BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

theo thiển ý của e. Bác nên dẹp bớt bộ loa bose đi, kiếm hẳn bộ loa nào chuyên xem phim về chơi cho đồng bộ ví dụ B&W hoặc đạn bác mạnh thì bác chơi hẳn sang bộ Dyn Focus ấy hoặc hơn nữa. E thấy phòng khách nhà bác cũng không phải quá rộng nên bỏ bớt đồ đi nhìn nó sẽ gọn gàng và pro hơn. Còn nếu bác chưa tiện nâng cấp đồ lên cả 1 loạt thì e thấy cái đầu tiên bác nên nâng cấp là e center. E center của bác hơi còi, khi xem phim sẽ không cảm nhận hết được cái hay, sự truyền cảm trong lời thoại của nhân vật.

chiplove69

Well-Known Member
Vào những topic nào kiểu này: "NHÀ NGHÈO" rất ngứa ass -> Đại diện cho 1 trong những tư tưởng và tính cách cố đỉn của 1 bộ phận người Việt!

H 9999

Active Member

Mấy con ampli này là của Avance Acoustic của France chứ bác, nếu em ko nhầm thì 2 con mono là hai con MAA 1000 - 400w một cục.

Mai kia có chơi home theater chắc em bê bộ Life Style 48 or V35 chơi cho gọn.

made by QUADRAL và made in germany VÀ MADE IN HANOVER tiểu bang NIEDERSACHSEN bác nhá ! gần nhà em !

H 9999

Active Member

Cho em một câu không phải chứ cái ipad và galaxy bác dùng được để đấu nối với bộ dàn hay sao mà bác post lỉnh kỉnh cả đống lên , với cái macbook em còn có thể hiểu được là bác dùng để nghe lossless nếu mua thêm bộ giải mã , nhưng mấy cặp loa của bác lại chẳng thích hợp chơi lossless . Và em cũng chẳng thấy bác nhận xét gì về những thiết bị đấu nối như vậy cho âm thanh thế nào ngoài mấy từ rung , mạnh . Đơn giản chỉ là post lên để khoe của . Chẳng giúp ích gì được kinh nghiệm chơi hd .
Và em góp ý bác thế này , không nên để bàn thờ và rượu trên kệ trong phòng âm thanh như vậy , có ngày nó rớt ra thì phải tội chết .

bác đúng chưa hiểu thật ! ipad, iphone hay ipod hay mac....em kết nối AIRPLAY qua cái APPLE TV3 kia ! chạy video với fotos , music...hay youtube...v..v.... chạy kệt nối không dây thẳng lên dàn hay tivi nó đều passthrough bác nhé ! ...cám ơn lời góp ý của bác...đã bảo NHÀ NGHÈO nên mới tận dụng không gian...chứ nhà giàu thì em chơi hẳn một phòng chỉ có xem phim và 1 phòng chỉ nghe nhạc.... bác ak ! còn em nghĩ nếu bác đã là người chơi thì cần gì phải giới thiệu cách cắm cách rút...nối thế nào ! nếu bác có nhu cầu em có thể làm video chỉ giúp bác từng chi tiết bác nhé !
theo bác thì loa phải thế nào thì mới THÍCH HỢP chơi lossless ? để em học hỏi kinh nghiệm quý báu của bác bác ơi ! với con âm ly kia với dàn loa BOSE và QUADRAL BOSE thì ko phải nói rồi..còn CẶP PLATINUM kia 220 w 1 loa ! 3 dải đều rất chi tiết và phối âm với nhau chuẩn ko bị phô cái nào..cá nhân em thì tai trâu em vẫn nghe cho thế là ỔN ! còn nguồn phát thì em chơi nhiều thiết bị tiện cái nào thì phát cái đó..ví dụ tiện máy MACBOOK THÌ PHÁT NÓ...HAY KHI DÙNG IPAD THÌ LẠI PHÁT BẰNG IPAD CŨNG TIỆN DỤNG HAY TỪ IPHONE....V.V.
VÀ NÓI THÊM VỚI BÁC ! cái gọi là không thích hợp kia nó AIRPLAY upscaling 1080p và âm thanh 5.1 hay 2.0 ... tùy bác set up !
ak thấy bác nói còn phải mua thêm bộ giải mã nữa ak ! nhiều tiền không bác...em nhà NGHÈO ko biết còn sức chơi không ?!! nhưng mà em GÀ thật hồi đầu em cắm HDMI từ máy tính lên dàn nhưng từ ngày có cái APPLE TV3 kia em cứ kết nối không dây chạy AIRPLAY cả video lẫn music....v.v.... khoảng cách đến 100 mét ! mà chả biết cái BỘ GIẢI MÃ của bác là gì cả ! bác làm ơn có cái bộ giải mã nào rẻ rẻ tiền hợp với nhà nghèo không POST cho em để em hoàn thiện hơn..chứ nghe từ trước tới giờ em có biết bộ nào là bộ giải mã đâu bác ! em cám ơn bác nhiều nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Vào những topic nào kiểu này: "NHÀ NGHÈO" rất ngứa ass -> Đại diện cho 1 trong những tư tưởng và tính cách cố đỉn của 1 bộ phận người Việt!

bác ăn nói cẩn thận có tí văn hóa tí nào bác ! ở đây nhiều người việt nam...nhưng có người hiểu đc tiếng nước ngoài...bác ko nên dùng lời lẽ vô văn hóa thế ! ở đây anh em là nơi diễn đàn trao đổi chia sẻ thôi bác thấy khó chịu à ?

H 9999

Active Member

theo thiển ý của e. Bác nên dẹp bớt bộ loa bose đi, kiếm hẳn bộ loa nào chuyên xem phim về chơi cho đồng bộ ví dụ B&W hoặc đạn bác mạnh thì bác chơi hẳn sang bộ Dyn Focus ấy hoặc hơn nữa. E thấy phòng khách nhà bác cũng không phải quá rộng nên bỏ bớt đồ đi nhìn nó sẽ gọn gàng và pro hơn. Còn nếu bác chưa tiện nâng cấp đồ lên cả 1 loạt thì e thấy cái đầu tiên bác nên nâng cấp là e center. E center của bác hơi còi, khi xem phim sẽ không cảm nhận hết được cái hay, sự truyền cảm trong lời thoại của nhân vật.
cám ơn lời góp ý của bác ! em sẽ cố gắng thay đổi khi nào có thóc ! em nhắm con CENTER của QUADRAL rồi ác gấp mấy lần con 25C này ! để nó xứng tầm với 2 con front kia ! cho nó đồng bộ PLATINUM !
còn 9 cặp BOSE kia mỗi cặp cũng 200 watts bác...xem phim cũng ngon mà bác ! loa này là đê chuyên xem phim đấy bác ơi ! nhưng nếu có tiền thì em sẽ múc những tên tuổi hoành tráng hơn ! cám ơn bác !

Chỉnh sửa lần cuối:

ktypro

Active Member
Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

bác ở thành phố nào,sao bác ko nghe thử elac nhỉ.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

bác ở thành phố nào,sao bác ko nghe thử elac nhỉ.

dạ ! em ở gần thủ đô bác ! bạn bè em cũng có vài người chơi ELAC nhưng quả thật ELAC lại thua QUADRAL cả về giá thành cũng như chất âm bác ak ! em cũng đc trải nghiệm qua bạn bè và dc thử rất nhiều dòng của ELAC tại nhà bạn bè cũng như tại các siêu thị ...cuối cùng chọn lựa QUADRAL phù hợp với túi tiền và sở thích của mình ! như mấy dòng ELAC em đc trải nghiêm thì tiếng TREBLES hơi chói....và tiếng BASS hơi yếu không tròn căng như QUÀDRAL kể cả HECO cũng thế bác ak! em thấy QUADRAL hay MAGNAT đều ok .... nhưng cũng tùy dòng chứ ko phải MAGNAT hay QUADRAL nào cũng thỏa mãn mong đợi của người tiêu dùng !

H 9999

Active Member

Mi toàn sài apple thôi àh, nghèo quá vậy :)) . Mà bác sống ở bang nào thế ạh, cách phối hợp và bố trí dàn máy cũng rất đẹp + với cây đàn ghitar làm điểm nhấn rất tuyệt.

choa ợ gần thụ đô ! thi thoảng chơi đàn sướng ca vô loài tí thôi bác ! cám ơn bác về những lời nhận xét !

litinh

Bộ dàn của bác cũng hơi "nghèo". Như bác kể như trên cũng là chuẩn cho dân Entry rồi bác.
Em chỉ có chút ý kiến là nếu ở Đức bác nên đi lại dây hay hơn. bác toàn để dây trần và bọc nhựa trông thế nào đó.

phucan85

Bác nhiều đồ chơi ngon quá đi

longtu13

Dàn rất là đẹp , chúc mừng bác chủ

longnt84

Member

Hjc ngưỡng mộ bộ dàn của bác quá. Bao h em mới tậu được nhỉ.

Hai Scm

Active Member
Dàn xịn quá, em nghĩ dàn này trên bình dân ở Đức rồi.... người Đức bình dân theo em biết thì họ chỉ đầu tư khoảng 3000-5000 EUR cho Home Theater thôi....

khtrung

Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Bác chủ có nhiều đồ chơi đẹp quá, thỏa thích niềm đam mê. Mà bác hát Karaoke bằng loa gì vậy?

NHUANKHOM

Member

Quá dữ,thèm quá hihihihi

rofl001

Member
Dàn này mà gọi là nghèo thì...mình không là gì mất, không là "cái gì" mất!!
dàn này đẹp, nhìn đã quá chứ hehehehe, cả cái guitar mà cũng label Apple thì ...

Bên trên