 số bạn chưa vote như bạn Not_FA & trinhcover) :)) thì mua cả 3 site vị chi là

[(20$ + 20$ + 10$)* 21.300 (Quy đổi VNĐ)] / 22 (người) = 48.409,091 VNĐ/ người

-> 50K/người - 1 con số có vẻ hợp lý nhỉ <:p

Hover

Member
Theo mình thì cứ mua lần lượt từng site một chứ mua hết một lúc thì có download kịp không :-?.
Mà 22 người hơi đông đấy :)).

vu_vantien

Well-Known Member
Theo mình thì cứ mua lần lượt từng site một chứ mua hết một lúc thì có download kịp không :-?.
Mà 22 người hơi đông đấy :)).

Nếu mua lần lượt thì đợt đầu phải lọc bớt 1 số bạn (tầm 15 (MrY) hay 16 người (MSY) là ổn, rất dễ chia), cơ mà chưa chắc cả 22 bạn sẽ tham gia nên đây chỉ là tính toán ban đầu thôi.

trinhcover

Well-Known Member

Có trang này nếu bạn nào muốn đánh lẻ Newmusicpop.Com – iTunes AAC M4A
Phần lớn là hàng pop latin và nhiều album dance tổng hợp, các trang khác không có luôn.
Trước kia miễn phí, nhưng bây giờ premium rồi.
11$ một tháng, hoặc 6 album mình tự mua.
thế mà bác không giao lưu sớm , em trc toàn nằm vùng bên ấy , nhưng do không nghiền dance nên em ít tải , trang đó mới cũng ít hàng ngon ;))

not_alone1819

Active Member
em thì thế nào cũng đc thôi, trinhcover hay bác Tiến đi đâu em theo nấy....:))
tính ra như bác Tiến đc 50k thì tui quất luôn 2 site cho sướng nhỉ....2 site đó đều có mấy album mình cần....$-)
mà cái này thấy là hào hứng rồi, lập Face hội kín các bác tha hồ mà down album của nhau......riêng MY đã 100 album rồi, nghĩ mà thấy sướng chưa...:)
.
20 người thì đông rồi, trc đây em chỉ nghĩ 1 site 4-5 người là hợp lí.....thôi thì chừ càng đông càng vui....:)
mà nhìn mấy người vote em thấy quen cả rồi, lần này mà thành công thì phê như con tê tê......

kpham

Well-Known Member
Ðề: Re: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Hiện có tầm 20 bạn tham gia (chưa tính 1 số bạn chưa vote như bạn Not_FA & trinhcover) :)) thì mua cả 3 site vị chi là

[(20$ + 20$ + 10$)* 21.300 (Quy đổi VNĐ)] / 22 (người) = 48.409,091 VNĐ/ người

-> 50K/người - 1 con số có vẻ hợp lý nhỉ <:p
Hoàn toàn hợp lý :-bd Bạn Tiến triển khai hình thức tham gia đóng góp cụ thể luôn đi nhé :D

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Hoàn toàn hợp lý :-bd Bạn Tiến triển khai hình thức tham gia đóng góp cụ thể luôn đi nhé :D

Cái này chắc phải lập thêm poll xem ý mn thế nào đã, vs lại đầu tháng 8 mới triển khai được cơ tình yêu :). It depends, really :-j.

vu_vantien

Well-Known Member
em thì thế nào cũng đc thôi, trinhcover hay bác Tiến đi đâu em theo nấy....:))
tính ra như bác Tiến đc 50k thì tui quất luôn 2 site cho sướng nhỉ....2 site đó đều có mấy album mình cần....$-)
mà cái này thấy là hào hứng rồi, lập Face hội kín các bác tha hồ mà down album của nhau......riêng MY đã 100 album rồi, nghĩ mà thấy sướng chưa...:)
.
20 người thì đông rồi, trc đây em chỉ nghĩ 1 site 4-5 người là hợp lí.....thôi thì chừ càng đông càng vui....:)
mà nhìn mấy người vote em thấy quen cả rồi, lần này mà thành công thì phê như con tê tê......

Thực ra đông quá khó quản lý lắm tình yêu ạ, giai đoạn thử nghiệm này có thể chia thành các phương án:
1. Mua từng site 1 / tháng => Thời gian thử nghiệm lâu nhưng chắc, dễ phân chia
2. Mua cả 3 site 1 lúc / tháng => Thời gian thử nghiệm rút còn 1/3, khó phân chia
3. Mua theo poll kia - nghĩa là ai vote cái nào thì đi theo cái đó, dễ chia nhất & thời gian thử nghiệm tùy theo lượng người tham gia :)).

vu_vantien

Well-Known Member
Chốt theo yêu cầu của tình yêu Not FA: kpham, MaxEarlSpears, Siêu Nhân Cầu Vồng, trinhcover, Hover, quangmai911. !!!

... To be continued...

Bên trên