Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

kệ bệt nhìn thế là quá hay rồi có gì đâu bác ? Tương lai phòng e mà có xây lại cũng làm hẵn cái kệ bệt như vậy trông rất hay

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Tất cả đều ngon cả trừ cái kệ ra . Chúc mừng Bác

Cái kệ là em làm bằng 5 thanh gỗ (90x90 mm) hai thanh dọc, 3 thanh ngang, 5 chân trụ, dài 1300 rộng 350 cao 70. Em dùng vam vam lại rồi bắt vít nên cũng chắc chắn lắm bác ạ. Vì mùa đông bên em sưởi nền nóng nóng nên em mới làm để kê cao nó lên chút và nó cũng giúp che đống dây dợ đằng sau cho đỡ rối mắt bác ạ. Còn cái kệ để cái đầu bluray là em thiết kế rồi đặt làm riêng, ko giống ai hết :D.

kệ bệt nhìn thế là quá hay rồi có gì đâu bác ? Tương lai phòng e mà có xây lại cũng làm hẵn cái kệ bệt như vậy trông rất hay

Làm kệ dài để chung các thiết bị em thấy hay hơn là riêng từng thiết bị và rất hợp với không gian nhỏ như nhà em.

Cảm ơn các bác đã ghé chơi.

tuanrambo9999

Well-Known Member

Gu của bác này là nhạc hoà tấu , dàn bác đã quá .

phuocmobile

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Dàn của bác nghe nhạc vàng có được không ạ

Bin-K

Well-Known Member

Dàn của bác nghe nhạc vàng có được không ạ

Em chủ yếu là nhạc vàng ( Thúy Nga, Asia ...) cộng với chút xíu nhạc hòa tấu nên em phải thêm sub cho mềm mại chứ hai em Dyn từ khi thêm 12HD vào nghe bass khô kinh luôn bác ạ.

Hải Đăng

Nhìn lại đây vẫn là dàn 10m2 em kết nhất
Bác chủ có thể cho em xem hai tấm tán âm phía trên lcd ko, xem cách treo thế có đẹp hơn ko ấy mà
Thank bác

phuocmobile

Well-Known Member

Em chủ yếu là nhạc vàng ( Thúy Nga, Asia ...) cộng với chút xíu nhạc hòa tấu nên em phải thêm sub cho mềm mại chứ hai em Dyn từ khi thêm 12HD vào nghe bass khô kinh luôn bác ạ.

Hôm bữa ông bạn em gạ bán lại con dyn DM3/7 mới mua được gần tháng, không biết nhạc vàng có uýnh tốt như dyn khủng của bác không nhẩy. Em đinh lấy lại của ổng bác ạ

Bin-K

Well-Known Member

Nhìn lại đây vẫn là dàn 10m2 em kết nhất
Bác chủ có thể cho em xem hai tấm tán âm phía trên lcd ko, xem cách treo thế có đẹp hơn ko ấy mà
Thank bác

Mấy tấm đó em làm là để phòng của em ko bị vang, dội âm thôi bác ạ chứ tác dụng khác chắc em nghĩ nó ko thể có được. Em mua chục tấm (50x100x7cm) về dán trên TV 2 tấm, trần 4 tấm, sau lưng 4 tấm chéo chéo. Tấm mút xốp đó nó có băng keo phía sau nên em chỉ bóc ra rồi dán vào tường thôi chứ ko treo.

Hôm bữa ông bạn em gạ bán lại con dyn DM3/7 mới mua được gần tháng, không biết nhạc vàng có uýnh tốt như dyn khủng của bác không nhẩy. Em đinh lấy lại của ổng bác ạ

Em nghĩ chơi được bác ạ nhưng bass hơi khô chứ ko mượt như mấy em khác, còn nếu bác mua mấy cọng dây thiên về trầm một chút thì cũng chắc ok hơn, em cứ thêm hoặc thay một món nào đó thì lại thấy tiếng nó khác có món thì hợp với em, có món thì thấy nó chẳng giống ai. Dyn thì phải amp khỏe cộng với chất một chút thì cao & trung ra ngon lắm còn bass thì ko thể mềm được nhất là ghép với Rotel như em.

Đang ngon lành thì em thêm mấy cọng dây Norsdort + cái lọc nguồn = tiếng khô, chắc. Đẩy Pre+DAC rước em 12HD về = sáng + bass khô thêm. Thêm Q400E vào thì cải thiện được tiếng bass nhưng vẫn chưa hài lòng. Thêm cọng dây MIT Magnum Digital Interconnect thì em thấy hài lòng và thấy thay đổi tích cực nhất. Hiện giờ mềm mại, đều cả ba giải. Nay em lại lọ mọ với mấy em Krell trong đó có TAS và FPB 300C mà em đang nghiêng về phía 300C vì bây giờ có rước em TAS về thì cũng ko thể mua thêm mấy cái loa nữa để chơi 5.1 hoặc 7.1 được. Ko sớm thì muộn một trong hai em này lại thay chỗ 1090 nhà em thôi.

Bác nào chơi TAS hoặc 300C cho em xin tý ý kiến trước khi em quyết. Cảm ơn các bác nhiều.

phuocmobile

Well-Known Member

Bin-K đã viết:
Mấy tấm đó em làm là để phòng của em ko bị vang, dội âm thôi bác ạ chứ tác dụng khác chắc em nghĩ nó ko thể có được. Em mua chục tấm (50x100x7cm) về dán trên TV 2 tấm, trần 4 tấm, sau lưng 4 tấm chéo chéo. Tấm mút xốp đó nó có băng keo phía sau nên em chỉ bóc ra rồi dán vào tường thôi chứ ko treo.

Mấy cái tấm tiêu âm bác mua ở đâu đấy chỉ chỗ em cái, phòng em nó vang và bass ù kéo đuôi lắm bác ạ

ledzung

Member

Bộ của bác nhìn thôi đã thấy phê rồi! :D

Bin-K

Well-Known Member

Mấy cái tấm tiêu âm bác mua ở đâu đấy chỉ chỗ em cái, phòng em nó vang và bass ù kéo đuôi lắm bác ạ

Em ko ở VN bác ạ, bên em mấy món chống ồn, cách âm dễ mua lắm mà lại rẻ nữa, phòng em đi thuê chứ nhà em là em chơi phòng cách âm ngon rồi.

Bộ của bác nhìn thôi đã thấy phê rồi! :D

Dạ phòng em to thêm tý nữa thì mới phê chứ hiện giờ ko nghe được âm lượng lớn nên cũng chỉ gọi là tạm tạm thôi chứ chưa phê được bác ạ :D

Chúc các bác một ngày làm việc cuối tuần vui vẻ và được nghỉ sớm để về với loa đài :D.

Bin-K

Well-Known Member

Chiều nay cửa hàng mới gửi cho em cọng dây mới để nối đường Hi Level của em sub Rel Q400E. Tuy tuổi đời của em này cũng đã khá khá nhưng do người dùng trước rất cẩn thận nên nhìn vẫn như mới, chụp mấy tấm hình show cùng các bác.

View attachment 84795

View attachment 84793

Mặt sau em Rel Q400E.

View attachment 84799

View attachment 84803

View attachment 84801

3 cọng dây nối vào 3 cọc loa của Pow Amp.

View attachment 84797

Đây là phôi em dùng để ghi DVD9.

View attachment 84805

Đây là phôi em dùng để ghi Audio CD.

View attachment 84791

Một hộp có 5CD kèm case và 5 tờ giấy để ghi list các bài hát.

View attachment 84789

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình.

phuocmobile

Well-Known Member

Kết cục sub của bác, chắc nó uýnh muốn rớt tim đấy nhỉ ;)

AcoustimassHD

hàng bác Bin khủng quá, hjx. E kết con nhất Sub của bác, chúc mừng bác

Bin-K

Well-Known Member

Kết cục sub của bác, chắc nó uýnh muốn rớt tim đấy nhỉ ;)

Rung nhà thôi bác ạ chứ chưa rụng được tim :D.

hàng bác Bin khủng quá, hjx. E kết con nhất Sub của bác, chúc mừng bác

Hiện em rất hài lòng với tiếng bass của em nó thể hiện, kết hợp với 2 em Dyn rất nhuần nhuyễn.

leepham

Well-Known Member

di ra rồi lại muốn đi vào....đồ đẹp nhà đẹp . Chúc mừng bác lần nữa

Bin-K

Well-Known Member

di ra rồi lại muốn đi vào....đồ đẹp nhà đẹp . Chúc mừng bác lần nữa

Cảm ơn bác đã ghé chơi, hồi chiều có ông bạn gọi có đôi B&W 803 giá khá mềm nên em lại đang lung lay ko biết có nên phiêu lưu tìm của lạ với B&W ko. Chúc bác một kỳ nghỉ cuối tuầu vui vẻ.

phuocmobile

Well-Known Member

Công nhận đi ra lại đi vào, ngắm mãi không chán. Toàn hàng khủng, nhất thích cái cục sub nó đập khéo rung hết cả phao câu chứ lị :D

Bin-K

Well-Known Member

Công nhận đi ra lại đi vào, ngắm mãi không chán. Toàn hàng khủng, nhất thích cái cục sub nó đập khéo rung hết cả phao câu chứ lị :D

Cảm ơn bác đã ghé chơi, tối tới giờ em đang ngồi ngâm kíu mấy cái bass trap mà thấy đắt quá, chắc lại bỏ công ra DIY cho rẻ.

tuanwawezx

con sub của bác Bin đẹp quá .bữa nào khui ruột gan nó cho anh em chiêm ngưỡng

Bên trên