Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Bạn muốn đăng kí quyên góp mua tài khoản của trang nào?

• Số lượng người bầu chọn
    21
  • Poll closed .

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Đọc cmt dài ngoằng của mấy bác mà @-)
Chờ tới bao giờ bác Tiến :v ?

Đầu tháng 8 bạn ạ :v. Có j mình sẽ ll vs bạn trinh rồi có j thông báo cho mn sau. Nếu đc thì mn nên quyên góp trc cho gọn.

---------- Post added 20-06-2013 at 11:52:24 AM ----------

Em nghĩ mình tập trung cho musicya, trang này đa dạng, nhiều thể loại nhất.

Ngoài ra có thể mua thêm 1-2 tháng mryoung hoặc onlyiplus , nó có những album rất độc và hiếm, kiểu như Cold Chisel ;__;

Em đã nghe và nghiện Cold Chisel mất rồi. Chỉ bán trên store của AU ;___;

Những người góp tiền mua nhạc có thể làm một cái page riêng trên FB, và share link cho thành viên đóng tiền. Nên để cho 2-3 thành viên có thời gian nhận download và up lên một số host. Em không tiện nhận khoản down & up, nhưng rất sẵn sàng đóng góp để mua chung với mọi người :D

Trc hết mình nghĩ cứ mua 1 tháng trc, nếu ổn sẽ mua tiếp, còn acc nào thì vẫn đang đợi mn quyết cho xong :v. Còn về nơi share thì nên lập nhóm kín hơn, thành viên tham gia nhóm share hàng cho nhau :)).

Hover

Member
Download và upload thì có lẽ không cần thiết vì mình nghĩ là bọn này cũng chỉ up lên các host trung gian và không check đươc IP người download đâu.

Nhân vụ này có thể lập một cái private group/blog share hàng hiếm với nhau - có thể không liên quan đến việc mua account này :D. Nhưng mà như vậy phải chọn được những người đáng tin cậy :p.

tai-phim-hd

Active Member
Ðề: Re: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Download và upload thì có lẽ không cần thiết vì mình nghĩ là bọn này cũng chỉ up lên các host trung gian và không check đươc IP người download đâu.

Nhân vụ này có thể lập một cái private group/blog share hàng hiếm với nhau - có thể không liên quan đến việc mua account này :D. Nhưng mà như vậy phải chọn được những người đáng tin cậy :p.

Lập cái blog private, ai muốn tham gia thì mua premium acc -> có tiền xài tiếp :))
@bác Tiến: đóng góp thẻ cào điện thoại được không bác :D

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Lập cái blog private, ai muốn tham gia thì mua premium acc -> có tiền xài tiếp :))
@bác Tiến: đóng góp thẻ cào điện thoại được không bác :D

Cái blog mình thấy ko flexible = group trên facebook, ai muốn đăng j thì đăng => thuận tiện & dễ theo dõi hơn. Còn vụ $ nong thì cứ từ từ đã, để mình xem % các bạn vào vote sẽ đóng góp nhé ;)).

vnbtram

Active Member
Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

:-S Có mỗi em thích i+ 4u, hichic, nhiều khi down nhiều nhạc hay ho, hiếm, thấy ID là trang này mua nên thích lắm, nhìn list hàng update của nó cũng thấy ham :(

vu_vantien

Well-Known Member
Check rule bên MSY:
1 tháng = 2000 Coins
1 Single = 5 coins
1 EP = 10 coins
1 Album = 20 coins

=> acc 1 tháng mua được: 400 Single/200 EP/ 100 Albums, nghe chừng có vẻ đắt hơn Mr. Young 1 ngày đc 15 cmt = 15 albums / EP / Single 8-X.

Chỉnh sửa lần cuối:

nếu được mình chỉ bem được qua thẻ Viettel thôi ;)

vu_vantien

Well-Known Member

:-S Có mỗi em thích i+ 4u, hichic, nhiều khi down nhiều nhạc hay ho, hiếm, thấy ID là trang này mua nên thích lắm, nhìn list hàng update của nó cũng thấy ham :(

Hmm, thành thật mà nói thì tớ cũng thik site này vì toàn hàng chuẩn, hôm nay lại bắt trúng 1 hàng itunes lởm bên musicool mà check kiểu Purchased is true vẫn pass mới ghê. Đùa chứ hàng TQ nó kiểu j ấy, thật giả lẫn lộn kinh dị. Hay là chúng ta đánh lẻ nhẩy, có 10$/tháng =)).

Bạn Tiến cho hỏi là mình có giới hạn người đóng góp để mua acc ko? Hay càng nhiều càng tốt?

vu_vantien

Well-Known Member

Bạn Tiến cho hỏi là mình có giới hạn người đóng góp để mua acc ko? Hay càng nhiều càng tốt?

Nếu chia nhỏ quá thì 1 tháng 1 người nhận sẽ hơi bị ít, vs lại công tác thu $ sẽ bị lẻ tẻ. Mình nghĩ giới hạn max là 8 -> 10 người / 1 acc là đẹp.

Hover

Member

Hmm, thành thật mà nói thì tớ cũng thik site này vì toàn hàng chuẩn, hôm nay lại bắt trúng 1 hàng itunes lởm bên musicool mà check kiểu Purchased is true vẫn pass mới ghê. Đùa chứ hàng TQ nó kiểu j ấy, thật giả lẫn lộn kinh dị. Hay là chúng ta đánh lẻ nhẩy, có 10$/tháng =)).

Bạn Tiến cho mình cái tên hàng lởm để mình xem với ^^.

Tình trạng hiện tại của vote dành cho những bạn nào muốn theo dõi sau khi đã bình chọn
Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2) - View Poll Results

Mình vote musicya nhưng trang nào chơi cũng được :)). Cơ bản là không browse được iplus4u, bạn có xem được chỉ mục của nó không :(.

vu_vantien

Well-Known Member

Bạn Tiến cho mình cái tên hàng lởm để mình xem với ^^.

Mình vote musicya nhưng trang nào chơi cũng được :)). Cơ bản là không browse được iplus4u, bạn có xem được chỉ mục của nó không :(.

Bạn check pm nhé. Họ giấu post nên chỉ xem được list hàng họ update để pr cho web thôi. Bạn có thể xem list ở đây (ko cho xem post cụ thể)
http://iplus4u.com/sitemap.xml

vu_vantien

Well-Known Member
Bạn Trinhcover hiện tại đang bận, khi nào bạn ấy xong việc thì lúc đấy sẽ tiếp tục tiến trình hành động ASAP 8-X. Hiện tại MSY áp đảo mấy site khác thế nhỉ :)). Rút KN lần sau mình sẽ phân tích ưu nhược các site trước khi lập poll :)).

MSY:
Nhiều hàng (tầm 4TB theo như admin quảng cáo), có mục Request Music (Điều kiện đi kèm là user rating good > 50, có giới hạn việc request). Admin là người TQ nên dị ứng vs người VN chút đỉnh. Giao diện web ưa nhìn và dễ sử dụng, có phân theo hạng mục, thể loại. Hình thức mua: Paypal.
1 tháng: 20 USD = 2000 coins. 1 albums = 20 coins, 1 EP = 10 coins, 1 Single = 5 coins. Mỗi lần buy phải vào recharge tài khoản để hệ thống tính toán lại coins còn lại. Có thể request reupload hàng. Khi acc hết hạn nếu ko mua tiếp thì coins tự mất, mua lại nhưng quá thời gian cũng mất.

Mr.Y:
Nhiều hàng (tầm 3TB theo lời admin), không có request Music. Admin cũng là người TQ (rõ ràng :p). Giao diện web đơn giản dễ nhìn tuy hơi khó sử dụng vì là tiếng Trung, ngoài ra font chữ hơi nhỏ và bề rộng web cũng khiêm tốn (Nói chung là ko đẹp và tiện dụng như MSY). Hình thức mua: Paypal. 1 tháng = 20 USD / mỗi ngày 15 comments = 15 albums / singles / EP. Ưu điểm hơn là mua được nhiều hơn MSY, không mất thêm công đoạn recharge tài khoản. Có thể request reupload link die.

2 site trên có 1 nhược điểm đó là từ TQ nên việc check hàng giai đoạn đầu khá mệt mỏi.

i+4U:
Mọi thứ đều để ẩn trừ những post thông báo list hàng về trong ngày, trước đây khá nổi tiếng do cung cấp nhiều hàng hiếm. Thời gian còn free, ngoài hàng tự mua admin có lấy hàng từ trên mạng về cộp mác iplus4u (Mình hơi ko thích điều này vì hay săm soi hàng cực kỹ, my bad - tbh, try fixing it =.=''') tuy nhiên từ khi chuyển sang thương mại hóa thì tất cả album đều do admin tự purchase, chất lượng rất đảm bảo. Có thể nói trên store có j là i+4u về hàng đấy, từ single đến EP, album nhưng chủ yếu là US Store. Các hàng độc quyền chỉ 1 store mới có thì hiếm, especially KR & JP. Rule chưa rõ ràng, có mục request hàng, report link die, rule chung chung chỉ nhắc đến việc ko cho mượn account, phải cmt để lấy link và giá account 1 tháng là 10$ rẻ = 1/2 so với 2 store trên.

Hover

Member
i+4U:
Mọi thứ đều để ẩn trừ những post thông báo list hàng về trong ngày, trước đây khá nổi tiếng do cung cấp nhiều hàng hiếm. Thời gian còn free, ngoài hàng tự mua admin có lấy hàng từ trên mạng về cộp mác iplus4u (Mình hơi ko thích điều này vì hay săm soi hàng cực kỹ, my bad - tbh, try fixing it =.=''') tuy nhiên từ khi chuyển sang thương mại hóa thì tất cả album đều do admin tự purchase, chất lượng rất đảm bảo. Có thể nói trên store có j là i+4u về hàng đấy, từ single đến EP, album nhưng chủ yếu là US Store. Các hàng độc quyền chỉ 1 store mới có thì hiếm, especially KR & JP. Rule chưa rõ ràng, có mục request hàng, report link die, rule chung chung chỉ nhắc đến việc ko cho mượn account, phải cmt để lấy link và giá account 1 tháng là 10$ rẻ = 1/2 so với 2 store trên.

Ủa iPlus4u hồi trước có màn lấy hàng về sửa info sao. Mà sửa là sửa cái purchase info hả bạn.
Thêm một info về iPlus4u là admin đầu tiên người Việt Nam nhé (DarkMaster). Còn bây giờ thì không rõ thế nào rồi.

Check hàng cẩn thận là điều tốt mà, chỉ ngại nếu download quá nhiều thôi @@.

squaresmile

Active Member

Có trang này nếu bạn nào muốn đánh lẻ Newmusicpop.Com – iTunes AAC M4A
Phần lớn là hàng pop latin và nhiều album dance tổng hợp, các trang khác không có luôn.
Trước kia miễn phí, nhưng bây giờ premium rồi.
11$ một tháng, hoặc 6 album mình tự mua.

Hover

Member

Có trang này nếu bạn nào muốn đánh lẻ Newmusicpop.Com – iTunes AAC M4A
Phần lớn là hàng pop latin và nhiều album dance tổng hợp, các trang khác không có luôn.
Trước kia miễn phí, nhưng bây giờ premium rồi.
11$ một tháng, hoặc 6 album mình tự mua.

Lần đầu tiên nghe trang này, chắc do ít search hàng Latin hoặc Dance.

not_alone1819

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bình chọn của topic chia sẻ nhạc iTunes (2)

Lần đầu tiên nghe trang này, chắc do ít search hàng Latin hoặc Dance.
Mấy bác k để ý đó, trinhcover hồi trc toàn lấy mấy cái various artist ở đây....sau 1, 2 ngày thì bên hoodola cũng post mấy album đó...:))
em vào toàn thấy trinhcover comment lấy link, em chọc hoài...=)) =))

Hover

Member
Chắc lúc đó mình còn ít vào topic ^^. Vậy hồi đó site này free hả bạn :-?.

Bên trên