Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Chiều nay nghỉ sớm em mới có chút thời gian để xem và nghe MC-12HD biểu diễn, về hình ảnh nếu so sánh chạy từ Maranz UD9004 qua MC-12HD rồi lên TV thì không bằng chạy thẳng từ UD9004 lên TV vì 12HD chỉ cho đầu ra ở mức 1080i còn 9004 thì cho ra hình lên tới 1080P nên em lao thẳng từ 9004 lên TV còn đường Audio HDMI qua MC-12HD. Về âm thanh nếu so với em RC 1090 thì em 1090 ko có cửa vè mọi mặt :-bd . Về trình diễn âm thanh thực tế với chế độ hai kênh (off tất cả các kênh để lại 2 kênh Front, crossover off, treble, bass = 0) thì em thấy bass hơi khô, trung & cao tuyệt vời, âm trường rộng chứ ko bí bí như khi chơi với 1090. Còn thế nào nữa thì em chịu, trình em còi nên em chỉ viết được vậy.

Xin hỏi các bác đã chơi B&W và Dyn thì em nên chọn thương hiệu nào nếu em lấy thêm LX7 hoặc ZX7 để dựng bộ xem film + nghe nhạc, film em ko mê bằng nhạc mà em đang kết em Sub dòng 800 quá, chắc em sẽ bê một em trong dòng đó về ghép với hai em loa hiện tại của em để chơi 2.1

Show mấy tấm hình sau khi có thêm em MC-12HD.

View attachment 82071

View attachment 82073

Cảm ơn các bác đã ghé chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhocchon

Member
Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Phối màu đen trắng ghi đẹp quá, sang trọng mạnh mẽ ^^

Bin-K

Well-Known Member

Phối màu đen trắng ghi đẹp quá, sang trọng mạnh mẽ ^^

Cảm ơn bác đã khen, nhà cửa, màu mè với em chỉ là phụ nên bất kể màu nào mà nó hợp với tai em là em chơi tuốt.

Hôm nay em đi nghe một lượt mấy con sub B&W từ 855 đến 825, Rel R205 đến R505 cuối cùng em quyết định bê em sub cổ đời lắc lơ Rel Q400E về phối ghép với hai em Dyn nhà em để cho tiếng bass thêm phần mềm mại. Q400E so với hai series B&W800 và Rel series R thì tai tiếng cũng như giá cả không bằng nhưng em thấy phối ghép với Audience 72SE qua đường low-level đặc biệt là đường hight-level ăn qua đường out put của ampli công suất (cái đường này chỉ có Rel mới có) rất hợp, cao trung & trầm phối hợp rất nhịp nhàng nhuần nhuyễn. Trước mắt em bằng lòng với những j em có, khi nào thấy ngứa ngáy lại lọ mọ tiếp.

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ.

1984kute

Active Member

đầu tiên mà đã dã man con ngan vậy ah:))
khi mình chơi âm thanh đầu tiên,toàn loa vi tính8-|

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Nay em lại có đồ chơi mới, hiện đang burn-in nhưng cũng thấy âm thanh cải thiện khá nhiều đặc biệt là tiếng bass, xuống sâu hơn, mềm mại hơn khi dùng đường HDMI Audio hoặc optic nối qua MC-12HD.

Giới thiệu với các bác đồ chơi mới của em, cọng dây MIT Magnum Digital Interconnect.

Cảm ơn các bác đã ghé chơi.

cuongdoanvan

Well-Known Member

em lexicon có giải mã được chuẩn trueHD khg bác chủ

Bin-K

Well-Known Member

em lexicon có giải mã được chuẩn trueHD khg bác chủ

Em nó ko giải mã được hai chuẩn âm thanh HD bác ạ. Hôm em lấy thì đại lý họ có nói là sẽ có update j đó trong tương lai gần nhưng ko biết sẽ thế nào còn nếu ko làm được việc đó thì em chơi analog 7.1 thẳng từ UD9004 qua thì vẫn ok mà bác, chỉ có điều quan trọng là em chưa có đủ để mua ampli 7 kênh nên hiện giờ chưa sử dụng được 12HD với âm thanh đa kênh. Hiện em đang chơi 2.1 . Hai em Dyn thì em cắt crossover từ 60kHz trở lên còn em Rel 400E thì em chơi từ 80kHz trở xuống. Em chưa lọ mọ mấy món đó bao giờ nên chả biết cắt thế có đúng ko nhưng em thấy hay :)) nếu chưa đúng bác nào chỉnh lại giúp em với.

Cảm ơn bác đã ghé chơi.

tuford

Chúc mừng bác nhé. Thật là tuyệt khi đc nghe của bác

Bin-K

Well-Known Member

Chúc mừng bác nhé. Thật là tuyệt khi đc nghe của bác

Cảm ơn bác, em đang trong quá trình xây dựng nên được bằng nào tạm hài lòng với bằng đó và sẽ còn lọ mọ tiếp đến khi nào không thể nữa thì lúc đó mới có thể dừng lại, âu cũng là cái thú chơi của dân chơi âm thanh - vào thì dễ mà ra thì khó.

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Chúc mừng bác có bộ dàn khủng!!!

Cảm ơn bác đã ghé chơi, khủng long khủng bố j đâu bác, thích thì chơi thôi bác ko ảnh hưởng đến kinh tế gđ là được bác ạ. Em đang ngất ngây với cọng dây mới, từ khi chơi đến nay em có thay đổi một số lần mà lần này thấy hài lòng nhất, đạt được kỳ vọng vào số tiền mình đã bỏ ra để nâng cấp thay thế.

lehuytrinh

Well-Known Member

Tất cả đều ngon cả trừ cái kệ ra . Chúc mừng Bác

Bên trên