Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bác chủ cho phần update thêm thiết bị vào trang 1 luôn đi.... cho mọi người dễ nhìn...

Em muốn cho mà mỗi bài sao em add được có 10 tấm ảnh nên ko add vào hết được bác ạ.

Cảm ơn bác .

dcd

Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Bác chơi Rotel là đau đầu với dây dợ đấy bác ạ, Rotel chỉ được trung & cao thôi chứ trầm hơi khô nên nếu muốn nghe bass mềm là ko phải Rotel đâu bác ạ.

Cảm ơn các bác đã ghé chơi.

Em máu chơi Rotel với bộ Pre-pow 1090 lắm!! Vừa đẹp người vừa đẹp nết. Em canh mua nhưng sợ bị lầm giá. Có gì bác PM dùm em giá bác mua nhe. Thanks.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em máu chơi Rotel với bộ Pre-pow 1090 lắm!! Vừa đẹp người vừa đẹp nết. Em canh mua nhưng sợ bị lầm giá. Có gì bác PM dùm em giá bác mua nhe. Thanks.

Bác chờ em chút thế nào em cũng đổi, khi nào em đổi mà bác chưa mua thì em gửi về VN bán hữu nghị cho bác :D

kyoshjro90

Chào các bác, sau một thời gian tìm kiếm cuối cùng em cũng order được một em mới toanh còn sót lại vì model này đã ko còn sx nên tìm được hàng mới vào thời điểm này là một việc cực khó. Xin giới thiệu với các bác em Buluray Marantz UD9004 mới về với em chiều nay.

Dàn của bác ngon quá, thích cặp loa đó =))
bác mua nhiêu thế? Muốn có 1 cái rạp mini ở nhà nhưng không có điều kiện, mới có cái màn hình 50 inch, còn thiếu cặp loa và HDD nữa, coi phim 3D sướng luôn

Trực diện.

View attachment 79759

Xa xa tý.

View attachment 79761

Nghiêng nghiêng.

View attachment 79763

View attachment 79765

Em này rất nặng, linh kiện đầy lên đến tận nắp máy.

View attachment 79767

Toàn cảnh cau khi có thêm UD9004. Khi thêm UD9004 thì em phải đảo vị trí của Amp và DAC vì dây Bal từ DAC ~ Pre ko thuận chiều nên hơi căng. Loa thì em đã kiếm được hai miếng đá nham thạch về kê nên âm thanh cũng chắc chắn đĩnh đạc hơn chút.

View attachment 79769

Về âm thanh và hình ảnh của UD9004 thì em ko thấy có j phải phàn nàn vì dù sao nó cũng là dòng Flagship của Marantz nên chắc khó có điểm kém trong UD9004. Khi phát DVD9 đĩa gốc và đĩa chép từ kho DVD9 của các bác trên HDVN, UD9004 làm rất tốt việc up hình ảnh từ SD lên HD 1080P. Khi chơi Bluray thì hình ảnh, màu sắc với con LG47" của em thì em thấy tuyệt. Nếu chơi được màn hình ngon hơn chắc hình ảnh mới chuẩn được còn với LG thì chắc ko thể hơn được. Âm thanh thì em thấy đường Balance chơi ko ngon bằng đường Optic chạy qua DAC Mark vì em cứ nghĩ đường Bal của máy sẽ hơn đường optic nhưng thực tế thì không phải vậy.

Em còn ngâm kíu tiếp nên những j phát biểu ở trên chỉ là cảm nhận qua vài tiếng, có j chưa chuẩn mong các bác bỏ qua.

Cặp loa của bác đã quá, mua nhiêu vậy bác?
Nhà em có mỗi cái màn hình 3D 50 inch, chưa đủ thành rạp mini được, còn thiếu cặp loa với cái hdd thì coi phim mới sướng được

Bin-K

Well-Known Member

Em mới thửa được cái chân đế có thể nói là độc nhất HDVN :D hai tấm chất liệu bằng acryl trong, ngang 450, sâu 420, dày 25mm. Tấm dưới gắn chân đinh được đỡ trên bát sắt có miếng đệm chuyên dụng cho Audio, hai tấm cách nhau bằng bộ chân đỡ SSW loại 20~40kg. Tổng cả bộ chân đỡ nặng 12kg.

Bộ chân đỡ SSW thiết kế khá đặc biệt, lõi và chân đỡ được đẩy nhau bằng lực đẩy của nam châm vĩnh cửu, độ nặng của thiết bị sẽ nén lõi của chân đỡ xuống và nam châm dưới chân đế sẽ đẩy lên chính lực đẩy này sẽ triệt tiêu những rung chấn do tác động của cơ trong đầu phát sinh và của bên ngoài tác động vào khi loa phát âm. Ở tấm hình đầu tiên các bác thấy đầu Bluray và tấm đế phía trên có trọng lượng khoảng 25kg nên nén xuống một chút (đoạn giống bánh răng ở giữa chân đế chính là đoạn chịu độ nặng nên bị nén xuống) nếu nặng hơn thì sẽ bị nén xuống gần với nam châm ở chân đế hơn.

Thêm bộ giá đỡ này vào, em đã nâng volume lên cao chút và chơi CD 2 Unlimited - No Limits (CD gốc) thì thấy tiếng bass có thay đổi khá nhiều chắc hơn và gọn hơn còn trung và cao thì em thấy hình như ko có thay đổi j, chắc do tai em kém :D

Hai Scm

Active Member

Hàng độc thiệt.... chúc mừng bác chủ....

phuocmobile

Well-Known Member

Chân đế của bác không những có thể độc nhất HDVN mà còn có thể độc nhất VN ấy chứ :D. Chúc mừng bác có toàn hàng độc và đẹp

Bin-K

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã ghé chơi, em là dân thiết kế nên mấy cái giá đỡ em có thể làm được. Theo như thiết kế của em thì độ rung chấn có thể được loại bỏ tới trên 90%, sẽ rất tốt cho những phòng đủ tiêu chuẩn về cách âm và sử lý âm học.

phuocmobile

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã ghé chơi, em là dân thiết kế nên mấy cái giá đỡ em có thể làm được. Theo như thiết kế của em thì độ rung chấn có thể được loại bỏ tới trên 90%, sẽ rất tốt cho những phòng đủ tiêu chuẩn về cách âm và sử lý âm học.
bac thiết kế được như vậy hôm nào làm rẻ em một bộ nhé :D, cơ mà em lại chưa có đồ để lên như bác :(

palinhd

Member
Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Đẹp và chất!
Mà có nhiêu AE hỏi thông tin giá cả, bạn có thể post công khai để AE tham khảo, chia sẻ, theo tôi có gì là bí mật nhỉ, cần gì phải tránh né câu hỏi đó khi mà tất cả là của bạn.
Xin chúc mừng.

dcd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Bác chờ em chút thế nào em cũng đổi, khi nào em đổi mà bác chưa mua thì em gửi về VN bán hữu nghị cho bác :D

Vậy thì tốt quá rồi !!! Bác PM cho em cái giá, và cái thời gian "chờ chút" của bác nhe. Để em biết đường mà tích cóp nhanh hay chậm ;;)

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Đẹp và chất!
Mà có nhiêu AE hỏi thông tin giá cả, bạn có thể post công khai để AE tham khảo, chia sẻ, theo tôi có gì là bí mật nhỉ, cần gì phải tránh né câu hỏi đó khi mà tất cả là của bạn.
Xin chúc mừng.

Em có ở VN đâu bác, bên rm thuế nhập khẩu đồ điện từ khá cao nên em có post giá đồ của em lên mọi người lại cho là em nổ thì chết.

Cảm ơn bác đã ghé chơi.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Vậy thì tốt quá rồi !!! Bác PM cho em cái giá, và cái thời gian "chờ chút" của bác nhe. Để em biết đường mà tích cóp nhanh hay chậm ;;)

Em mới đổi hồi đầu T9, kế hoạc của em là em sẽ nâng lên mono block của Mark rồi sẽ nâng tiếp loa nhưng chưa biết đến bao giờ em mới trúng xổ số nên bác vẫn cứ mua vé số đều đều nhá, em trúng trước bác thì em đổi trước còn bác trúng trước em thì bác mua đồ mới. Em mà đổi thì tiền ship mấy cục sắt về đến chỗ bác là kha khá đấy bác ạ, Pre + Pow cũng khoảng gần năm chục ký chưa kể thùng.

Chúc bác mua được đồ trước khi em trúng số.

dcd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em mới đổi hồi đầu T9, kế hoạc của em là em sẽ nâng lên mono block của Mark rồi sẽ nâng tiếp loa nhưng chưa biết đến bao giờ em mới trúng xổ số nên bác vẫn cứ mua vé số đều đều nhá, em trúng trước bác thì em đổi trước còn bác trúng trước em thì bác mua đồ mới. Em mà đổi thì tiền ship mấy cục sắt về đến chỗ bác là kha khá đấy bác ạ, Pre + Pow cũng khoảng gần năm chục ký chưa kể thùng.

Chúc bác mua được đồ trước khi em trúng số.

Bộ dàn nhà bác đẹp mà trưng bày hợp lí quá. Bác nâng cấp thêm cái tivi nữa là ok.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Bộ dàn nhà bác đẹp mà trưng bày hợp lí quá. Bác nâng cấp thêm cái tivi nữa là ok.

Cảm ơn bác, phần audio thì em đổi chác chứ TV chắc em chả đổi vì hiện em thấy LG47" với em là hợp lý cả về kinh tế & nhu cầu rồi.

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ. Bác nào rảnh nghe "Hoa sứ nhà nàng" & cà phê đen với em.

Bin-K

Well-Known Member

Em định đẩy em Pre và DAC đi để lôi về em Lexicon MC-12HD thay thế cho bộ đôi đó và chuẩn bị cho kế hoạch làm bộ xem film khi kiếm đủ tiền để mang em ZX7 về, lúc đó em sẽ đẩy tiếp em Pow, trước mắt bác nào có nhu cầu hai em Pre và DAC ới em, em ship về tận Hà nội.

Cảm ơn các bác đã ghé thăm.

Bin-K

Well-Known Member

Báo cáo với các bác, em đã cho hai em Pre và Mark DAC đi ở rể nhà khác và rước em Lexicon MC-12HD kính coong về để chỉ huy em Pow 1090 và tương lai gần sẽ là LX7 hoặc ZX7. Chiều nay tan sở em về chụp ảnh up lên phục vụ các bác.

Cảm ơn các bác đã ghé nhà em chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên