Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Trước đây em toàn chơi "dàn cỏ" rồi dần dà cũng muốn có một bộ cho tử tế chút kèm với mới chuyển đến nhà mới có thể nghe nhạc âm lượng lớn một chút nên hôm qua đã quyết định nâng cấp :p. Nay giới thiệu với các bác bộ dàn nghe nhạc của em, em còn học hỏi nhiều mong các bác nhẹ tay.

Hiện tại từ chỗ để đến dây dợ em còn đang tạm bợ, chắc trong tháng này em mới có thời gian để hoàn thiện, khi nào hoàn thiện em sẽ post hình tiếp. Phòng của em chưa được 10m2 nên loay hoay mãi mới chụp được mấy tấm ảnh, các bác xem tạm.

Thiết bị :

- TV LG3D 47' - 47LM6100.

- Đầu phát HD - TIVX Slim S1 : Hiện em chưa mua được đầu CD nên em nó là nguồn phát chính cả nhạc và video.

- DAC - Mark Levinson No.30 Reference Digital Processor.

- Pre & Pow - Rotel RC & RB 1090 : RB1090 công suất 380w/c.

- Loa Dynaudio - Audience 72SE.

- Dây tín hiệu - RCA Wire World, XLR Transparent, Siltech DIY.

- Dây loa - MIT MH-750 Plus S3.

- Dây nguồn theo máy.

Cảm ơn các bác đã ghe thăm topic của em.
bác ơi 380/chanel bác đánh với Dynaudio - Audience 72SE (230W/4Ohm) mà speaker vẫn chịu được hả bác, e tưởng là speaker phải có công suất lớn hơn thì an toàn hơn phải không bác?

Bin-K

Well-Known Member

bác ơi 380/chanel bác đánh với Dynaudio - Audience 72SE (230W/4Ohm) mà speaker vẫn chịu được hả bác, e tưởng là speaker phải có công suất lớn hơn thì an toàn hơn phải không bác?

Theo ngu ý của em thì muốn ra hết chất của Dyn thì phải dùng Amp mạnh công với em nghe nhỏ nên phải mạnh nó mới đủ khỏe để đẩy bass ra được, còn vấn đề an toàn thì ok vì nó chỉ thổi bay loa khi bác chơi ở mức âm lượng lớn thôi.

Cảm ơn bác đã ghé thăm.

raovat74

Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Dàn nhà các đẹp quá, Bác cho e hỏi cặp loa sản xuất ở đâu vậy bác, giá rổ thế nào. E thích dạng loa cây như vậy

pinkruby

Member

pre pow rotel chất quá,chúc mừng bác chủ .

thế này chỉ mún nằm nhà hoài thôi , thks pác cho thằng e mở mang tầm mắt

dungnoob

Member

em ganh với bác nha :D bác lên gần tới đỉnh rồi, ráng chút nữa nha :D

dungnoob

Member
Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Nhích nhẹ là âm thanh ngập phòng rồi :D

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Dàn nhà các đẹp quá, Bác cho e hỏi cặp loa sản xuất ở đâu vậy bác, giá rổ thế nào. E thích dạng loa cây như vậy

Chào bác, em thấy ở sau nó có ghi là Made in Denmark bác ạ. Bên em do thuế nhập rất cao nên giá cao hơn ở VN.

em ganh với bác nha :D bác lên gần tới đỉnh rồi, ráng chút nữa nha :D

Em cố quá sắp trở thành quá cố rồi mà chưa thấy đỉnh nó nằm ở chỗ nào đây bác :-?.

Chiều em mới order mấy thanh gỗ về để đóng cái kệ, chắc tuần tới có kệ để khoe với các bác.
Cảm ơn các bác đã ghé thăm.

shakuhachi

Bác ơi cho em hỏi ngoài lề 1 tí, cái thảm trải sàn giả sàn gỗ mà dấu được dây như của bác mua ở đâu thế ạ, bác có thể chỉ chỗ mua cho em đc ko :(|)

tuanwawezx

Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Bác ơi cho em hỏi ngoài lề 1 tí, cái thảm trải sàn giả sàn gỗ mà dấu được dây như của bác mua ở đâu thế ạ, bác có thể chỉ chỗ mua cho em đc ko :(|)

ko nhầm chủ thớt đang ở nước ngoài mà bạn

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Nhà em đi thuê nên mấy món đó em chịu bác ạ.

ko nhầm chủ thớt đang ở nước ngoài mà bạn

Cảm ơn các bác đã ghé thăm, chúc các bác một tuần làm việc mới thanh công.

CuQuang9x

Active Member

Em DAC Mark Levinson No.30 Reference Digital Processor bao nhiêu thế hả bác

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em DAC Mark Levinson No.30 Reference Digital Processor bao nhiêu thế hả bác

Em mua đồ 2nd nhưng bên em giá chát hơn ở Việt Nam khá nhiều, để bê em nó về em phải bỏ ra hơn 3000 Ô ba ma bác ạ. Chát nhưng thấy hài lòng với âm thanh em nó mang lại nên cũng vui.

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Em mua đồ 2nd nhưng bên em giá chát hơn ở Việt Nam khá nhiều, để bê em nó về em phải bỏ ra hơn 3000 Ô ba ma bác ạ. Chát nhưng thấy hài lòng với âm thanh em nó mang lại nên cũng vui.

Ở VN em này cũng đắt lắm, MarkLevinson Nº36 cũng đã 52 triệu= 2500 usd rồi, còn em 30.5 là 115 triệu :)) hàng 2nd mà hơn 3000 thì cũng chấp nhận dc...

xitrum

Member

pow của bác phê nhỉ, mà dây nhợ bác đi gọn quá, chẳng bù như em :(

myozuka

Member

Đối với Dynaudio tất nhiên power amp phải khỏe, nhưng không có nghĩa công suất danh định cao là đánh Dyn ổn đâu ạ, em hôm trước nghe Dyn S1.4 đánh với Rotel RB 1582 200W/ch at 8 Ohm mà nghe bass lùng bùng, ù rền, kéo đuôi nghe không nổi luôn đấy ạ.
Bộ dàn của bác chủ ngon thật, tiếc cái phòng nhỏ không đủ không gian cho em nó trình diễn, bác thay đôi Audience 72 bằng cặp bookshelf như S1.4 có vẻ sẽ hợp lý hơn với diện tích phòng như thế.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

pow của bác phê nhỉ, mà dây nhợ bác đi gọn quá, chẳng bù như em :(

Em lọ mọ cả tháng trời mới gọn gàng được đấy bác ạ, đến nay coi như được 95% rồi.

Đối với Dynaudio tất nhiên power amp phải khỏe, nhưng không có nghĩa công suất danh định cao là đánh Dyn ổn đâu ạ, em hôm trước nghe Dyn S1.4 đánh với Rotel RB 1582 200W/ch at 8 Ohm mà nghe bass lùng bùng, ù rền, kéo đuôi nghe không nổi luôn đấy ạ.
Bộ dàn của bác chủ ngon thật, tiếc cái phòng nhỏ không đủ không gian cho em nó trình diễn, bác thay đôi Audience 72 bằng cặp bookshelf như S1.4 có vẻ sẽ hợp lý hơn với diện tích phòng như thế.

Cảm ơn bác đã có lời khen, khi chưa mua thì em cứ nghĩ phải mua loa kha khá một chút vì sợ thiếu bass (em thích nghe bass) nhưng giờ thì thấy loa có vẻ to quá. Tương lai em sẽ đổi bộ Amp rồi sẽ làm đôi C1.

Các bác cho em hỏi ở VN có bán đầu ghi đĩa gắn vào máy tính (ODD) của hãng nào ghi đĩa cho ra chất lượng cao nhất, giá cả chắc em có thể chịu được nên các bác biết em nào ghi ngon ngon thì mách em với để em nhờ người nhà em mua giup. Em tìm mỏi mắt mà ko được cái ổ nào ghi ngon ngon chút, hiên em đang dùng tạm ổ LG. Phôi thì em đang dùng loại này, bác nào ở Nhật thì rất dễ kiếm còn ở VN em ko rõ có bán ko, em mua tầm 2$ một chiếc. http://shop.startlab.co.jp/shop/g/g014BTP0500/

Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bin-K

Well-Known Member

Tuần rồi lọ mọ đóng được cái kệ nên giờ nhìn bộ dàn của em cũng kha khá rồi, chụp mấy tấm show lên cho mới nhà mới cửa. Hôm rồi qua dọn nhà cho ông bạn, ông í cho cái đầu Blu BDP 120 của Pioneer về nghe tạm, em lấy đường Optic cho qua DAC nghe cũng có khá hơn HDP tý xíu.

Ngoài đam mê nhạc nhẽo thì món này mới là niềm đam mê chính của em, nó theo em gần hai chục năm rồi. Khoe với các bác các thành viên trong gia đình thứ hai của em.

Em chộp bằng điện thoại nên hình nó ko được rõ lắm ~X(.

Cảm ơn các bác đã ghé thăm.

Bin-K

Well-Known Member

Chào các bác, sau một thời gian tìm kiếm cuối cùng em cũng order được một em mới toanh còn sót lại vì model này đã ko còn sx nên tìm được hàng mới vào thời điểm này là một việc cực khó. Xin giới thiệu với các bác em Buluray Marantz UD9004 mới về với em chiều nay.

Trực diện.

View attachment 79759

Xa xa tý.

View attachment 79761

Nghiêng nghiêng.

View attachment 79763

View attachment 79765

Em này rất nặng, linh kiện đầy lên đến tận nắp máy.

View attachment 79767

Toàn cảnh cau khi có thêm UD9004. Khi thêm UD9004 thì em phải đảo vị trí của Amp và DAC vì dây Bal từ DAC ~ Pre ko thuận chiều nên hơi căng. Loa thì em đã kiếm được hai miếng đá nham thạch về kê nên âm thanh cũng chắc chắn đĩnh đạc hơn chút.

View attachment 79769

Về âm thanh và hình ảnh của UD9004 thì em ko thấy có j phải phàn nàn vì dù sao nó cũng là dòng Flagship của Marantz nên chắc khó có điểm kém trong UD9004. Khi phát DVD9 đĩa gốc và đĩa chép từ kho DVD9 của các bác trên HDVN, UD9004 làm rất tốt việc up hình ảnh từ SD lên HD 1080P. Khi chơi Bluray thì hình ảnh, màu sắc với con LG47" của em thì em thấy tuyệt. Nếu chơi được màn hình ngon hơn chắc hình ảnh mới chuẩn được còn với LG thì chắc ko thể hơn được. Âm thanh thì em thấy đường Balance chơi ko ngon bằng đường Optic chạy qua DAC Mark vì em cứ nghĩ đường Bal của máy sẽ hơn đường optic nhưng thực tế thì không phải vậy.

Em còn ngâm kíu tiếp nên những j phát biểu ở trên chỉ là cảm nhận qua vài tiếng, có j chưa chuẩn mong các bác bỏ qua.

Cảm ơn các bác đã ghé chơi.

Bên trên