Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

bác ''lày'' có cái avatar nhìn giống gấu nhà em wúa:D
Bỏ mịa ! Quê vợ chú ở đâu ! người trong ảnh là người xưa của anh đó hê hê giờ không phải ...Bác chủ thớt chắc yêu cái case lắm lên không muốn bỏ đi đúng không , giống tôi , cái ruột khác oách nhưng cái vỏ máy HTPC chỉ có giá 200k thôi để nó ở phòng khách bạn bè cười thối mũi nhưng nghe chuyện riêng về cái case đó họ cũng hiểu ...
Đang cố thêm bộ loa Jamo nữa đặng post hình cho anh em lác kon nhãn

minhjp

Well-Known Member

con avr của bác có 7.2 ko thì mới chơi dual dc bác. Về độ hoành tráng thì dương nhiên 2 sub con đầu con cuối phòng thi ok hơn còn về chất nếu gom 2 làm 1 thì chơi con optimum 12 ngon hơn bác.Khoái chức năng có mic setup giống AVR của Vel,nó tự cân chỉnh khá lắm

Con Avr 891 có 7.2 bác Nghia. Phía sau có 2 cổng pre out đó bác. Con Optimum 12 so với con bác đang xài về chất âm và giá cả ra sao bác?
Thanks

quachhoanghung

Âm ly mình nhỏ chắc không đánh nổi con này quá .:)

pow amp ko liên wan đến pow sub đâu bác minh
Bác Nghĩa nói đúng đấy bác ạ.

Sub thông thường được chia làm 2 loại chính. Sub hơi (passive subwoofer - cần amp/power công xuất riêng để đánh) và sub điện (active subwoofer - được tích hợp amp/power công xuất). Cái này dễ phân biệt lắm bác ạ. Cứ em nào không có lỗ cắm điện nguồn thì là sub hơi. Còn em nào có lỗ để cắm điện nguồn thì chắc chắn là sub điện :))
Trong mỗi loại sub (hơi hoặc điện) đều có nhiều kiểu thiết kế khác nhau như thùng kín (không có lỗ thông hơi) thùng hở (bass reflex), sub đánh xuống (down firing) sub đánh ngang (front firing).

Cái B&W ASW608 mà bác đề cập ở trên đã được trang bị mạch công suất class D 200W nên đơn giản nhất, bác chỉ cần kết nối đường sub pre out từ receiver tới line in của sub là tèn tén ten :D
Ngoài ra cái 608 nói riêng và dòng Sub 600 series nói chung còn một tính năng khá hay là dùng nó như 1 driver bass thông thường hỗ trợ cho ta khi chơi nhạc 2 kênh được kết nối thông qua cổng speaker input.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhjp

Well-Known Member

Bác Nghĩa nói đúng đấy bác ạ.

Sub thông thường được chia làm 2 loại chính. Sub hơi (passive subwoofer - cần amp/power công xuất riêng để đánh) và sub điện (active subwoofer - được tích hợp amp/power công xuất). Cái này dễ phân biệt lắm bác ạ. Cứ em nào không có lỗ cắm điện nguồn thì là sub hơi. Còn em nào có lỗ để cắm điện nguồn thì chắc chắn là sub điện :))
Trong mỗi loại sub (hơi hoặc điện) đều có nhiều kiểu thiết kế khác nhau như thùng kín (không có lỗ thông hơi) thùng hở (bass reflex), sub đánh xuống (down firing) sub đánh ngang (front firing).

Cái B&W ASW608 mà bác đề cập ở trên đã được trang bị mạch công suất class D 200W nên đơn giản nhất, bác chỉ cần kết nối đường sub pre out từ receiver tới line in của sub là tèn tén ten :D
Ngoài ra cái 608 nói riêng và dòng Sub 600 series nói chung còn một tính năng khá hay là dùng nó như 1 driver bass thông thường hỗ trợ cho ta khi chơi nhạc 2 kênh được kết nối thông qua cổng speaker input.

Thanks Bác đã tư vấn nhiệt tình.
Hôm qua e có đọc bài của bác rồi , công nhận bác chịu sưu tầm hàng độc thật .

Chúc mừng bác, bác có dàn 90% giống em, chắc mình lập hội Klipsch đi bác:))

belota

Banned

phong bác có vẻ rộng đấy bố trí cũng ok nhưng cái pc để thế thì không chấp nhận được

minhjp

Well-Known Member

phong bác có vẻ rộng đấy bố trí cũng ok nhưng cái pc để thế thì không chấp nhận được

Thanks bác

Em mới làm con Thermaltake như thế này thì ok rồi.:)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Haizzz, có đồ chơi mới mà giữ bí mật nha bác chủ. Vậy mà than la hết đạn rồi. [-X

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Năm mới chúc em và gia đình được nhiều sức khỏe, vạn sự như ý. \:D/

man8x_2006

nhìn dàn của anh thèm quá
chắc ráng nâng cấp thêm vài thứ rùi show lên cho vui hehe

leo6love

Phòng bác chủ khá đẹp rồi, nhưng em thấy cái FW bác làm chưa ổn, nó bị dư chiều cao mà thiếu chiều ngang trong khi bác xài con TV 59", thiết nghĩ, nếu bác chơi nguyên miếng ván MDF kích thước 1m2 x 2m4 e nghĩ nó sẽ rất đẹp, khi nhìn tổng thể sẽ nhận thấy ngay. Vài lời góp ý, chúc bác vui với bộ dàn.

NNCxSam

Phòng bác chủ khá đẹp rồi, nhưng em thấy cái FW bác làm chưa ổn, nó bị dư chiều cao mà thiếu chiều ngang trong khi bác xài con TV 59", thiết nghĩ, nếu bác chơi nguyên miếng ván MDF kích thước 1m2 x 2m4 e nghĩ nó sẽ rất đẹp, khi nhìn tổng thể sẽ nhận thấy ngay. Vài lời góp ý, chúc bác vui với bộ dàn.

Ý bác là vầy nè phải ko.

Bên trên