Bộ HomeTheatre nhà em!

mrtuanvn

Member
Ðề: Bộ HomeTheatre nhà em!

32 chai là chỉ có bộ loa hả bác hay cả chú 1909. Loa center kiểm cái gì để ngay dưới LCD là ngon. Em kết bộ loa của bác, hình như treble là loại horn hả bác.

Cả loa + 1909 là 32 chai. Treble là horn, bọn Klipsch nổi tiếng món horn mà.

Thế Anh

Nếu Player/Source là HTPC thì cần gì cái đầu Karaoke vi tính 6 số nhạc Midi nghe chán ngoét nữa.

Làm khoảng 100GB bài hát Karaoke Mpeg có phải là hát nhòe không bạn.

Thích thì vào Link dưới chữ ký của mình mà Download 1 số bài về nhé

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu Player/Source là HTPC thì cần gì cái đầu Karaoke vi tính 6 số nhạc Midi nghe chán ngoét nữa.

Ở trong Nam thì bà con gần như chỉ chơi karaoke MIDI, trong khi ngoài Bắc thì thấy chuộng instrumental hơn. MIDI tất nhiên ko thể hay bằng Instru, nhưng lại dễ hát hơn và có thể control được tempo, tone...

mrtuanvn

Member

Ấy chà, cái bộ 6 số kia là hàng cũ thôi. Chưa biết nhét vào đâu thì cứ để tạm bác à. Tất nhiên mình vẫn thích Mpeg hơn nhưng chưa có nhiều. Bác Hải HP share bộ 650GB cái nhỉ , :D

haiauden

Member

Theo mình thì thiết bị của bác đã quá chuẩn :D
Có điều, nếu bác bỏ thêm 1,2 tr để mua 1 cái kệ mới thì thẩm mỹ hơn ! 2 cái loa cột để dưới đất thì âm thanh cũng ổn định hơn.

Nhìn_Nghe

Active Member

loa để cao thế này thì ghế ngồi cũng phải cao tương ứng

mrtuanvn

Member

Hôm nay rảnh rỗi cập nhật vài tấm hình sau khi sắp xếp và config lại.

1. Sub đã được move vào góc cách 2 cạnh tường 15-30 cm (theo đề nghị của Klipsch), kết quả nghe ép phê hơn hẳn khi để cạnh loa Right Front (có lẽ do phòng khách rộng về bên phải).

2. Loa Center đã được move vào giữa

3. Thử thay đổi tần số cắt
a. 80hz cho tất cả theo đề nghị của THX
b. 60hz cho Front, 120z cho Center+Surround, 80hz cho Sub

Kết quả thiên về b. Bác nào có kinh nghiệm đọan này xin chỉ giáo thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Frog

Member

nhìn bộ này gọn gàng và đẹp quá! loa center làm cái giá nhỏ ngay giữa,duới LCD nhìn pro hơn. Kết vụ hoa lá cành cho dây tín hiệu.:-"

HDTAK

Member

Hôm nay rảnh rỗi cập nhật vài tấm hình sau khi sắp xếp và config lại.

1. Sub đã được move vào góc cách 2 cạnh tường 15-30 cm (theo đề nghị của Klipsch), kết quả nghe ép phê hơn hẳn khi để cạnh loa Right Front (có lẽ do phòng khách rộng về bên phải).

2. Loa Center đã được move vào giữa

3. Thử thay đổi tần số cắt
a. 80hz cho tất cả theo đề nghị của THX
b. 60hz cho Front, 120z cho Center+Surround, 80hz cho Sub

Kết quả thiên về b. Bác nào có kinh nghiệm đọan này xin chỉ giáo thêm.

Bác biết nút nào hiện thông tin của 1909 lên màn hình không, VD như chỉnh volume thì nó hiện mức độ âm lượng lên trên lcd đó.

dragonlee

Well-Known Member

bộ của bác đẹp quá, chỉ gặp cái phòng bác sáng quá thôi :D (bây giờ còn ai chơi kệ màu mè, nhà ai cũng kệ vầy thui bác ah :p)

Công nhận là đẹp, bác này chắc thích tông màu sáng. Chứ không cái sàn lát gỗ và cái kệ cùng tông màu nữa thì quá đã.

IZZ

Active Member

Bác này giống mình, dây dợ thật gọn gàng, có điều dàn HD này xịn hơn của mình gần chục lần :))

mrtuanvn

Member

Bác biết nút nào hiện thông tin của 1909 lên màn hình không, VD như chỉnh volume thì nó hiện mức độ âm lượng lên trên lcd đó.

Bác phải nối đường out HDMI trên 1909 vào TV. Nhấn nút menu trên 1909 sẽ hiện ra, chứ đừng ngồi nhìn cái màn hình của 1909 vừa chán vừa thiếu thông tin.

thaungang

Active Member

Bộ này của bác trông đẹp đấy. Cái kệ rất đẹp chứ. Đóng hơi bao tiền bác?

vat1984

bộ klips đẹp quá! con center của bác mà gắn được lên tường, ngay dưới LCD thì tuyệt nữa, bác thử khoét 1 lỗ rồi đặt loa center âm tường xem - hi vọng ko ảnh hưởng đến hàng xóm nhà bác! :D

dminh2004

Member

Sao mình nối 2309 với TV bằng HDMI rồi mà vẫn không thấy hiện volume trên TV nhỉ. Không biết có phải chỉnh setup của AVR không.

Bác phải nối đường out HDMI trên 1909 vào TV. Nhấn nút menu trên 1909 sẽ hiện ra, chứ đừng ngồi nhìn cái màn hình của 1909 vừa chán vừa thiếu thông tin.

MrBo682

Well-Known Member

Kết nhất bộ Klipsch,nghe chắc sướng cái tai , bộ loa giá bao nhiêu vậy bồ

mrtuanvn

Member

Bộ này của bác trông đẹp đấy. Cái kệ rất đẹp chứ. Đóng hơi bao tiền bác?

1.5tr ở Ngô Gia Tự, Sài Gòn.

bộ klips đẹp quá! con center của bác mà gắn được lên tường, ngay dưới LCD thì tuyệt nữa, bác thử khoét 1 lỗ rồi đặt loa center âm tường xem - hi vọng ko ảnh hưởng đến hàng xóm nhà bác! :D

Thanks, cái này có kế họach gắn lên tường rồi, nhưng lười quá chưa làm, hihi.

Sao mình nối 2309 với TV bằng HDMI rồi mà vẫn không thấy hiện volume trên TV nhỉ. Không biết có phải chỉnh setup của AVR không.

Nhấn nút setup của Receiver mới hiện.

Kết nhất bộ Klipsch,nghe chắc sướng cái tai , bộ loa giá bao nhiêu vậy bồ

Trọn bộ cả 5.1 loa là khoảng $1450 tại Sơn Hà, Sài Gòn.

anpnt

Member

Không gian đẹp và dàn đồ ngon quá .. ngon nhất bộ loa, đồng bộ và hiện đại .. chúc mừng bác ..

Ah .. em có ý kiến về cục Center to quá sao bác không để hẳn trên kệ luôn .. giàn hàng ngang AVR, Center và âm ly Karaoke.

mrtuanvn

Member

Không gian đẹp và dàn đồ ngon quá .. ngon nhất bộ loa, đồng bộ và hiện đại .. chúc mừng bác ..

Ah .. em có ý kiến về cục Center to quá sao bác không để hẳn trên kệ luôn .. giàn hàng ngang AVR, Center và âm ly Karaoke.

Center được gắn lên tường ngay sát dưới TV bác ạ. Để trên kệ thì thấp quá. :cool:

Bên trên