Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

con sub của bác Bin đẹp quá .bữa nào khui ruột gan nó cho anh em chiêm ngưỡng

Cảm ơn bác đã ghé chơi, để khui thùng em nó thì em lại phải đi mua một bộ cờ lê mỏ lết đã chứ món này nhà em chưa có :D.

Chúc các bác một tuần làm việc mới vui vẻ, thành công.

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Nay em quyết định gả chồng cho em RB 1090 để chiều nay em đón ZX7 về cặp với MC-12HD. Trước khi cho em nó đi làm dâu nhà khác có mấy tầm hình giữ lại làm kỷ niệm sau 3 tháng chung phòng với em.

RB1090 giờ chỉ còn là kỷ niệm %%-.

View attachment 85223

View attachment 85221

Bin-K

Well-Known Member

Từ zã em RB 1090 đến với em ZX7 là cả một nỗ lực lớn của em để rồi khi em ZX7 cất tiếng cùng Audience 72SE và Rel Q400E thì em mới thấy những nỗ lực của mình được đền đáp xứng đáng.

Đầu tiên là em set lại cho ra 4 loa - hai Front và 2 Rear. Tuy dây dợ có hơi luộm thuộm nhưng có thế nào em đấu vậy, XLR Transparent Music Link Super tốt cho dải trầm nên em đấu ra hai kênh Rear để phục vụ sub, Siltech thiên sáng nên em đấu ra hai kênh Front. Hai kênh front em đấu vào 72SE, hai kênh rear em đấu vào sub Q400E. Tuy còn trong thời gian burn-in và công suất có kém hơn em Rotel 1090 chút chút ở 8ohm nhưng ở 4ohm thì kém khá nhiều nhưng đấy là so sánh trên sách còn khi nghe 700w/4ohm của Rotel và 450w/4ohm của Lexicon ZX7 thì lúc đó mới thấy sự khác biệt nó nằm ở đẳng cấp chứ không phải là con số. Cao, trung, trầm của Lexicon thực sự cuốn hút chứ ko thiên sáng và chắc nịch như của Rotel. Khi so sánh âm trầm của em Q400E được điều khiển bởi Rotel và Lexicon thì em thấy bass của ZX gọn, chắc chứ ko còn cảm giác hơi có đuôi chút như khi đấu vào hai cọc loa còn lại của RB1090. Em mới nghe được hơn tiếng nên chỉ biết được đến vậy, em sẽ ngâm cứu tiếp.

Xin giới thiệu với các bác vài tấm ảnh em Lexicon ZX7.

View attachment 85231

View attachment 85235

ZX7 có hai cái khác với những thiết bị cũ của em là đầu jack power và khoảng cách giữa hai chân đế rộng hơn nên nó hơi bị rộng hơn cái đế của em do vậy phải nhặt hai miếng gỗ kê tạm.​

Cảm ơn các bác đã ghé chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Eugene

Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Cảm ơn bác đã ghé chơi, hồi chiều có ông bạn gọi có đôi B&W 803 giá khá mềm nên em lại đang lung lay ko biết có nên phiêu lưu tìm của lạ với B&W ko. Chúc bác một kỳ nghỉ cuối tuầu vui vẻ.

gả dyn hú em nha bác,ơ nước ngoài thì bác đăng lên ebay để em mua,hehe bác free ship cho em nha.đang nghiền dyn nè.

phuocmobile

Well-Known Member

Bác Bink quả là chịu chơi thiệt, mà chơi toàn hàng khủng thoi, bác rì viu món mới cho anh em nghe cái nào :)

Bin-K

Well-Known Member

gả dyn hú em nha bác,ơ nước ngoài thì bác đăng lên ebay để em mua,hehe bác free ship cho em nha.đang nghiền dyn nè.

Chắc em chả đổi đâu bác ạ, em hết sức rồi :)|, giờ em gom tiền để về quê ăn Tết đây.

Đổi qua đổi lại em dư ra hai sợi Norsdost Blue Heaven 2m, hai sợi này em mới mua nên chưa chạy đủ thời gian burn-in. Bác nào có nhu cầu ới em, em sẽ gửi về tận nhà cần thì em gửi về trước Tết còn ko thì Tết em cầm về nhà em ở HN.

Bác Bink quả là chịu chơi thiệt, mà chơi toàn hàng khủng thoi, bác rì viu món mới cho anh em nghe cái nào :)

Hiện em đang bị đau lưng vì chiều nay le te khuân vác cùng người của đại lý mang tới, ZX7 ko như 12HD, nặng hơn & to hơn nên cái thùng nó làm khủng luôn. Hai lớp carton + một lớp gỗ bên trong nên trọng lượng nó phải tới gần tám chục ký. Về chất âm thì bác cho em khất vài hôm em nghe rồi em sẽ bá cáo tiếp.

Bin-K

Well-Known Member

Processor - Lexicon MC-12HD. Em hỏi tý...con lày baaooo nhiu ziền? E thấy trên Lexicon MC-12 HDB EQ Music and Cinema Processor - Lexicon
ló bán có 15.400 obama thôi....khong bít có phải không. nếu đúng thì em mà mua là 4 tháng em nhịn ăn...sáng...hic. Chúc mừng bác chủ.

Bốn tháng bác nhịn ăn sáng đã mua được em nó rồi, em thì bốn năm vợ bỏ đói mới mua được bác ạ, và em nghĩ nó sẽ còn được đấy lên cao hơn khi bác Thanh Tùng làm được như dòng thông báo mới trên web của Lexicon. Nay nhân viên hãng mới nói với em xong và em đang hi vọng con của em sẽ sớm làm được điều như em nó sẽ làm được (ko làm được cũng ko sao vì con UD9004 đã làm ngon lành và cho ra 7.1 rồi nên em cũng ko lăn tăn vụ này lắm).

Trình tiếng Anh của em kém nhưng bên hãng mới nói với em chiều nay là rất có thể nó sẽ làm được như đoạn thông báo này (vì theo họ nói là bên em chỉ nhập vào chưa đến chục em 12HD và họ chưa nâng ver cho em nào cả nên họ ko dám chắc) :"Enhanced versions of Lexicon's popular Nightclub, Concert Hall, Church, Cathedral, and Panorama listening modes are available, along with an impressive collection of advanced decoders including Dolby Digital EX, Dolby Pro Logic IIx, DTS 96/24, DTS Neo:6, DTS-ES (discrete and matrix), THX Ultra2, THX Surround EX, and the latest version of Lexicon's own critically acclaimed Logic 7. Plus, when paired with a Blu-ray disc player, it is compatible with all surround formats, including DTS-HD Master Audio and Dolby TrueHD.The MC-12 HD is now available with software version 2.0 which fully supports 8 channels of 24 bit, 96kHz high resolution digital audio over HDMI".

Cảm ơn bác đã ghé chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member
Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

hic bộ đầu tiên của bác chắc cũng là bộ cuối cùng em có dc

Bin-K

Well-Known Member

Bác chủ có bộ dàn khủng quá.

hic bộ đầu tiên của bác chắc cũng là bộ cuối cùng em có dc

Em còn thiếu tới 5 cái loa nữa mới đủ bộ, mình em chơi một kiểu chả giống ai. Hôm qua chuyên viên của Lexicon bên em mang đồ đến lắp cho em và họ nói một câu mà em cười mãi "Tôi thấy mọi người nâng loa trước rồi đến ampli rồi đến đầu phát còn anh thì làm ngược lai, ko chơi kiểu như vậy mà loa còn thiếu" :)). Còn em thì nghĩ, chơi kiểu j thì chơi ko giống ai cũng được miễn sao nó hợp với hoàn cảnh và ý thích của mình là ok.

Chúc các bác sớm thực hiện được ước mơ.

kehuydiet3

Bộ của Bác bao giờ em mới được sờ vào đây.

Bin-K

Well-Known Member

Em chăm mua vé số lắm bác ạ, bác mà chăm mua như em có khi bác là khác VIP của Đông Thành cũng nên ấy chứ. Chúc ước mơ của bác sớm trở thành hiện thực.

Bin-K

Well-Known Member

Em đã giải quyết xong vấn đề về dây dợ, chắc sau Tết em mới có dây mới, khi nào dây mới về em sẽ chụp hình show tiếp, cảm ơn bác ... đã nhắn tin cho em, chúc bác và gđ luôn mạnh khỏe hạnh phúc. :-bd ~O)

Chỉnh sửa lần cuối:

bộ đầu tiên mà hoàng tráng quá bác :)
Bác update cảm nhận khi nghe dàn này lên trang 1 đi bác :)

superman_vn

nhìn thèm nhưng ko có xiền, đành hài lòng với dàn cùi bắp ở nhà

Bin-K

Well-Known Member

bộ đầu tiên mà hoàng tráng quá bác :)
Bác update cảm nhận khi nghe dàn này lên trang 1 đi bác :)

Em chưa sắm được đủ loa do nhà em nhỏ quá nên cũng chưa thể cảm nhận được hết những j mà bộ của em mang lại, hiện em nghe nhạc với âm thanh 2.1 là chủ yếu còn film thì thi thoảng em mới xem thôi.

nhìn thèm nhưng ko có xiền, đành hài lòng với dàn cùi bắp ở nhà

Em cũng đang hài lòng với những j mà mình đanh có bác ạ, cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi.

CuQuang9x

Active Member

Bác nâng cấp ác thật, riêng cục Processor Lexicon đã hơn 300tr rồi :D

Bin-K

Well-Known Member

Bác nâng cấp ác thật, riêng cục Processor Lexicon đã hơn 300tr rồi :D

Tính em nó vậy bác ạ, máu là chơi liền, chơi rồi mà thấy ko hợp thì lại đổi. Nói chung nó cũng chỉ là phục vụ cs thôi mà bác, mình có làm thì mình có nghỉ ngơi và thư giãn để bù lại những giờ phút mình đã vất vả lao động. Được hưởng những j mà chính mình làm ra thì còn j bằng phải ko bác.

Cảm ơn bác đã ghé chơi.

vhk3109

Member

Chúc mừng Bác có bộ dàn đẹp và ưng ý. Chào mừng Bác bước vào con đường Hi-end đầy đau khổ nhưng thú vị này.

Bên trên